NEC Yatangaza Majimbo 26 mapya ya Uchaguzi

NEC Yatangaza Majimbo 26 mapya ya Uchaguzi

Ivi lengo la kugawanya majimbo kwa kuchelewa ninini na utaratibu wa kugawanyaji na utangazaji majimbo umefatwa? Hasa kwa kuzingatia muda.
 
Jimbo la mafinga mjini lipo mkoa wa njombe!!?

Tume imepotoka. Mafinga bado iko mkoa wa Iringa. Mkoa wa Njombe uko kilometa chache sana karibu na Makambako. Kumbuka hata mji mdogo wa Nyololo uko mkoa wa Iringa, sembuse Mafinga ambayo iko jirani na Ifunda/Tosamaganga kuelejea Iringa Mjini.
 
Hao wabunge 26 waliongezeka ni wa majimbo ya kuchaguliwa tu, bado wa viti maalumu watakaongezeka kutokana kuongezeka kwa wabunge wa majimbo.

Hivyo at the end of the day unaweza kukuta Jumla ya Wabunge waliongezeka ni 36 (Wabunge wa majimbo 26 + proportional ya wabunge wa viti maalum 10(?))

Halafu bado sijaona majimbo ya Zanzibar? Ina maana NEC haina mamlaka na majimbo ya Zanzibar?! Kweli Mzee Judge Warioba aliona mbali, huu muungano sio kabisa.

Jambo la kushangaza eti kuna Mtanzania anafikiri kwamba Magufuri atabadilisha hii system iliyomlea! Watanzania akili zetu ni fupi sawa na urefu wa pua zetu (SIC).

Ilala wangechagua angalau Gongo la Mboto au Chanika au Majohe liwe jimbo au Tabata!
 
Mbona mkoa wa Simiyu hakuna jimbo jipya? Basi mimi nagawa majimbo kwa hisani ya Ng'wanapagi Itilima, Bariadi mjini, Bariadi vijijini.
 
Makongoro na Mkono watakua wanatoka jumbo moja lkn Makongoro anaweza gombea Mahimbo mengi tu isipokua Arusha atashindwa vibaya
 
Fedha za kulipa wabunge zipo isipokuwa fedha za kupelekea maendelea kwa wananchi ndiyo hazipo, huu ni upuuzi mtupu, ndiyo maana tulipendekeza kila mkoa uwe na mbunge mmoja tu ili fedha wanazofuja wabunge zikapeleke huduma kwa wananchi, si muda mrefu kila nyumba kumi atakuwa mbunge wa eneo lake
 
Tume imepotoka. Mafinga bado iko mkoa wa Iringa. Mkoa wa Njombe uko kilometa chache sana karibu na Makambako. Kumbuka hata mji mdogo wa Nyololo uko mkoa wa Iringa, sembuse Mafinga ambayo iko jirani na Ifunda/Tosamaganga kuelejea Iringa Mjini.


Viongozi wetu wengi wanazurura sana nchi hii lakini hawajifunzi katu jiigrafia, hebu kumbuka Lukuvi alipozungumzia namna ya kufika Dar kwa watu watokao Dodoma na Arusha kipindi kile daraja la dumila limekatika, ilikuwa aibu, pia kumbuka yule waziri alikuwa wa katiba na sheria jina lake ...Khatibu jinsi alivyoelezea namna kifo cha Salome Mbatia kilivyotokea ilikuwa aibu tupu, sijui wanaposafiri huwa wana madudu gani vichwani hata wasijue walipo
 
Hivi wabunge 300 hawatoshi? sijui kama watu wanajua mbunge mmoja tuu ana cost almost 500m kwa mwaka sasa sijui wanaongeza wa nini hawa wakati hata walimu hakuna...zero kabisa wanaofanya maamuzi haya.
 
Hivi wabunge 300 hawatoshi? sijui kama watu wanajua mbunge mmoja tuu ana cost almost 500m kwa mwaka sasa sijui wanaongeza wa nini hawa wakati hata walimu hakuna...zero kabisa wanaofanya maamuzi haya.


Tishio la UKAWA, kila upepo unapovuma vibaya wanaongeza majimbo mapya ili kufidia yale yanayochukuliwa na upinzani
 
Hiyo Mbagala kama wameangalia vigezo vya population wangeita nchi kabisa. Kha manake wamakonde wote wapo huko utafikiri nchi jirani ya Msumbiji.
 
