Napenda tulijadili hili swala katika mahusiano.

Napenda tulijadili hili swala katika mahusiano.

Samcezar

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Posts
13,096
Reaction score
22,824
Habarini.

Hivi ni kwann kwa miaka ya hivi karibuni kumekuwapo na trend mpya ndani ya mahusino inapotokea kutoelewana watu option namba moja ni kujiona sio perfect couple yaani hawakustahili kuwa pamoja na njia au option ya kwanza ni kubreak up na kuvunja mahusiano wa kiamini kuanza upya na mtu mpya ndio namna bora ya kurekebisha matatizo badala ya kukaa as a team na kujadili nini kimekwenda kushoto na nini kifanyike kurekebisha hali isijirudie......?!


Na ni kwanini now days watoto wakike wapo very quick kuanzisha mahusiano mapya after break up na baada ya kuyaanzisha hayo mahusiano, na vitu visipokwenda sawa na wakayachuma majanga katika uhusiano huo ndipo huwa wapo tayari kukaa chini kitako na kudiscuss solution ya mgogoro in a civil and attentive manner....?!


Kwanini couples now days individuals ndani yake wanakuwa selfish yaani kila mtu anatazamia manufaa yake na badala ya kuhofia mwenzake hatima yake.....?! Yaani hakuna ile hali ya "dont worry honey, i have got your back" ni kama upo na mtu unayemtrust but inapotokea changamoto ya kukoseana huyu mtu anakuwa very quick kuondoka na kukuacha udeal na maisha yako by your self.....mbona wazazi wetu walikuwa wanakwazana na hata kukoseana lakini heshima ya kulinda uhusiano ilikuwapo na walikuwa radhi kukaa ndani nyumba moja, chumba kimoja, kitanda kimoja, hata kama wamenuniana.......ile hali tu wanasimamia kiapo cha tuko pamoja hadi mwisho......?!

Kwann jamani, hivi tumefikaje hapa.....?!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndo kizazi kipya hicho.

Ila mimi naamin binti anaependa maisha mazur, na anajisema kuwa anataman kuwa na gari au kuwa na hela za kusafir anapo pataka.

My brother waweza muona anafaa kwa kuowa, lakini mim kwa point hiyo mimi siwezi kumuweka kwenye kundi la mke bora, so ni uchaguzi mbaya tu, kwa watu hatuendeshwi na akili tunaendeshwa na hisia, hisia za kupenda muonekano zinatupotosha sana.
Habarini.

Hivi ni kwann kwa miaka ya hivi karibuni kumekuwapo na trend mpya ndani ya mahusino inapotokea kutoelewana watu option namba moja ni kujiona sio perfect couple yaani hawakustahili kuwa pamoja na njia au option ya kwanza ni kubreak up na kuvunja mahusiano wa kiamini kuanza upya na mtu mpya ndio namna bora ya kurekebisha matatizo badala ya kukaa as a team na kujadili nini kimekwenda kushoto na nini kifanyike kurekebisha hali isijirudie......?!


Na ni kwanini now days watoto wakike wapo very quick kuanzisha mahusiano mapya after break up na baada ya kuyaanzisha hayo mahusiano, na vitu visipokwenda sawa na wakayachuma majanga katika uhusiano huo ndipo huwa wapo tayari kukaa chini kitako na kudiscuss solution ya mgogoro in a civil and attentive manner....?!


Kwanini couples now days individuals ndani yake wanakuwa selfish yaani kila mtu anatazamia manufaa yake na badala ya kuhofia mwenzake hatima yake.....?! Yaani hakuna ile hali ya "dont worry honey, i have got your back" ni kama upo na mtu unayemtrust but inapotokea changamoto ya kukoseana huyu mtu anakuwa very quick kuondoka na kukuacha udeal na maisha yako by your self.....mbona wazazi wetu walikuwa wanakwazana na hata kukoseana lakini heshima ya kulinda uhusiano ilikuwapo na walikuwa radhi kukaa ndani nyumba moja, chumba kimoja, kitanda kimoja, hata kama wamenuniana.......ile hali tu wanasimamia kiapo cha tuko pamoja hadi mwisho......?!

Kwann jamani, hivi tumefikaje hapa.....?!

