Mwigulu achafua hewa bungeni na kuzua miguno

Mwigulu achafua hewa bungeni na kuzua miguno

Status
Not open for further replies.
Mbunge wa iramba magharibi na naibu katibu mkuu ccm mwigulu nchemba amesema kuwa mauaji ya wananchi yaliyotokea katika mikutano ya chadema morogoro,arusha,singida na iringa ni ya kukemea kwa nguvu zote na kwamba viongozi wa chadema taifa hasa mbowe na slaa wakamatwe na kufikishwa mahakamani haraka. Source; tanzania daima leo.
d

DPP Mchemba
 
Huyu bwana alifoji vyeti. Huwezi kuwa mzuri darasani ukaacha kazi ya ofisini ukaenda kufanya blabla mitaani."the word to the wise man suffices". Hoja anazotoaga anazidiwa na wasira au pinda au Lukuvi! labda analingana sana na Nape
 
Mbunge wa iramba magharibi na naibu katibu mkuu ccm mwigulu nchemba amesema kuwa mauaji ya wananchi yaliyotokea katika mikutano ya chadema morogoro,arusha,singida na iringa ni ya kukemea kwa nguvu zote na kwamba viongozi wa chadema taifa hasa mbowe na slaa wakamatwe na kufikishwa mahakamani haraka. Source; tanzania daima leo.

Hakusema hivyo acha kupotosha! Amesema wafungwe.
 
bora waende mahakamani wakatoe ile kanda ya video ya kushonga.
 
​

MBUNGE wa Iramba Magharibi, Mwigulu Nchemba (CCM), amechafua hali ya hewa bungeni kwa kuitaka Serikali kuwachukuliwa hatua viongozi wa juu wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA). Mbunge huyo alisema mwenyekiti wa chama hicho, Freeman Mbowe pamoja na Katibu Mkuu wake, Dk. Wilbroad Slaa, wanapaswa kuchukuliwa hatua kwa madai ya kusababisha mauaji ya raia.


Mwigulu, ambaye pia ni Naibu Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Bara, alisema katika kipindi cha miaka miwili tangu nchi ilipotoka kwenye uchaguzi, viongozi hao wamekuwa wakihamasisha maandamano na kusababisha umwagaji wa damu za Watanzania.

“Mheshimiwa Naibu Spika, katika kipindi cha miaka miwili tangu nchi yetu ilipomaliza Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010, Mbowe na Dk. Slaa wamekuwa wakitoa kauli za wazi na hata kusababisha mauaji ya watu bila hatia.

“Kutokana na hali hii, sijui Serikali inafanya nini katika kuwachukulia hatua, kwani viongozi hawa wamekuwa wakitafuta umaarufu wa kisiasa kwa kuchochea chuki na mauaji dhidi ya raia.

“Kwa hali hiyo, tangu kipindi hicho hadi leo hii wanasubiri nini badala ya kwenda kuwaweka jela, kwani huko ndiko wanatakiwa kuwa,” alisema.

Mwigulu, alisema kukosekana kwa maadili kwa baadhi ya viongozi wa siasa, ambao wamekuwa wakitumia majukwaa na kuhubiri umwagaji damu ni hatari kwa taifa.

Alisema viongozi hao wamekuwa wakitumia majukwaa hayo na kusababisha vifo vya wananchi, huku akitaja vurugu zilizotokea katika mikoa ya Morogoro, Iringa, Arusha na Singida.

Akijibu swali hilo, Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Utawala Bora), George Mkuchika, alisema Serikali inafanya kazi kwa mujibu wa sheria, ikiwa ni pamoja na kukusanya ushahidi na kwamba mahakama ndicho chombo chenye uamuzi wa mwisho dhidi ya adhabu kwa raia au kiongozi yeyote wa kisiasa.

Kauli hiyo ya Mwigulu ilionekana kuchafua hali ya hewa ndani ya Bunge, ambapo Mbunge wa Nyamagana, Ezekiel Wenje (Chadema), alisimama na kuomba mwongozo wa Spika, huku akimtaka Mwigulu kuthibitisha kauli yake, vinginevyo aombe radhi.

Wenje alisema hoja ya Mwigulu imekosa mashiko na ina lengo la kuwadhalilisha viongozi wa Chadema, huku akisahau kuwa baada ya uchaguzi wa Arumeru Mashariki, aliyekuwa Mwenyetiki wa Chadema tawi la Usa River, Omari Mbwambo, aliuawa na watu anaodaiwa kuwa ni wafuasi wa CCM.

Awali katika swali la msingi, Mbunge wa Same Mashariki, Anne Kilango (CCM), alitaka kujua Serikali inachukua hatua gani kwa wanasiasa wanaokiuka maadili na kusababisha uvunjifu wa amani.

“Wanataaluma kama vile madaktari, wahandisi, wahasibu na hata wakandarasi pindi wanapokiuka maadili ya kazi zao huchukuliwa hatua kwa kufutiwa leseni zao.

“Vile vile viongozi wa kisiasa wanayo maadili yanayowaongoza, kwanini pale wanapokiuka maadili ya kazi zao hawachukuliwi hatua kama ilivyo katika makundi hayo? (taaluma),” alisema Kilango.


-Mtanzania
 
Tungekuwa na sheria kama ya china mbowe,slaa na lema tusingekuwa nao kwa sasa wamefanya maovu mengi sana.
 
Ili kulinda heshima ya chama ni wakati wa kuwasimamisha viongozi wa namna hii haraka. kilasiku anatangaza kuwa wapinzani wamemgeuza agenda kwenye vikao vyao tena anawasisitizia waache kumjadili, hapa anaonesha kuwa kumbe yeye ndio anaweweseka kuhusu chadema kila kukicha. Yaani hoja nzuri ambazo anakua na point nzito za kuzielezea ni kuhusiana na chadema tuuu! huyu dawa yake tumpangie Battle na Ester Wassira au lady jD, maana hajishtukii maneno ya mipasho kibao halafu anao hangaika nao hawana hata habari nae kabisa. Akiwa Fb chadema, Akiwa JF Chadema, Bugeni Chadema Khaaa! mpaka anachefua.
 
Mwanzo mimi nilijua slaa ni kiongozi wa maana lakini tangu achochee mgogoro wa kuchinja nambeza sana siku hizi hata akifanya nini.
 
Uncle deo utakuwa mrundi wewe! Huna maumivu yoyote na hii nchi.
Kaka fuatilia michango yangu yote utajua kama mimi mtz au la,
naishi goms dar ila nakelwa sana na siasa za kihuni zinazofanywa na slaa hivi majuzi tu alikuja goms kwenye mikutano ya mabaraza ya katiba aliyokuwa anaongea anakera kwa kweli.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom