Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

Nape: Jitegemee Trading Company ni mali ya CCM, lakini...

...nilitegemea ungekuja kueleza kama Nape ametoa maelezo ya uongo, na kutupa facts za kudhibitisha ufisadi huo wa Mwakyembe, otherwise ni busara tu kukiri kuwa hii hoja juu ya Ufisadi wa TPA/ Jitegemee/Mwakyembe haina mashiko na ni dalili za ukurupukaji na ukosefu wa umakini kwa baadhi ya viongozi wa Chadema...

Akili za wanaccm zinafanana utadhani ngao ya kidonge,leo nape anakuja na majibu ya jitegemee je,mbona watanzania hatujapata majibu ya meremeta?Tan gold?kagoda?richmond na hatma yake ni nini?na hao mafsadi anaowasema nape kuwa wanashirikiana na chadema wanahudumu ndani ya chama kipi?Aliwapa sku tisini hadi leo hazijamalizka?au ni sku mia tisa?kuwa mpumbavu jana haikuondolei sifa hyo eti kwa kuwa leo umebadili upumbavu kimatendo hapo bado ni mpumbavu mwanzo mwisho.
 
ZeMarcopolo,

..hizo siyo mali za CCM, ni mali za umma kwasababu zilipatikana wakati wa mfumo wa chama kimoja.

..pia katika kipindi hicho haikuwa jambo la ajabu CCM kuchotewa mapesa kutoka HAZINA.

..tulipoingia ktk mfumo wa vyama vingi, mali hizo zilipaswa kuchukuliwa na serikali.

..labda utueleze ni nini mantiki na uhalali wa CCM kuhodhi mali zilizopatikana wakati wa mfumo wa cham kimoja, chama kushika hatamu??

cc: Mwigulu Nchemba, Zitto, Chris Lukosi, Edwin Mtei, Dr.W.Slaa

Nadhani kosa unalolifanya Jokakuu ni kwamba unaliangalia hili swala katika jicho la siasa tu halafu unachukulia vyama kama vile ni Simba na Yanga. Unapotaka kupokonya mali kutoka kwenye entity moja kwenda nyingine ni LAZIMA ufanye hivyo kwa kutumia sheria za nchi. Sasa sheria gani inayohalalisha kuipokonya mali CCM.

Ukitaka kuangalia kisiasa narudia tena kusema kuwa mali za CCM ni mali za watanzania WOTE. Hii ni tofautina mali za chadema ambazo kimsingi ni mali za Mzee Mtei ambaye in return ndiye anayeamua mambo yote muhimu ya chadema.Kumbuka kuwa Mzee Mtei alikataa kushiriki katika harakati za kupigania Uhuru wa Tanganyika, sasa jiulize kitu gani kinachomsukuma sasa hivi atumie pesa zake kuendesha chama cha siasa wakati kujitolea kwa mambo madogo tu ya kilogistic kwenye harakati za Uhuru alikataa?

Hakuna mtanzania anayekatazwa kunufaika na CCM kwa namna yoyote. Fursa ndani ya CCM ni za watanzania WOTE.

Kwahiyo hata wewe CCM ni Mali yako na ni vema UITUNZE.
 
movement ya CHADEMA siku hizi naipenda sana,wanazuia wizi kabla hujatokea,mwakyembe kushney tafuta dili jingine la kuwalipa fadhila ccm.
Ccm bila mabilioni kwenye uchaguzi wamekwisha, nguvu iko kwenye rushwa, kama chadema wataacha kusubiri wakubwa wajichotee kwanza watakuwa wamekata mzizi wa ccm, ndo basi tena tutasahau nyimbo za iyena iyena! Maana wananchi huwa wanafuata mapilao, hongo na tisheti tu
 
Chama hakiwezi miliki kampuni hata siku moja. Pesa zote za chama zitoke serikali tu ambazo ni kodi. Je mtaiwajibishaje kampuni ya chama chenye dola. Ama kampuni ni ya wanachama. Sukita toka lini ikawa mali ya ccm.
 