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu ," Maadili yame mong'onyoka sana",...tunakizazi ambacho hakioni mantiki ya kuwa na HAYA ... HAYA ndio msingi imara wa kuhakikisha maadili mema yana stawi " mtu asiye na HAYA ..hawezi kuona hatari kufanya jambo hatarishi pasipo kujali family yake na watu wake wa karibu wata mtazama vipi "

Waweza kuona kwamba mahusiano ya wazazi wetu yaliweza kudumu kwa sababu maisha yao yalishikamana na mafundisho ya imani za dini zao" kwa dhati iwe ni dini hizi za (Christian/Muslim/au za kimila) .... sasa hivi ni nadra sana kuweza kukuta kundi la vijana likiwa limeshiba mafundisho ya imani zao na kuyafuata ipaswavyo"

Pia ujio wa globalization ndio umekuja kudidimiza kila Kitu ambacho kilikuwa kina wafanya wazee wetu waishi" katika misingi ya Upendo uliotukuka"....


Sisi vijana wa leo kila mtu anataka kuishi kama criss brown au rihana / kama diamond platinum Au wema sepetu" na jamii yetu ndio imeamua kuwafanya hao kuwa ndio marole models wa jamii yetu ... so kipi cha kutarajia kingine katika kizazi hiki cha sasa kuhusu'' nidhamu ya mahusiano " ilhali tunaona kwamba wale ambao baadhi ya watu wameamua kuwaona kama ma-role model's nakuiga life styles zao" wana kitembeza ile mbaya''

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkuu ," Masculine yame mong'onyoka sana",...

Waweza kuona kwamba mahusiano ya wazazi wetu yaliweza kudumu kwa sababu maisha yao yalishikamana na mafundisho ya imani za dini zao" kwa dhati iwe ni dini hizi za (Christian/Muslim/au za kimila) .... sasa hivi ni nadra sana kuweza kukuta kundi la vijana likiwa limeshiba mafundisho ya imani zao na kuyafuata ipaswavyo"

Pia ujio wa globalization ndio umekuja kudidimiza kila Kitu ambacho kilikuwa kina wafanya wazee wetu waishi" katika misingi ya Upendo uliotukuka"....


Sisi vijana wa leo kila mtu anataka kuishi kama criss brown au rihana / kama diamond platinum Au wema sepetu" na jamii yetu ndio imeamua kuwafanya hao kuwa ndio marole models wa jamii yetu ... so kipi cha kutarajia kingine katika kizazi hiki cha sasa kuhusu'' nidhamu ya mahusiano " ilhali tunaona kwamba wale ambao baadhi ya watu wameamua kuwaona kama ma-role model's nakuiga life styles zao" wana kitembeza ile mbaya''

Sent using Jamii Forums mobile app
Very true....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndo kizazi kipya hicho.

Ila mimi naamin binti anaependa maisha mazur, na anajisema kuwa anataman kuwa na gari au kuwa na hela za kusafir anapo pataka.

My brother waweza muona anafaa kwa kuowa, kllakini mim kwa point hiyo mimi siwezi kumuweka kwenye kundi la mke bora, so ni uchaguzi mbaya tu, kwa watu hatuendeshi na akili tunaendeshwa na hisia, hisia za kupenda muonekano zinatupotosha sana.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni changamoto sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nadhani tatizo hapo linakuwa kwa upande mmoja kwasababu wewe ukijikaza ili mahusiano yaendelee unaonekana mjinga na siku utakapokosea wewe ndio unaachwa bila hata kupewa nafasi.Kwahiyo kila mtu anamtega mwenzie
Kingine watu tumekuwa waoga mana unavumilia weee siku ya siku unaachwa kabisa sasa ukishaanza kuona dalili mbaya kabla hujawahiwa inabidi uwahi wewe angalau kuounguza maumivu.
Pia ile kasumba ya wanaume/wanawake siku hizi hawana mapenzi ya kweli sijui sio waaminifu nadhani pia inatupoteza mana tunakariri maneno ya watu kutokana na walivyotendwa na kuangalia ya nyuma badala ya kuangalia yale mahusiano uliyonayo kwa wakati huo.


