Nani anafaa kupeperusha bendera ya CHADEMA 2020 kwenye kinyang'anyiro cha Urais?


P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
17,572
Likes
28,005
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
17,572 28,005 280
Freeman Mbowe hana sifa ya kuwa mgombea wa kiti cha urais kwani katiba ya nchi inataka mgombea wa urais awe mhitimu wa angalao degree ya kwanza (Bachelor degree) kutoka chuo kikuu kinachotambuliwa na tume ya ithibati ya taifa. Kwa nafasi ya ubunge hapo ana qualify kwani katiba inataka mgombea ubunge awe tu na elimu ya KK (kusoma na kuandika). Kwa kiti cha udiwani ni raia ye yote yule hata kama hana KK.
Si kweli!

Sifa ya Shahada kwa Mgombea Urais ni Kanuni ya Chama cha Mapinduzi sio Katiba ya Jamhuri
 
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,124
Likes
326
Points
180
BILLY ISISWE

BILLY ISISWE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,124 326 180
Freeman Mbowe hataki kugombea Urais kwa kuwa atapoteza Mgodi wake wa Kiongozi wa Upinzani Bungen
Awezi. Hana elimu ya chuo kikuu.
 
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
3,296
Likes
2,006
Points
280
1000 digits

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
3,296 2,006 280
Chadema ina watu wengi Makini.

Sumaye ni Bora zaidi
Nyarandu
Heche
Makongoro Mahanga.
Meya Kalisti.
Lisu.
Juma Mwalimu.
Prof. Safari
Nyarandu.

Hata watakao toka CCM kwa imani ya kujenga Demokrasia watafaa mana ni watanzania wenzetu.

Vyama vyote ni sawa Hata Zito Kabwe akirudi Chadema itapendeza zaidi.

Ila cha msingi kabisa ni Katiba ya Warioba ije kabla ya huo uchaguzi.
Ili tuwe na uchaguzi wa kupiga kura kwa wagombea wa uongozi sio vita ya madaraka!

Bila Katiba ya warioba uchaguzi wa 2020 itakua ni vita ya madaraka sio uchaguzi.
Mana wenye madaraka hawataki kusikia suala la kushindwa kwenye majimbo.

Sijui woga ni wa nini wakati hata ikija tume huru bado rais aliyepo atashinda japo hata kama ni kwa kura chache lakini atashinda kwa hali ya upinzani ilivyo na imani kubwa ya wananchi kwake.

Kwa hiyo ni bora pawe na tume huru ili uchaguzi ufanyike kwa haki na huru na wenye ushawishi na sera nzuri wanyakue viti vingi vya ubunge na udiwani.

Ingekua ni bora kabisa Wapinzani wakamsimaisha mgombea mmoja kwa ajili ya kupata viti vingi vya udiwani na ubunge.
Suala la kushinda urais halina tija sana.
Tukiwa na katiba ya Warioba suala la urais sio la muhimu sana kwa wapinzani na watanzania bali suala la muhimu ni utawala bora wenye kuwapa wananchi nguvu ya kushiriki katika ujenzi wa maisha yao na taifa kwa ujumla wakati huo huo haki za kila mtu zikilindwa kikatiba.

Wapizani Suala la Urais lisiwape kiwewe.
Tunaye Rais wa Awamu ya Tano.
Na awamu ya Tano inaishia 2025. Tusipoteze muda kuwaza urais wa 2020.
Wakati huo anaweza akawekwa hata Prof. Safari. Akaleta ushindani lakini kwa lengo la kukamata halmashauri Nyingi zaidi na kuwa na mameya wengi zaidi wa ulinzani.
Ikiwezekana miji yote ichukuliwe na mameya wa upinzani.

Mbowe angalia mbali zaidi ushindi ikulu sio mahali pa kukimbilia bila mipango ya kidola.
CCM ina wazee wengi ndani ya vyombo vyote na mihimili yote.
Subiri wapungue kiasili mpaka watajikuta wamebaki vijana wasioijua CCM. Hapo Ikulu itakua inamkaribisha yeyeyote.

2020 wapinzani Anzieni chini kushika madaraka kuanzia kwenye mitaa.
Mizizi ikikatwa mti hunyauka wenyewe kuliko kukata matawi.
 