sina uhakika kama hapa Nape kajibu hoja au kajichanganya, na katika taarifa alizotafuta sina uhakika kama alikumbuka kitu kinaitwa PPRA ambao wanatumia muda mwingi kutengeneza na kusimamia taratibu zan manunuzi na mikataba kwa ujumla wake, na je, kutumikia wananchi kama anavyosema Dr. Mwakyembe ndio kukiuka sheria ambazo zimewekwa kuwasaidia hao hao wananchi?
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: contentheading"]Chadema links minister to dubious tender at Dar port [/TD]
[/TR]
[/TABLE]
[TABLE="class: contentpaneopen"]
[TR]
[TD="class: createdate"] Wednesday, 03 April 2013 22:58 [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]
By Frank Aman
The Citizen Correspondent
Dar es Salaam. The opposition party, Chadema, has blamed the minister for Transport, Dr Harrison Mwakyembe, for awarding a tender at the Dar es Salaam port without following procurement regulations.
Briefing reporters in the city yesterday, Chadema director of Organisation and Training, Mr Benson Kigaila, alleged that the tender has been awarded to Jitegemee Trading Company Limited, which is owned by the ruling party, CCM.
When asked to confirm about the ownership of the company, CCM director of Ideology and Publicity, Mr Nape Nnauye, declined to comment, saying he needed more time to gather details on the nature of ownership of the firm as well as the tender.

“Give me time so that I can gather the necessary details on the issue,” said Mr Nauye.
Manager of the company, Ms Esther Nyawazwa, declined to comment on the nature of ownership of the firm, but said she was aware that the ministry of Transport had asked Jitegemee if it could undertake the project to construct a cargo yard at Tabata Sukita area in Dar es Salaam.

“After the first communication from the ministry about the project, our chairman of the board of directors, Mr Peter Machunde, granted the request. So, contact him for more details,” she said.

Briefing reporters just before the start of the Chadema Central Committee meeting yesterday, Mr Kigaila said the procurement process was not competitive because Jitegemee was the only company that was involved in the bidding process.
“Minister Mwakyembe said that he awarded the tender to Jitegemee Trading Company Ltd, but the decision based on which criteria? How many other companies bid?” Kigaila queried.

When contacted for comment yesterday , Dr Mwakyembe rubbished Chadema’s allegations. “Chadema are just engaging in empty rhetoric. My work is to serve the people so they should let me do my job,” he said over the phone from Kyela.

source: thecitizen
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Hili nalo ni Tanzania Daima?


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Msajili wa vyama vya siasa tafadhali tunaomba utumie sheria ya usajili kifungu no 14(2)(3) ccm watwambie wanamiliki nini maana mumewaruhukuwa na investment kwenye kifungu namba 13(1)(c)_
 
...angalia mkuu isijekuwa wewe ndio ukawa mbulula kwenye hili,......ebu pata facts vizuri, hiyo kampuni "Jitegemee" haijaomba zabuni Bandari, bali bandari ndio wameomba watumie kiwanja cha kampuni hiyo ya "Jitegemee", kama kuna hatari ya mchakato kutokuwa fair ni kwa sababu kuna hofu namna gani kampuni hiyo ya CCM itawatendea haki "makampuni mengine" yanayokitaka kiwanja hicho sasa baada ya "taasisi ya serikali, Bandari" nao kuomba kukitumia kiwanja hicho,....

Wewe ndio mbulula Bandari imeshindwa kutafuta viwanja maeneo mengi yalivyotapakaa,ila waliona kwenye Bonde karibu na mabwawa ya mavi na maji taka ya buguruni,Bondeni ambako mwaka jana tuu mvua zake zilisomba makontena kutoka kwenye yadi nyingi zilizo pembezoni mwa sukita,mbona huo ni ukosefu wa weredi kama TPA wanaweza kutaka kuweka mradi wa makontena pale wanapaswa nao kuulizwa intergrity ya hiyo mamlaka ya Bandari iko wapi,safari hii CCM wametangaziwa kiama na lazima wapelekwe nahka ya afrika mashariki,Arica ,The Hague kwa kukiuka haki za binadamu kwa kutumia mapato y nchi hovyo na kusababisha mfumuko wa bei
Pamoja na kukusanya trilioni 1.2. kwa mwezi bado fedha kwenye mzunguko haipo nina uhakika zinafichwa kwa ajili ya uchaguzi
 
Nadhani kosa unalolifanya Jokakuu ni kwamba unaliangalia hili swala katika jicho la siasa tu halafu unachukulia vyama kama vile ni Simba na Yanga. Unapotaka kupokonya mali kutoka kwenye entity moja kwenda nyingine ni LAZIMA ufanye hivyo kwa kutumia sheria za nchi. Sasa sheria gani inayohalalisha kuipokonya mali CCM.

