Nahusishwa kutumiwa na CHADEMA shuleni

Nahusishwa kutumiwa na CHADEMA shuleni

Mkuu, huyu sidhani kama ana hofu bali anaanika ujinga wake humu. Yaani anakataa kama hatumiki na chadema huku akitaja jinsi anavyoshiriki mikutano ya chadema

Unazijua taratibu za kazi mbulura jike wewe? unajua kuwa ni haki kikatiba kuhudhuria mikutano ya kisiasa? tofautisha kutumiwa na kuamua mwenyewe kuhudhuria makongamano au mikutano ya kisiasa! ninavyojua mtumishi wa umma haruhusiwi kuwa kiongozi wa chama cha siasa au kushiriki siasa za majukwaani(kupanda jukwaani na kuhutubia) tu!, ingiwa kanuni hizi za utumishi hazifuatwi na makada wa magamba mfano mdogo,NILIPOKUWA LIKIZO MWEZI ULIOPITA HUKO NYUMBANI MAGU-MWANZA,NILIKUTA KUNA MWALIMU MMOJA ANAVUNJA KANUNI KWA KUTUMIKIA CHAMA CHAKAVU AKIWA M/KT WA VIJANA WILAYA NA PIA MWALIMU WA SHULE YA SEC KANDAWE ANAITWA JOSIAH NKOME! Kwa hiyo unaweza kubaini kuwa kanuni hizi zipo kisiasa kwa maslahi ya magamba na kutia hofu baadhi ya watu hasa wenye mlengo wa kimageuzi! PAMOJA DAIMA!
 
Mkuu ushuri wangu ni huu, achana na siasa, jikite katika taaluma yako. Fundisha historia, achaa kuchanganya siasa. Kama unapenda siasa achana na chaki nenda kwenye majukwaa ya kisiasa utafika mbali ila ukichanganya utumishi wa umma na uchadema wako ni hatari.

Kamanda hawezi kusarenda kwa vitisho vya kijinga kama vyako.

Ukombozi ni lazima uhubiriwe kila kona, maofisini/nyumba za ibada/mashuleni/vyuoni/mitaani yani kila kona maana nyie maccm mnajifanya viziwi sasa lazima msikie tu.

Alafu ujui Chadema ndio Umma yenyewe?

Kamanda songa mbele yani Neve give up.
 
  • Thanks
Reactions: MM3
Mkuu ni rahisi sana..define hiyo term "political instability, mpe mifano ya nchi zenye political instability, na hayo mabomu ya arusha kama una enough and vivid information to justfy ni political instability waeleze bila kuwa bias. Kinachonisikitisha wewe ni kada wa chadema unafundisha history kw muktadha huo huwezi kuwa objective. Wewe inaelekea hata unafundisha vijana kugoma hapo shuleni, sikuoni kama ni mtu ambae unaweza kutofautisha mahaba yako kwa chadema ukiwa darasani, na inaelekea mwanafunzi akikupinga unamuona msaliti na unampa sifuri kisa katika easy yake kaisifia serikali. Huffai kufanya kazi kwenye shule za umma nenda sombetini kafundishe harakati sio kutharibia shule na vijana wetu.

Siwezi kuwa objective katika kufundisha. Nadhani ww sio mwalimu na pengine huwezi kuzifahamu changamoto za darasani. Wakati mwingine unaweza kuulizwa swali sio katika siasa tu bali hata katika maswala mengine ya kijamii. Katika hali ya namna hii unahitajika utulivu wa hali ya juu wa akili ili kuweza kujibu baadhi ya maswali. Mwanafunzi sio tu anakuuliza The causes of political instability in Africa lakini pia anahusisha matukio yanatoendelea nchini ya kisiasa. Sasa kama anakueleza kwanini swala fulani limetokea i.e. Tanzania wewe ukaanza kutoa mifano ya Iraq, sidhani kama umeonyesha kumuelekeza mwanafunzi. Chamsingi ni kutokukiuka misingi ya taaluma yangu. Kuhusu mimi kuwa kada hakuhusiani na kazi yangu ya ualimu kama nazingatia maadili ya kazi yangu. Katiba inaniruhusu kuwa mkereketwa wa chama chchote kile bila kuvuruga taratibu tulizojiwekea kwa mujibu wa sheria
 
Napenda kukujulisha kuwa siyo wote wanaochangia humu ni kwaajili ya kukupa ushauri. Wengi watakuvuruga na kukuingiza katika mazingira ya kuonekana wewe ni kilaza. Siajabu hata yule mwalimu mwenzako aliyetaka akuingize mtegoni yupo humu na anakula 7000 yake daily. Chamsingi fata ushauri wa hao wachache wenye nia ya kukushauri. Na ikiwezekana uache hiyo kazi na kujikita kweye siasa, maana hata iweje huko kazini wameshakuchafulia file lako. Usitegemee utanufaika tena na hiyo kazi katika utawala huu.
 
