1995_No_Ku_Fake
JF-Expert Member
- Aug 24, 2026
- 1,262
- 2,678
MADEREVA WAKIGOMA, TANZANIA INASIMAMA?
Wakuu, kama taarifa zinazosambaa kuhusu madereva kusitisha huduma leo ni za kweli, basi hili si jambo la kuangalia kama mgomo wa kawaida tu.
Jiulize: dereva akiamua kutowasha gari leo, nani anaathirika?
Abiria anashindwa kufika kazini, mwanafunzi anapata usumbufu, mfanyabiashara anachelewa sokoni, mzigo hausafiri, na shughuli nyingi za kila siku zinaanza kusuasua.
Lakini upande wa pili pia kuna swali muhimu: madereva wanafikia hatua ya kugoma kwa sababu gani?
Je, madai yao yamesikilizwa?
Je, waajiri wanawatendea haki?
Je, Serikali na mamlaka husika zinafanya vya kutosha kutatua changamoto za sekta ya usafirishaji?
Tusiishie kusema “madereva wamegoma”. Tujadili chanzo cha mgomo, madai yao, madhara kwa wananchi na suluhisho linalowezekana.
Kwa sababu ukweli ni mmoja: usafiri ni uti wa mgongo wa shughuli za kila siku za nchi.
Pia soma: Mgomo wa Madereva na Wafanyakazi wa mabasi wafanya mgomo Morogoro na Dar
👉 Wale walioko kwenye maeneo ambayo usafiri umeathirika leo, hali ikoje huko kwenu?
Tujuzane mkoa kwa mkoa.
Wakuu, kama taarifa zinazosambaa kuhusu madereva kusitisha huduma leo ni za kweli, basi hili si jambo la kuangalia kama mgomo wa kawaida tu.
Jiulize: dereva akiamua kutowasha gari leo, nani anaathirika?
Abiria anashindwa kufika kazini, mwanafunzi anapata usumbufu, mfanyabiashara anachelewa sokoni, mzigo hausafiri, na shughuli nyingi za kila siku zinaanza kusuasua.
Lakini upande wa pili pia kuna swali muhimu: madereva wanafikia hatua ya kugoma kwa sababu gani?
Je, madai yao yamesikilizwa?
Je, waajiri wanawatendea haki?
Je, Serikali na mamlaka husika zinafanya vya kutosha kutatua changamoto za sekta ya usafirishaji?
Tusiishie kusema “madereva wamegoma”. Tujadili chanzo cha mgomo, madai yao, madhara kwa wananchi na suluhisho linalowezekana.
Kwa sababu ukweli ni mmoja: usafiri ni uti wa mgongo wa shughuli za kila siku za nchi.
Pia soma: Mgomo wa Madereva na Wafanyakazi wa mabasi wafanya mgomo Morogoro na Dar
👉 Wale walioko kwenye maeneo ambayo usafiri umeathirika leo, hali ikoje huko kwenu?
Tujuzane mkoa kwa mkoa.