Ukitaka kuangalia kisiasa narudia tena kusema kuwa mali za CCM ni mali za watanzania WOTE. Hii ni tofautina mali za chadema ambazo kimsingi ni mali za Mzee Mtei ambaye in return ndiye anayeamua mambo yote muhimu ya chadema.Kumbuka kuwa Mzee Mtei alikataa kushiriki katika harakati za kupigania Uhuru wa Tanganyika, sasa jiulize kitu gani kinachomsukuma sasa hivi atumie pesa zake kuendesha chama cha siasa wakati kujitolea kwa mambo madogo tu ya kilogistic kwenye harakati za Uhuru alikataa?

Hakuna mtanzania anayekatazwa kunufaika na CCM kwa namna yoyote. Fursa ndani ya CCM ni za watanzania WOTE.

Kwahiyo hata wewe CCM ni Mali yako na ni vema UITUNZE.
ZeMarcopolo,

..inawezekana sasa hivi hakuna sheria hiyo, lakini nadhani kuna ulazima wa kupitishwa kwa sheria hiyo ili kuondoa dhuluma hii ya wazi kabisa.

..mimi si mwanachama wa CCM, lakini naamini ndani ya CCM kuna mali zangu na za wenzangu ambao tulichangia wakati ule wa chama kimoja kushika hatamu. kwa msingi huo ndiyo maana napendekeza kupitishwe sheria ya kuzirudisha mali hizo kunakostahili ambako ni serikalini.

NB:

..hii hoja yako kwamba Mzee Mtei hakushiriki harakati za kugombea uhuru naomba uachane nayo. hata huko CCM kuna viongozi walikuwa ktk situation[wako masomoni] kama yake lakini sijakusikia ukiwaandama. kwa taarifa yako hata Raisi Mkapa alikuwa Makerere Univ wakati wa Uhuru. Mzee Cygwiyemwisi Malecela alikuwa India masomoni wakati wa harakati za uhuru.
 
Last edited by a moderator:
Tanzania Daima ni gazeti la UDAKU...

Mijitu mingine bwana taabu kweli Tanzania Daima wamelipua bomu maboya mengine yanaaema ni gazeti la udaku,mbona Nepi amekiri ukweli wewe mende mmoja unabisha,mumezoea kuiba na siku zote mwizi akikamatwa hasemi alikuwa akiiba bali alikuwa anasogeza limewashuka puuuuuuuuu wezi na mafisadi wakubwa nyie pumbavu zenu
 
Nchi ikiwa na weak institution, halafu ukaruhusu vyama vya siasa kufanya biashara kwa maana ya kuanzisha makampuni ya baishara, you are, potentially, institutionalising corruption. Nani anamuwajibisha nani?

Ni waziri gani wa Serikali ya CCM atakuwa na ubavu wa kuikataa kupitisha tender ya kampuni ya CCM? Mwakyembe na kung'aka kwake, hana ubavu wa kuitolea nje kampuni ya chama chake, hata kama ni haina uwezo. Na sasa tunaanza kupata mwanga kwanini Bandarini kumekuwa na mizengwe ya kila aina! Wanapeana tender wenyewe!
 
Nadhani kosa unalolifanya Jokakuu ni kwamba unaliangalia hili swala katika jicho la siasa tu halafu unachukulia vyama kama vile ni Simba na Yanga. Unapotaka kupokonya mali kutoka kwenye entity moja kwenda nyingine ni LAZIMA ufanye hivyo kwa kutumia sheria za nchi. Sasa sheria gani inayohalalisha kuipokonya mali CCM.

