Nafurahia analogy ya kuitwa kondomu

Nafurahia analogy ya kuitwa kondomu

Wandugu,
Kwa nyakati tofauti wapenzi wa chama changu kwa hasira ama makusudi tu wamekuwa wakiniita "ninatumiwa kama kondomu" nimetafakari kidogo matumizi ya kejeli hii na kuona niandike kidogo kuwaunga mkono. ingawa waandishi huandika hivyo kwa maana ya kuni tusi lakini bila kujua hujikuta wamesema mengi sana bila kukusudia.

Sina shaka kuwa wengi tunazifahamu kondomu.zinapanga uzazi, zinazuia magonjwa ya zinaa na ukimwi. ingawa ni kweli baada ya matumizi yake hutupwa na kuharibiwa.lakini kondomu kwa maisha na mazingira ya siku hizi ni kifaa chenye umuhimu mkubwa na yamkini wengi wanakitumia, na hata wale wanaokilaani hadharani yawezekana nyakati fulani faragha wanakitumia.

sasa kuwa muaminifu kwa matumizi ya analogy hii, ni kwenye muktadha wa kisiasa. naam katika hatua mbalimbali chama cha siasa, huzihitaji kondomu. ili kiweze kujamiiana na kujikinga na magonjwa mbalimbali. kwa kweli ni muhimu kuzingatia kuwa ni lazima kutumia kondomu. sasa chama cha siasa kinapoanza kudharau matumizi ya kondomu ndipo hapo hutokea Mimba zisizo tarajiwa, (ACT) AU kikapata UKIMWI hadi kuanza kutumia ARV, (UKAWA)
Japo kondomu zilikuwepo zilidharauliwa, nyingine zikatupwa bila kutumiwa, nyingine zikatupwa hovyo bila kujali mazingira. matokeo yake ni chama kuugulia magonjwa ya zinaa.

na kwa sababu hiyo kinaanza kunyanyapaliwa na watu. na kwa kuwa kinga zake ni dhaifu, magonjwa nyemelezi yamekuwa mengi.

sasa kwa kuzingatia hayo hapo juu, kondomu ni kifaa kizuri au kibaya? na mwenye akili timamu aweza kuacha kutumia kondomu wakati akiendekeza ngono?; wenye akili na waelewe

umeeleweka kumbe wewe ni kifaa cha kufanyia ngono na hawa malaya wa siasa,hebu twambie,baada ya kutumiwa na zitto pamoja na mwigulu unatumika wapi na nani kwa sasa?
 
Mtu anapokiri hadharani kuwa yeye ni kifaa, inabidi tujiulize kama akili zake zipo sawa sawa...
 
Tetete...condomu ya Nchemba!!

Dogo fanya shuguli nyingine, hii mambo inakudhalilisha. Una mke na watoto? Kama ndio, unawadhalilisha pia kwa ku-justify
unyama wako kwa stupid analogy.
Anyway, wewe ni mtumba wa condomu so far.
 
Unajaribu kujitetea kondom ni kondom tu haijalishi imetumiwa na nani,
na ikishatumika mahala pake ni jalalani na kuteketezwa.
 
Wandugu,
Kwa nyakati tofauti wapenzi wa chama changu kwa hasira ama makusudi tu wamekuwa wakiniita "ninatumiwa kama kondomu" nimetafakari kidogo matumizi ya kejeli hii na kuona niandike kidogo kuwaunga mkono. ingawa waandishi huandika hivyo kwa maana ya kuni tusi lakini bila kujua hujikuta wamesema mengi sana bila kukusudia.

Sina shaka kuwa wengi tunazifahamu kondomu.zinapanga uzazi, zinazuia magonjwa ya zinaa na ukimwi. ingawa ni kweli baada ya matumizi yake hutupwa na kuharibiwa.lakini kondomu kwa maisha na mazingira ya siku hizi ni kifaa chenye umuhimu mkubwa na yamkini wengi wanakitumia, na hata wale wanaokilaani hadharani yawezekana nyakati fulani faragha wanakitumia.