Kwa mujibu wa Ibara ya 75(4) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano waTanzania ya mwaka 1977, Tume ya Taifa ya Uchaguzi ina jukumu lakuchunguza mgawanyo wa Jamhuri ya Muungano katika Majimbo yaUchaguzi;
Tume inaweza kutekeleza jukumu hilo mara kwa mara auangalau kila baada ya miaka kumi.

Yafuatayo ndio majimbo mapya....Umaweza kupakua taarifa nzima kwenye kiambatanisho

MAJIMBO YALIYOANZISHWA KWA KIGEZO CHA ONGEZEKO LA
HALMASHAURI


Majimbo 20 yanayoanzishwa kutokana na kuanzishwa kwa
Halmashauri mpya ni:

1. Handeni Mjini

2. Nanyamba

3. Makambako

4. Butiama

5. Tarime Mjini

6. Tunduma

7. Nsimbo

8. Kavuu

9. Geita Mjini

10. Mafinga Mjini

11. Kahama Mjini

12. Ushetu

13. Nzega Mjini

14. Kondoa Mjini

15. Newala Mjini

16. Mbulu Mjini

17. Bunda Mjini

18. Ndanda

19. Madaba

20 Mbinga Mjini

MAJIMBO YALIYOANZISHWA KWA KIGEZO CHA IDADI YA WATU

Majimbo 6 yanayoanzishwa kutokana na idadi ya watu ni:

1. Mbagala – Dar es salaam

2. kibamba – Dar es salaam

3. Vwawa – Mbeya

4. Manonga - Tabora

5. Mlimba - Morogoro

6. Ulyankulu - Tabora


Huo ni ubadhirifu mwingine wa serikali ya ccm. Hatuhitaji utitiri wa wabunge. Teknolojia ya sasa ya habari na barabara nzuri zinawezesha mbunge mmoja kuwakilisha wilaya moja. Ukawa mkishinda badilisheni katiba hii haraka na kupubguza majimbo ya uchaguzi na kuongeza kata ili kuwe na madiwani wengi kwani ndiyo wsnaofanya kazi kubwa kuliko wabunge ambao wengi wsnalipwa kwa kulala bungeni.
 
kwa nionavyo mimi gharama nyingi zinatumika kuwalipa viongozi hasa wabunge na ili kutoa gharama ni bora majibo yapunguzwe sasa nashangaa yanaongezwa labda mimi sielewi nisaidieni wakuu ni nini faida na hasara za kuongeza majimbo ya uchaguzi
Orodha ya Majimbo yanayoanzishwa kwa ujumla
wake
1. Handeni Mjini
2. Nanyamba
3. Makambako
4. Butiama
5.Tarime Mjini
6. Tunduma
7. Nsimbo
8. Kavuu
9. Geita Mjini
10. Mafinga Mjini
11. Kahama Mjini
12. Ushetu
13. Nzega Mjini
14. Kondoa Mjini
15. Newala Mjini
16. Mbulu Mjini
17. Bunda Mjini
18. Ndanda
19. Mbagala
20. Vwawa
21. Manonga
22. Kibamba
23. Mlimba
24. Madaba
25. Ulyankulu
26. Mbinga Mjini
maana yamekua zaidi ya miambili (200...) kwa sasa .ilianza mikoa sasa majimbo yake ndo Mmmmmmh
 
Last edited by a moderator:
Wanafidia kwenye kuja kufuta viti maalumu. Kwa style hii wanayaongeza kijanja kana kwamba hata vikifutwa viti maalumu idadi irudi/ibaki kuwa ile ile
 
Wanafidia kwenye kuja kufuta viti maalumu. Kwa style hii wanayaongeza kijanja kana kwamba hata vikifutwa viti maalumu idadi irudi/ibaki kuwa ile ile

sidhan kama viti maalum vitafutwa nytime sooner
 
mengine nadhani wamebadili tu majina majimbo yote 26 sio mapya all in all nchi ya ajab hii mbunge ana jimbo lenye watu mia3
 
Mkuu huu ni mpango mkakati 5years sio mingi, ndani ya muda huo katiba yao pendekezwa itapita na hivyo viti ndio vitakua bai bai. ccm walipoteza muda kuipitisha makusudi ili wajipange kivingine na vizuri zaidi. Kwa kipindi kile walikua wamekutwa by suprize. Wamefanikiwa kupoteza muda na sasa ndio wanajipanga kivingine
 
Wamerahisisha kazi kwa ukawaaaaa maana kuna makamanda wangekosa majimbo eg Heche vs Matiko wa tarime
 
Back
Top Bottom