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Accessibility,,,,,,,,,,,,,,,
Tech(tinder, WhatsApp,) has now made meeting and getting to know someone a matter of seconds. Pia it allows for a bigger reach and audience. Zamani the only place you could meet mwenza ilikuwa makazini, kanisani, shuleni ama kwenye functions vs. now its world wide uwe Kenya, Uganda, marekani sijui wapi poa tu…. so everyone is EASILY replaceable.

Exposure,,,,,,,,,,,,,,,,,
Inception ya hii mitandao ya kijamii imetuharibia our values and outlook in life; Vijana now have an unrealistic expectations of what a relationship entails. Fake life, fake friends,fake love...…...Tupo focused kupost pics kissing, holding hands, matching our 'fits with our partners kuwaringishia pple online vs. spending real time and/or enjoying the actual moments. Besides, there is always someone better than each of us, inabidi kujifunza kuridhika na ulichonacho

Women are now woke
Habari za uvumilivu usio na kikomo sikuhizi big NO. Dada zenu we have now realized; Yes! there is life after divorce! Yes! we can be happy and live a fulfilled life with or with out a ring on our fingers! A cheating man is NO better than being alone, or raising our kids as single parents. Povu ruksaaaaaaa
 
Kabisa
Mtu anajiolea tu limwanamke, ukilisikiliza unajua kuwa lina tamaa na mambo ya kidunia, ila unaowa bila kujua kabisa, kisa linasema linakupenda na linakushaur mazuri,

Niseme tu kupata anae kupenda sio shida, jiulize kakupendea nini hakuna cha maana ni muonekano wa kawaida sasa walio na sifa na muonekano kama wako niwangap hapa Dunian???

Wanaume tujaribu kujudge mitazamo ya wanawake wetu hapo ndio tutajua yupi anafaa katika ndoa.
Ni changamoto sana

Sent using Jamii Forums mobile app

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yaah sure
Mimi naona suluhisho ni kuwa na mahusiano na partner ambae,
Ana hofu ya Mungu ndani yake, nafikil itasaidia yeye kuona kukuacha sio jambo la kibinadamu nani dhambi pia.

Mfano mm napenda kutenda mema, from my heart
Inafaa nitafute mwenza mwenye mtazamo kama wangu.

Is it True?
Accessibility,,,,,,,,,,,,,,,
Tech(tinder, WhatsApp,) has now made meeting and getting to know someone a matter of seconds. Pia it allows for a bigger reach and audience. Zamani the only place you could meet mwenza ilikuwa makazini, kanisani, shuleni ama kwenye functions vs. now its world wide uwe Kenya, Uganda, marekani sijui wapi poa tu…. so everyone is EASILY replaceable.

Exposure,,,,,,,,,,,,,,,,,
Inception ya hii mitandao ya kijamii imetuharibia our values and outlook in life; Vijana now have an unrealistic expectations of what a relationship entails. Fake life, fake friends,fake love...…...Tupo focused kupost pics kissing, holding hands, matching our 'fits with our partners kuwaringishia pple online vs. spending real time and/or enjoying the actual moments. Besides, there is always someone better than each of us, inabidi kujifunza kuridhika na ulichonacho .

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yote haya ni matokeo ya ile dhana ya 50/50 ( Usawa wa kijinsia) , babu zetu hawakuwa na huu mfumo ndo maana waliweza kuishi vizur, mfumo huu umeanza kuingia na kushamiri kuanzia kwa baba zetu na hasa katika kizazi chetu hiki kimeshamezwa na mfumo huu.

Zaman wanaume walitambua na kutekeleza majukumu yao katika familia pia wanawake walitambua na kutekeleza majukumu yao, sasa hivi wanaume wengi hawajitambui wanataka wasaidiwe na wake zao majukumu yao, wanawake pia wanataka wasaidiwe na waume zao majukumu yao, ni ujinga uliopitiliza.
 
Yaah sure
Mimi naona suluhisho ni kuwa na mahusiano na partner ambae,
Ana hofu ya Mungu ndani yake, nafikil itasaidia yeye kuona kukuacha sio jambo la kibinadamu nani dhambi pia.

Mfano mm napenda kutenda mema, from my heart
Inafaa nitafute mwenza mwenye mtazamo kama wangu.

Is it True?

