Naliona Bunge kibogoyo katika awamu ya tano

Naliona Bunge kibogoyo katika awamu ya tano

Mtoa Mada ungesoma mambo uyaelerwe ndo ulete uzi sio kukurupuka
soma mipaka ya kimamlaka baina ya mihimili ya dola
Sasa wewe hata kuandika tu ni shida unaanzaje kumshauri mwenzio kusoma?
By the way, nafasi ya katibu mkuu inajazwa lini?
 
Mkuu tarifa si tunazipata, tatizo mlizoea kuona vijembe na matusi kutoka kwa wabunge hao wanaoitwa watoto.tulia nchi inafuliwa karibu inatakata mkuu.
Kwaani walichafua si ni nyie?au mnataka kuwaaminisha watz kwamba nchi iliongozwa na chama kingine sio ninyi.Na mkitaka tuwaamini basi anzeni na wale walio kuwa madarakani
 
Bunge la hovyo kuwa kutokea katika aridh ya tanzania
 
Mkuu, kwani meno ya Bunge yanatokana na Bunge kuoneshwa live?
 
Katika awamu ya NNE tulishuhudia bunge lenye meno, likiwa limebeba utetezi wa wananchi.

Tulishuhudia mijadala mbalimbali motomoto ikihusisha kashifa mbalimbali zilizopelekea kuitikisa serikali na baadhi ya Viongozi kujiuzulu.

Lakini katika awamu hii naliona bunge likiwa gizani na wananchi kutokujua nini hasa kinaendelea na silioni bunge lenye meno tena.

Naiomba serikali inayojinasibu kutumbua majipu hadharani bila kuficha ituonyeshe na bunge hadharani bila kuficha.
Tuna rais anayetaka maovu ya wengine yaanikwe lakina sii yeye hata kidogo, anaependa kusema watu kika apatapo kaupenyo lakini sii yeye kusemwa hata kidogo, mwenye kupanga mikakati ya kuficha madhaifu yake kama vile kupitia waziri wake nape kuzuia media zisionyeshe rais akijadiliwa bungeni lakini media hizo hizo ziambatane na rais kwenye tukio la kutumbua vipele anavyoviita majipu akikwepa sana majipu halisi kwani hayo ndio yaliyomwingiza ikulu kwa pesa za wizi,nccf, escrow na lugumi?.
bunge la sasa ni yatima anaejiendesha kwa kutegemea fadhila za serikali na sii tena hata kidogo chombo huru cha kuisimamia serikali. Wapinzani nao huko mjengoni wameinua mkono na kuwasaliti raia. Wanaimba wimbo mmoja na wachovu wabunge wa ccm. Jamani waTz tumrudie Mungu huenda ndie atakae tuokoa na kututetea kwani bunge tayari kwa matendo na muonekano limeshatukana kwa kuikataa jukumu la Mungu kwa wanyonge.
 
Kunekana ndio nini?. Unajua mkuu hii mishabiki ya ccm ndio ilivyo inakurupuka ile mbaya kama nanihiii wao anavyokurupuka.
 
Jaman unafki ni dhambi, hakuna aliye kamilika, serikali ikubali kukosolewa maana hii style ya recorded ni tafsiri mbya kwa magu, kunasehem udicteta unafaa, lkn kwa binge recorded!, kunyima haki ya mtz
 
separation of power naona ni somo gumu kwa mtoa mada

Mtoa Mada ungesoma mambo uyaelerwe ndo ulete uzi sio kukurupuka
soma mipaka ya kimamlaka baina ya mihimili ya dola
Mkuu heshima kwako ingawa mahaba yamekujaa, hivi ni nani aliyezuia bunge kuwa live? Halafu Mkuu bunge likishang'olewa meno kuna separation of power tena? Hebu rudi kasome Civics vizuri.
 
Back
Top Bottom