sasa kuwa muaminifu kwa matumizi ya analogy hii, ni kwenye muktadha wa kisiasa. naam katika hatua mbalimbali chama cha siasa, huzihitaji kondomu. ili kiweze kujamiiana na kujikinga na magonjwa mbalimbali. kwa kweli ni muhimu kuzingatia kuwa ni lazima kutumia kondomu. sasa chama cha siasa kinapoanza kudharau matumizi ya kondomu ndipo hapo hutokea Mimba zisizo tarajiwa, (ACT) AU kikapata UKIMWI hadi kuanza kutumia ARV, (UKAWA)
Japo kondomu zilikuwepo zilidharauliwa, nyingine zikatupwa bila kutumiwa, nyingine zikatupwa hovyo bila kujali mazingira. matokeo yake ni chama kuugulia magonjwa ya zinaa.

na kwa sababu hiyo kinaanza kunyanyapaliwa na watu. na kwa kuwa kinga zake ni dhaifu, magonjwa nyemelezi yamekuwa mengi.

sasa kwa kuzingatia hayo hapo juu, kondomu ni kifaa kizuri au kibaya? na mwenye akili timamu aweza kuacha kutumia kondomu wakati akiendekeza ngono?; wenye akili na waelewe


mkulu ni kweli, kwa mwenye akili lazima anatambua umuhimu wa kondom. mimi pia ni mmoja wapo wa wanao tambua umuhi wa hiyo zana, hasa inapo tumika kama kinga dhidi ya magonjwa ya zinaa, kondomu ikitumika vizuri ino uwezo wa kumlinda mtumiaji kwa zaidi ya % 90! kwa mujibu wa wataalamu wa afya. Inashauriwa kuwa mnapo amua kuitumia na tendo likamalizika aliye ingiliwa anatakiwa amvue aliye mwingilia hii ni kwa ajili ya kuepuka cross infection hii inaonesha pia kuwa condom ikisha tumiwa hugeuka na kuwa hatari
200px-Kondom.jpg
kwani inakuwa imebeba maambukizi na inaweza pia kumuambukiza yeyote yule atakaye gusana nayo!. kondomu iliyo tumiwa tunahimizwa kuichoma kabisa kutokana na uhatari wake si kwa binadamu tu bali hata kwa mazingira kwani kondom ni taka ngumu hivyo si rafiki wa mazingira!
220px-Used_condom.jpg
Kwakweli kama wanakufananisha na kondomu inayo subili kutumika au iliyopo katika matumizi kwa wakati huo basi watakuwa hawajui umuhimu wa hiyo zana na watakuwa wazembe, lakini pia kama wanakufananisha na kondomu iliyo tumika, kimsingi wanakuona wewe ni wa hatari kiasi cha kuondoa afya zao njema na kwa mazingira pia wewe ni hatari!. (picha ni kwa hisani ya condom wikipedia)
 
mkulu ni kweli, kwa mwenye akili lazima anatambua umuhimu wa kondom. mimi pia ni mmoja wapo wa wanao tambua umuhi wa hiyo zana, hasa inapo tumika kama kinga dhidi ya magonjwa ya zinaa, kondomu ikitumika vizuri ino uwezo wa kumlinda mtumiaji napo amua kuitumia na tendo likamalizika aliye ingiliwa anatakiwa amvue aliye mwingilia hii ni kwa ajili ya kuepuka cross infection hii inaonesha pia kuwa condom ikisha tumiwa hugeuka na kuwa hatari
200px-Kondom.jpg
kwani inakuwa imebeba maambukizi na inaweza pia kumuambukiza yeyote yule atakaye gusana nayo!. kondomu iliyo tumiwa tunahimizwa kuichoma kabisa kutokana na uhatari wake si kwa binadamu tu bali hata kwa mazingira kwani kondom ni taka ngumu hivyo si rafiki wa mazingira!
220px-Used_condom.jpg
Kwakweli kama wanakufananisha na kondomu inayo subili kutumika au iliyopo katika matumizi kwa wakati huo basi watakuwa hawajui umuhimu wa hiyo zana na watakuwa wazembe, lakini pia kama wanakufananisha na kondomu iliyo tumika, kimsingi wanakuona wewe ni wa hatari kiasi cha kuondoa afya zao njema na kwa mazingira pia wewe ni hatari!. (picha ni kwa hisani ya condom wikipedia)

