Naombeni mnifundishe jinsi ya kutengeneza mishkaki mitamu na laini

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,528
Points
2,000

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,528 2,000
Jamani mwenzenu nina jiko nimenunua la kuchomea nyama,lkn kila nikichoma mishkaki haina ladha na ni migumu,wenye utaalam juu ya hili nisaidieni plz
 

Binti1

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2013
Messages
253
Points
250

Binti1

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2013
253 250
Jamani mwenzenu nina jiko nimenunua la kuchomea nyama,lkn kila nikichoma mishkaki haina ladha na ni migumu,wenye utaalam juu ya hili nisaidieni plz
Andaa nyama yako kwa kukatakata vipande size ya kawaida.Hifadhi kwenye bakuli ama sufuria.Andaa viungo Kama tangawizi,kitunguu swaum na limao /ndimu /vinegar changanya kwenye nyama uliyoandaa kisha ifunike kwa dk45 hadi saa nzima.Kabla ya kuchoma unaweza pia ongeza viungo Kama soy sauce ama berbercue sauce na chumvi kiasi.Natumaini utakua umeandaa jiko. Choma mishkaki yako kwa moto wa kiasi ili iive vizuri. Serve kwa chachandu na salad na chakula upendacho Kama chips,ndizi Choma ama ugali.Enjoy
 

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,528
Points
2,000

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,528 2,000
Andaa nyama yako kwa kukatakata vipande size ya kawaida.Hifadhi kwenye bakuli ama sufuria.Andaa viungo Kama tangawizi,kitunguu swaum na limao /ndimu /vinegar changanya kwenye nyama uliyoandaa kisha ifunike kwa dk45 hadi saa nzima.Kabla ya kuchoma unaweza pia ongeza viungo Kama soy sauce ama berbercue sauce na chumvi kiasi.Natumaini utakua umeandaa jiko. Choma mishkaki yako kwa moto wa kiasi ili iive vizuri. Serve kwa chachandu na salad na chakula upendacho Kama chips,ndizi Choma ama ugali.Enjoy
Asante kwa darasa
 

titimunda

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2014
Messages
7,628
Points
2,000

titimunda

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2014
7,628 2,000
Nadhani hakuuliza kuwa Nyama gani inafaa kwa mishikaki?
Anko mbona unataka kuanza ligi asubuhi namna hii.Amesema nyama haina ladha na inakuwa ngumu.logicaly inamaana kuna kitu anakosea.eidha kwenye kuandaa,kwenye kuchoma,ama aina ya nyama anayotumia.mimi sio mjuaji nimetoa tu angalizo hapo
 

Powder

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2016
Messages
3,632
Points
2,000

Powder

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2016
3,632 2,000
Anko mbona unataka kuanza ligi asubuhi namna hii.Amesema nyama haina ladha na inakuwa ngumu.logicaly inamaana kuna kitu anakosea.eidha kwenye kuandaa,kwenye kuchoma,ama aina ya nyama anayotumia.mimi sio mjuaji nimetoa tu angalizo hapo
Nilidhani ungeanza kumuelekeza kuwa nini afanye ili mishikaki yake iwe raini na yenye radha,, then mwishoni ndo umpe angalizo lako, coz Nyama inayofaa kwa Mishikaki haiwezi Tu kuwa raini na yenye radha bila kuweka viungo kama Mdau alivyosema hapo juu post # 3.
 

PesaNdogo

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2013
Messages
1,999
Points
2,000

PesaNdogo

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2013
1,999 2,000
Jamani mwenzenu nina jiko nimenunua la kuchomea nyama,lkn kila nikichoma mishkaki haina ladha na ni migumu,wenye utaalam juu ya hili nisaidieni plz
Ukiweka viungo kiasi cha kutosha na kuiacha ikae kwenye viungo (marinated) inapata ladha na kuwa laini... viungo vya kutengeneza ladha tamu ya mishikaki ni vinegar au limao au ndimu, kitunguu saumu, kitunguu maji unakata vicube vidogo vidogo, chumvi kiasi, tangawizi, pili pili manga ya unga, mafuta ya maji (ya alizeti, au olive,) huu mchanganyiko ndo unachanganya na nyama kisha unaifunika viungo vifanye kazi yake kwa saa moja hivi. Wengine huweka na papai bichibichi lilipondwa ili kulainisha nyama mana yanakuwa na enzyme fulani ya kulainisha protein/nyama.
Unaweka mafuta kwasababu ni rahisi kwa mafuta kufyonza harufu nzuri ya viungo hivyo yanaingia kwenye nyama na nyama kupata harufu nzuri.
Iwapo jiko lako la kuchomea nyama lina mfuniko hakikisha unafunika mvuke usitoke maana mvuke hulainisha ile nyama. Iwapo halina mfuniko, tumia sufuria kubwa kufunika mishikaki yako kwa muda ili mvuke ulainishe.
Yale maji yanavodondokea kwenye moto ndo yanaleta mvuke.
 

nirvecy

New Member
Joined
Oct 12, 2018
Messages
1
Points
45

nirvecy

New Member
Joined Oct 12, 2018
1 45
Jamani mwenzenu nina jiko nimenunua la kuchomea nyama,lkn kila nikichoma mishkaki haina ladha na ni migumu,wenye utaalam juu ya hili nisaidieni plz
andaa nyama yako weka viungo muhimu kama tangawizi limao na chumvi kisha weka wisk aina ya grants na konyagi kisha iweke juani kwa muda then jiandae kwa kuchoma.hata mim mwanzo ilikuwa changamoto kwangu lakini nilienda sehem nkala nyama choma tamu sana nlipoouliza ndo wakanialika wakat wa matengenezo nkashihudia...na nyama inakuwa haina hata uchungu....
 

Forum statistics

Threads 1,344,244
Members 515,354
Posts 32,812,521
Top