Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Mkuu, sijatumia neno uwezo kwenye uzi huu mahala popote. Ila nasema anawafuasi wengi na anamtandao wa kiuchaguzi. Mind you uchaguzi hapa kwetu ni sarakasi za kila aina sio tu kupanga mstari na kupiga kura then matokeo yanatoka waliyemuandika wengi anakuwa ameshinda. Kuna na umafia wa kuiba kura, kununua mawakala wa mgombea mwenzako, kuwahonga tume na uchafu kibao. Wenye uwezo wapo zaidi ya 100

Hvi huyo lowasa ndiye pekee mwenye uwezo kati ya watanzania wote milion 45?maana naona wafuas wake wamekalia kumsemea kuwa ana uwezo wkt uwazir mkuu tu aliushndwa!
 
You have made my day.Present perfect is most commonly acceptable. For example in a workplace saying to someone "You make my day" might expose you to a lawsuit for sexual harassment.
 
Kuna mtu aniambia kuwa eti wazo hilo ili Edo alilubali labda aonyeshwe cheti cha daktari kuwa Jaji anaugonjwa fulani na hana maisha marefu labda miezi sita tuu, ili baada ya hapo kikatiba achukue mikoba kiulaini. Vinginevyo huko kwenye NEC na CC patachimbika.
 
Hawa wanaomwaga fedha na kupita pita makanisani na misikitini ili waingie ikulu kati yao ni nani hujawahi kumsikia akipambana na rushwa,wizina ufisadi wa mali ya umma.

1.lowasa
2.pinda
3,membe
4.makamba,
5.ngereja
6. Sitta
7.Slaa
8.lipumba

ni nani kati ya hawa hujawahi kumsikia hata kwa bahati mbaya akikemea wizi na ufisadi wa mali ya umma?
 
Ambaye ni dikteta kwa uongozi wa haki,kulinda rasilimali za nchi,kuleta maendeleo kwa wananchi,kutoa fursa za ajira,kufuta misamaha ya kodi za uwekezaji/madini,kuimarisha miundo mbinu,kuanzisha uwekezaji kwenye research,bora sera ya elimu .mapori yaliyowazi yagawiwe wakulima na wafugaji.awe na watendaji walio serious na kazi
 
Mtaje kwa mtiriko kutoka wa kwanza hadi watatu mwanasiasa unaeona anafaa kuwa Rais wa awamu ya Tano wa Tanzania.

NB: Unaruhusiwa kuweka jina la mwanasiasa yeyote (Chama Tawala/Upinzani). Huitaji kutoa sababu.

Mimi naanza:

1. Dr. W. Slaa
2. T. Lissu
3. B. Membe
 
Back
Top Bottom