Ukitaka kuangalia kisiasa narudia tena kusema kuwa mali za CCM ni mali za watanzania WOTE. Hii ni tofautina mali za chadema ambazo kimsingi ni mali za Mzee Mtei ambaye in return ndiye anayeamua mambo yote muhimu ya chadema.Kumbuka kuwa Mzee Mtei alikataa kushiriki katika harakati za kupigania Uhuru wa Tanganyika, sasa jiulize kitu gani kinachomsukuma sasa hivi atumie pesa zake kuendesha chama cha siasa wakati kujitolea kwa mambo madogo tu ya kilogistic kwenye harakati za Uhuru alikataa?

Hakuna mtanzania anayekatazwa kunufaika na CCM kwa namna yoyote. Fursa ndani ya CCM ni za watanzania WOTE.

Kwahiyo hata wewe CCM ni Mali yako na ni vema UITUNZE.
Merely huna adabu taja mali za chadema moja baada ya nyingine ambazo ni za mtei,usidhani tulizaliwa vilema wa akili kiasi cha kwamba hatuna utambuzi,usidhani hatukumbuki Jaji MKuu Nyalali kwenye ripoti yake alisemaje kuhusu mali za wananchi zilizoporwa na CCM ,unadhani unaakili sana , Kuliko wengine ukifanya makusudi kwa sababu unajua wote wanajua wewe ni nani rejea Regia Mtema ,wakati unakaa meza moja na akina Mbowe ukijifanya unatekeleza majukumu ya cheo chako huku ukihujumu chama kila uchao unangoja nini umeambiwa mbinu zako zote zimekushinda huna maono ya kuweza kuiangusha chadema wewe maisha yako ni chadema, bavicha,mbowe,slaa lakini unasahau wewe ulikuwa unanunuliwa mpaka malapa na chupi ili uweze kumaliza masomo na kueneza siasa ,jaribu kuwa na nidhamu ya roho una inda na roho ya korosho, unachukia chadema kwa moyo wako wote ukiwa humo unafiki na usaliti ulionao utakuja kuujutia siku moja
 
ZeMarcopolo,

..inawezekana sasa hivi hakuna sheria hiyo, lakini nadhani kuna ulazima wa kupitishwa kwa sheria hiyo ili kuondoa dhuluma hii ya wazi kabisa.

..mimi si mwanachama wa CCM, lakini naamini ndani ya CCM kuna mali zangu na za wenzangu ambao tulichangia wakati ule wa chama kimoja kushika hatamu. kwa msingi huo ndiyo maana napendekeza kupitishwe sheria ya kuzirudisha mali hizo kunakostahili ambako ni serikalini.

NB:

..hii hoja yako kwamba Mzee Mtei hakushiriki harakati za kugombea uhuru naomba uachane nayo. hata huko CCM kuna viongozi walikuwa ktk situation[wako masomoni] kama yake lakini sijakusikia ukiwaandama. kwa taarifa yako hata Raisi Mkapa alikuwa Makerere Univ wakati wa Uhuru. Mzee Cygwiyemwisi Malecela alikuwa India masomoni wakati wa harakati za uhuru.

Bunge letu lipo kwa ajili ya kutunga sheria. Likuiona sheria hiyo inahitajika mimi sina hata chembe ya mamlaka kuzuia. Kwa sasa Bunge halijaona haja hiyo na kwakweli hata mimi siioni.

Kuhusu Mzee Mtei, kuna tofauti kubwa kati ya hao uliowataja na Mzee Mtei. Mzee Mtei sio tu kwamba alikataa kushiriki harakati za kupigania Uhuru lakini pia alikataa kujitolea kujenga nchi pale alipohitajika zaidi kujitolea baada ya uchumi kuyumbishwa na vita vya Uganda. lakini mbaya zaidi ni kwamba mwasisi huyu wa chadema ni miongoni mwa watanzania wachache mno wenye umri wake ambao wanabeza jitihada zilizofanywa na wapigania Uhuru. Kwavile yeye alikataa kushiriki harakati za Uhuru alipaswa angalau kuonyesha appreciation kwa waliokubali kujitolea, kwa sababu jitihada hizo za Uhuru ndizo zinazomuwezesha ÿeye leo hii KUMILIKI chama cha siasa.
 
Hivi zabuni hutangazwa publicly na wakandarasi mbalimbali kuomba na baadaye Tender Bodi kukaa na kushindanisha Wazabuni/Wakandarasi na baadaye kutangazwa aliyeshinda zabuni???

Hapa tusidanganyane kuna UFISADI! Mwakyembe atuambie ukweli wa zabuni hii, kama na yeye amekula rushwa basi na yeye yatamkuta yale aliyomfanyia Mzee wa Richmond. Tume itaundwa na tutamng'oa kwenye Uwaziri.

Hapa Mwakyembe ameingia choo cha wanawake. Let him speak!
Mwakyembe hajawahi chukia ufisadi ndani ya CCM,tatizo lake ni baadhi ya watu ambao wamemzidi maarifa kama EL,RA na Karamagi! Amejaa chuki kwa baadhi ya watu,ni mtu wa kuogopwa sana,na ninadhani ndiyo sababu wenzake wanataka mtanguliza mbele ya haki kabla ya wakati!
 
Bunge letu lipo kwa ajili ya kutunga sheria. Likuiona sheria hiyo inahitajika mimi sina hata chembe ya mamlaka kuzuia. Kwa sasa Bunge halijaona haja hiyo na kwakweli hata mimi siioni.

Kuhusu Mzee Mtei, kuna tofauti kubwa kati ya hao uliowataja na Mzee Mtei. Mzee Mtei sio tu kwamba alikataa kushiriki harakati za kupigania Uhuru lakini pia alikataa kujitolea kujenga nchi pale alipohitajika zaidi kujitolea baada ya uchumi kuyumbishwa na vita vya Uganda. lakini mbaya zaidi ni kwamba mwasisi huyu wa chadema ni miongoni mwa watanzania wachache mno wenye umri wake ambao wanabeza jitihada zilizofanywa na wapigania Uhuru. Kwavile yeye alikataa kushiriki harakati za Uhuru alipaswa angalau kuonyesha appreciation kwa waliokubali kujitolea, kwa sababu jitihada hizo za Uhuru ndizo zinazomuwezesha ÿeye leo hii KUMILIKI chama cha siasa.
ZeMarcopolo,

..mimi nadhani tulichagize bunge letu lenye CCM majority waongozwe na uadilifu kupitisha sheria itakayorudisha serikalini mali zilizoporwa na CCM.

..hizi habari za Mzee Mtei umezitoa wapi? Mzee Mtei ameandika kitabu kuhusu maisha yake, sasa humo unaweza kupata taarifa sahihi kuhusu mchango wake akiwa serikalini.

..Mzee Mtei alitofautiana na bosi wake, wakati huo Mwalimu Nyerere, kuhusu hatua za kuchukua kunusuru uchumi wetu uliokuwa umeyumba kutokana na vita vya kagera. Kutokana na tofauti hizo Mzee Mtei alijiuzulu wadhifa wa waziri wa fedha kwa heshima zote, na Mwalimu Nyerere alikubaliana na uamuzi huo.

..kutokana na ukweli kwamba Mzee Mtei hakuondoka serikali akiwa na rekodi mbaya, Mwalimu Nyerere alimteua kuwa mwenyekiti wa bodi ya TDFL. Baadaye tena Mwalimu Nyerere alipendekeza jina la Mtei kwenda kuwa mkuu wa Idara ya Afrika ktk shirika la fedha la kimataifa IMF. Mtanzania mwingine aliyepata kushika nafasi hiyo ni Peter Ngumbulu ambaye alipendekezwa na Raisi Mkapa.

..baada ya kutumikia IMF, Mzee Mtei alirudi Tanzania na kuteuliwa na Raisi Mwinyi kuongoza Tume ya Raisi ya kurekebisha mfumo wetu wa kodi, ushuru, na forodha. Ripoti ya Tume ya Mtei ndiyo iliyotoa mapendekezo ya kuanzishwa kwa TRA.

..kwa hiyo mpaka hapo kazi ya Mzee Mtei inaonekana ktk vyombo vyetu vya fedha kama BENKI KUU na MAMLAKA YA MAPATO.

..ZeMarcopolo, huko unakotaka kwenda siko ndugu yangu. Mwananchi kutumikia ktk serikali ya mkoloni, au kutokushiriki waziwazi ktk harakati za uhuru wa Tanganyika haimaanishi kwamba waliunga mkono ukoloni.

..Mimi binafsi Mzee wangu alitumikia ktk serikali ya mkoloni. Baada ya uhuru ametukia serikali yake na kustaafu bila matatizo yoyote yale ya kimaadili. Pamoja na hayo sijawahi hata mara moja kumshuku au kumtuhumu kwa kukosa uzalendo.

..Umezungumzia vita vya Kagera, na hapo umenikumbusha Jeshi letu la wananchi wa Tanzania. Hivi unaelewa kwamba Mirisho Sarakikya mwanzilishi wa JWTZ alipata kutumikia King's African Rifles?? Unafahamu kwamba Abdalah Twalipo, David Musuguri, Ernest Mwita Kiaro, wote walikuwa askari kwenye jeshi la mkoloni. Mbona wazee wetu hao waliokuja kuongoza jeshi letu na vita kwa ushujaa na uadilifu usio na mfano.

..Fitina hizi unazomtupia Mzee Mtei kosa lake haswa ni nini? Je, kwasababu tu ni mwana CDM ndiyo unataka kupuuza mchango wake ktk nchi hii??

cc: Jasusi, Dr.W.Slaa, Tumaini Makene
 
Last edited by a moderator:
ZeMarcopolo,

..mimi nadhani tulichagize bunge letu lenye CCM majority waongozwe na uadilifu kupitisha sheria itakayorudisha serikalini mali zilizoporwa na CCM.

..hizi habari za Mzee Mtei umezitoa wapi? Mzee Mtei ameandika kitabu kuhusu maisha yake, sasa humo unaweza kupata taarifa sahihi kuhusu mchango wake akiwa serikalini.

..Mzee Mtei alitofautiana na bosi wake, wakati huo Mwalimu Nyerere, kuhusu hatua za kuchukua kunusuru uchumi wetu uliokuwa umeyumba kutokana na vita vya kagera. Kutokana na tofauti hizo Mzee Mtei alijiuzulu wadhifa wa waziri wa fedha kwa heshima zote, na Mwalimu Nyerere alikubaliana na uamuzi huo.

..kutokana na ukweli kwamba Mzee Mtei hakuondoka serikali akiwa na rekodi mbaya, Mwalimu Nyerere alimteua kuwa mwenyekiti wa bodi ya TDFL. Baadaye tena Mwalimu Nyerere alipendekeza jina la Mtei kwenda kuwa mkuu wa Idara ya Afrika ktk shirika la fedha la kimataifa IMF. Mtanzania mwingine aliyepata kushika nafasi hiyo ni Peter Ngumbulu ambaye alipendekezwa na Raisi Mkapa.

..baada ya kutumikia IMF, Mzee Mtei alirudi Tanzania na kuteuliwa na Raisi Mwinyi kuongoza Tume ya Raisi ya kurekebisha mfumo wetu wa kodi, ushuru, na forodha. Ripoti ya Tume ya Mtei ndiyo iliyotoa mapendekezo ya kuanzishwa kwa TRA.

..kwa hiyo mpaka hapo kazi ya Mzee Mtei inaonekana ktk vyombo vyetu vya fedha kama BENKI KUU na MAMLAKA YA MAPATO.

..ZeMarcopolo, huko unakotaka kwenda siko ndugu yangu. Mwananchi kutumikia ktk serikali ya mkoloni, au kutokushiriki waziwazi ktk harakati za uhuru wa Tanganyika haimaanishi kwamba waliunga mkono ukoloni.

..Mimi binafsi Mzee wangu alitumikia ktk serikali ya mkoloni. Baada ya uhuru ametukia serikali yake na kustaafu bila matatizo yoyote yale ya kimaadili. Pamoja na hayo sijawahi hata mara moja kumshuku au kumtuhumu kwa kukosa uzalendo.

..Umezungumzia vita vya Kagera, na hapo umenikumbusha Jeshi letu la wananchi wa Tanzania. Hivi unaelewa kwamba Mirisho Sarakikya mwanzilishi wa JWTZ alipata kutumikia King's African Rifles?? Unafahamu kwamba Abdalah Twalipo, David Musuguri, Ernest Mwita Kiaro, wote walikuwa askari kwenye jeshi la mkoloni. Mbona wazee wetu hao waliokuja kuongoza jeshi letu na vita kwa ushujaa na uadilifu usio na mfano.

..Fitina hizi unazomtupia Mzee Mtei kosa lake haswa ni nini? Je, kwasababu tu ni mwana CDM ndiyo unataka kupuuza mchango wake ktk nchi hii??

cc: Jasusi, Dr.W.Slaa, Tumaini Makene

Katika kitabu alichoandika mwenyewe Mzee Mtei hawezi kuelezea ugoi goi wake kwenye harakati za maendeleo ya nchi.

Ukisoma hizo position alizoipewa ZOTE zilikuwa ni ajira na alilipwa mapato manono na serikali kwa kodi za wananchi. Ukimwambia sasa hivi kijana mwenye masters degree kupewa kazi BoT ni kujitolea atakwambia tangaza hizo nafasi za kujitolea uone msururu wake.

Mzee Mtei alikuwa anaringa kwa sababu enzi hizo ni wachache walikuwa na elimu aliyokuwa nayo, ndio maana Nyerere alikuwa anambembeleza kwa namna mbalimbali ili akubali kuajiriwa na serikali. Kwahiyo Mtei alikuwa ni MUAJIRIWA wa serikali na alipoona ajira HAILIPI baada ya uchumi kuyumbishwa na vita vya Uganda AKAINGIA MITINI.

Kitendo cha Nyerere kumbembeleza Mtei kwa kumpa nafasi mbalimbali kisitafsiriwe vibaya. Mtei hakupewa nafasi hizo kwa sababu alikuwa mchapa kazi - HAPANA. Wenye elimu ya level yake walikuwa HAKUNA. Enzi hizo ukiwa na diploma unapewa Ukurugenzi Wizarani!

Rais wa awamu hii hana sababu ya kumbembeleza mtu kufanya kazi BoT kama enzi zile kwa sababu tayari nchi ina wasomi wengi. Mtu akiringa kama alivyokuwa Mtei anachukuliwa mwingine.

Cha ajabu Mzee Mtei amekuwa miongni mwa watu waliochochea kumshawishi Mnyika aache chuo na kujikita kwenye shughuli za chadema. Yeye anasema hakutataka kusaidia harakati za Uhuru kwa sababu alikuwa busy na masomo ya chuo kikuu.

Nadhani unapata picha huyu ni mtu wa namna gani. Sasa hivi yuko busy kuwahasisha vijana wa elimu ya juu kuacha kuzingatia masomo yao na kujikita kwenye shughuli za CHASO na M4C wakati yeye wajukuu zake wanasoma Ulaya!
 
Katika kitabu alichoandika mwenyewe Mzee Mtei hawezi kuelezea ugoi goi wake kwenye harakati za maendeleo ya nchi.

Ukisoma hizo position alizoipewa ZOTE zilikuwa ni ajira na alilipwa mapato manono na serikali kwa kodi za wananchi. Ukimwambia sasa hivi kijana mwenye masters degree kupewa kazi BoT ni kujitolea atakwambia tangaza hizo nafasi za kujitolea uone msururu wake.

Mzee Mtei alikuwa anaringa kwa sababu enzi hizo ni wachache walikuwa na elimu aliyokuwa nayo, ndio maana Nyerere alikuwa anambembeleza kwa namna mbalimbali ili akubali kuajiriwa na serikali. Kwahiyo Mtei alikuwa ni MUAJIRIWA wa serikali na alipoona ajira HAILIPI baada ya uchumi kuyumbishwa na vita vya Uganda AKAINGIA MITINI.

Kitendo cha Nyerere kumbembeleza Mtei kwa kumpa nafasi mbalimbali kisitafsiriwe vibaya. Mtei hakupewa nafasi hizo kwa sababu alikuwa mchapa kazi - HAPANA. Wenye elimu ya level yake walikuwa HAKUNA. Enzi hizo ukiwa na diploma unapewa Ukurugenzi Wizarani!

