Ndoa sio fasheni.. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa sio fasheni..

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Remote, Sep 30, 2011.

  1. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #1
    Sep 30, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,524
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Ndoa si msukumo rika, wala kufuata mila,
    Ndoa ni kukubalika, bila kufanyiwa hila,
    Ndoa si kuhangaika, ili kulipa fadhila,
    Ndoa ikikamilika, hutayapata madhila.

    Ndoa si kuwa na gari, wala kupanda daraja,
    Ndoa isiwe kamari, bali jambo la faraja,
    Ndoa isiwe kwa amri, ila ni kuwa wamoja,
    Ndoa haitokani na umri, bali nia ya pamoja.

    Ndoa sio maigizo, haimei ka uyoga,
    Ndoa isiwe likizo, ya kuanza kujikoga,
    Ndoa sio bambikizo, hivyo isije kwa woga,
    Ndoa ikiwa agizo, kwamwe haiwezi noga.

    Ndoa suala la hiyari, si kupigiwa zumari,
    Ndoa si kulipa mahari, bali ni kuwa tayari,
    Ndoa inakuwa shwari, ifungwapo bila shari,
    Ndoa maisha ya heri, yasiyotaka kwaheri

    (JJ-8 Mei, 2010; Dar es Salaam, Tunu kwa makapera)
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    tunu kwa makapera ehh baba?

    athanteeeee!!!!!!!!!!!!
     
  3. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #3
    Sep 30, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 0
    Ndoa sio chai , kila mtu atainywa
    inaatakiwa hiyari, hakikisha mnapendana
    mambo yatakuwa shwari, ikiwa mnaendana
    ndoa ni jambo la heri,mnyaz Mungu amesema
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,045
    Likes Received: 18,557
    Trophy Points: 280

    na wewe umo kumbe ..lol
     
  5. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #5
    Sep 30, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 0
    Mbona sana tu namwagaga sana vina humu TB
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Sep 30, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,237
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    ndoa tamu ila ukiichezea inakuwa chungu
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Sep 30, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,524
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    nice one nmeipenda hyo
     
  8. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #8
    Sep 30, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,975
    Likes Received: 1,352
    Trophy Points: 280
    Si ndo naona jamaa ameandika uzi anataka kuoa pasipo na penzi. Watu wanaoana na mapenzi kibao na yanachuja; sasa huyu from day one hamna penzi sasa hapo kuna ndoa au kamali. Kha!
     
  9. jacjaz

    jacjaz JF-Expert Member

    #9
    Sep 30, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 393
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    kumbe ni under 18!
     
  10. M

    MASOKO Senior Member

    #10
    Oct 1, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tb and shantel nasukuru
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,635
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    shanteeeeeeeeeeeel nimekusoma..

    Ndoa si riadha, kijiti kupokezana
     
  12. C

    Capitani Member

    #12
    Oct 1, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walaahi safi sana ujumbe huu.....UBARIKIWE
     
Loading...