Nani anafaa kupeperusha bendera ya CHADEMA 2020 kwenye kinyang'anyiro cha Urais? | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani anafaa kupeperusha bendera ya CHADEMA 2020 kwenye kinyang'anyiro cha Urais?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Lizaboni, Dec 5, 2017.

  1. Lizaboni

    Lizaboni JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2017
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 33,664
    Likes Received: 13,543
    Trophy Points: 280
    Wadau, amani iwe kwenu.

    Nimekaa nikafikiria na kuwaza kwa kweli nimebaini CHADEMA wana hali mbaya sana kisiasa. Wamepoteza dira na hawana mwelekeo. Sioni wa kukinusuru hiki chama angalau kisimamishe tu mtu wa kuweza kukimbizana na Rais Magufuli 2020.

    Mtaji wao wa mwaka 2015, Edward Lowasa hajapanga kugombea tena 2020 bali anajipanga kugombea 2025 bila shaka kwa tiketi ya CCM kama atakubaliwa kurejea chamani. Sasa najiuliza, nani mbadala wa Lowasa 2020?

    Nimejiuliza peke yangu nimekosa jibu. Nisaidieni wadau kunipa jibu la swali langu hili
     
  2. Kinyesi

    Kinyesi JF-Expert Member

    #21
    Dec 5, 2017
    Joined: Sep 26, 2014
    Messages: 216
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Prof. Jay au Sugu wanatosha sana mana hawa ni makamanda wa ukweli waliobakia ambao hawana price tags shingoni mwao!
     
  3. g

    goodluck5 JF-Expert Member

    #22
    Dec 5, 2017
    Joined: Jan 8, 2014
    Messages: 2,224
    Likes Received: 1,665
    Trophy Points: 280
    Lema
     
  4. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #23
    Dec 5, 2017
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 1,480
    Trophy Points: 280
    Freeman Mbowe hana sifa ya kuwa mgombea wa kiti cha urais kwani katiba ya nchi inataka mgombea wa urais awe mhitimu wa angalao degree ya kwanza (Bachelor degree) kutoka chuo kikuu kinachotambuliwa na tume ya ithibati ya taifa. Kwa nafasi ya ubunge hapo ana qualify kwani katiba inataka mgombea ubunge awe tu na elimu ya KK (kusoma na kuandika). Kwa kiti cha udiwani ni raia ye yote yule hata kama hana KK.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #24
    Dec 5, 2017
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 38,807
    Likes Received: 18,544
    Trophy Points: 280
    Jwrey muro atahamia chadema. Alipo tutakuwepo alipo tupo
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #25
    Dec 5, 2017
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 38,807
    Likes Received: 18,544
    Trophy Points: 280
    Nani huyo?
    Mnyarwanda nini?
     
  7. Rita Warobi

    Rita Warobi JF-Expert Member

    #26
    Dec 5, 2017
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 305
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 80
    But you still waste your precious time discussing the so called chama kilichokosa dira na muelekeo.. how funny, right?!
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #27
    Dec 5, 2017
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 11,199
    Likes Received: 4,368
    Trophy Points: 280
    Maza wako atapendeza zaidi kupeperusha bendera hiyo
     
  9. K

    Kihava JF-Expert Member

    #28
    Dec 5, 2017
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 1,636
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    YEHODAYA na Lizaboni: Kwani CHADEMA itakuwepo? Mbona mmesema mnataka kufikia 2020 kusiwe na chama cha upinzani?
     
  10. britanicca

    britanicca JF-Expert Member

    #29
    Dec 5, 2017
    Joined: May 20, 2015
    Messages: 2,932
    Likes Received: 3,434
    Trophy Points: 280
    mbowe kwahiyo alidanganya umma mwaka 2005?
     
  11. The Valiant

    The Valiant JF-Expert Member

    #30
    Dec 5, 2017
    Joined: Aug 16, 2017
    Messages: 1,863
    Likes Received: 2,612
    Trophy Points: 280
    Bashite
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #31
    Dec 5, 2017
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 31,320
    Likes Received: 35,645
    Trophy Points: 280
    mwenyekiti wa CCM taifa a.k.a afisa ugavi amenipigia simu nimemrekodi.
     
  13. Mwifwa

    Mwifwa JF-Expert Member

    #32
    Dec 5, 2017
    Joined: Apr 3, 2017
    Messages: 12,647
    Likes Received: 30,171
    Trophy Points: 280
    Ebu achieni mikutano ya kisiasa hata kwa siku moja uone utakavyopata jibu lako, sasa hivi bado unafikiria kwa Chura a.k.a makalio ndio maana unauliza swali la hovyo kiasi hichi.

    Vipi hali ya manunuzi inaendeleaje?
     
  14. Mwifwa

    Mwifwa JF-Expert Member

    #33
    Dec 5, 2017
    Joined: Apr 3, 2017
    Messages: 12,647
    Likes Received: 30,171
    Trophy Points: 280
    Utashiriki wewe na Bashite
     
  15. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #34
    Dec 5, 2017
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 6,215
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Katiba kifungu gani mkuu!
     