Rais wa awamu hii hana sababu ya kumbembeleza mtu kufanya kazi BoT kama enzi zile kwa sababu tayari nchi ina wasomi wengi. Mtu akiringa kama alivyokuwa Mtei anachukuliwa mwingine.

Cha ajabu Mzee Mtei amekuwa miongni mwa watu waliochochea kumshawishi Mnyika aache chuo na kujikita kwenye shughuli za chadema. Yeye anasema hakutataka kusaidia harakati za Uhuru kwa sababu alikuwa busy na masomo ya chuo kikuu.

Nadhani unapata picha huyu ni mtu wa namna gani. Sasa hivi yuko busy kuwahasisha vijana wa elimu ya juu kuacha kuzingatia masomo yao na kujikita kwenye shughuli za CHASO na M4C wakati yeye wajukuu zake wanasoma Ulaya!
Mkuu naona unadondosha points nzito sana na zenye kuwasaidia vijana wengi wanaodanganywa na hawa wazee.
Hata siku moja huwezi kukuta mtoto wa kigogo chadema anavaa nguo za khaki/gwanda na kujikita kwenye maandamano.
Wao hukaa nyumbani wanawaangalia kwenye tv na wengi wako nje wanasoma wakati wengine wanaambiwa waache shule
 
...Fitina hizi unazomtupia Mzee Mtei kosa lake haswa ni nini? Je, kwasababu tu ni mwana CDM ndiyo unataka kupuuza mchango wake ktk nchi hii??

cc: Jasusi, Dr.W.Slaa, Tumaini Makene

Mkuu JokaKuu,
Nadhani hili nawajibika kulijibu peke yake ili nieleweke vizuri.
Mzee Mtei ni mmiliki wa chadema. Kila kinachosimamiwa na chadema kimetoka kwa Mtei.
Chadema imekuwa ikitoa kauli ya kukejeli harakati za kupigania Uhuru. Wanasema Uhuru haujapatikana na kwamba Tanzania sasa hivi iko chini ya "mkoloni mweusi". Hizi ni kauli zinazotolewa na viongozi wa Kamati Kuu ya chadema wakiwa pamoja na Mtei. Ndio maana swala la kuhoji mchango wa Mzee Mtei kwenye kupigania Uhuru ni la muhimu. Kama Mzee Mtei anaona Uhuru uliopiganiwa na TANU na ASP sio Uhuru kamili, je ni jitihada gani alifanya ili nchi ipate Uhuru kamili? au alikuwa anangoja mpaka siku atakapokuwa na pesa za kumiliki chama cha siasa ndio aanze kutambua umuhimu wa Uhuru huo?

Kukejeli Uhuru ni dharau kubwa sana kwa waasisi wa Taifa letu na personally siwezi kumuona mtu aliyekataa kushiriki katika harakati za Uhuru anakejeli Uhuru ulipiganiwa na watu waliokubali kuacha ajira zao kama Baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere.

Kwahiyo KOSA la Mtei ni kudharau jitihada za waliopigania Uhuru wa nchi yetu.
 
ZeMarcopolo,

..mimi nadhani tulichagize bunge letu lenye CCM majority waongozwe na uadilifu kupitisha sheria itakayorudisha serikalini mali zilizoporwa na CCM.

cc: Jasusi, Dr.W.Slaa, Tumaini Makene

Kuhusu hili, mimi nadhani serikali yetu bado ina vyonzo vingi sana vya mapato ambavyo haijaviexhaust. Kujiingiza kwenye legal battle ya kugombania mali za CCM itapoteza focus ya kuehaust vyanzo sustainbale vya mapato.

Let us focus kwenye kuachieve goals za vision 2025. Tukishatimiza vision 2025 tunajua hata nchi ikitoka mikononi mwa CCM kutakuwa na backup mechanism za kuhakikisha inaendelea kuwa stable. Sasa hivi hali ilivyo kuikabidhi nchi kwa rookies ni sawa na kuidumbukiza kwenye bubble ambayo inaweza kupasuka anytime!

Kwahiyo masuala ya mali za CCM tusiruhusu yatupotezee malengo.
 
Back
Top Bottom