Najiuliza sana maswali haya kuhusu Mungu

Najiuliza sana maswali haya kuhusu Mungu

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Posts
25,009
Reaction score
61,260
Mosi, nashindwa kufikiri sawasawa. Mungu mwenye upendo aumbe binadamu mfano mtoto huko Sudan kwenye vita amezaliwa kwenye vita kisha katika maisha yake anakutana na janga la njaa halafu baadae anakuja kufa akiwa na malaria. Kwanini Mungu aruhusu mazingira ya namna hii?

Pili, mtu anazaliwa kwenye umaskini kisha anatenda dhambi kwa ajili ya umaskini wake. Mwisho akachomwe moto. Mungu angetuumba bila umaskini na shida kisha akatuacha tufikiri na tuenende katika mawazo yetu wenyewe ili ukifanya dhambi uwe umejitakia mwenyewe. Kama ni kweli kuwa shetani ndo chanzo cha vifo na dhambi basi atakuwa anatutengenezea mazingira ya dhambi ili tukifanya tu anatusababishia kifo tukachomwe naye moto moja kwa moja.

Tatu napenda kujua hili suala. Tunaamini kwamba hapo nyuma kabla ya ukoloni dini hazikuwepo Africa sasa ina maana wale mababu zetu waliofuata imani za miungu yao kutokana tu na tamaduni walizokuta je wenyewe watahukumiwa kivipi maana wao ndo wako wengi kuliko tulio hai sasa hivi. Kwa lugha nyepesi ni kwamba nauliza wale ambao hawakupata neema ya kusikia habari za Mungu kama sisi dini zimesema watahukumiwaje?
 
Unapojiuliza ndugu tafuta chanzo cha Taarfa kwanza,, ,, mtoto kuzaliwa katika dhiki au raha ni matokeo ya mazingira ya mahusiano ya wazazi na Mungu kwamba Mungu anaweza kulaani uzao,,,, lkn pia mwanzon tulikuwa kwenye mazingira mazuri na tulipewa jukumu la kutunza bustani ya edeni tu,,,,umaskini haukuwepo,,,hata hivi Leo kuwa tajiri au masikini mara nyingi ni uamuzi wa mtu,,wa chache sana wamefanywa kuwa masikini au matajiri,,,,,,mwisho,, hukumu ya siku ya mwisho hakuna anayejua
 
Mosi, nashindwa kufikiri sawasawa. Mungu mwenye upendo aumbe binadamu mfano mtoto huko Sudan kwenye vita amezaliwa kwenye vita kisha katika maisha yake anakutana na janga la njaa halafu baadae anakuja kufa akiwa na malaria. Kwanini Mungu aruhusu mazingira ya namna hii?

Pili, mtu anazaliwa kwenye umaskini kisha anatenda dhambi kwa ajili ya umaskini wake. Mwisho akachomwe moto. Mungu angetuumba bila umaskini na shida kisha akatuacha tufikiri na tuenende katika mawazo yetu wenyewe ili ukifanya dhambi uwe umejitakia mwenyewe. Kama ni kweli kuwa shetani ndo chanzo cha vifo na dhambi basi atakuwa anatutengenezea mazingira ya dhambi ili tukifanya tu anatusababishia kifo tukachomwe naye moto moja kwa moja.

Tatu napenda kujua hili suala. Tunaamini kwamba hapo nyuma kabla ya ukoloni dini hazikuwepo Africa sasa ina maana wale mababu zetu waliofuata imani za miungu yao kutokana tu na tamaduni walizokuta je wenyewe watahukumiwa kivipi maana wao ndo wako wengi kuliko tulio hai sasa hivi. Kwa lugha nyepesi ni kwamba nauliza wale ambao hawakupata neema ya kusikia habari za Mungu kama sisi dini zimesema watahukumiwaje?
Dini zipo ili amani iwepo, hayo mengine ya kutisha watu yaliwekwa ili watu waogope kumezana kama samaki baharini
 
Acha kabisa kufikiri zaidi ya hapo kakuumba kakupa na mpaka.wewe ni simu ya tochi huwezi kudownload
 
Hilo swala la babu zetu hata mimi huwa najiuliza kuwa ina maana wote wako motoni? Maana hawakupata wasaa wa kumjua Mungu.

Vinginevyo huwa nawaza kuwa inawezekana habari ya Mungu watu huikuza sana tofauti na uhalisia wenyewe.

Naamini Mungu yupo ila kuna upotoshaji fulani fulani kuhusu yeye
 
Boss kaa ukjua kwamba sisi tunatokana na Mugu lakin ulmwengu mzma umekaliwa na yule muovu so hayo ndo madhala ya ulmwengu kuongozwa na yule muovu


Nb; kwa msaada zaid chek hapa :- JW.Org


me mwenywe niljiulza maswal kama hayo a pengne nilfkia kwamba hakuna Mungu
 
Hilo swala la babu zetu hata mimi huwa najiuliza kuwa ina maana wote wako motoni? Maana hawakupata wasaa wa kumjua Mungu.

