Nawapongeza Waislam kwa mambo haya

Nawapongeza Waislam kwa mambo haya

Status
Not open for further replies.

seyayi

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2018
Posts
683
Reaction score
821
Naomba nichukue fursa hii kuwapongeza Waislam kwa mambo makuu mawili.

1. MAZISHI
Kwa utaratibu wa waislam mtu anapo ala mauti hapitishi siku mbili anazikwa. Kwa utaratibu huu huwaondolea wafiwa gharama za kuendesha msiba n.k.

Kwa Waislam hukumu ya maiti iko mikononi mwa mwenyezi Mungu mwenyewe tofauti na madhehebu ya Kikristo kama huendi jumuiya unasusiwa tena wanabeba tu na kufukia bila ibada yoyote.

2. NDOA
Waislam hawanaga mbwembwe nyingi kwenye ndoa zao, mara nyingi ndoa inafungiwa nyumbani, hakuna kadi wala uzio watu wanakula, kunywa na kucheza.
 
Cheap price, Cheap Quality..

Sasa mtu msichana kasoma tu madrasa au cha 4 kwanini waweke mbwembwe? Wakiweka mbwembwe muoaji anaweza enda kwa mwingine.

Ila mimi naona ndoa za hawa wenzetu ni vyepesi kuvunjika kwakua unakuta mtu kapewa product/mke ambae ana Value kiasi kwa bei ndogo sana.. ndio maana hata kukuacha hawazi maana anajua kakutolea mahali laki 3 au 2.

NB. Value nayozungumzia ni Elimu, ukisoma mwanamke unapandisha thamani yako..tena wazazi wanataja mahali huku wanachati zao. Hawakulazimidha maana wanajua product waliyonayo ina soko.

Wadada wa Kiislaam someni muheshimike. Elimu ya madrasa pekee haitoshi.
 
Kwenye mazishi naunga mkono hoja..hawakawizi ILA hawa ndugu zetu inawezekana wao wanaongoza kwa kuzika watu wakiwa hai.

Hapo naona sio kweli kwa sababu mtu aliekufa kafa tu. Na Wakristo wanaweka maiti mpaka inatoa harufu.
Swali: Je, kuna hata mmoja aliwahi kupiga chafya na kuamka? Naomba unisaidie kwa ushahidi ni Wakristo wangapi walikufa wakafufuka.


Sent from my iPhone using Tapatalk
 
Chep price,Cheap Quality..
Sasa mtu msichana kasoma tu madrasa au cha 4 kwanini waweke mbwembwe? Wakiweka mbwembwe muoaji anaweza enda kwa mwingine.

Ila mimi naona ndoa za hawa wenzetu ni vyepesi kuvunjika kwakua unakuta mtu kapewa product/mke ambae ana Value kiasi kwa bei ndogo sana.. ndio maana hata kukuacha hawazi maana anajua kakutolea mahali laki 3 au 2.
NB. Value nayozungumzia ni Elimu, ukisoma mwanamke unapandisha thamani yako..tena wazazi wanataja mahali huku wanachati zao. Hawakulazimidha maana wanajua product waliyonayo ina soko.
Wadada wa kiislaam someni muheshimike..Elimu ya madrasa pekee haitoshi

Mkuu coment zako siku zote huwa namashiko lakini leo nimekutoa thamani kabisa mwanamke kumuoa haimanishi umemnunua, msichana na ndoa haimanishi awe na degree awe wa thamani kuliko asie na madegree aliekwambia ndoa inahitaji degree za shule nani leo useme uoe mwanamke wakimasai hutoweza abadani kwa value ya mahali na hata akipata mtoto bado anakugharimu.

Katika siku nilikuona boya leo mkuu hivi aliekwambia mwanamke bidhaa nani. Thaman yamwanamke ni tabia na asili ya uzuri wake mahali kubwa ni mbwembwe na haimanishi ndoa ndo itadumu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu coment zako siku zote huwa namashiko lakini leo nimekutoa thamani kabisa mwanamke kumuoa haimanishi umemnunua, msichana na ndoa haimanishi awe na degree awe wa thamani kuliko asie na madegree aliekwambia ndoa inahitaji degree za shule nani leo useme uoe mwanamke wakimasai hutoweza abadani kwa value ya mahali na hata akipata mtoto bado anakugharimu.

Katika siku nilikuona boya leo mkuu hivi aliekwambia mwanamke bidhaa nani. Thaman yamwanamke ni tabia na asili ya uzuri wake mahali kubwa ni mbwembwe na haimanishi ndoa ndo itadumu

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu mie binaadamu ujue.. usitegemee mazuri tu kila siku toka kwangu!

Leo nikikufurahisha na kesho nikikuudhi ndio nakua mwanadamu mkamilifu..Ndipo twakamilisha circle ya the so called Maisha.