Mkuu naweza, hakika umeweza. Kwanza kufanya uchambuzi wa kisomi kuhusu kondomu,matumizi yake,na umuhimu wake kabla,wakati na baada ya matumizi. Na hasa namna ulivyoweza kucapture context ya mada husika.
Sasa kwa ajili ya kuendeleza mjadala huu, tuseme hali ya kondomu yetu ni baada ya kutumika. Kwa kuwa tunao uhakika kuwa chama cha ufipa ndo kimeitumia kondomu hii, maswali sasa yawe ni namna gani wanaiteketeza.
Mfano, inaweza hatimaye kuwa discarded? Na dalili hizo zinaonekana. Kwa kuwa kondomu haitumiki mara 2 ni wazi hii haitakuwa ya kwanza kufanyika hivyo.
 
All in all mtumiaji so far yuko salama au ameitumia vibaya na ameathirika. Naona kaathirika ndio maana anatumia ARV (UKAWA). Kwa hiyo uhai wake uko shakani kwani hawezi kudumu kwa muda mrefu sana kama yule ambaye ni mwaminifu na hakuhitaji kutumia kondomu. Lakini sasa kondomu kama kondomu haina uwezo wa kujitambua sasa wewe unayejitambua na unakubali kutumika wakati unajua uzuiaji wako si 100% huoni kuwa unaangamiza taifa?
 
Laana uliyo-nayo ludovick ni sawa na ile ya yuda iskariote, na ndiyo inayo msumbua kichwani mwako sasa

ludovick kwa position uliyo kuwa nayo ndani ya chama tunajua unajua mengi tuu ambayo leo ukiamua kuyaweka hadhari unafikiri 'patachimbika' na ndiyo maana unakuja na visimulizi vya 'condom' hata hivyo hatutishiki kama wewe unavyo fikiria

Hatuja kufukuza kwenye chama ila sasa unajifukuzisha mwenyewe, tunakutakia maisha mema uko ulipo amua kwenda,

Ila huko uendako kajifunze kuishi kama 'mwanaume' usikubali tena kutumiwa tumiwa maishani mwako kama condom
 
nilikuwa sijui kama huyu dogo yupo vizuri hivi upstairs.
na nimepata jibu kwa nini kafukuzwa kule chadema. kule watu wenye akili zao hawatakiwi. inayotakiwa kule ni misukule tu kama akina mungi, nicholas, saa9, na mitaahira mingine kibao. weerevu kama akina Zitto, Dr. Kitila, Mwigamba na wengineo humo hawatakiwi.

ONYO - CHADEMA AIHUJUMIKI ! kama UMECHUKUA HELA YA WATU RUDISHA ! VINGINEVYO UTAADHIRIKA VIBAYA SANA ! CC - KISANDU .
 
Una lia lia tu apa eti condom,condom yenyewe LADY PEPETA!
 
Umwa magonjwa yote ila sio kaswende ya akili ni gonjwa baya na bovu
 
Una lia lia tu apa eti condom,condom yenyewe LADY PEPETA!
 
Wandugu,
Kwa nyakati tofauti wapenzi wa chama changu kwa hasira ama makusudi tu wamekuwa wakiniita "ninatumiwa kama kondomu" nimetafakari kidogo matumizi ya kejeli hii na kuona niandike kidogo kuwaunga mkono. ingawa waandishi huandika hivyo kwa maana ya kuni tusi lakini bila kujua hujikuta wamesema mengi sana bila kukusudia.

Sina shaka kuwa wengi tunazifahamu kondomu.zinapanga uzazi, zinazuia magonjwa ya zinaa na ukimwi. ingawa ni kweli baada ya matumizi yake hutupwa na kuharibiwa.lakini kondomu kwa maisha na mazingira ya siku hizi ni kifaa chenye umuhimu mkubwa na yamkini wengi wanakitumia, na hata wale wanaokilaani hadharani yawezekana nyakati fulani faragha wanakitumia.