B

Boniphace Kichonge

Verified User
Joined
Jul 31, 2017
Messages
1,094
Likes
1,339
Points
280
B

Boniphace Kichonge

Verified User
Joined Jul 31, 2017
1,094 1,339 280
Chadema ina watu wengi Makini.

Sumaye ni Bora zaidi
Nyarandu
Heche
Makongoro Mahanga.
Meya Kalisti.
Lisu.
Juma Mwalimu.
Prof. Safari
Nyarandu.

Hata watakao toka CCM kwa imani ya kujenga Demokrasia watafaa mana ni watanzania wenzetu.

Vyama vyote ni sawa Hata Zito Kabwe akirudi Chadema itapendeza zaidi.

Ila cha msingi kabisa ni Katiba ya Warioba ije kabla ya huo uchaguzi.
Ili tuwe na uchaguzi wa kupiga kura kwa wagombea wa uongozi sio vita ya madaraka!

Bila Katiba ya warioba uchaguzi wa 2020 itakua ni vita ya madaraka sio uchaguzi.
Mana wenye madaraka hawataki kusikia suala la kushindwa kwenye majimbo.

Sijui woga ni wa nini wakati hata ikija tume huru bado rais aliyepo atashinda japo hata kama ni kwa kura chache lakini atashinda kwa hali ya upinzani ilivyo na imani kubwa ya wananchi kwake.

Kwa hiyo ni bora pawe na tume huru ili uchaguzi ufanyike kwa haki na huru na wenye ushawishi na sera nzuri wanyakue viti vingi vya ubunge na udiwani.

Ingekua ni bora kabisa Wapinzani wakamsimaisha mgombea mmoja kwa ajili ya kupata viti vingi vya udiwani na ubunge.
Suala la kushinda urais halina tija sana.
Tukiwa na katiba ya Warioba suala la urais sio la muhimu sana kwa wapinzani na watanzania bali suala la muhimu ni utawala bora wenye kuwapa wananchi nguvu ya kushiriki katika ujenzi wa maisha yao na taifa kwa ujumla wakati huo huo haki za kila mtu zikilindwa kikatiba.

Wapizani Suala la Urais lisiwape kiwewe.
Tunaye Rais wa Awamu ya Tano.
Na awamu ya Tano inaishia 2025. Tusipoteze muda kuwaza urais wa 2020.
Wakati huo anaweza akawekwa hata Prof. Safari. Akaleta ushindani lakini kwa lengo la kukamata halmashauri Nyingi zaidi na kuwa na mameya wengi zaidi wa ulinzani.
Ikiwezekana miji yote ichukuliwe na mameya wa upinzani.

Mbowe angalia mbali zaidi ushindi ikulu sio mahali pa kukimbilia bila mipango ya kidola.
CCM ina wazee wengi ndani ya vyombo vyote na mihimili yote.
Subiri wapungue kiasili mpaka watajikuta wamebaki vijana wasioijua CCM. Hapo Ikulu itakua inamkaribisha yeyeyote.

2020 wapinzani Anzieni chini kushika madaraka kuanzia kwenye mitaa.
Mizizi ikikatwa mti hunyauka wenyewe kuliko kukata matawi.
Lissu Alikuwa na Sifa na Uwezo wa kugombea
 
K

Kennedy kidenda

Member
Joined
Oct 28, 2017
Messages
14
Likes
12
Points
5
K

Kennedy kidenda

Member
Joined Oct 28, 2017
14 12 5
Bado atujapata mtu anaye sitaili kukalia hicho kiti au tusubili
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
3,223
Likes
2,638
Points
280
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
3,223 2,638 280
Tundu Lissu
 
M

Makuti Malubu

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2017
Messages
340
Likes
179
Points
60
M

Makuti Malubu

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2017
340 179 60
Pray 4 TL
 
kasulamkombe

kasulamkombe

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
2,263
Likes
2,399
Points
280
kasulamkombe

kasulamkombe

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
2,263 2,399 280
KWANI BADO KITAKUWEPO
 
Mkwaju Ngedere

Mkwaju Ngedere

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
1,054
Likes
857
Points
280
Mkwaju Ngedere

Mkwaju Ngedere

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2016
1,054 857 280
Wale waliomfanyia MAZISHI YA HESHIMA BOBI aka MH.MBWA, mmoja wao anafaa kupeperusha bendera !!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,405
Members 462,704
Posts 28,511,052