Lastly Samahani kwa hilo mkuu..Unfortunately sitaweza kufuta Comment hizo.
 
Mkuu coment zako siku zote huwa namashiko lakini leo nimekutoa thamani kabisa mwanamke kumuoa haimanishi umemnunua, msichana na ndoa haimanishi awe na degree awe wa thamani kuliko asie na madegree aliekwambia ndoa inahitaji degree za shule nani leo useme uoe mwanamke wakimasai hutoweza abadani kwa value ya mahali na hata akipata mtoto bado anakugharimu.

Katika siku nilikuona boya leo mkuu hivi aliekwambia mwanamke bidhaa nani. Thaman yamwanamke ni tabia na asili ya uzuri wake mahali kubwa ni mbwembwe na haimanishi ndoa ndo itadumu

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama ni elimu ana makinda angeolewa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Cheap price, Cheap Quality.

Sasa mtu msichana kasoma tu madrasa au cha 4 kwanini waweke mbwembwe? Wakiweka mbwembwe muoaji anaweza enda kwa mwingine.
Hii ni ada na desturi na ya mitume na manabii, bali watu wenye akili timamu huwa wanafanya hivi.

Jambo la kheri halipaswi kuwekewa uzito hii ni kaida weka akilini.

Elimu ya secular inamfanya vipi mtu akawa bora kama si ujinga na uzandiki?
 
Chep price,Cheap Quality..
Sasa mtu msichana kasoma tu madrasa au cha 4 kwanini waweke mbwembwe? Wakiweka mbwembwe muoaji anaweza enda kwa mwingine.

Ila mimi naona ndoa za hawa wenzetu ni vyepesi kuvunjika kwakua unakuta mtu kapewa product/mke ambae ana Value kiasi kwa bei ndogo sana.. ndio maana hata kukuacha hawazi maana anajua kakutolea mahali laki 3 au 2.
NB. Value nayozungumzia ni Elimu, ukisoma mwanamke unapandisha thamani yako..tena wazazi wanataja mahali huku wanachati zao. Hawakulazimidha maana wanajua product waliyonayo ina soko.
Wadada wa kiislaam someni muheshimike..Elimu ya madrasa pekee haitoshi
Ungeonekana una busara sana kama usingechangia.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu coment zako siku zote huwa namashiko lakini leo nimekutoa thamani kabisa mwanamke kumuoa haimanishi umemnunua, msichana na ndoa haimanishi awe na degree awe wa thamani kuliko asie na madegree aliekwambia ndoa inahitaji degree za shule nani leo useme uoe mwanamke wakimasai hutoweza abadani kwa value ya mahali na hata akipata mtoto bado anakugharimu.

Katika siku nilikuona boya leo mkuu hivi aliekwambia mwanamke bidhaa nani. Thaman yamwanamke ni tabia na asili ya uzuri wake mahali kubwa ni mbwembwe na haimanishi ndoa ndo itadumu

Sent using Jamii Forums mobile app
Of course jamaa kanya, koo zangu mbili za baba na mama ni za dini tofauti nimeshuhudia mengi huko.
 
Hakuna hicho kitu maiti anajulikana mtu akifa anajulikana kwa sababu hata maiti huwa kabla ya kuzikwa huchunguzwa kama amekufa ..kuna dalili mbalimbali za kumjua mtu aliyekufa kutokana na mabadiliko yake katika mwili.
Kwenye mazishi naunga mkono hoja..hawakawizi ILA hawa ndugu zetu inawezekana wao wanaongoza kwa kuzika watu wakiwa hai.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
2.NDOA
Waislam hawanaga mbwembwe nyingi kwenye ndoa zao,mala nyingi ndoa inafungiwa nyumbani,hakuna kadi wala uzio watu wanakula,kunywa na kucheza.
Umehudhuria harusi ngapi za Waislamu?

Wengi wao wameachana kabisa na mfumo wa kufanya harusi majumbani kwao na shughuli nyingi hufanyika kwenye ukumbi maalumu, sherehe za harusi zimekuwa ni za ushindani sana kwa pande zote za kiimani labda ukutane na familia ya mwanamke isiyopenda longo longo nyingi.
  • Kuna party kabla ya harusi (wiki moja kabla)
  • Siku hizi kuna chai kabla ya harusi na baada ya harusi (tena ni chai ya ukweli unaweza kujikuta unaondoka na ndoo iliojaa mchanganyiko wa vyakula)
  • Kuna maulid live kabla na baada ya harusi na wageni waalikwa wa kike huvaa sare maalum.
  • Kuna sare nyengine maalum wanawake huvaa wanapokwenda kuoa au kunywa chai
  • Kuna taarab live baada ya harusi (taarabu asilia) n.k
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom