Mwanasiasa anafadhili mgomo madereva wa mabasi

Mwanasiasa anafadhili mgomo madereva wa mabasi

Mshaaanza,mkishindwa majukumu yenu mnawatafutia msala wanasiasa hasa wa upinzani,acheni ujinga nyie fanyeni kazi kwa weledi
 
Haujawafahamu vizuri waajiri wa nchi hii. Wengi waliopelekwa shule na waajiri kipindi cha nyuma leseni zilivyokuwa zinabadilishwa waliishia kukatwa mishahara yao mpka wakamaliza deni.

Hiyo ada hawalipi wao wanalipa matajiri wao waliowaajiri.Kama kulalamika na kugoma wangegoma waajiri ambao wanawajibika kuwasomesha na kuwalipia.Huu mgomo umechochewa na wanasiasa ni kweli kabisa.
 
jf ilianza kuporomoka pale tu ilipowaruhusu wanywa viroba wa act kuingiza mada za kijinga kama hizi.
shukran,
ila leo kuna basi lishatiwa mawe morogoro road
imepelekea mabasi mengine kutofanya safari
...nitakujuza kila ikibidi....
 
Hii inahusu madereva wa mabasi tu kwenda kusoma au dereva yeyote hata mwenye private car? Halafu matajiri watawalipiaje ada wale madereva binafsi

Hayo mafunzo ni kwa ajili ya madereva wa public transport na malori ya biashara sio private car/pickups
 
Hakuna dereva wa basi asiyekuwa na mkataba.Ni sheria.Matajiri wanawalipia hadi gharama za ku-renew driving licence na kuwapatia mafunzo NIT yanayotakiwa kisheria.

Nunua basi lako kajaribu kuliingiza barabarani halafu uwe na dreva ambaye hujaandikiana naye mkataba uone kama litaruhusiwa na kupewa leseni ya njia.

Acha uongo wewe na kujifanya mjuaji, unapoomba leseni sumatra unatakiwa kupeleka mkataba wa kazi na leseni ya dereva wako, mkataba mmoja unaweza ombea leseni ya magari hata kumi na dereva mwenyewe ni wewe mwenyewe mmiliki.mm nina daladala tatu mkataba nilioombea mmoja na leseni ni moja na dereva ni mm mwenyewe.....au unaweza mueka mwanao au mshikaji wako
Ukweli ni kua mikataba iliyopo sumtra sio yamadereva wanaoendesha vyombo hivyo
 
Ukweli ni kua mikataba iliyopo sumtra sio yamadereva wanaoendesha vyombo hivyo

Nashukuru kwa taarifa nitazifikisha kwa mkurugenzi mkuu wa Sumatra Gilliard Ngewe azifanyie kazi.Afanye ukaguzi wa nguvu kwa ushirikiano na mamlaka zingine kama Traffic kuhakiki hiyo mikataba na ikibainika matajiri walidanganya magari yao yafutiwe leseni za usafirishaji.Nashukuru tena kwa taarifa.
 
Hiyo ada hawalipi wao wanalipa matajiri wao waliowaajiri.Kama kulalamika na kugoma wangegoma waajiri ambao wanawajibika kuwasomesha na kuwalipia.Huu mgomo umechochewa na wanasiasa ni kweli kabisa.

Mkuuuu unqongelea mwajiri gani atakaye kubali kulipa hizo pesa ikiwa mshahara tu wa daladala kwa mwezi ni laki mpaka laki na nusu??
 
Wadau hii imekaaje,madereva wetu wanataka kugoma kisa wameambia warudi shule wakajifunze zaid kuhusu udereva,mmh wabongo bhana migomo mingne haina maana.

walitoaje leseni kwa watu wasiosoma na kufuzu mavunzo ya udereva??.....rushwa ndo inawaponza sasa hivi
 
Warudi shule hao upuuzi hatutaki kila kukicha wanachezea roho zetu kama vitenesi. Kwani huo weledi watakaopata huko shule si ni kwa manufaa yao?

leseni si waliwapa kupitia mlango wa nyuma??........
 
Nashukuru kwa taarifa nitazifikisha kwa mkurugenzi mkuu wa Sumatra Gilliard Ngewe azifanyie kazi.Afanye ukaguzi wa nguvu kwa ushirikiano na mamlaka zingine kama Traffic kuhakiki hiyo mikataba na ikibainika matajiri walidanganya magari yao yafutiwe leseni za usafirishaji.Nashukuru tena kwa taarifa.