Pole sana mwalimu,usife moyo.
Waambie watoto historia ya nchi yetu,Muungano wetu,Azimio la arusha,rasilimali zetu zinavyofujwa na serikali ya maccm,mafisadi a.k.a serikali ya mizigo.
NB.Rejea harakati za kupambana na ubaguzi wa rangi Soweto,Afrika Kusini

Ni kawaida sana hata watumishi wa dini wanafuatwa sana. CCM haitaki kuondoka madarakani. Jambo linalotakiwa ni kuiweka demokrasia imee na isiwe na uhusiano na chama bali na matakwa ya wannachi. Hao TISS yafaa wawepo CDM na kwenye vyama vingine ili kila hila mbaya itambulike na sio kuua vyama . Hatuwezi kujiita tuna vyama vingi na demokrasia huku tunaendelea kukumbatia mawazo mgando ya chama kimoja na wengine kuwaona wakosaji na waharibu amani kwa ajili ya mawazo yao. Ningependa leo hii itokee tume inyang'anye mali zote za CCM na kuunda vyama vipya vijipambanie kwa sera sio historia..
 
Kamanda usiogope songa mbele wasaidie na waalimu wengine waliojaa umaskini na madeni taasisi za fedha wajue kuwa CCM haiwafai!! Hadi leo maisha yao ni mabovu hakuna mshahara, likizo na hata nyumba za waalim kwa wale wanaofundisha mikoa ya mbali na kwao.
 
Napenda kukujulisha kuwa siyo wote wanaochangia humu ni kwaajili ya kukupa ushauri. Wengi watakuvuruga na kukuingiza katika mazingira ya kuonekana wewe ni kilaza. Siajabu hata yule mwalimu mwenzako aliyetaka akuingize mtegoni yupo humu na anakula 7000 yake daily. Chamsingi fata ushauri wa hao wachache wenye nia ya kukushauri. Na ikiwezekana uache hiyo kazi na kujikita kweye siasa, maana hata iweje huko kazini wameshakuchafulia file lako. Usitegemee utanufaika tena na hiyo kazi katika utawala huu.

Nashukuru kiongozi, nipo makini na hilo
 
Pole sana usivunjike moyo ,hiyo ndio gharama ya kuwa mkweli.Ukikata tamaa wabaya watashangilia ,cha msingi songa mbele ndugu yangu.
 
Mkuu ushuri wangu ni huu, achana na siasa, jikite katika taaluma yako. Fundisha historia, achaa kuchanganya siasa. Kama unapenda siasa achana na chaki nenda kwenye majukwaa ya kisiasa utafika mbali ila ukichanganya utumishi wa umma na uchadema wako ni hatari.

Ushauri wa kijinga kabisa kuwahi kutolewa hapa duniani! acha kupandikiza uoga usio na msingi kwa faida ya muda mfupi kisiasa.Napenda kumshauri mkuu afanye kazi yake kwa mujibu wa taratibu za kazi,na asishiriki siasa za moja kwa moja i mean kupanda majukwaani tu! ni haki yake kikatiba kuwa mwanachama wa kawaida wa chama cha siasa ikiwemo cdm,kupiga kura n.k! Kwa muda mrefu maccm wamekuwa wakizitumia vibaya taratibu na kanuni za utumishi wa umma vibaya na kwa maslahi yao kisiasa! VITA YA HAKI NI NGUMU LAKINI KWA PAMOJA TUTASHINDA!
 
Hivi mbona kila kitu mnasingizia tiss acheni ujinga!
 
Mkuu ushuri wangu ni huu, achana na siasa, jikite katika taaluma yako. Fundisha historia, achaa kuchanganya siasa. Kama unapenda siasa achana na chaki nenda kwenye majukwaa ya kisiasa utafika mbali ila ukichanganya utumishi wa umma na uchadema wako ni hatari.