sasa kuwa muaminifu kwa matumizi ya analogy hii, ni kwenye muktadha wa kisiasa. naam katika hatua mbalimbali chama cha siasa, huzihitaji kondomu. ili kiweze kujamiiana na kujikinga na magonjwa mbalimbali. kwa kweli ni muhimu kuzingatia kuwa ni lazima kutumia kondomu. sasa chama cha siasa kinapoanza kudharau matumizi ya kondomu ndipo hapo hutokea Mimba zisizo tarajiwa, (ACT) AU kikapata UKIMWI hadi kuanza kutumia ARV, (UKAWA)
Japo kondomu zilikuwepo zilidharauliwa, nyingine zikatupwa bila kutumiwa, nyingine zikatupwa hovyo bila kujali mazingira. matokeo yake ni chama kuugulia magonjwa ya zinaa.

na kwa sababu hiyo kinaanza kunyanyapaliwa na watu. na kwa kuwa kinga zake ni dhaifu, magonjwa nyemelezi yamekuwa mengi.

sasa kwa kuzingatia hayo hapo juu, kondomu ni kifaa kizuri au kibaya? na mwenye akili timamu aweza kuacha kutumia kondomu wakati akiendekeza ngono?; wenye akili na waelewe

Tusimulie ilikuwaje siku ulipokaribishwa kwenye familia moja kama yatima huko Morogoro ukawa unaruka ukuta kutoka nje na uliposhtukiwa ukafukuzwa, ulikuwa unaenda wapi na kwa nini ulikokuwa unaenda kwa nini wasikusitiri?
 
Wandugu,
Kwa nyakati tofauti wapenzi wa chama changu kwa hasira ama makusudi tu wamekuwa wakiniita "ninatumiwa kama kondomu" nimetafakari kidogo matumizi ya kejeli hii na kuona niandike kidogo kuwaunga mkono. ingawa waandishi huandika hivyo kwa maana ya kuni tusi lakini bila kujua hujikuta wamesema mengi sana bila kukusudia.

Sina shaka kuwa wengi tunazifahamu kondomu.zinapanga uzazi, zinazuia magonjwa ya zinaa na ukimwi. ingawa ni kweli baada ya matumizi yake hutupwa na kuharibiwa.lakini kondomu kwa maisha na mazingira ya siku hizi ni kifaa chenye umuhimu mkubwa na yamkini wengi wanakitumia, na hata wale wanaokilaani hadharani yawezekana nyakati fulani faragha wanakitumia.

sasa kuwa muaminifu kwa matumizi ya analogy hii, ni kwenye muktadha wa kisiasa. naam katika hatua mbalimbali chama cha siasa, huzihitaji kondomu. ili kiweze kujamiiana na kujikinga na magonjwa mbalimbali. kwa kweli ni muhimu kuzingatia kuwa ni lazima kutumia kondomu. sasa chama cha siasa kinapoanza kudharau matumizi ya kondomu ndipo hapo hutokea Mimba zisizo tarajiwa, (ACT) AU kikapata UKIMWI hadi kuanza kutumia ARV, (UKAWA)
Japo kondomu zilikuwepo zilidharauliwa, nyingine zikatupwa bila kutumiwa, nyingine zikatupwa hovyo bila kujali mazingira. matokeo yake ni chama kuugulia magonjwa ya zinaa.

na kwa sababu hiyo kinaanza kunyanyapaliwa na watu. na kwa kuwa kinga zake ni dhaifu, magonjwa nyemelezi yamekuwa mengi.

sasa kwa kuzingatia hayo hapo juu, kondomu ni kifaa kizuri au kibaya? na mwenye akili timamu aweza kuacha kutumia kondomu wakati akiendekeza ngono?; wenye akili na waelewe

Kwa hiyo umeamua ki kiri hadharani kuwa unatumia na CCM kama Kondom ya wao kujikinga na Maradhi mbali mbali na sasa washa kutupia kwenye Dustbin.
Wasaliti mtajitaja sana mwaka huu.
Reffer jana Deogratius Kisandu
 
Last edited by a moderator:
Tafuta kazi nyingine yakufanya kwani hujui wewe ni condom iliyotumika tayari na haiwezi kurudiwa tena. Njoo hata nikuajiri kuna kazi kwenye compuny yangu .

kuna sehemu wakitumia condom wanazifua na kuzianika tayar kwa matumizi menginee
 
Back
Top Bottom