Unampelekea taarifa kwanihajui? Anajua sana kwa taarifa yako mikataba na leseni zinapatikana hapo hapo sumatra , ukitaka leseni unaenda tu na copy ya card ya gari na pesa basi vingine unapata hapo hapo
Kufuta leseni itayahusu mabasi yote tz hivyo hautaondoa tatizo, hiyo ni sawa na polis walivyoshindwa ondoa dereva daladala wasio na lesen barabarani jijin dar. 90% yao hawana leseni kabisa na walio nazo si zakuendeshea daladala ukisema uwakamate hakutakua na daladala barabarani, unafanyaje unawaangalia tu maaana tatizo lilianza polepole huku ukiliangalia, kubali ukatae huo ndio ukweli TZ zaidi ya uijuavyo
 
Unampelekea taarifa kwanihajui? Anajua sana kwa taarifa yako mikataba na leseni zinapatikana hapo hapo sumatra , ukitaka leseni unaenda tu na copy ya card ya gari na pesa basi vingine unapata hapo hapo
Kufuta leseni itayahusu mabasi yote tz hivyo hautaondoa tatizo, hiyo ni sawa na polis walivyoshindwa ondoa dereva daladala wasio na lesen barabarani jijin dar. 90% yao hawana leseni kabisa na walio nazo si zakuendeshea daladala ukisema uwakamate hakutakua na daladala barabarani, unafanyaje unawaangalia tu maaana tatizo lilianza polepole huku ukiliangalia, kubali ukatae huo ndio ukweli TZ zaidi ya uijuavyo

Nakama hauamini fanya uchunguzi mdogo traffic officer akikamata daladala angalia kama anaomba leseni ya dereva maranyingi anapewa tu kadi ya gari si lesen ya dereva maana hawana au wenye nazo haziruhusu kuendesha daladala
 
Wadau hii imekaaje,madereva wetu wanataka kugoma kisa wameambia warudi shule wakajifunze zaid kuhusu udereva,mmh wabongo bhana migomo mingne haina maana.

We kweli proffesa mavi..mbona madaktari au waalimu hawaambiwi wakasome kila baada ya miaka mitatu?
 
Nakama hauamini fanya uchunguzi mdogo traffic officer akikamata daladala angalia kama anaomba leseni ya dereva maranyingi anapewa tu kadi ya gari si lesen ya dereva maana hawana au wenye nazo haziruhusu kuendesha daladala

Hujui unachoongea kunya kalale
 
Yaani dereva arudi chuo tena?? Kwani leseni alipataje.
. Ni Sawa na kumwambie form six leaver arudie form 5.
 
Halafu tunalalamika ajali nyingi zinasababishwa hususan na madereva wa mabasi na madaladala, wanaambiwa warudi shule hawataki.

Anaeunga mkono huu ujinga ikotokea ajali ya mabasi asilalamike.

Issue ni serekali kukurupuka wakati haijafanya tafiti ya kina chanzo halisi cha ajali za barabarani. Madereva wametoa malalamiko yao siku nyingi kinachotokea ni ubabaishaji tu. Jesus Christ hivi lini adha hii itakuja kuondoka hapa Tanzania? Tumeshuhudia watu wengi wamefariki kutokana na shimo barabarani. Conclusion madereva walitakiwa kwenda mwendo wa polepole sijui walitakiwa kwenda 30 Km per hour kwenye highway? Is it possible hata siku moja ukaacha tetea upuuzi angalau kwa mustakabali wa nchi yetu???? Kukurupuka katika maamuzi ndio kunayoiponza nchi yetu. Mtu analala anaota suluhu kisha asubuhi anaitangaza kwenye vyombo vya habari hiyo susluhu aliyoiota. Hebu nujuze mama Kabaka amelitatua vipi maslahi ya Madereva. Je imehakikishwaje madereva mfano ya safari ndefu anakuwa na msaidizi????? Mtawafundisha hata miaka mia kama hamkudeal na underlying factors suluhu haitapatikana!
 
Its not fair dereva analipwa 10000 kwa siku kuendesha basi mbeya dar alipe nit 50000 kwa Sikh 12.hiyo pesa atatoa wapi.ameendesha 40 years Huyo mwalimu atamfundisha nini kipya
 
Acha uongo wewe na kujifanya mjuaji, unapoomba leseni sumatra unatakiwa kupeleka mkataba wa kazi na leseni ya dereva wako, mkataba mmoja unaweza ombea leseni ya magari hata kumi na dereva mwenyewe ni wewe mwenyewe mmiliki.mm nina daladala tatu mkataba nilioombea mmoja na leseni ni moja na dereva ni mm mwenyewe.....au unaweza mueka mwanao au mshikaji wako
Ukweli ni kua mikataba iliyopo sumtra sio yamadereva wanaoendesha vyombo hivyo

thumb up umeongea ukweli mtupu bila kuufunika.
 
Back
Top Bottom