Nani yupo sahihi: Magufuli vs Lissu

Nani yupo sahihi: Magufuli vs Lissu

Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya JPM kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team JPM
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya JPM sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila JPM kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.JPM atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. JPM atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.JPM atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.JPM atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya JPM na Lissu kimkakati

1.JPM aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya JPM-Weak Approach


Kwanini JPM yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani
Hawa Jamaa ni Wajanja Mno Tulikuwa tunawadai $194 billion wako Tayari kulipa $300 million Wame Tupumbaza kwa kutuambia Tuta Fanya Biashara ya pasu kwa pasu Mauzo ya Kitakacho patikana kwenye Mgodi Baada ya Muda Kidogo Wata Fungasha Vilago
 
Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya JPM kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team JPM
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya JPM sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila JPM kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.JPM atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. JPM atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.JPM atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.JPM atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya JPM na Lissu kimkakati

1.JPM aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya JPM-Weak Approach


Kwanini JPM yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani

Mhu! Hapa sioni premisses naona tu conclusions. Naomba unisaidie kuona hizo premisses.
 
Hawa Jamaa ni Wajanja Mno Tulikuwa tunawadai $194 billion wako Tayari kulipa $300 million Wame Tupumbaza kwa kutuambia Tuta Fanya Biashara ya pasu kwa pasu Mauzo ya Kitakacho patikana kwenye Mgodi Baada ya Muda Kidogo Wata Fungasha Vilago

Kuna ukweli, ila kufungasha ni ngumu sababu nchi zenye madini mengi ni Congo DRC na TZ, na madini yaliyochimbwa so far hayafiki hata 10%, lazima wakubali kufanya biashara halali kwa muda mrefu sababu hawatajiendesha kwa hasara na watakuwa wanapata faida japo siyo super profit kama mwanzo....
 
Kuna ukweli, ila kufungasha ni ngumu sababu nchi zenye madini mengi ni Congo DRC na TZ, na madini yaliyochimbwa so far hayafiki hata 10%, lazima wakubali kufanya biashara halali kwa muda mrefu sababu hawatajiendesha kwa hasara na watakuwa wanapata faida japo siyo super profit kama mwanzo....
Time will Tell
 
Mhu! Hapa sioni premisses naona tu conclusions. Naomba unisaidie kuona hizo premisses.

Mkuu, haya yalikuwa maoni yangu pindi tu JPM alivyoanzisha mgogoro wa makinikia, na Lisuu alimpinga toka mwanzo...
Na haya ndiyo yalikuwa maoni yangu wakati ule, na kwa kiasi kikubwa ndiyo kilichotokea kwenye taarifa ya majadiliano ya kamati ya Prof. Kabudi na Barick....

Nadhani unaweza pata picha ya chanzo cha uzi huu..........
 
Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya Magufuli kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team Magufuli
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya Magufuli sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila Magufuli kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.Magufuli atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. Magufuli atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.Magufuli atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.Magufuli atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya Magufuli na Lissu kimkakati

1.Magufuli aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya Magufuli-Weak Approach


Kwanini Magufuli yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani
Kwa hilo sioni sababu ya kumlinganisha magufuli na vitu vyakijinga viva magu viva
 
Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya Magufuli kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team Magufuli
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya Magufuli sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila Magufuli kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.Magufuli atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. Magufuli atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.Magufuli atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.Magufuli atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya Magufuli na Lissu kimkakati

1.Magufuli aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya Magufuli-Weak Approach


Kwanini Magufuli yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani
Mahaba kwenye ubora wake
 
Mkuu, haya yalikuwa maoni yangu pindi tu JPM alivyoanzisha mgogoro wa makinikia, na Lisuu alimpinga toka mwanzo...
Na haya ndiyo yalikuwa maoni yangu wakati ule, na kwa kiasi kikubwa ndiyo kilichotokea kwenye taarifa ya majadiliano ya kamati ya Prof. Kabudi na Barick....

Nadhani unaweza pata picha ya chanzo cha uzi huu..........

Ndiyo ni maoni yako. Lakini mbona umehitimisha tu hujajenga hoja?
 
Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya Magufuli kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team Magufuli
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya Magufuli sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila Magufuli kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.Magufuli atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. Magufuli atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.Magufuli atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.Magufuli atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya Magufuli na Lissu kimkakati

1.Magufuli aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya Magufuli-Weak Approach


Kwanini Magufuli yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani
Kwani mpaka sasa tumepata nini? Hiyo dola milioni 300, kipindi chote uzalishaji uliposimama, tumepoteza kiasi gani kupitia kodi, uwekezaji, michango ya kwenye mifuko ya kijamii, mishahara ya wafanyakazi waliofukuzwa, na zaidi Tanzania kuonekana ni mahali hatari kwa mitaji ya nje?

Leo hii kati ya kampuni 160 zilizokuwa zikifanya utafiti zimesimama. Wafanyakazi wameachishwa kazi, kodi mbalimbali hazipo. Pesa zilizokuwa kwenye mzunguko kutokana na mapato ya wafanyakazi, hazipo tena. Makampuni yote yaliyowekeza Tanzania yamepotea thamani kwenye share markets kwa 30 - 60%. Unaelewa hiyo pesa iliyopotea ni kiasi gani? Una uhakika gani makampuni haya yatarudi tena Tanzania kuendelea na utafiti (kumbuka serikali haina uwezo na haiwezi kufanya utafiti)? Bila utafiti hakuna sustainability ya industry.

Hivi unafahamu kuwa hiyo 50/50 haina maana yoyote kwenye biashara ya madini? Unajua kuwa tuna 50% mgodi wa Mwadui lakini hatupati chochote? Unafahamu kuwa faida kubwa kwenye biashara ya madini haitegemei moja kwa moja mauzo ya madini?

Baada ya miaka mitatu hivi, turudi kujadili faida zilizopatikana kutokana na mabadiliko haya. Ongezeko la mapato litatokana na ongezeko la mrabaha kutoka 4% mpaka 7% lakini siyo kutokana na 50/50. Hata hiyo 7% itaongezeka kutoka kwenye operations zilizopo lakini itasababisha anguko kwenye utafiti na new developments.

Tulisema toka mwanzo Barrick kama kuna hela watatoa haitafikia hata bilioni 1, tukaonekana wajinga. Lakini leo ukweli umedhihiri. Tulisema taarifa ya Mruma ilikuwa ya uwongo, leo imedhihirika, Acacia hawakukutwa na hatia yoyote ya kukwepa kodi au kutoa taarifa za uwongo juu ya dhahabu iliyopo kwenye concentrates.

Nchi ni yetu sote. Kila mmoja ana cha kuchangia. Wapo wanaodhani Tanzania ni ya kwao zaidi kuliko wengine. Wote ni Watanzania, wote tunaitakia mema nchi yetu. Tatizo wengine wanajenga nyumba hewani, wengine tunajua kuwa nyumba ni lazima iwe na msingi jliojengwa ardhini.
 
Mahaba kwenye ubora wake

Siyo mahaba mkuu, ni fact ambayo mimi mwenyewe inaniuma na ndiyo maana nikaziweka wazi niwe huru....

Kamanda anadhamira njema ila hakufanya analysis vizuri............
 
Uchambuzi Wangu wa Tarehe 12 June, 2017 Ndani ya JF


Hatua zilizochukuliwa
1. Hatua ya Magufuli kusitisha mchanga kwenda nje kwa ajili ya uchunguzi ni sahihi.
2. Report ya kwanza na Mapendekezo yake ni sahihi.
3. Report ya pili na Mapendekezo yake ni sahihi pia.

Mkakati ya Team Magufuli
Hatua zote tatu ni sahihi kwasababu alichofanya Magufuli sio kuvunja mkataba au kuzuia moja kwa moja usafilishaji wa mchanga bali ni strategy za kuwafanya ACACIA warudi kwenye meza ya majadiliano wakiwa hawana confidence kwa kudai share kubwa ukilinganisha kama wangeitwa bila Magufuli kutengeneza Cheos, kwahiyo uundaji wa tume zote mbili pamoja na ya Tatu ambayo alisema yeye mwenyewe haijui ni mpango mkakati wa kutengeneza room nzuri ya negotiation ili apate faida kama nilivyoanisha hapo chini.
Kumbukeni kamati ya bunge ilishawahi kupitia sera na mikataba ya madini wakaishia kuambulia mabadiliko madogo sana.

Faida ya kutengeneza mtafaruku

1.Magufuli atakuwa na evidence ya uwizi wanaofanya wakati wa majadiliano mapya

2. Magufuli atakuwa anajua na ataenda na share anayoitaka kuidai kwenye meza ya majadiliano

3. Hata kama ACACIA wanabebwa na baadhi ya vipengele kwenye mkataba, watakuwa hawana confidence ya kudai share kubwa kutokana na Guilty Consciousness baada ya kuvuliwa taulo.

4.Magufuli atakuwa na room ya kudai share nyingi hadi kwenye pure gold mbali na makinikia

5.Magufuli atapata room kubwa ya kureview mikataba ya madini na gas kama ambavyo ameshaagiza kwasababu wawekezaji watamuona yuko serious tofauti na waliopita.

6.Kulingana na mazingira na ukweli uliojulikana, ni ngumu kwa ACACIA kwenda mahakamani, watataka hili swala liishie mezani. Kwahiyo habari ya ACACIA kwenda mahakamani sahauni.


Toafuti ya Magufuli na Lissu kimkakati

1.Magufuli aliamua kutengeneza mgogoro ili apate faida nilizo hainisha hapo juu na zitampa faida-Best Approach.

2.Lissu alitaka tuilete mikataba bungeni kwa ajili ya marekebisho, akaiponda aproach ya Magufuli-Weak Approach


Kwanini Magufuli yuko sahihi

Mikataba itakavyorudishwa bungeni kujadiliwa JPM atakuwa na evidence, na watajadili kulingana na evidence na Loop holes zilizoainishwa na kamati zote.


Kwanini Lissu hayuko sahihi sana

Approach yake ingesababisha bunge kiadili mikataba Blindly bila evidence yoyote hivyo serikali kuambilia kiduchu kama kamati ya akina Zitto/Bomani
Lis ni mnafiki, ni bora mbow alifanya kazi yake ingawa hakuifanya vizuri sana ya kumtwanga risasi huyu mnafiki
 
Hoja yangu iko hivi, JPM kama Rais sio mtu bali ni Taasisi, kwa hiyo huwezi kulinganisha mtu (Lisu) na Taasisi ya Urais.
Taasisi inazidiwa hoja na mtu mmoja hadi kuamua kumuua basi Lissu no bora kuliko taasisi
 
Hivi watanzania tuna akili kweli? Mbona tunashangilia vitu ambavyo havina uhakika? Hivi hamjamsikia Thornton akisema kuwa haya makubaliano ni subject na kupitishwa na wanahisa wenye hisa 64% huko uingereza? Je wasipopitisha makubaliano haya ni nini kitafuata? Hebu tusiwe mapoyoyo kiasi hiki. Hawa jamaa wanatuzidi akili na wanatudanganya sana. Tusiwe na matumaini makubwa sana.
 
Back
Top Bottom