Vinginevyo huwa nawaza kuwa inawezekana habari ya Mungu watu huikuza sana tofauti na uhalisia wenyewe.

Naamini Mungu yupo ila kuna upotoshaji fulani fulani kuhusu yeye
Kila binadamu ameumbwa na kitu tunaita UTASHI (CONSCIOUS). Kama alitokea mtu ama yupo mtu ambaye hajawahi kuisikia habari ya Mungu mpaka kufariki huyo atahukumiwa kutokana na utashi wake. UTASHI huo humuongoza mtu kujua lipi jema na lipi baya hata bila ya kufundishwa na yeyote.
 
Unapojiuliza ndugu tafuta chanzo cha Taarfa kwanza,, ,, mtoto kuzaliwa katika dhiki au raha ni matokeo ya mazingira ya mahusiano ya wazazi na Mungu kwamba Mungu anaweza kulaani uzao,,,, lkn pia mwanzon tulikuwa kwenye mazingira mazuri na tulipewa jukumu la kutunza bustani ya edeni tu,,,,umaskini haukuwepo,,,hata hivi Leo kuwa tajiri au masikini mara nyingi ni uamuzi wa mtu,,wa chache sana wamefanywa kuwa masikini au matajiri,,,,,,mwisho,, hukumu ya siku ya mwisho hakuna anayejua
Safi
 
Hilo swala la babu zetu hata mimi huwa najiuliza kuwa ina maana wote wako motoni? Maana hawakupata wasaa wa kumjua Mungu.

Vinginevyo huwa nawaza kuwa inawezekana habari ya Mungu watu huikuza sana tofauti na uhalisia wenyewe.

Naamini Mungu yupo ila kuna upotoshaji fulani fulani kuhusu yeye
NENO LA MUNGU LINASEMA
HERI ASIYELISIKIA NENO KULIKO ALIYELISIKIA ALAFU AKALIPUUZA
 
Mosi, nashindwa kufikiri sawasawa. Mungu mwenye upendo aumbe binadamu mfano mtoto huko Sudan kwenye vita amezaliwa kwenye vita kisha katika maisha yake anakutana na janga la njaa halafu baadae anakuja kufa akiwa na malaria. Kwanini Mungu aruhusu mazingira ya namna hii?

Pili, mtu anazaliwa kwenye umaskini kisha anatenda dhambi kwa ajili ya umaskini wake. Mwisho akachomwe moto. Mungu angetuumba bila umaskini na shida kisha akatuacha tufikiri na tuenende katika mawazo yetu wenyewe ili ukifanya dhambi uwe umejitakia mwenyewe. Kama ni kweli kuwa shetani ndo chanzo cha vifo na dhambi basi atakuwa anatutengenezea mazingira ya dhambi ili tukifanya tu anatusababishia kifo tukachomwe naye moto moja kwa moja.

Tatu napenda kujua hili suala. Tunaamini kwamba hapo nyuma kabla ya ukoloni dini hazikuwepo Africa sasa ina maana wale mababu zetu waliofuata imani za miungu yao kutokana tu na tamaduni walizokuta je wenyewe watahukumiwa kivipi maana wao ndo wako wengi kuliko tulio hai sasa hivi. Kwa lugha nyepesi ni kwamba nauliza wale ambao hawakupata neema ya kusikia habari za Mungu kama sisi dini zimesema watahukumiwaje?
Umenunua gari,au kifaa chochote au machine yoyote,ina maelekezo ya matumizi yake,kunakuwa na vitabu,lakini wewe mmiliki wa hicho kifaa,hufuati maelekezo uliyopewa,ya kukitunza hicho kifaa,hukitumii kama maelekezo ya mtengenezaji anavyokuelekeza,halafu kiharibike,unamlaumu mtengenezaji.
Mungu,ameleta ,, vitabu,vinavyotupa maelekezo tuishi vipi,na tukienda kinyume na maelekezo ya hivyo vitabu vya Mungu,ndio maafa yanapotukuta
Hakuna wakati wowote wa mwanadamu,ambaye hakufikiwa na maelekezo kutoka kwa Mungu,ila mwanadamu mwenyewe,apuuze hayo maelekezo,au abadilishe maelekezo aliyopewa na Mungu,afanye anavyotaka yeye.Kwa mfano Mungu amesema katika vitabu vyake
1:Kuzini(kufanya tendo la ndoa,bila ndoa),haifai,wewe ukafanya, na ukapata maradhi,utamlaumu Mungu,wakati alishakukataza.
2:Kuendeana kinyume na maumbile Mungu ameshakataza,ukafanya ukapata madhara,utamlaumu Mungu?
3:Mungu kaamrisha,uishi na jirani yako kwa wema,unaishi kusipo kwa vizuri na jirani yako,kunatokea vita,kunakopelekea watoto kukosa matunzo,chakula na mengineo,utamlaumu Mungu?Na mengine mengi.
 