Sent using Jamii Forums mobile app

I gree with what you're saying, I believe kuwa na mwenza mwenye hofu ya mungu kunasaidia.
 
Mkuu ," Maadili yame mong'onyoka sana",...tunakizazi ambacho hakioni mantiki ya kuwa na HAYA ... HAYA ndio msingi imara wa kuhakikisha maadili mema yana stawi " mtu asiye na HAYA ..hawezi kuona hatari kufanya jambo hatarishi pasipo kujali family yake na watu wake wa karibu wata mtazama vipi "

Waweza kuona kwamba mahusiano ya wazazi wetu yaliweza kudumu kwa sababu maisha yao yalishikamana na mafundisho ya imani za dini zao" kwa dhati iwe ni dini hizi za (Christian/Muslim/au za kimila) .... sasa hivi ni nadra sana kuweza kukuta kundi la vijana likiwa limeshiba mafundisho ya imani zao na kuyafuata ipaswavyo"

Pia ujio wa globalization ndio umekuja kudidimiza kila Kitu ambacho kilikuwa kina wafanya wazee wetu waishi" katika misingi ya Upendo uliotukuka"....


Sisi vijana wa leo kila mtu anataka kuishi kama criss brown au rihana / kama diamond platinum Au wema sepetu" na jamii yetu ndio imeamua kuwafanya hao kuwa ndio marole models wa jamii yetu ... so kipi cha kutarajia kingine katika kizazi hiki cha sasa kuhusu'' nidhamu ya mahusiano " ilhali tunaona kwamba wale ambao baadhi ya watu wameamua kuwaona kama ma-role model's nakuiga life styles zao" wana kitembeza ile mbaya''

Sent using Jamii Forums mobile app
Well edited

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Accessibility,,,,,,,,,,,,,,,
Tech(tinder, WhatsApp,) has now made meeting and getting to know someone a matter of seconds. Pia it allows for a bigger reach and audience. Zamani the only place you could meet mwenza ilikuwa makazini, kanisani, shuleni ama kwenye functions vs. now its world wide uwe Kenya, Uganda, marekani sijui wapi poa tu…. so everyone is EASILY replaceable.

Exposure,,,,,,,,,,,,,,,,,
Inception ya hii mitandao ya kijamii imetuharibia our values and outlook in life; Vijana now have an unrealistic expectations of what a relationship entails. Fake life, fake friends,fake love...…...Tupo focused kupost pics kissing, holding hands, matching our 'fits with our partners kuwaringishia pple online vs. spending real time and/or enjoying the actual moments. Besides, there is always someone better than each of us, inabidi kujifunza kuridhika na ulichonacho

Women are now woke
Habari za uvumilivu usio na kikomo sikuhizi big NO. Dada zenu we have now realized; Yes! there is life after divorce! Yes! we can be happy and live a fulfilled life with or with out a ring on our fingers! A cheating man is NO better than being alone, or raising our kids as single parents. Povu ruksaaaaaaa
Povu la nini sasa !!? Wakati ume-spin fact ... nafurahi kuona kwamba mawazo yako hayakwenda mbali na ile comment yangu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nadhani tatizo hapo linakuwa kwa upande mmoja kwasababu wewe ukijikaza ili mahusiano yaendelee unaonekana mjinga na siku utakapokosea wewe ndio unaachwa bila hata kupewa nafasi.Kwahiyo kila mtu anamtega mwenzie
Kingine watu tumekuwa waoga mana unavumilia weee siku ya siku unaachwa kabisa sasa ukishaanza kuona dalili mbaya kabla hujawahiwa inabidi uwahi wewe angalau kuounguza maumivu.
Pia ile kasumba ya wanaume/wanawake siku hizi hawana mapenzi ya kweli sijui sio waaminifu nadhani pia inatupoteza mana tunakariri maneno ya watu kutokana na walivyotendwa na kuangalia ya nyuma badala ya kuangalia yale mahusiano uliyonayo kwa wakati huo.


Sent using Jamii Forums mobile app
Hii ni kweli kabisa umegusia maeneo muhimu sana......

Halafu katika kitu kinanikera hapa duniani ni tabia ya kuishi kwa mitazamo na historia za watu wengine ambao pengine kufeli kwao ni matokeo ya namna wanaishi na si kusababishiwa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom