Mwandishi Dennis Msaki ajiuzulu "Nipashe"

Mwandishi Dennis Msaki ajiuzulu "Nipashe"

Status
Not open for further replies.
Shaaban Dede na Sikinde aliimba " watoto wamekimbia nyumbani umebaki na wajukuu pia watasambaa" Mzee Mengi kabla hajaanza kuwashutumu " Mapapa" aangalie nyumbani kwake kwanza.

Panapofuka moshi chini pana moto! Talk abt kuvamia pori na kiwembe...
 
Mwandishi mahili wa gazeti la nipashe mwenye cheo cha News Editor Ndugu Dennis Msaki ameandika barua ya kuacha kazi kwa notice ya masaa 24 kuanzia saa sita mchana wa leo,kuna habari za kuaminika kuwa amekwenda kujiunga na gazeti la mtanzania la kampuni ya habari cooperation hasa baada ya kuonekana zaidi ya mara tano kwenye vikao na Hussein Bashe wa Habari.Hili ni pigo kubwa sana kwa Mzee Mengi .Baada ya barua kufika Jesse Kwayu ameonekana akienda kwenye kikao cha dharura na Managing Director.waandishi wote hapa news room ipp wanaonyesha kutoamini kilichotokea.
Wewe acha uongo, sio Bashe wewe? Bashe ninayemjua mimi uandishi wake ndio huu.

Du njaa hizi zitatumaliza na vita dhidi ya ufisadi ni ngumu mno. Ngoja tusubiri atakachokuwa anaandika huko, maana atakuwa anajua siri za Mengi nyingi. Kaahidiwa dau kubwa kutoka pesa za ufisadi na kingmaker RA, na huenda keshanunuliwa jumba kubwa la kifahari mahali.
Ni njaa tu mkuu wangu, wengi wa waandishi wetu huwezi amini wakiahidiwa hata milioni 3 tu wanaweza kuchafua hali ya hewa tu. Nikwambie ki2, usimwamini mtu aliyenunuliwa, hata kama anamjua Mengi kwa vyovyote vile lazima kwenye atakachokiandika aongeze chumvi. Kwa mwandishi mwenye kujua anafanya nini hawezi kwenda kwenye kampuni hewa ya New Habari ambayo imejaa madudu kibao tu (ref. barua ya Salva kwenda kwa Rostam).

wakuu mie simlaumu.......hata nyie mkisikia RA ana recruit nishtueni....mzee mengi na yeye anwaminya sana mishahara wafanyakazi wake....
Hakuna kiwango kikubwa cha mshahara Yo Yo, hata wabunge hawaridhiki na kiwango walicho nacho, mshahara ni makubaliano ya mwajiriwa na mwajiri. Ukienda na njaa ukakubali kiwango cha chini kwenye intavyuu basi kubali kuwa njaa yako ndiyo imekuponza. Pia yawezekana huyo wanayedhania wamemvuna wakawa wamevunwa wao, atakuwa upande wao kidogo baadae anaweza kubadilika. Wa kununuliwa ni wa kununuliwa tu. Hata Manyerere anajua hilo!

Msaki ndo anatuhama Tabata! Na yule demu wake Nana Moleli anahama naye au?
Eh?
Kazi kweli kweli
Job true true!
simple kama Mengi kawadhulumu walemavu gari what makes you think atakuwa na moyo wa kuwalipa wafanyakazi wake vizuri?
Nani analipa vizuri Tanzania GT? Dr Dau wa NSSF?

Kama Kumbu kumbu zangu ni sahihi huyu jamaa kaenda Nipashe hivi juzi tu akitokea Mwananchi na ni kawaida waandishi kuhamahama. Pia ni rafiki wa karibu sana na Hussein Bashe( kijana namba mbili wa Rostam) tangu wakiwa mwananchi na majadiliano walianza hata kabla ya kwenda nipashe. Usishangae katangaziwa dau akabaki Nipashe. Tumbi joto sasa kule Mtanzania sijui anaenda kumuondoa nani
Shangazi nimekuvulia kofia! Unamjua vema huyu jamaa, Bashe (ambaye si mtanzania bali msomali) ni kuwadi wa Rostam, ndiye alimwingiza mkenge Zitto ambaye wengi tulimwona akitapatapa mpaka akawa ana paste mambo ya kulazimishwa aandike wanavyotaka jamaa zake ili kuulinda ulaji wa RA.

Ni njaa zinawaharibu hata wale tunaowaamini, mtu asiye na uzalendo mara zote pesa kwake ndiyo kila kitu.

Denis huyu ana urafiki wa karibu na Bashe, Zitto, Nchimbi na Manyerere. Sasa hapo unatarajia nini?

HAKUWA TABATA YUPO MIKOCHENI MKUU VIPI?
Naona wengi mnamfahamu

Ni vigumu sana kumbana mwandishi wa habari ni vigumu sana hata kama unamlipa whatever ammount...
Uko sahihi mwana.
Kwani wapi hawadhulumiwi?

Fatilia New Habari (2006) Limited wahariri na mabosi wengine wote hawana mikataba hawajaelewana na mwajiri wao baada ya kuja na mbinu chafu za kutaka kuwadhulumu na kukwepa kodi. Au unafikiri huku uraiani hatupati taarifa ?
Simple sana shangazi, wambie warudie kusoma alichoandika Salva hapa.

Dawa ni kutonuua magazeti yote ya mafisadi
Hapana mkuu, mnaweza kununua kujua wanapanga nini cha kufanya na kuwajua wasaliti wenu. Msiache kununua, nununueni tu mjue pumba na mchele, wapi Manyerere?
 
Waungwana wana tabia ya kutakia kheri.Tumtakie kila la kheri maana ndo soko huria lilivyo.Cha msingi kama ni mzalendo bado anaweza kuchangia kwa kiasi kikubwa kuendeleza moto wa mabadiliko hata akiwa huko aendako.
 
Msaki ndo anatuhama Tabata! Na yule demu wake Nana Moleli anahama naye au?


Nana yule cha wote? Msaki nae haachi hata ukoko. Huyo msaki ni kiwembe halingani na ufupi wake. Ila kwa nana ni kweli anaonekanaga nae viwanja.

Anayesema Nipashe itatetereka si kweli. Mbona aliondoka yeye, Jese Kwanyu na waandishi kibao kwa mkupuo wote kwenda Nipashe ila Mwananchi imebaki kuwa strong? Mbona hiyo mtanzania imechukuwa karibu kila mwandishi nguli na bado inasua sua sokoni. Mtanzania ina Muhingo, Manyerere, Balile, Makaranga, D. Mwakiteleko, Mayage, Matinyi n.k ambao hawako kwenye safu ya Editorial na sijapata kuwajua? Gazeti kuwa zuri ni policy na kuweza kuzisimamia. Kwani Tanzania Daima ina nani mwenye jina mpaka iwe bora kuliko mtanzania, Majira hata nipashe haiikuti?

Mtoa mada ameweka ushabiki.
 
Papaz ama Nyangumiz?

Mkuu ukweli uko wazi kabisa. Watu wanajua kila kitu. Nani ni fisadi, nani ni kibaka na nani ni jambazi. Kwa hiyo hatuna sababu ya kuendelea kuwapatia faida mafisadi waliotuibia pesa nyingi na saa wanatukoga. Kama tungeweza kususia bidhaa yao ingekuwa safi sana. Shidi na kuwa hawa mafisadi kama RA hawana shida kabisa na pesa ya magazeti. Wao wanataka upuuzi wao usambazwe kwenye jamii!
 
Sioni kama kunatatizo kubwa sana hapa, labda kama kuna ushahidi wa kuiunganisha hii nmove na ufisadi!

Wafanyakazi (waajiliwa) siku hizi turnover ni kubwa sana, si huko kwenye media bali hata ukienda benki, audit firms, NGOs etc....vijana wanatafuta green pastures!

So kama amepewa dau kubwa huko anakoenda kutokana na utendaji wake wa kazi, mimi sioni tatizo lakini kama kapewa dau kubwa ili kuikomoa Nipashe hapo ndo inawezakuwa ni hoja ya kujadili hapa!
 
Jamani haya ni mambo ya kawaida Every body looks fo green pastures. au vipi.
 
Jamani haya ni mambo ya kawaida Every body looks fo green pastures. au vipi.


Ni kweli mkuu. Mbona hawakutuambia Kelvin Twissa alipotoka Tigo kwenga Zain? au waandishi woote hao walipotoka mwananchi kwenda Nipashe. Au huko Mtanzania hawahami?
 
Labda amechoka kuandika propaganda za Mengi!
 
Kuhama lazima. Ukihama unaongeza ujuzi wa kufanya kazi mazingira tofauti na timu tofauti. siyo lazima iwe negative. ufisad... i think hayo ni mawazo finyu
 
wakuu mie simlaumu.......hata nyie mkisikia RA ana recruit nishtueni....mzee mengi na yeye anwaminya sana mishahara wafanyakazi wake....

Nipashe linaendeshwa kibiashara na sio kisiasa kwa hiyo lazima watu walipwe kutokana na biashara inayofanyika.

New Habari haindeshwi kibiashara bali inaendeshwa kisiasa
New Habari is not a sustainable business

Hela anayolipwa inatokana na ufisadi wa RA lakini sio mauzo ya New Habari...

RA akikimbia TZ New Habari inakufa baada ya wiki moja

Kitendo cha yeye kwenda New Habari ni sawa na kwenda kwenye meli inayozama kwa ajili ya kukaa first class bila kufikiria mbele...

Sales za New Habari zinashuka kwa kasi


GT tunajua una chuki binafsi na Mengi kwa ajili mfadhili wako ni Manji wa NSSF, na chuki zako hazitamfanya Mengi aache kusema wizi unafanyika NSSF
 
mwandishi mahili wa gazeti la nipashe mwenye cheo cha news editor ndugu dennis msaki ameandika barua ya kuacha kazi kwa notice ya masaa 24 kuanzia saa sita mchana wa leo,kuna habari za kuaminika kuwa amekwenda kujiunga na gazeti la mtanzania la kampuni ya habari cooperation hasa baada ya kuonekana zaidi ya mara tano kwenye vikao na hussein bashe wa habari.hili ni pigo kubwa sana kwa mzee mengi .baada ya barua kufika jesse kwayu ameonekana akienda kwenye kikao cha dharura na managing director.waandishi wote hapa news room ipp wanaonyesha kutoamini kilichotokea.
habari njema kwa atakayeula hiyo nafasi.
 
wazee hizi nafasi za kazi kwa RA mbona mnapena kimya kimya? nami ni mmoja wenu......
 
Nafikiri ni maslahi kama kuna ufisadi tutagundua tu kwa atakakuwa akifanya kazi yake pale HABARI CO
 
Du vita ya mafisadi ni ngumu sana....twaweza jua/pata makala zake kuhusu ufisadi ili tujue msimamo wake kabla na baada?inatisha na kusikitisha
 
Wakuu,

kwa wenye data naomba taarifa, hivi suala la malipo kwa wafanyakazi kwenye kampuni za Mengi likoje? Je yeye analipa tofauti ukilinganisha na waajiri wengine wakubwa?

Ningetaka kujua hasa kwa wale wafanyakazi wa ngazi za chini, kwa mfano kwenye viwanda vyake.

Kuna neno linajirudia mara nyingi kwamba hawalipi wafanyakazi vizuri, ni vizuri tukapata data kama kuna ukweli au ni vita tu vya Mapapa na Manyangumi.

Itakuwa vizuri kupata data toka kwa wale wanaofanya kazi huko au wenye habari sahihi.
 
Wanandugu Nimeongea na Denis Msacky ana kiri kuacha Nipashe lakini AMEKANUSHA kujiunga na Habari Coopeartion!Amenieleza amemua kuacha kazi kwa hiari yake mwenyewe bila kishawishi cha mtu yeyoyote!
 
Wanandugu Nimeongea na Denis Msacky ana kiri kuacha Nipashe lakini AMEKANUSHA kujiunga na Habari Coopeartion!Amenieleza amemua kuacha kazi kwa hiari yake mwenyewe bila kishawishi cha mtu yeyoyote!

Hata mimi nimeongea naye sasa hivi, hajawahi kuwaza wala hatohamia Mtanzania. Kwa kauli yake mwenyewe amesema, "siwezi mimi kuhamia gazeti la watuhumiwa wa ufisadi, nina hadhi yangu siwezi kuiharibu, watu wasubiri watasikia nini kitafuata."

Amesikitishwa sana na taarifa za yeye kuhamia Mtanzania na anasema kauli yake hiyo ni kamili na hatoweza kula matapishi yake. "Hata baadaye, sitokula matapishi yangu."

Kuhusu suala la siri za IPP, naamini hakuna mwandishi wa habari makini anaweza kuzungumza jambo lolote linalohusu mwajiri wake wa sasa ama wa zamani, huo ni UMALAYA (naomba radhi kutumia neno kali) ambao watu makini hata hao utakaowapa hizo siri watakudharau na hawatakuamini tena maana iko siku utatoa siri zao kama ulivyowapa za mwenzao. Lakini pia, waandishi wa habari si wafanyabiashara na hivyo hawana nafasi ya kujua siri za mwajiri wao na mara nyingi huwa mbali sana na hizo zinazoitwa SIRI.

Mwisho, Denis Msaki ni mtu makini sana na hata alipotajwa kuwa na mahusiano na watu fulani, uhusiano wake haukuathiri hata chembe utendaji kazi zake za kila siku, aliendelea kuwa makini hadi leo nilipozungumza naye. Alitenganisha mahusiano binafsi na yale ya kikazi na marafiki zake walimheshimu kwa hilo. Kama atabadilika, huo ni UBINADAMU na tutajadili.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom