NEC Yatangaza Majimbo 26 mapya ya Uchaguzi

NEC Yatangaza Majimbo 26 mapya ya Uchaguzi

Inamaana wabunge 26 wanaongezeka au?

Hao wabunge 26 waliongezeka ni wa majimbo ya kuchaguliwa tu, bado wa viti maalumu watakaongezeka kutokana kuongezeka kwa wabunge wa majimbo.

Hivyo at the end of the day unaweza kukuta Jumla ya Wabunge waliongezeka ni 36 (Wabunge wa majimbo 26 + proportional ya wabunge wa viti maalum 10(?))

Halafu bado sijaona majimbo ya Zanzibar? Ina maana NEC haina mamlaka na majimbo ya Zanzibar?! Kweli Mzee Judge Warioba aliona mbali, huu muungano sio kabisa.

Jambo la kushangaza eti kuna Mtanzania anafikiri kwamba Magufuri atabadilisha hii system iliyomlea! Watanzania akili zetu ni fupi sawa na urefu wa pua zetu (SIC).
 
Hilo jombo la Butiama ina maana linafuta Msm vijijini?.

Umesoma hadi darasa la ngapi?

Unaambiwa majimbo yameogezwa, wewe unasema kufuta? Ina maana hujui kuongeza (kujumlisha) na Kupunguzwa (kutoa)!

Musoma vijijini litaendelea kuwepo, ila sasa limeogezwa jimbo jingine la Butiama.

Nafikiri hapa NEC wanamtafutia kama sio Prof Muhongo basi Makongoro jimbo.
 
Leo mbagala kesho manzese inchi hii sijui tunaelekea wapi eti kwa wing I was watu
 
Heri wangekubaliana kuwa rasmu ya warioba ya kuwa na serikali 3 na kupunguza idadi ya majimbo
 
Maskini Mnyika. Naona atakimbia Ubungo na kuhamia Kibamba
 
Bunda pamekuwa mji now kwahyo pamekuwa pakubwa na idadi ya watu ni kubwa
 
Hii inaitwa 'gerrymandering'. Lengo ni kuunda au kuyakinga majimbo yaliyo salama kwa CCM. Kwa vile maeneo ya mjini yanaunga mkono mageuzi yametengwa na maeneo ya vijijini ili hata kama Ukawa watashinda mjini maeneo ya vijijini yatabaki salama kwa CCM. Hii ni kweli hata kwa jimbo la Ubungo ambalo limemegwa ili kuunda jimbo salama kwa CCM. Ni mkakati.
 
Nafikiri ni population .. Nimejaribu kutembelea miji hiyo kupitia google map.. inaonekana Bunda ni kubwa kuliko hata Lindi au Singida

... Kweli mkuu.

Kwa sasa bunda itakuwa na majimbo matatu
 
Mbaaaaaaaaa fuüuuuuu kabisaaaa!!! Shame on us.
 
Ivi lengo la kugawanya majimbo kwa kuchelewa ninini na utaratibu wa kugawanyaji na utangazaji majimbo umefatwa? Hasa kwa kuzingatia muda.
 
Back
Top Bottom