Namchukia mzee wangu!

Namchukia mzee wangu!

Pumbavu sana hilo ndio jibu langu kwako. Kajenge yakwako
 
Hujielewi na tayari akili yako imeshaegemea kwa mama,huu ni ujinga wa PHD ipo siku utamkumbuka mzee wako,we endelea kufuga akili za akina mama tena mtt wa kiume ni aibu saaaana kuandika huu uharo hapaunna
Mjinga mama ako aliyekuzaa hyo ni experince
Narudia **** la mama ako acha shobo
 
Nimezaliwa katika familia ya kawaida tu iliyokidhi mahitaji ya msing mwaka 1988. Baba yangu alikuwa mwalimu ila baadaye akaacha bila kutoa sababu za msingi. Sababu yake kubwa ninapomuuliza ni "walikuwa wakinionea wivu na walikuwa wananiroga hasa mkuu wangu wa kazi".

Huwa nachukia nikisikia majibu haya na huondoka upesi kwani naweza hata kumpiga(japo naomba isije kutokea).
Mama yangu ni wale mama wa nyumbani, alikutana na huyu mzee kwenye biashara, alikuwa akiuza viazi vitamu. Ni darasa la saba.

Tangu utoto tumeishi maisha naweza kusema hatukutakiwa kuishi maisha hayo, ukizingatia mzee alikuwa mfanyakazi na from nowhere akaacha kazi.

Najiulizaga mno je, hakufikiria kuwa atakuwa na familia? Je alitoka mwanafunzi na hivyo akakimbia hasira za wanajamii?

Hatukuwahi kulala njaa, tulikuwa tunakula na niseme ukweli toka najitambua mzee alikuwa akitupenda mno kwa kidogo alichonacho, alijitahidi mno wanawe tusipate shida kwa kutupa kila tulichotaka ndani ya uwezo wake.

Alikuwa akitutoa out n.k, katika hili naweza kusema familia yetu ni zile familia za kawaida ila tuliishi maisha ya kizungu huenda kuzidi hata baadhi ya watoto wa matajiri.

Tatizo likaja kwenye nyumba tuliyoishi, ilikuwa mbovu kulinganisha na maisha tuliyoishi. Mzee sijui alikuwa kachanganyikiwa au la, nyumba ndani haina sakafu ni vumbi tu, na wakati huo bado ilikuwa ya nyasi.

Mama alikuwa akimshawishi wakarabati nyumba, alichokuwa anajibu "mtoto anayeona hapa hapamfai basi ahame" (hapo ni tayari ni mtu mzima kidogo najitambua), nilikuwa nachukia na namchukia mno kwa kaulo hizi.

Mbaya zaidi uwezo alikuwa nao kwa wakati huo kwani alikuwa mlinzi wa shirika la serikali fulani, tena wa kudumu wa kuajiriwa na serikali. Nilikuwa naona aibu mno nilipotembelewa na classmates wangu hasa wa kike(nilizidi kumchukia mzee).

Mama alikuwa akisema hutu baba yenu hanishirikishi chochote na hela zake sijui zinaishia wapi, na mzew akiulizwa kuhusu hilo alikuwa mkali mno(kwa hili chuki yangu iliendelea kukua).

Siku moja akaniambia, "mimi nimesgajitoa mhanga na maisha haya, naishi pabovu wakati wafanyakazi wenzangu wana nyumba, nataka nyie wanangu muwe mnaheshimika na mjenge ninyi hizo nyumba bora zenye sakafu kama mnavyodai".

Nilimuelewa kwa kauli hii japo kidogo. Nilimuuliza kama haoni aibu akajibu " sioni aibu ni maisha niliyochagua, kama hamtaki muhame". Nilichukia mno kwa marudio ya kauli hizi.

Sasa ni mtu mzima na nimefanikiwa kidogo ila si kama ninavyotaka, naendelea kupambana.

Mzee katika masuala ya ada alikuwa hasumbui kabisa, alikuwa analipa ada mpaka inabaki change na naidai shule, kwenye mambo ya elimu kwa kweli hakutaka masihara. Ila shida ni maendeleo home ikiwemo nyumba.

Nina kaka zangu wote alipoteza hela nyingi kuwapigania, acha dada zangu pia( japo walipuyanga na hela zilipotea). Katika hili nampongeza kwa 5%.

Simuelewi huyu mzee na namchukia niseme wazi, kwa sababu anasababisha aibu kwa familia, nakumbuka nyumba ndani vumbi yeye anataka kuweka king'amuzi, huu niliona upuuzi tu.

Mfano kuna wakati alishindwa kusave hela za maandalizi ya mimi kuingia chuo, muda umefika wenzangu wanakwenda chuo mimi naranda randa tu home kwenye kibanda kibovu chenye vumbi(shame), halafu tunaanza kuhangaika kuomba omba kwa mkuu wa wilaya na mbunge msaada mimi na yeye, tulikuwa tunatembea ofisi zote na kukumbana na dharau tu(shame).

Nikitakiwa kujiunga jkt mujibu, alininunulia vifaa vyote kama ilivyoelekezwa(nampongeza kwa 10% kwani alinunua vyenye bei na ubora mkubwa), ila kwa nini ashindwe kukarabati nyumba? Ambayo inabeba heshima za mtu?

Nimeaibika mno na inatosha, nilishindwa hata kulete demy ghetto kwa upuuzo huu huu, mazingira mabovu yapo hovyo hovyo... Niishie hapa.

Sitaki kuongea mengi naona nitakufuru na mimi sitaki kukufuru, kikubwa ni hayo tu, jamani nishaurini kwani inafika wakati hata kuonana naye sitaki.
Thread nzima sijaona popote mzee wako alipokukosea.

