Bauntu asukile
JF-Expert Member
- Aug 17, 2020
- 324
- 447
Wewe ni tahira, kama hiyo ndio akili yako jichunguze..Uzinzi kitu kibaya huyo Motoni moja kwa moja
Wewe ni tahira, kama hiyo ndio akili yako jichunguze..Uzinzi kitu kibaya huyo Motoni moja kwa moja
Pole sanaUnadhani ukisema CPR sie laymen tunaelewa? tumia lugha nyepesi tuelewe ndugu yangu. CPR ndo mnyama gani?
Mambo kama haya inabidi watoto mashuleni wafundishwe ...angalau hata basic tuCPR ni nini? CPR ni kifupisho cha neno “Cardiopulmonary resuscitation” ikiwa na maana ya kufufua moyo na mapafu viweze kufanya kazi. Ni kitendo cha kubana kifua ili kuweza kurejesha mapigo ya moyo kwa mtu ambaye amepatwa na mshituko wa moyo.
CPR inakazi mbalimbali na inawezesha kutoa msaada wa hali ya juu kuliko inavyofikiriwa. CPR inafanya kazi zaidi ya “kuwezesha moyo kusukuma damu.” CPR ni huduma ya kwanza inayowezesha kupelekwa kwa hewa safi ya oxygen kwenye ubongo na viungo vingine muhimu hadi mgonjwa atakapopata matibabu rasimi. Je unajua kuwa 75% ya matukio yote ya mshtuko wa moyo hutokea nyumbani? CPR inampa mtu nafasi maradufu ya kumuokoa mara apatapo shambulio la mshtuko wa moyo au magonjwaa kama pump /asthma
CPR inaokoa maisha ndio maana ni muhimu kila mmoja kujifunza mbinu hii.
Mara kadhaa, kwa matukio yanayotokea nje ya hosipitali, wahathirika wa matukio ya
Yani ugonjwa mbaya sana,yaan ikikubana unaona kifo hichooooo.Maana kuvuta hewa ni kazi afu kuitoa pia unatumia nguvu,mapafu yanabanaa,na unalegea kabisaaaa unakosa nguvuduuh... kumbe pumu huwa inaua aiseeh...
R.I.P
Serikali yetu ni sikivu nazani tunakoelekea wataanza kufundisha mashuleniMambo kama haya inabidi watoto mashuleni wafundishwe ...angalau hata basic tu
Ila mpaka sasa asilimia kubwa wa watu hawajui masuala haya
Ova
Wenye pumu huwa kuna dawa zao na sindano zipo, ndugu sio wa kuwaamini sana inawezekana kuchukuliwa mtaji wa maisha 50/50 hioHabarini za majukumu
Niende moja moja kwenye mada. Jana asubuhi nilipata habari za msiba, kuna kijana mwenzetu amefariki .
Huyu kaka toka tunamfahamu hatukuwahi kumuona au kusikia anamatatizo yoyote kiafya, iko hivi juzi alishinda vizuri tu hadi kufika usiku , alikula vizuri, piga stori saana hadi tano usiku na wapangaji wenzie kisha kwenda kulala,
Kuna Dada mpenzi wake alikuwa anaish nae Mara moja moja anakuja na kuondoka ,sasa kipindi cha hivi karibun kabla umauti haujamkuta huyu Dada alikuwa nae kama miezi miwil mitatu hivi,( nimemtaja huyu kama mtu wake wa karibu marehem ambaye labda angeweza kumsaidia)
SAA tano waliingia kulala ,ilipofika mida ya saa nane marehemu alianza kukoroma saaana hadi nje kwa majiran kuna baadhi walimsikia, yule mpenz wake baada ya kuona hivo akawa anamuamsha lakini hakuamka, akatoka kuwaamsha majiran wamsaidie ,hali walivoona hawaelew waliwataarifu ndugu wakaja wakampeleka hospitality
Wanafika Hosp wanaambiwa mgonjwa alishafariki, sasa naona hata madaktar hawakuhangaika sana mana tulitaman kujua kilichomuua marehem hatukujua,
Badae tunakuja kusikia kwa ndugu kuwa marehem alisumbuliwa na pumu ndo ugonjwa wake toka akiwa mdogo kuna muda ilimsumbua sumbua
Sasa Mimi nilitaka kujua tu endapo utapatwa na mgonjwa kama huyo utamsaidiaje kwa haraka kama huduma ya kwanza kuokoa maisha yake?
Nawasilisha
Pumzika kwa amani Mario kijana mdogo mpambanaji ,msafi,mpole, tumeumia wenzio
[emoji23][emoji23][emoji23] R.I.PMpe kile kidude cha kubonyeza cha Salbutamol