Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi? | Page 13 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Apr 15, 2017.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,907
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Tunafurahia kupata hostel mpya za kulala wanafunzi pale Udsm. Ni sawa. Tumefahamishwa kuwa kuna flat 20 zenye floor 4 kila moja.

    Mimi sio mtaalamu wa majengo. Lakini wataalamu wa majengo wanaweza kweli kututhibitishia kuwa hizi bilioni kumi ndio halisia? Ukiangalia kwa ukaribu unapata shaka. Naamini kuna hela imezidi Ila kwa vile mkuu alishatamka hicho kiasi basi TBA wamelazimika kuendelea kukariri bilioni kumi.

    Jé wasimamizi wa mradi huo walikuwa hawalipwi? Bodi ya ukadiriaji majenzi ina standard zake katika kujenga Jengo lolote. Nina amini ipo siku tutapata uhalisia wa gharama hizo.

    Kuna athari kubwa ya kutokuwa wakweli katika mradi huo. Athari yake ni kuwa kila jengo litakalojengwa nchini kama litapita gharama hizo basi wataambiwa wameweka chá juu. Tuliona hili kule Simiyu. Rais alikataa Jengo lenye kukadiriwa hela nyingi. Akatoa mfano wa bilioni kumi katika mradi huu wa mabweni ya udsm. Wataalamu watakuwa na woga kuleta gharama halisi zá majengo kwa hofu ya kuambiwa wameweka chá juu.

    Tunahitaji kupata majengo haya kwa gharama nafuu lakini isiwe chini ya nafuu. Natoa wito wakadiriaji majenzi waje hapa kutupa standard zao zikoje kwa majengo kama haya. Wasiogope kusema ukweli.

    Flat 20 ina maana kila flat iligharimu shilingi milioni 500. Jé flat moja lenye floor 4 gharama yake ni milioni 500? Na hapo hapo wakajenga na uzio. Sitaki kufurahia tu kupata majengo haya lakini lazima gharama halisi zionekane.
     
  2. MAHENGE JR

    MAHENGE JR JF-Expert Member

    #241
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 1, 2014
    Messages: 317
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 60
    Kuna watu huwa wanaamin vitu na kutoa sifabila kufanya uchunguzi.me mwenyewe siamini watanzania ni wepesi sana kukubali..
     
  3. s

    stigajemwa JF-Expert Member

    #242
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 12, 2016
    Messages: 373
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 80
    Ni kweli kiwango kilichotajwa hakiendani na uhalisia,lakini kwakuwa tumeamua kupiga siasa wacha hili nalo lipite.Kwangu mimi naamini zimetumika zaidi ya bilioni 10.sema kwakuwa rais ndiye mpanga bajeti ameshajiongeza kimyakimya
     
  4. Wachovu

    Wachovu JF-Expert Member

    #243
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 1,196
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Wewee ni jizi , haya ndiyo majambazi ambayo Magufuri anapambana nayo
     
  5. k

    kiatu kipya JF-Expert Member

    #244
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 2,743
    Likes Received: 1,549
    Trophy Points: 280
    Aiseee kumbe akili yako ndeziiii
     
  6. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #245
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,872
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha, wewe kwa nini humngoji Lowasa? Umekalia kutukana watu tu.
     
  7. k

    kiatu kipya JF-Expert Member

    #246
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 2,743
    Likes Received: 1,549
    Trophy Points: 280
    Mimi nawagonja wote wawili dereva wa Lori na Mzee wa safari ya matumaini mkuu
     
  8. e

    eddy JF-Expert Member

    #247
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 26, 2007
    Messages: 9,243
    Likes Received: 3,653
    Trophy Points: 280
    Badala ya kujenga haya majengo dar, UDSM wangejenga cumpus mpya Geita, mining na geology collage zingehamia huko iliko migodi wanafunzi wakapata muda wa mazoezi migodini na wahadhiri wangefanya research pia. Nawaza tu.
     
  9. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #248
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,872
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Utangoja hadi mauti yatakapokukuta. Endelea tu; vizuri sana.
     
  10. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #249
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 7,870
    Likes Received: 1,441
    Trophy Points: 280
    Shida yetu ni hostel hayo ya kutaka kujua gharama kama ni yenyewe au la nenda kwa aliyepewa tenda ya ujenzi,tulichohitaji kwa ajili ya wanafunzi tumekipata,kuhoji au kutohoji hakutusaidii.
     
  11. k

    kiatu kipya JF-Expert Member

    #250
    Apr 22, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 2,743
    Likes Received: 1,549
    Trophy Points: 280
    Unaona uchawi wako sasa unataka nife Leo? We wa ajabu sana mkuu
     
Loading...