Acha siasa za kijima.Utamwambiaje aache siasa kisha ajikite kwenye Taaluma wakati unajua unajua ndani ya taaluma ya kufundisha kuna somo la Elimu ya Uraia.Hata Mwalimu nyerere alianza Siasa akiwa anafundisha hadi alipoamua kuingia kabisa.Achana na mawazo hayo ya kijima
MM3,Nakupongeza kwa msimamo thabiti.Tuko pamoja sana,wapo wengi wanaonyanyaswakama wewe.Tutashinda vita hii
 
Last edited by a moderator:
Si ya kupuuza makamanda maana hawa wahuni wa ccm wana ogopa hata sisimizi akitangaza nia ya kugombea hata m/kiti wa kitongoji sembuse diwani au ubunge.
 
Siwezi kuwa objective katika kufundisha. Nadhani ww sio mwalimu na pengine huwezi kuzifahamu changamoto za darasani. Wakati mwingine unaweza kuulizwa swali sio katika siasa tu bali hata katika maswala mengine ya kijamii. Katika hali ya namna hii unahitajika utulivu wa hali ya juu wa akili ili kuweza kujibu baadhi ya maswali. Mwanafunzi sio tu anakuuliza The causes of political instability in Africa lakini pia anahusisha matukio yanatoendelea nchini ya kisiasa. Sasa kama anakueleza kwanini swala fulani limetokea i.e. Tanzania wewe ukaanza kutoa mifano ya Iraq, sidhani kama umeonyesha kumuelekeza mwanafunzi. Chamsingi ni kutokukiuka misingi ya taaluma yangu. Kuhusu mimi kuwa kada hakuhusiani na kazi yangu ya ualimu kama nazingatia maadili ya kazi yangu. Katiba inaniruhusu kuwa mkereketwa wa chama chchote kile bila kuvuruga taratibu tulizojiwekea kwa mujibu wa sheria

Wewe umesomea wap uwalimu?? Mwalimu kazi yke ni kuelekeza tuu sio kutoa majibu wanapouliza maswali. Jikite kwenye kuwaelekeza namna bora ya kufikiri, namna boraa ya kupata majibu, na namna bora ya kujibu maswali. Huu ujinga wako w kwenda kueneza chama shuleni, nitakufuatilia na nikigundua ni shule gani utang'oka.
 
ha ha ha unauza sura kina babu wakuone?

Nimeshatolea ufafanuzi tangu mwanzo, ningekuwa na nia ya kuuza sura ningekuja na Id yangu halisi. Nisingekuwa na sababu ya kuficha Id yangu. Ningeweka jina langu na mahala ninapofanya kazi
 
kwa hiyo aendelee kuharibu mind za watoto?? Bahati nzuri hafahamiki lakini atafahamika tu
wewe kweli ni mwalimu unaandka utumbo huu huchukiwi kwa ajili ya chama unachukiwa kwa ajili ya mienendo yako
 
Ushauri wa kijinga kabisa kuwahi kutolewa hapa duniani! acha kupandikiza uoga usio na msingi kwa faida ya muda mfupi kisiasa.Napenda kumshauri mkuu afanye kazi yake kwa mujibu wa taratibu za kazi,na asishiriki siasa za moja kwa moja i mean kupanda majukwaani tu! ni haki yake kikatiba kuwa mwanachama wa kawaida wa chama cha siasa ikiwemo cdm,kupiga kura n.k! Kwa muda mrefu maccm wamekuwa wakizitumia vibaya taratibu na kanuni za utumishi wa umma vibaya na kwa maslahi yao kisiasa! VITA YA HAKI NI NGUMU LAKINI KWA PAMOJA TUTASHINDA!

Mkuu nimetoa ushauri, kama unaona haufai sema tu bwanamkubwa nimeusikia ila siukubali. Ushauri wa kijinga ni upi?? Acha kejeli wewe kijana
 
Mambo mawili makuu yanajidhihirisha katika hii taarifa yako,moja,ama wewe ni shoga kiasi kwamba unajigongesha kwa wanaume wakishakushitukia wanakutosa,kama ulivyojigongesha kwa Kileo akakutosha,hata bila aibu unakuja kutusimulia huu ujinga wako,au mbili,wewe ni kuwadi wa watoto wa kike kwa watu mbalimbali ,sasa unatengeneza mitego ili upandishe dau kwa unaowakuwadia,na zaidi wewe jinga la kutupwa,maana huko moshi uliko tuna walimu ambao ni viongozi wa chadema na bado wanaishi kwa amani,jitu ongo kama wewe hufai hata kukopea mchuzi.NI Bahati HUJATOa JINA la SHULE,tungefatilia TUONE Kama huombi kuliwa kiboga NA walinzi wa SHULE.
 
Back
Top Bottom