Mada nzuri.

1. Kabla ya kuleta Neno la Mungu liliondikwa kwenye Biblia Takatifu, Mungu alikuwa anawaongoza watu kupitia uvuvio wa Roho Mtakatifu.

Ndio maana ukienda katika makabila yote ambayo yalikuwa kabla ya Ukristo au Uyahudi, utakuta makabila hayo yalikuwa yanashika Amri Kumi za Mungu, na aliyezivunja aliaadhibiwa na taasisi za kimila au kitamaduni.
Amri kama
Usiue, Usizini, Usimkosee Jirani, Usiibe, Usitamani mke wa mtu, Usiseme uwongo, Usitende ubaya wowote kwa mwenzako nk.
Zilikuwepo na zilitekelezwa na kila jamii.

2. Mungu alipoumba ulimwengu, hakuumba vitu vibaya.
Vyote alivyoviumba vilikuwa vyema kwa matumizi ya Binadamu na alimwelekeza jinsi ya kuvitumia katika hali ya kujinufasha navyo.
Mungu alielekeza jinsi ya kuishi na jirani inavyopasika na jinsi ya kuishi na Mungu vizuri.
Na alionya kama binadamu ataamua kwa makusudi kuishi bila kufuata hizo kanuni atapata madhara makubwa.
Soma
Kumbukumbu La Torati 28 yote.
Mungu alikataza mengi yatakayo msababishia Mwanadamu mabaya hata kwenda kwa Waganga walozi alikataza
Soma
Kumbukumbu la Torati 18 : 9 - 13
Nk.
Kuacha kufanya mambo ambayo Mungu anaelekeza Binadamu kufanya ndio chanzo cha mabaya yote unayoyaona.

Mfano.
Aliyetengeneza gari ameelekeza sehemu ya kuweka mafuta na ya kuweka maji ili gari itembe bila tatizo. Je ukiamua kubadilisha sehemu ya mafuta ukaweka maji gari likigoma kuwaka utamlaumu aliyetengeneza ?
Au ukiamua kutofanya service muda ambao mtengenezaji amekuagiza, halafu gari likalegea breki safarini na kugonga na kuua utamlaumu mtengenezaji ?
Mungu ametuumba na ametupa uwezo wa kufanya hayo aliyotuamrisha na tunapo kaidi ndio yanatupata haya madhara tunayoona kama ni mateso kwetu na chanzo cha uovu wote.

Ujue kuwa wewe unaweza ukashika Neno la Mungu vizuri tu, lakini ikatokea Serikali au Kikundi cha watu,au mtu mmoja, ambao hawalishiki Neno la Mungu na kusababisha wewe kudhurika na uovu wao.
Haya makundi ndiyo yanayosababisha, Vita, Mauaji, Ukame, Njaa, na maovu yote katika jimii zao na kudhuru hata Watu wa Mungu pia.

Tumsifu Yesu Kristo.
 
Kila binadamu ameumbwa na kitu tunaita UTASHI (CONSCIOUS). Kama alitokea mtu ama yupo mtu ambaye hajawahi kuisikia habari ya Mungu mpaka kufariki huyo atahukumiwa kutokana na utashi wake. UTASHI huo humuongoza mtu kujua lipi jema na lipi baya hata bila ya kufundishwa na yeyote.
Vipi kuhusu watoto wadogo ambao umri wao hauwawezeshi kujua lipi ni jema na lipi ni baya?
 
Mbona serikali inasomesha watu kisha inawapa mitihani ya mchujo ili iwatoe baadhi yao kwa wengine, si ingewasomesha watu wote tu kwa usawa, wakati elimu ni kitu msingi kwa uwanadamu.
 
Unapojiuliza ndugu tafuta chanzo cha Taarfa kwanza,, ,, mtoto kuzaliwa katika dhiki au raha ni matokeo ya mazingira ya mahusiano ya wazazi na Mungu kwamba Mungu anaweza kulaani uzao,,,, lkn pia mwanzon tulikuwa kwenye mazingira mazuri na tulipewa jukumu la kutunza bustani ya edeni tu,,,,umaskini haukuwepo,,,hata hivi Leo kuwa tajiri au masikini mara nyingi ni uamuzi wa mtu,,wa chache sana wamefanywa kuwa masikini au matajiri,,,,,,mwisho,, hukumu ya siku ya mwisho hakuna anayejua
hukumu ya siku ya mwisho hakuna anayejua
"Hakuna hukumu"
 
Back
Top Bottom