Naomba utaalam wa kupika chai | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Naomba utaalam wa kupika chai

Discussion in 'JF Chef' started by figganigga, Oct 24, 2012.

  1. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #1
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,900
    Likes Received: 3,521
    Trophy Points: 280
    Naomba nifundishwe kupika chai. nahita nijuie kupika kila aina ya chai. iwe ya rangi au maziwa. vilevile nahitaji kujua viungo vinavyo hitajika. ni hayo tu. mia
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,637
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    chai haipikwi ina chemshwa kama unataka kuchemsha chai ya rangi:-

    Maji 1/2 lita
    Sukari saizi unayotaka
    Michaichai kiasi unachohitaji wewe
    Tangawizi iliyokwanguliwa vijiko vya chakula 3
    Iriki vijiko vya kula 2

    Jinsi ya kuandaa

    Chemsha maji kisha tia vitu vyote isipokuwa sukari kwani kila mtu anatumia anavyojisikia mtumiaji. Chemsha kwa dk 15 tayari kwa kunywa..

    Cheers :coffee:
     
  3. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Chai ya rangi: Chemsha maji kwa kiasi utakacho. Wkt maji yanachemka, tia viungo [(h)iliki, mdalasini, tangawizi -- angalia maelezo hapa chini]. Acha viungo vichanganyike na maji yachemkayo kwa km dkk 10-15. Sasa unaweza kuweka sukari ukipenda. Tia majani ya chai kidogo na acha yachanganyike na maji yachemkayo kwa km dkk 10 -- usiwache majani yachemkie kwa muda mrefu; chai inaweza kuwa chungu. Chai yako iko tayari kunywewa.

    Chai ya maziwa: Ni vema kuanza kwa maji kiasi kidogo, km ktk chai ya rangi. Tia maziwa baada ya viungo kuchemkia ktk maji. Hatua nyingine ni km ktk chai ya rangi hapo juu.

    Maelezo Khs Viungo:

    (h)iliki - Menya maganda. Weka mbegu ktk kipande cha karatasi/kitambaa safi kisha zitwange.

    tangawizi - Mbichi ni bora kuliko ya unga. Isafishe tangawizi, menya maganda kwa wembamba au para kwa kisu. Isage tangawizi ktk kiparuzio (grater). Kiasi cha tangawizi unachoweka ktk maji yachemkayo kinategemea kiasi cha ukali unachokihitaji -- kiasi kikubwa, ukali zaidi. Kumbuka pia, muda mrefu wa kuchemkia tangawizi huchangia kuongeza ukali.

    mdalasini - Ni vema kuutwanga kuliko kuuweka mzima mzima. Mdalasini mzima ni bora kuliko wa uliokwishatwangwa -- Ni vema uutwange wewe mwenyewe.

    Nasubiri feedback.
     
  4. k

    kisilo Senior Member

    #4
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kumbe chai naho inautalam wacha nijaribu kumpikia my wife kesho.
    jf ni kilakitu nizaidi ya darasa.mia
     
  5. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,637
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    But angalia asije akazoea tu ila kumsaidia ni poa sana na sisi wanaume tukipika tu ujue utasifiwa miaka mia..
     
  6. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #6
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 26,283
    Likes Received: 4,726
    Trophy Points: 280
    Chemsha maji yapate moto kisha weka kwenye kikombe halafu chukua majani ya pakti tia ndani ya kikombe chako chenye maji moto, ongeza sukari saizi yako kisha koroga..
    Kwisha.....
     
  7. The Pen

    The Pen JF-Expert Member

    #7
    Oct 24, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Umenichekesha kwa hiyo "Kwisha". Hii ni chai ya maofisini.
     
  8. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #8
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,614
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mimi nanywa uji na maji chai nyama ya hamu.
     
  9. Zurie

    Zurie JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2016
    Joined: Jul 6, 2014
    Messages: 779
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 180
    Nilidhani chips tu...kumbe hata chai:eek::eek:
     
  10. Freelancer Wakala

    Freelancer Wakala JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2016
    Joined: Feb 6, 2016
    Messages: 825
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 180
    Nikioa mwaka wake huo Wife atazidi ku-love you.
     
  11. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2016
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 38,849
    Likes Received: 19,351
    Trophy Points: 280
    Usiweke viungo kwenye chai wakati ipo jikoni harufu inapungua, fanya hivi.....
    Twanga viungo vyako, inaweza kuwa iliki na mdalasini, vitwange vizuri kisha viweke kwenye chupa ya chai, chai ikichemka weka kwenye chupa funika.... Aseee inanukia hatareee
     
Loading...