  16. Robert Bright

    Robert Bright Member

    #35
    Dec 5, 2017
    Joined: Nov 12, 2017
    Messages: 51
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Upinzani 2020 hawataleta mgombea kwa sababu hawawezi shinda
     
  17. b

    bilu97 JF-Expert Member

    #36
    Dec 5, 2017
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 445
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 80
    Uchaguzi wa nini....
     
  18. b

    bilu97 JF-Expert Member

    #37
    Dec 5, 2017
    Joined: Mar 14, 2013
    Messages: 445
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 80
    Uchaguzi upi ??
     
  19. pepsin

    pepsin JF-Expert Member

    #38
    Dec 5, 2017
    Joined: Apr 23, 2015
    Messages: 2,864
    Likes Received: 2,593
    Trophy Points: 280
    Mnamtaka m-tundu Lissu pyuupyuu au Kadi flukoni Pesa mkononi au mnataka mmwekee "connection joint"? Jitahidi ila naomba msimbaini maana mna nia ovu
     
  20. samurai

    samurai JF-Expert Member

    #39
    Dec 5, 2017
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 3,740
    Likes Received: 3,311
    Trophy Points: 280
    Huduma za Afya kwenye hospitali zetu nyingi ni mbovu na watu wengi hupoteza maisha kutokana na huduma mbovu.
    Upatikanaji wa ajira Tanzania umekua mdogo kifupi soko la ajira ni gumu..
    Elimu ya Tanzania ni mbovu na haikidhi viwango vya kimataifa, hata hiyo mbovu bado wanayoipata ni wachache.
    Miundombinu mibovu, bado maeneo mengi hayafikiki ikirahisi.
    Idadi ya wahitimu wa vyuo vikuu na vya kati ni ndogo.
    Idadi ya wanafunzi wanaopata mikopo ya elimu ya juu ni ndogo kulingana na mahitaji..
    Bado watanzania walio wengi ni masikini kiasi cha kushindwa kupata elimu bora, lishe bora, malazi bora nk.
    Idadi kubwa ya Watanzania bado wanaishi kwenye nyumba duni.
    Idadi kubwa ya watanzania bado wanatumia vyoo hatari kwa afya zao.
    Bado vifo vya wamama wajawazito na watoto ni vingi kuliko maelezo.
    Umeme bado ni tatizo kubwa Tanzania na hautoshelezi mahitaji na miundombinu yake ni mibovu.
    Bado Tanzania inahesabika kama moja ya nchi masikini kabisa duniani.
    Bado asilimia kubwa ya watanzania wanatumia maji yasiyo safi na salama na wengine wanashare maji na ng'ombe.
    Bado Tatizo la soko kwa wakulima linasumbua Tanzania tokea uhuru.
    Bado wanafunzi wanatembea kilomita nyingi kufika shule..
    Bado mimba za utotoni ni shida na jamii nyingi bado ni Primitive.
    Bado jamii kubwa ya kitanzania ni Primitive na haijaelimika na haijui dunia inaendaji.
    Bado Mpaka leo hii Serikali ianshindwa kuongeza ufanisi wa bandari na njia nyingine za kiuchumi.
    Bado wimbi la magonjwa kutokana na mazingira duni na hovyo, kipindupindu,uti wa mgongo linasumbua tanzania.
    Malaria bado ni tatizo kubwa linaloua watu wengi kila siku Tanzania na tumekosa ufumbuzi.
    Bado mahakama zetu zimejaa watu wenye kesi mbalimbali ambazo hukuma zinachelewa na msongamano mkubwa.
    Bado sheria inatatiza na watu wengi wanakosa msaada wa kisheria.

    MATATIZO NI MENGI KIASI CHA KUTOTOSHA HAPA JF, SASA NI VYEMA KWA WINGI WETU TUKAISHINIKIZA SERIKALI IKATATUA KWANZA MATATIZO LUKUKI YANAYOTUSUMBUA KULIKO KUTUMIA MUDA WETU MWINGI KUPAMBANA NA CHADEMA AMBAO WAMEJIKITA KUIKOSOA SERIKALI ILI ITATUE MATATIZO YA WANANCHI AMBAYO YAPO MEEENGI KAMA NILIVYOORODHESHA HAPO JUU...

    MATATIZO YAKIISHA NA WATANZANIA WAKAISHI MAISHA BORA KABISA NA KILA KITU KIKAWA KINAKWENDA VIZURI AUTOMATICALLY CHADEMA HAITAKUWEPO..

    AMELAANIWA ANAYEPOTEZA MUDA WAKE KUITETEA SERIKALI WAKATI MATATIZO TANZANIA NI MENGI NA CHANZO CHAKE NI SERIKALI KUSHINDWA KUTIMIZA MAJUKUMU YAKE..
     
  21. B

    Bazilio JF-Expert Member

    #40
    Dec 5, 2017
    Joined: Apr 1, 2017
    Messages: 632
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 80
    Sumaye maana alishakuwa waziri mkuu kwa miaka 10
     
Loading...