Nani aliipa Tanga hadhi ya kuwa jiji?

Nani aliipa Tanga hadhi ya kuwa jiji?

Zee la madawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2022
Posts
1,885
Reaction score
4,458
Hivi nani aliipa hadhi Tanga kuwa jiji? Hivi nikuulize Kati ya Tanga na kahama wapi kuna mishemkshe? Jibu ni kahama Sasa Kwanini mpaka Leo kahama imebakia kuwa wilaya? Kiukweli sijaona mkoa au jiji la hovyo kama Tanga aisee

Huu mkoa msambaa kidogo ndio anauamsha ila makabila mengine yaliobakia ni hovyo kabisa. Huu mkoa ni wa kishamba kiukweli aisee na yoyote ambaye aliniselect kuja kufanya kazi huku alaaniwe kabisa

Hili jiji la hovyo kabisa yaani mambo wanayojua wao ni kudanga, baikoko na kijamvi tu na wizi Nazi tu, upuuzi kabisa Huu mkoa,jiji la hovyo kabisa, wavivu kama haijawai kuwaona wewe Njoo Tanga, mashoga kama haijawai kuwaona Njoo Tanga, mateja kama haujawai kuwaona Njoo Tanga, washirikina kama haujawai kuwaona Njoo Tanga aisee

Halafu wanasema wanajua kupika ni uongo mtupu uliodhahili kabisa.

Pia Soma
- Hivi kwanini Tanga hainyang'anywi hadhi ya kuwa Jiji? Ni sehemu ya ajabu sana
 
Ukiwa na pesa huwezi kuilalamikia Tanga. Kwanza ni jiji ambalo gharama za maisha zipo chini tofauti na mikoa mingi hapa Tanzania.

Gharama za makazi, chakula, maji n.k zipo chini mno. Na ukiwe na pesa ni sehemu ya kuinjoi kwa kweli.

Mbarikiwe mabinti wa kitanga.
 
Tanga ilitakiwa iwe level za dar sema mentality za wakaz wa huko baada ya kusifiwa mapenzi wakaota mapembe kaz hawataki

Tanga iko overrated sana na dada zao wengi hawana makalio ,ila mzigo wote wakabebeshwa akina manka😂😂😂
 
tanga ilitakiwa iwe level za dar sema mentality za wakaz wa huko baada ya kusifiwa mapenzi wakaota mapembe kaz hawataki
tanga iko overrated sana na dada zao wengi hawana makalio ,ila mzigo wote wakabebeshwa akina manka😂😂😂
Tanga ni moja ya sehemu zilizokuwa na idadi kubwa sana ya watu baada ya uhuru mpaka miaka ya 90.

Sababu kubwa ya jiji hili kudorora kiuchumi ni kutokana na viwanda vingi vilivyokuwepo kwenye hili jiji kufa.

Bandari ya Tanga si kama ile iliyokuwa miaka ya 70/80 hakuna mizigo ya maana inayoshuka kama ilivyokuwa kipindi kile. Kufa kwa Reli ya Tanga-Moshi pia imechangia kufa kwa harakati za kiuchumi katika hili jiji.

Hali iliyopelekea wenyeji wengi wa jiji la Tanga kukimbilia mikoa kama ya Dar-es-salaam, Arusha n.k
 
tanga ilitakiwa iwe level za dar
tumblr_p06tgeVRMy1qa3emao4_400.gif
 
Uko sahihi kabisa, am from Musoma kwa sasa niko hapa tanga mjini. Useless people tena hawa wadigo wanawaabudu waaarabu sana.yani wapo wapo tu. Mashoga wako wengi sana hapa mjini
 
Tanga Dunia hoteli...

Kwanjeka naja...

Nguvumali.

Sahare...


Tanga kunani..
 
Ukisikia sifa za Tanga utatamani kufika ukajionee huo uzuri unaosemwa lakini ukishafika tuu utabaki kujiuliza watu hua wanausifia nini hasa
 
Unachokitafuta utakipata,,,Tanga rahaaaa halaaa
 
Na aliyeipa Mbeya hadhi ya kuitwa Jiji anastahili mikonzi kwanza
 
Hivi nani aliipa hadhi Tanga kuwa jiji? Hivi nikuulize Kati ya Tanga na kahama wapi kuna mishemkshe? Jibu ni kahama Sasa Kwanini mpaka Leo kahama imebakia kuwa wilaya? Kiukweli sijaona mkoa au jiji la hovyo kama Tanga aisee

Huu mkoa msambaa kidogo ndio anauamsha ila makabila mengine yaliobakia ni hovyo kabisa. Huu mkoa ni wa kishamba kiukweli aisee na yoyote ambaye aliniselect kuja kufanya kazi huku alaaniwe kabisa

Hili jiji la hovyo kabisa yaani mambo wanayojua wao ni kudanga, baikoko na kijamvi tu na wizi Nazi tu, upuuzi kabisa Huu mkoa,jiji la hovyo kabisa, wavivu kama haijawai kuwaona wewe Njoo Tanga, mashoga kama haijawai kuwaona Njoo Tanga, mateja kama haujawai kuwaona Njoo Tanga, washirikina kama haujawai kuwaona Njoo Tanga aisee

Halafu wanasema wanajua kupika ni uongo mtupu uliodhahili kabisa.

Pia Soma
- Hivi kwanini Tanga hainyang'anywi hadhi ya kuwa Jiji? Ni sehemu ya ajabu sana
Punguza hasira na mihemko,vigezo vya kua jjiji unavijua? Katika halmashauri za mikoani kìmapato Tanga inazidiwa na Mwanzà jjiji ,arusha na dodoma tu sasa ivi Tanga iko around bil 16 sasa hadhi ya jiji ulitaka wapewe wasio na mapato ya kutosha?
 
Tanga bado tena bado saaana mji UMEZUBAAA halafu, halafu ni kama jamii ya Tanga haina ubunifu... Tanga haitabasilishwa na wanatanga kabisa ni lazima kuwe na tofauti itakayo tokea nje tanga ya leo... Hiana tofauti ya miaka kumi iliyopita hata kumi ijayo itakuwa hivyo hivyo
 
Endelea kukaa huko huko kahama, tuachie jiji letu la kistaarabu.
Kwanza kumbuka TANGA ndio mji pekee Tanzania ambao umepimwa ramani. Kila kiwanja Ni rasmi, maji yanafika kila nyumba, umeme pia crime rate is very low.
 
Back
Top Bottom