Naomba kujua kuhusu mkoa wa Njombe

Naomba kujua kuhusu mkoa wa Njombe

Mademu wa kule wakikusalimia goti mpaka chini wanaongea kwa utaratibu kama vile wanaona aibu na hawajawahi fanya hayo mambo. Heshima watakayokupa unaweza jiona upo peke yako unayegegeda sasa tembea peku uwone upupu unao
Uongo, WA huku wababe kishenzi. Usijichanganye.
 
Tabia utazikuta huko huko.. Kuna baa maarufu.. Moja ni Giraffe, nyingine Sangamela na ya tatu inaitwa Ikweta na Tale. Ukianzia hapo Graffe ambapo ndo kiota kikuu kwa sasa utashangaa wahudumu sometimes ni wengi kuliko wateja.. naposema ni wengi ni wengi hasa.. Pamoja na ile baridi kali wahudumu wanakupigia viguo flani flani hivi ambavyo usipokuwa vizuri vinamhamisha roho wako unaanza kuwaza kwa kichwa kile kingine...safari njema
This is really Njombe of another side!!
 
Mkuu hii route mimi nina uzoefu nayo, nakushauri yafuatayo.

Kwanza niungane na wanaokushauri kupanda mabasi ya mwanza -Dodoma. Hii ni kwa sababu una mizigo hivyo utafika Dodoma mapema, kuhakiki usalama wa mizigo yako na kuiweka tayari kwa ajili ya siku inayofuata. Ukiwa na mizigo tena sehemu usiyoifahamu unahitaji kufika mapema.

Kutoka Dodoma panda mabasi ya kwenda Songea halafu teremkia njombe stand. Hii pia itakusaidia kufika mapema kabisa tena mchana na kuweka vitu vyako sawa ikiwemp kupata sehemu ya kijiegesha.

Hii ni tofauti na ukiteremkia Iringa au makambako, itakuwa ni late hours, eneo hulijui, una mizigo na huna mwenyeji. Risk ya kupoteza mizigo ni kubwa and it's too drudgery.

Kuhusu barabara usiwe na wasiwasi, barabara ni nzuri mwanzo mwisho.
yap upo sawa kbs akitoka mwanza ashuke dodoma atafika mapema na kukata tkt basi la ANOTHER G au SUPER FEO za NJOMBE - DODOMA tena mapema sana kama masa 7 hivi utakuwa ushafika njombe kutoka dodoma

vyumba bei poa sana kwani zipo kati ya 15,000 -20,000 vyumba vya hali ya chini na 30,000 hadi. 50,000 vyumba vya standard ambvyo vina tiles TNG au GIMSAM. nk

maji yapo ya kutosha kwani kuna vyanzo vingi vya maji kama MTO RUHUJI, BWAWA LA TANWAT, MTO HAGAFILO na mtaani maji ni ya mgao kama kawaida.

lakin angalizo NJOMBE ndio mkoa unao ongoza kwa HIV tanzani kuwa makini

lakin pia kwakuongezea ni kwamba NJOMBE ni mkoa wenye utajiri wa matunda ya aina Mbali mbali bila kisahau NUMBU, MIKUSU,MISASATI, MISADA NK

Pia NJOMBE pesa yake sio ya msimu maana pesa wakati wote ipo kwakuwa kila msimu una kitu chake kama viazi, mahindi, bila kusahau zao la MBAO. ambalo halina msimu. lenyewe lipo wakati wote hivyo kuhusu PESA. na mzungiko wa pesa NJOMBE. ni wakutosha na pesa ipo hatari.

mimi nimeishi huko moaka 7 napafahamu kikamilifu
 
Niambie mkuu chochote unachokijua kuhusu mkoa huo chaweza kunisaidia kwa namna moja ama nyingine ili kuweza kuhimili maisha ya huko!

Karibu!
Huku ni baridi kwa mfano leo siku ya tatu hakuna jua
 
Tabia utazikuta huko huko.. Kuna baa maarufu.. Moja ni Giraffe, nyingine Sangamela na ya tatu inaitwa Ikweta na Tale. Ukianzia hapo Graffe ambapo ndo kiota kikuu kwa sasa utashangaa wahudumu sometimes ni wengi kuliko wateja.. naposema ni wengi ni wengi hasa.. Pamoja na ile baridi kali wahudumu wanakupigia viguo flani flani hivi ambavyo usipokuwa vizuri vinamhamisha roho wako unaanza kuwaza kwa kichwa kile kingine...safari njema
uko hapa njombe nn mkuu
 
Usinikumbushe raha za Njombe. Mukishaingia mu bulangeti mukapeana majoto yaani mpaka kukuche binti hasogei mbali na wewe
 
yap upo sawa kbs akitoka mwanza ashuke dodoma atafika mapema na kukata tkt basi la ANOTHER G au SUPER FEO za NJOMBE - DODOMA tena mapema sana kama masa 7 hivi utakuwa ushafika njombe kutoka dodoma

vyumba bei poa sana kwani zipo kati ya 15,000 -20,000 vyumba vya hali ya chini na 30,000 hadi. 50,000 vyumba vya standard ambvyo vina tiles TNG au GIMSAM. nk

maji yapo ya kutosha kwani kuna vyanzo vingi vya maji kama MTO RUHUJI, BWAWA LA TANWAT, MTO HAGAFILO na mtaani maji ni ya mgao kama kawaida.

lakin angalizo NJOMBE ndio mkoa unao ongoza kwa HIV tanzani kuwa makini

lakin pia kwakuongezea ni kwamba NJOMBE ni mkoa wenye utajiri wa matunda ya aina Mbali mbali bila kisahau NUMBU, MIKUSU,MISASATI, MISADA NK

Pia NJOMBE pesa yake sio ya msimu maana pesa wakati wote ipo kwakuwa kila msimu una kitu chake kama viazi, mahindi, bila kusahau zao la MBAO. ambalo halina msimu. lenyewe lipo wakati wote hivyo kuhusu PESA. na mzungiko wa pesa NJOMBE. ni wakutosha na pesa ipo hatari.

mimi nimeishi huko moaka 7 napafahamu kikamilifu
Mkuu umenikumbusha NUMBU! Japo sina uhakika kama atazifaidi vizuri wakati huu wa baridi!
 
Karibu njombe mkuu, ukimwi huku ndio maleria yetu na tumeshaizoea nankuambukizana hatuoni hatari. Huku maleria utaishikia tu na magonjwa sijui uti etc,
 
Karibu njombe mkuu, ukimwi huku ndio maleria yetu na tumeshaizoea nankuambukizana hatuoni hatari. Huku maleria utaishikia tu na magonjwa sijui uti etc,
Niko tayari Njombe kiongozi hapa baridi si la kuuliza haijalishi jua kali ama lah!
 
yap upo sawa kbs akitoka mwanza ashuke dodoma atafika mapema na kukata tkt basi la ANOTHER G au SUPER FEO za NJOMBE - DODOMA tena mapema sana kama masa 7 hivi utakuwa ushafika njombe kutoka dodoma

vyumba bei poa sana kwani zipo kati ya 15,000 -20,000 vyumba vya hali ya chini na 30,000 hadi. 50,000 vyumba vya standard ambvyo vina tiles TNG au GIMSAM. nk

maji yapo ya kutosha kwani kuna vyanzo vingi vya maji kama MTO RUHUJI, BWAWA LA TANWAT, MTO HAGAFILO na mtaani maji ni ya mgao kama kawaida.

lakin angalizo NJOMBE ndio mkoa unao ongoza kwa HIV tanzani kuwa makini

lakin pia kwakuongezea ni kwamba NJOMBE ni mkoa wenye utajiri wa matunda ya aina Mbali mbali bila kisahau NUMBU, MIKUSU,MISASATI, MISADA NK

Pia NJOMBE pesa yake sio ya msimu maana pesa wakati wote ipo kwakuwa kila msimu una kitu chake kama viazi, mahindi, bila kusahau zao la MBAO. ambalo halina msimu. lenyewe lipo wakati wote hivyo kuhusu PESA. na mzungiko wa pesa NJOMBE. ni wakutosha na pesa ipo hatari.

mimi nimeishi huko moaka 7 napafahamu kikamilifu
gypsum-false-ceiling-500x500.jpg


"GYPSUM" board
 
Salaam wanaJf,

Mwishoni mwa wiki hii nina safari ya kwenda mkoa wa Njombe nitakuwa huko kwa mda mrefu kidogo, kwa hiyo naenda kuanza makazi mapya natokea mwanza, sijawahi kufika huko.

Natamani/napenda kujua usafiri wa kutoka mwanza hadi huko kwanza ni gari ipi inayofika huko na ubora wa gari lenyewe, barabara ikoje kwa sababu nitakuwa na mizigo ambayo ikipata barabara mbaya inaweza isifike ikiwa salama, Ni masaa mangapi kutoka mwanza hadi huko,

Hali ya hewa ikoje, watu wake je! vipi kuhusu upatikanaji wa maji, maisha yakoje huko? upatikanaji wa nyumba za kuishi gharama zikoje?

Msaada wenu wakuu naamini humu kuna wenyeji wazaliwa na wakazi wa huko!

.........................

Wakuu tayari niko mkoa wa Njombe

Kiukweli baridi huku sio ya kuuliza kwa watu tuliozoea kuishi mikoa ambayo haina baridi huku utapata shida sana ikiwa ni pamoja na mimi kwa sasa shida ninayopitia ni baridi aisee!!

Kati ya watu 10 9 wana makoti au asiwepo kabisa ambaye hana koti tena koti haswaa!

Huko ni milima na mabonde sehemu tambalale ni chache sana!

Kuna sehemu unapita kutokea makambako kuna shamba la chai Eneo kubwa sana kwambele kidogo utaona kampuni inayolimiliki shamba hilo inaitwa KIBENA sijui kama nimepatia hilo jina.

Wabinti wazuri/warembo huku ni changamoto kiukweli (ukweli mchungu)

Watu wajombe wanajitahidi sana kwa usafi, maeneo mengi ni safi sana!

Nyumba za kulala/Guest ni nyingi sana!

Nyumba za huku zimeezekwa kwa mabati ya zamani sana nadhani zimejengwa zamani!

Ni mengi mazuri wakuu mazuri na mabaya pia!
Mkuu bado upo Njombe?
 
Back
Top Bottom