Ni Wimbo au Nyimbo?


Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
Ukiwa mmoja,i mean single song unaitwaje?
zamani tulifundishwa kuwa Nation anthem inaitwa Wimbo wa taifa lakini siku hizi watangazaji wengi huita "nyimbo" je ni kiswahili fasaha na kina baraka ya bakita?
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,445
Likes
351
Points
180
Age
32
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,445 351 180
Watangazaji wa Clouds hao. Jamaa vilaza kishenzi yaani.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,657
Likes
15,679
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,657 15,679 280
Nyimbo ni wingi wa wimbo
Nyakati ni wingi wa wakati
Nyanja ni wingi wa uwanja
Nyendo ni wingi wa mwendo
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,445
Likes
351
Points
180
Age
32
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,445 351 180
Nyimbo ni wingi wa wimbo
Nyakati ni wingi wa wakati
Nyanja ni wingi wa uwanja
Nyendo ni wingi wa mwendo
Umeulizwa hayo yote? Misifa tu.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,657
Likes
15,679
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,657 15,679 280
Umeulizwa hayo yote? Misifa tu.
Huwezi kuelewa kwamba naonyesha pattern ya matumizi ya "ny" katika wingi.

Inaonekana una chuki nami. Unauliza swali halafu kabla hujajibiwa ushatoa conclusion ya chuki.

Bloody birdbrained burlesk.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
213
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 213 160
wanamuziki wetu wanaobana pua ndo wanapenda kuharibu kiswahili , utaskia "nyimbo hii, kipindi hichi" MY FOOT
 
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
6,337
Likes
461
Points
180
Inkoskaz

Inkoskaz

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
6,337 461 180
wanamuziki wetu wanaobana pua ndo wanapenda kuharibu kiswahili , utaskia "nyimbo hii, kipindi hichi" MY FOOT
Yaani inakers na watoto wetu wakisikia wanajifunza hivyo
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,445
Likes
351
Points
180
Age
32
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,445 351 180
Huwezi kuelewa kwamba naonyesha pattern ya matumizi ya "ny" katika wingi.

Inaonekana una chuki nami. Unauliza swali halafu kabla hujajibiwa ushatoa conclusion ya chuki.

Bloody birdbrained burlesk.
wewe mwenyewe unachemka tu. Eti wingi wa uwanja ni nyanja? Hii kali ya mwaka kwa kweli. Wingi wa uwanja ni viwanja wewe acha kupotosha jamii.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,657
Likes
15,679
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,657 15,679 280
wewe mwenyewe unachemka tu. Eti wingi wa uwanja ni nyanja? Hii kali ya mwaka kwa kweli. Wingi wa uwanja ni viwanja wewe acha kupotosha jamii.
Viwanja na nyanja yote ni maneno ya wingi wa kiwanja.

Tena kwa kiswahili hasa ukisema vi una denote udogo, na mara nyingi "nyanja" hutumika kutaja "fields".

Kwa mfano utasikia "Chuo kina wakufunzi katika nyanja za uchumi, jiografia na hisabati". Nyanja= fields= wingi wa kiwanja.

Hapa ni kama matumizi ya maneno "wote" na "nyote", mtumiaji anaweza kuchagua na mara nyingi uchaguzi unatokana na lahaja, ndo maana wengine wanasema "papo" na wengine wanasema "hapo".

Kiswahili kipana, kutoka Barawa mpaka Kilwa, Unguja mpaka Goma, Mrima, Mvita nk. Huwezi kutegemea wote waongee kimoja.

Wewe usiyeelewa kwamba tofauti ya viwanja na nyanja ni tofauti ya lahaja ndiye unayetokota kabisa.

Don't expose your lack of depth by arguing with Kiranga using your single dialect Swahili coupled with the first definition, you will lose.
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,445
Likes
351
Points
180
Age
32
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,445 351 180
Viwanja na nyanja yote ni maneno ya wingi wa kiwanja.

Tena kwa kiswahili hasa ukisema vi una denote udogo, na mara nyingi "nyanja" hutumika kutaja "fields".

Kwa mfano utasikia "Chuo kina wakufunzi katika nyanja za uchumi, jiografia na hisabati". Nyanja= fields= wingi wa kiwanja.

Hapa ni kama matumizi ya maneno "wote" na "nyote", mtumiaji anaweza kuchagua na mara nyingi uchaguzi unatokana na lahaja, ndo maana wengine wanasema "papo" na wengine wanasema "hapo".

Kiswahili kipana, kutoka Barawa mpaka Kilwa, Unguja mpaka Goma, Mrima, Mvita nk. Huwezi kutegemea wote waongee kimoja.

Wewe usiyeelewa kwamba tofauti ya viwanja na nyanja ni tofauti ya lahaja ndiye unayetokota kabisa.

Don't expose your lack of depth by arguing with Kiranga using your single dialect Swahili coupled with the first definition, you will lose.
acha uzushi wewe. Hivi ulisikia wapi ''nyanja za mpira wa miguu za Tanzania ni mbovu sana.'' Huoni aibu kutetea uongo.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,657
Likes
15,679
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,657 15,679 280
acha uzushi wewe. Hivi ulisikia wapi ''nyanja za mpira wa miguu za Tanzania ni mbovu sana.'' Huoni aibu kutetea uongo.
Umasikini wa kuongea lahaja moja.

Ulisikia wapi "Nchi yetu imepiga maendeleo katika viwanja muhimu vya uchumi na siasa"
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
213
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 213 160
Kuna ligi hapa, I'm watching!
 
Analogia Malenga

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2012
Messages
1,102
Likes
22
Points
135
Analogia Malenga

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2012
1,102 22 135
Nyimbo ni wingi. Wimbo ni umoja
 
kidde I'm

kidde I'm

Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
22
Likes
0
Points
0
Age
38
kidde I'm

kidde I'm

Member
Joined Nov 28, 2012
22 0 0
Umasikini wa kuongea lahaja moja.

Ulisikia wapi "Nchi yetu imepiga maendeleo katika viwanja muhimu vya uchumi na siasa"
upo juu nimekuelewa ndugu!!!!!! wewe ni mwalimu, kuna kitu nimejifunza!!!!!!!!!!!
 
H

Hamaizuh

Member
Joined
May 30, 2012
Messages
17
Likes
0
Points
0
H

Hamaizuh

Member
Joined May 30, 2012
17 0 0
Napenda league za wasomi kama hizi kwakweli! Kama anabisha kwamba, wingi wa uwanja ni nyanja au viwanja, mwelekeze akasome NGELI ZA NOMINO na Ushahidi wa KIISIMU
 

Forum statistics

Threads 1,215,091
Members 463,036
Posts 28,535,379