Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Apr 15, 2017.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,900
    Likes Received: 341
    Trophy Points: 180
    Tunafurahia kupata hostel mpya za kulala wanafunzi pale Udsm. Ni sawa. Tumefahamishwa kuwa kuna flat 20 zenye floor 4 kila moja.

    Mimi sio mtaalamu wa majengo. Lakini wataalamu wa majengo wanaweza kweli kututhibitishia kuwa hizi bilioni kumi ndio halisia? Ukiangalia kwa ukaribu unapata shaka. Naamini kuna hela imezidi Ila kwa vile mkuu alishatamka hicho kiasi basi TBA wamelazimika kuendelea kukariri bilioni kumi.

    Jé wasimamizi wa mradi huo walikuwa hawalipwi? Bodi ya ukadiriaji majenzi ina standard zake katika kujenga Jengo lolote. Nina amini ipo siku tutapata uhalisia wa gharama hizo.

    Kuna athari kubwa ya kutokuwa wakweli katika mradi huo. Athari yake ni kuwa kila jengo litakalojengwa nchini kama litapita gharama hizo basi wataambiwa wameweka chá juu. Tuliona hili kule Simiyu. Rais alikataa Jengo lenye kukadiriwa hela nyingi. Akatoa mfano wa bilioni kumi katika mradi huu wa mabweni ya udsm. Wataalamu watakuwa na woga kuleta gharama halisi zá majengo kwa hofu ya kuambiwa wameweka chá juu.

    Tunahitaji kupata majengo haya kwa gharama nafuu lakini isiwe chini ya nafuu. Natoa wito wakadiriaji majenzi waje hapa kutupa standard zao zikoje kwa majengo kama haya. Wasiogope kusema ukweli.

    Flat 20 ina maana kila flat iligharimu shilingi milioni 500. Jé flat moja lenye floor 4 gharama yake ni milioni 500? Na hapo hapo wakajenga na uzio. Sitaki kufurahia tu kupata majengo haya lakini lazima gharama halisi zionekane.
     
  2. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 23,643
    Likes Received: 33,265
    Trophy Points: 280
    People with great minds can not be comfortable in this country and actually have nothing to celebrate so far.
     
  3. A

    Akasankara JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2017
    Joined: Feb 28, 2015
    Messages: 1,487
    Likes Received: 1,389
    Trophy Points: 280
    Sisi Watanzania hatujui iwapo kama zimetumika bilion 10 au la! Kwakuwa watoaji ni haohao, walaji ni haohao. Watanzania hatukuhusishwa kuzihesabu hizo bilioni wakati wa malipo. Asanteni!!
     
  4. v

    viwanda JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2017
    Joined: Nov 16, 2016
    Messages: 699
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 180
    Huo ni uongo wa mchana haiwezekani bil 10 kujenga hizo Mimi najua kwanini tumedanganywa
     
  5. m

    mubi JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2017
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Lakini yamejengwa,ingekuwa hayajajengwa mm naona ndiyo ulikuwa na haki ya kuhoji. Pengine kwa mtazamo wangu wewe na kikundi chako mmezoea kupiga dili ambazo zinatuohopesha sisi hata kujenga kajumba ka kisasa tuishie kwenye matembe.Hongera Mh. Raisi kutufungua macho nasi tutatafuta kandarasi wa bei poa tujenge shule , zahanati, nyumba za wauguzi na walimu kwa bei safi kabisa. Heri ya Paska ndugu zangu Hosteli ndiyo hizo tayari
     
  6. G

    Gulwa JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2017
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 2,536
    Likes Received: 1,698
    Trophy Points: 280
    Mimi hiyo ni taaluma yangu nakuthibitishia haiwezekani anayetaka kuaminisha watu kuwa bil 10 zimeyajenga naye atakua kujaza tu
     
  7. wasumu

    wasumu JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2017
    Joined: Oct 28, 2015
    Messages: 1,899
    Likes Received: 1,508
    Trophy Points: 280
    I will be the last to believe
     
  8. troublemaker

    troublemaker JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2017
    Joined: Jun 8, 2015
    Messages: 2,225
    Likes Received: 2,124
    Trophy Points: 280
    Yani waswahili bana mliletaga uzi umu kwa haitowezekana
    Imewezekana, mnatafuta cha kuongea tena.
    Me nadhani mlikuwa mnaombea mambo yasiende sawia.

    Kumbeh wasawhili si watu wa kuwaendekeza hata kidogo.
     
  9. boyfriendy

    boyfriendy JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2017
    Joined: Sep 9, 2012
    Messages: 1,772
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Jiulize je wale wanaohusika kukagua uborana vigezo vya majengo hasa maghorofa wakikuta mambo yapo ndivyo sivyo wanameno ya kung'ata?
     
  10. i

    ikisimama panda JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2017
    Joined: Apr 3, 2015
    Messages: 1,804
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    kwahiyo milioni 125 haijengi floor moja waungwana? ok anyway tufanye wamejenga majengo yote kwa Tsh elfu 80, au trillion mia au billion 10, so what?????????
     
  11. Mustaphagentleman

    Mustaphagentleman JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2017
    Joined: Jun 22, 2016
    Messages: 4,001
    Likes Received: 2,851
    Trophy Points: 280
    C C M inawatakia Pasaka Njema bado miaka 3 no way tukaushe tuu
     
  12. chardams

    chardams JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2017
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 1,787
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Inainekana wewe ni moja ya wakandarasi
     
  13. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2017
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 9,194
    Likes Received: 2,394
    Trophy Points: 280
    Jana niliona nyumba ya gorofa moja na double garage Mbweni kwenye WhatsApp inaizwa kwa million 500. Kwa hii bei na kwa vile niko kwenye ujenzi itasaidia kujua kama naibiwa au la!!
     
  14. BABU KIDUDE

    BABU KIDUDE JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2017
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    unamawazo kama yangu
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 65,832
    Likes Received: 68,231
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna haja ya CAG kupita kwenye hayo mahesabu na yale ya ununuzi wa ndege za zaidi ya trillion moja. Ni lazima ataibuka na madudu ya kutisha ya kutuacha Watanzania midomo wazi.

     
  16. m

    moondampwani JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2017
    Joined: Dec 4, 2014
    Messages: 453
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Waswahili Ndio akina Nani
     
  17. Dam55

    Dam55 JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2017
    Joined: Oct 8, 2015
    Messages: 2,212
    Likes Received: 4,685
    Trophy Points: 280
    Kwanini? Hebu to a facts
     
  18. Dam55

    Dam55 JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2017
    Joined: Oct 8, 2015
    Messages: 2,212
    Likes Received: 4,685
    Trophy Points: 280
    Hawa wataalam wanao sema haiwezekani watoe facts. Mana sisi tumeona imewezekana na majengo tumepata.
    Sasa hebu wekeni vitu wazi sio kusema tu juu juu haiwezekani.
    La sivyo tutaiamini kauli ya Rais aliyo isema leo kuwa " ukiona majengo yanadai mabilion tambueni kabisa kuwa tumeliwa"
     
  19. solvent

    solvent JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2017
    Joined: May 16, 2015
    Messages: 634
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 80
    rais ni engeneer. soo amin tu.
     
  20. Dam55

    Dam55 JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2017
    Joined: Oct 8, 2015
    Messages: 2,212
    Likes Received: 4,685
    Trophy Points: 280
    Kwaiyo ndege zilinunuliwa kwa zaidi ya trillion moja???!!
    We kiboko asee duh!
     
Loading...