Aina ya maisha na nyumba anayoishi ni yake binafsi na ndiyo hayo aina ya maisha aliyojichagulia.

Jiulize hadi leo kwa umri wako huo umemfanyia nini cha maana babako?

Nafsi yako inataka nyumba ya ndoto zako, basi pambana ujenge ya kwako uishi maisha unayoyataka.

Mzaliwa wa '88 kwa sasa ni kijana wa makamo ni mtu mzima tu wa kuweza kuwa na familia yake, iweje unalalamika kama mtu ambaye bado analelewa na wazaz?

Mzee kesha timiza wajibu wake wa kukuzaa na kukulea inatosha, mwache apumzike na umboreshee maisha yake pale unapoona pana mapungufu na si kumtwisha lawama zako zisizokuwa na msingi.

Laana ya mtu saazingine huja hivi hivi kutotana na kauli na fikra mbovu juu ya wazazi wake wasio na hatia.
 
Kwa hyo ulitaka nyumba nzuri ili UTOMBEE MADEMU dah

Binafs naona mzee alitimiza majukumu yake vizur kabisa Kama ada chakula mavazi na hata malazi

Sasa n muda wa wewe kusema Asante baba kwakujenga nyumba ya ndoto yake mzee

Sent from my TECNO F1 using JamiiForums mobile app
Nasubiri kuona picha ya GHOROFA lake.....
 
Thread nzima sijaona popote mzee wako alipokukosea.

Aina ya maisha na nyumba anayoishi ni yake binafsi na ndiyo hayo aina ya maisha aliyojichagulia.

Jiulize hadi leo kwa umri wako huo umemfanyia nini cha maana babako?

Nafsi yako inataka nyumba ya ndoto zako, basi pambana ujenge ya kwako uishi maisha unayoyataka.

Mzaliwa wa '88 kwa sasa ni kijana wa makamo ni mtu mzima tu wa kuweza kuwa na familia yake, iweje unalalamika kama mtu ambaye bado analelewa na wazaz?

Mzee kesha timiza wajibu wake wa kukuzaa na kukulea inatosha, mwache apumzike na umboreshee maisha yake pale unapoona pana mapungufu na si kumtwisha lawama zako zisizokuwa na msingi.

Laana ya mtu saazingine huja hivi hivi kutotana na kauli na fikra mbovu juu ya wazazi wake wasio na hatia.
Hajakua bado....atakua akifikisha miaka 60.....🤣
 
Wewe ni mjinga,ume andika sababu za kijinga naza kitoto. 1988 unakaa Age 33 saivi wewe sitegemei uje na mawazo ya kijinga jinga. tena usirudie
 
Hata kama bado namchukia tu! Nyumba mbovu halafu ... Sitaki niendelee, nisije tukana.
Achana na mambo ya mzee wako. Kama Nyumba jenga yako, boresha nyumbani kwenu! Umeoa? Unafamilia? Siku ukianza kulipa Ada, waweza gundua baba yako alikuwa sahihi. Nahisi hizi chuki umejengewa na Mama!
 
Ukikua utajua maisha na utamsamehe mzee wako, Mm nilikaa nyumba isiyo na uzio na kupaka rangi nje for 10yrs , hela ipo nabadilisha gari kama kawaida, nyumba za wapangaji ni nzuri kuliko zangu, ila kuifanyia finishing yangu nilikuwa naona kero sana.
So kuchagua ni kupanga, na ww utapanga ujenge nyumba nzuri, au gari zuri au watoto waende shile za ada kubwa.
Na ukishachagua hakuna wa kukulaumu ktk chaguo lako
 
Mimi nikafikir unajipanga kushusha mjengo wa maana hapo kwenu ili upaheshimishe kumbe unawaza utaletaje demu kwenye kibanda alichojenga baba yako.

Kama kweli baba yako alikupa mahitaji yote ya mhimu mpaka umemaliza chuo na bado unamlaumu hukustahili kutumia ata Mia mbovu yake Bora angenywea bia Leo angekua na Cha kusimulia niseme tu baba yako kwako alipigwa mchana kweupe.
 
Mtoa mada wewe ni kenge manyoya narudia Tena wewe ni gu jinga
Narudia Tena wewe ni......
Pumbafu
mwenzako Abraham Lincoln alitokea Kwenye small Hut house 🏠
Akapambana kidume mpaka akawa Rais wa america Ndio Moja ya Marais wa marekani waliotokea Kwenye umaskini kuliko hata huo wako ila still alijivunia kwao sababu Ndio palimpa mzuqa wa kupambana

Acha kumlaumu babako konyo we!
 
Jenga nyumba yako acha kutafuta sifa au kujisikia aibu kwenye nyumba isiyo kuhusu. Ukipata utajiri na ukaona inafaa utawajengea wazazi wako nyumba bora.
 
pole mkuu...jitahidi watoto wako wasipitie unayopitia
 
Unadhani babako angewanyima ada au kula vizuri na kulipa ada angeshindwa kujenga.? Kipato kidogo aliamua awafurahishe nyie bado hamna shukrani. Mungu atakupa familia na wewe utaona kazi aliyokua anapambana nayo babako.
 
Unadhani babako angewanyima ada au kula vizuri na kulipa ada angeshindwa kujenga.? Kipato kidogo aliamua awafurahishe nyie bado hamna shukrani. Mungu atakupa familia na wewe utaona kazi aliyokua anapambana nayo babako.
Mzee una umri gani?
 
Achana na mambo ya mzee wako. Kama Nyumba jenga yako, boresha nyumbani kwenu! Umeoa? Unafamilia? Siku ukianza kulipa Ada, waweza gundua baba yako alikuwa sahihi. Nahisi hizi chuki umejengewa na Mama!
🤣🤣
 
Back
Top Bottom