naomba jibu:ni sahihi kukatwa NSSF KATIKA PROBATION PERIOD MIEZI 3???


muhandu

muhandu

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2011
Messages
289
Likes
40
Points
45
Age
39
muhandu

muhandu

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2011
289 40 45
nimepata nafasi ya kufundisha shule fulani nimeambiwa kuwawatakuwa wanakata 20000 ya nssf makubaliano ni laki mbili kwa mwezi je ni sahihi?
 
Godwin M Mroso

Godwin M Mroso

Verified Member
Joined
May 25, 2013
Messages
90
Likes
16
Points
15
Age
37
Godwin M Mroso

Godwin M Mroso

Verified Member
Joined May 25, 2013
90 16 15
Ndio wapo sahihi, michango ya nssf ni asilimia 20 ya mshahara wa mtumishi ambapo mtumishi yeye atachangia asilimia10 na muajiri naye anachangia asilimia 10 ya mshahara kila mwezi.
Hivyo basi asilimia 10 ya 200000 ni 20000
 
BUCHANAGANDE

BUCHANAGANDE

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2011
Messages
1,450
Likes
55
Points
145
BUCHANAGANDE

BUCHANAGANDE

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2011
1,450 55 145
Ni halali kama utakuwa umejaza form za kujiunga na hiyo nssf. Vilevile, kama ndiyo, hayo makato ya nssf yanatakiwa yawe yameonyeshwa kwenye salary slip yako. What I mean ni kwamba ukishachukua mshahara wa kwanza omba na salary slip yako then ucheck. Wakikubiga danadana, elewa unaliwa si unaelewa bongo watu wanakaba mpaka penalt!!
 
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
228
Likes
0
Points
0
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
228 0 0
Huwez katwa nssf kwenye probation period,na especially pale hujapata usajil wa nssf,wambie wakikupa mkataba ndo utachangia.
 
O

option

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
1,760
Likes
873
Points
280
O

option

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2013
1,760 873 280
wahuni hao ulijiunga lini na nssf? unless ujiunge na kwene salaryslip ioneshwe kunamakato waajir wengi wanakula pesa ya miezi ya mwanzo hata kabla hujajiunga. hiyo utakuja kuiona cku unafatilia pesa yako nssf unakuta miezi 3 hawakulipa kitu.
 
Craig

Craig

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2013
Messages
696
Likes
398
Points
80
Craig

Craig

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2013
696 398 80
Wapo sawa kama umejaza fomu ya nssf. Ili kuhakiki subiria risiti ya mshahara wako. Probation iskutishe nikipindi cha mpito kwa mujibu wa sheria. Ila kifupi umeshaajiriwa.
 

Forum statistics

Threads 1,274,116
Members 490,593
Posts 30,501,512