Ni haki mwanaume kubebeshwa mkoba wa kike?

Ni haki mwanaume kubebeshwa mkoba wa kike?

Roho Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Posts
777
Reaction score
677
Katika pitapita zangu maeneo fulani tukiwa kijiweni, alipita jamaa akiwa ameambatana na kimada chake kabebeshwa mkoba wa kike huku kimada kikiwa hakijabeba kitu chochote tena mkoba wenyewe mkubwa.

Ghafla pale kijiwezi kukazuka mjadala na kuanza kumjadili jamaa lakini walikuwa wanaponda sana kuwa anadhalilisha wanaume.

Nimeona hii mada niihamishie humu jamvini naweza kupata majibu yenye uhakika zaidi maana wanaume nao wamezidi kupotea hapa duniani
 
Mbona wambea nyinyi mambo ya watu yanawahusu nini hamna mada za kujadili vijiweni mpaka mjadili wapita njia ??
au ni wanawake ??
 
Mimi siwezi kubeba kabisa, hata kama ni mke wangu, na wanawake wanao wabebesha mikoba watambua huu ni udhalilishaji kwa wanaume. Sisi huku kwetu mara hakuna mambo hayo na ukionekana unaweza ukatengwa na jamii hayo labda huko mji Dar es salaam mnaoitana baby.
 
kabebeshwa kabeba! kama kabeba ni mapenzi yake na haikuhusu. ingekuwa si haki ingetungwa sheria. mapenzi ya mke na mme hatuna haja ya kuyashadadia
 
In my books, a handbag compliments a woman. Inaelezea taste, hadhi na vitu kibao kumuhusu yeye, so anatakiwa kuwa nayo mwenyewe muda wote. Si sahihi kwa mwanaume kumsaidia, unless ni mgonjwa.
Hiyo version one ya singles. . . . . .tafuta ya alpha's
 
Mimi siwezi kubeba kabisa, hata kama ni mke wangu, na wanawake wanao wabebesha mikoba watambua huu ni udhalilishaji kwa wanaume. Sisi huku kwetu mara hakuna mambo hayo na ukionekana unaweza ukatengwa na jamii hayo labda huko mji dar es salaam mnaoitana baby.

Mara ndio wapi mkuu, samahani lakini, . . . .ni mfano wa kuigwa kwa lipi kwenye suala la mahusiano??!!!
 
yaani watu wa kijiwe chenu wana Roho Mbaya kama sura zenu
 
Last edited by a moderator:
kabebeshwa kabeba! kama kabeba ni mapenzi yake na haikuhusu. ingekuwa si haki ingetungwa sheria. mapenzi ya mke na mme hatuna haja ya kuyashadadia

mpashe huyo ni sehem ya mapenz na mahab yawapendanao. wabongo!!!!
 
Sidhani Kama ni haki! unaposema haki unamaanisha kitu kingine ambocho usipo mpa Hiyo haki anaweza akadai kwa kupitia vyombo vya utetezi wa haki za binadamu.

Ila katika Mapenzi ni kuonyesha kumjali mpenzi wako tuu...wala sio lazima ufanye hivyo
 
kubebea wapenzi wenu/wake zenu mikoba mnaona ni udhalilishaji mbona papuchi zao mnapiga kila kukicha na hamdhani ni udhalilishaji??mbona mnawabeba wao panapo msondo ngoma na wengine ni wazito haswaaaaaa!KWeli jamani mkoba tu iwe ishu kweli????come on, tupunguze kulalamika!
 
Kumsaidia mpenzi/mke si jambo baya. Tatizo vijana mnaendeshwa na mob psychology kuwa nyie ndo mnapanga standards za mahusiano na kuzi-execute wenyewe.

Kuna wakati mpenzi wako anaomba umshikie handbag yake aende washroom, utakataa?
 
Kwani ukibeba unabadilika jinsi na kuwa mwanamke? Jamii yetu ya kiafrika imeaminishwa vitu vya kipuuzi sana kuhusu "uanaume" wa mwanamume! Kuona kuwa kubeba pochi ya mkeo ni kujidhalilisha, basi KUWAZA hivyo ni KUJIDHALILISHA zaidi kuliko kufanya kitendo cha kubeba pochi. Niliwahi kuona mahala mama amebeba mtoto, mkoba, na kijifuko mkononi, mama anaonekana kabisa amezidiwa, anakatika jasho amechoka kama punda wa kukodi, mume anatembea tu hajabeba chochote! Nkajiuliza hivi huu ndio "uanaume"?...... UKIMPENDA utamsaidia, Ukimpenda hutasikiza falsafa za kipuuzi kuhusu uanaume zisizo na tija.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom