Mwanasheria Mkuu: Serikali haitagharimia Mahakama ya Kadhi

Mwanasheria Mkuu: Serikali haitagharimia Mahakama ya Kadhi

Hivi huyu Mwanasheria mkuu Jaji George Masaju anaongea yeye kama mwenye taaluma ya sheria au vipi? Issue sio gharama bali ni kujadili suala la kidini ndani ya serikali na kulifanya litambulike kisheria.

Nafikiri watanzania wote tunahitaji kufanyiwa scanning ya ubungo ili kuona kama bongo zetu ziko sahihi kwani shule tumeenda lakini tuna-behave kama bado tunaishi kwenye mapango i.e. zama za mawe ila hata wale wa zama za mawe hawawezi kuwa kama baadhi yetu!

Wewe kuna jambo unalo litafuta zaidi ya hili!
 
We kweli mchele kutoka Vatican....hongera.

Fungueni mashule na vyuo mjikomboe kielimu sio kukomalia mahakama ya kadhia tu! Ntazidi kuwapanua ili mpanuke zaidi na zaidi hasa kwa upande wa elimu!
Acheni kuduwaa zaidi kwenye majamvi yenu someni shule akili zenu zifunguke!
 
Minahisi huunimkakati wauongozi uliopo madalakani kunawatu waliahidi kuleta mahakama yakazi nasasa wanakalibia kusitafu lazima watimize walicho kiahidi kwa walio waahidi
 
Wewe kuna jambo unalo litafuta zaidi ya hili!

Ndio, kuheshimu katiba ambayo huyo Masaju amekula kiapo kuilinda, na hao wabunge pia wamekula kiapo kuilinda na kuitetea. Mambo ya ibada yakafanyike kwingine, sio kutumia kodi kujadili mambo ya dini.
 
Acha kujiweka hamnazo!
Hospital za Makanisa zinatoa huduma kwa MALIPO pamoja na kuchukua RUZUKU itokanayo na kodi ilipwayo na kila MTU afanyaye Kazi au Biashara tkt JMT Vila kujali nani mwenyeji nani mgeni!!! Diplomatic ama baadhi ya Watumishi ktk Sekita za Serikali na Wale wenye misamaha ya Kodi tu, ndo wasolipa hiyo kodi.

Dhahiri kuwa Mkrito maana ni Dini lakini wa humu jf ni wachoyo na wenye wivu.

Waislamu ni walipaji Kodi sana na mgawo unakuja hadi ktk makanisa mashule nk.

Anapokuja Hospitalini analipia huduma za matibabu kulingana na huduma aloipata, hakuna huduma ya bure ktk Hospital hizo labda kwa Wakrito wenyewe kama wao wanapata matibabu bure

Kodi inayolipwa na Mwiislam anatumika koteee.

Basi kodi za Waislamu zikalipiwe huko KWA KADHI badala YA TRA.! MPO RADHI????!!!!!
 
hivi Watanzania sijui tumerogwa na kitu gani? kwa nini tunakubali kupigwa upofu kirahirahisi hivi???

tunakubali kuondolewa kwenye njia kuu (mada za kujadili ufisadi wa escrow, sukari, etc) na kupelekwa kwenye michepuko ya kutugawa kama hili la mahakama ya kadhi.

serikali ya CCM haina nia kabisa ya kuwapa ndugu zetu Waislamu wanachokidai - huo ndiwo ukweli ambao ndugu zangu Waislamu muujue fika.

na ninyi ndugu zetu Wakristo msikubali kuingizwa kwenye mtego huu wa mafisadi wanaotaka kutumia tofauti ya imani za Watanzania kuendelea kutufisadi. mahakama ya kadhi iwepo isiwepo hawa Dracula wataendelea kutunyonya damu zetu mwanzo mwisho!!
 
Kwann serikali inaweka mkono wake Ndani yamahakamahiyo na je waupande wapili nawao wakiunda mahaka Yao ..mahakama zaserikali zitahukum wakinani
 
Haihitaji mtu kuwa Mwanasheria kubaini kuwa huu ni uongo kama uongo mwingine na ni danganya toto.Kama kisheria mahakama hii haitagharamiwa na serikali yanini sasa serikali hii ipeleke mswanda bungeni tena ujadiliwe na wabunge wote.Kauli ya mwanasheria inatosha kuuondoa mswada bungeni kwani hakuna haja ya wabunge kujadili masuala ya dini kwa kuwa serikali haina dini kwa mujibu wa katiba.
 
Utata ulikuwa kwenye kugharamiwa na serikali.. serikali isihusishwe hata kwenye gharama yeyote hata kwa sh1.


Sio sh. 1....serikali haitatoa chochote...SH 0...wajigharamie wenyewe.....Nilisema hapa Govnt. will incur nothing...SASA NADHANI NIMEELEWEKA.....!!!

ZERO EXPENDITURE....NDIO UHALALI....SERIKALI HAINA DINI....IMETOA GO AHEAD KWA WAISLAM WAJIFANYIE KADHI KWA FAIDA YAO..NA NI HIARI

..FULL STOP...!!!
 
Hapa nimewasema wanawake nikirelitisha na wanaume,kwa mfano huko saudi arabia wanawake hawaruhusiwi kuolewa hadi kaka yake akubali,au ndugu yake yeyote yule wa kiume,kwenye talaka pia mwanamke anaondoka bila chochote,au labda ningetumia neno haki za wanawake ndo ningeeleweka vizuri,nimesema uhuru nikimaanisha kipengele cha haki sawa kwa wote,unaweza ukawa na uhuru na usiwe na ruhusa ya kufanya mambo flani,hivyo uhuru unakuwa sio 100 perce

pia huko mwanamke haruhusiwi kuendesha gari, haruhusiwi kutembea barabaran peke yake bila mwenzi wake, yeye ni kukaa ndani kumpkia, kujiremba na kumsubir mme wake! na juzjuz Uturuki wamepitisha sheria ya marufuku kwa mwanamke kucheka hadharani!
 
Huwa nasema kuwa dini ya Kiislam haina maono kwa sababu ilianzishwa na akili binafsi za mwanadamu mwenye akili. Kuna mambo ya kiislam yasiyotekelezeka, mfano

1.Kuunda mahakama ya kadhi katika nchi yenye imani tofauti na Waislam
2. Kuponda wanawake mawe
3. Kuoa watoto wa miaka 14
4.Kuoa mwanamke msomi anaejitambua halafu ukamwambia unataka kuoa wa pili, nk
 
IF THIS KADHI COURT IS FOR THE MUSLIMS WHY LET THE KAFIR DISCUSS IT?[/QUOTE]

asante
well said!!
 
Kitu nilichobaini humu hawa makafiri wengi wanafikiri hii mahakama itavunja ndoa zao na mashoga wenzao,msiwe na fikra hizo

Hilo neno jekundu ndilo linalowafanya Wakristu wakatae kodi zao zitumike kuendesha mambo yenu
 
IF THIS KADHI COURT IS FOR THE MUSLIMS WHY LET THE KAFIR DISCUSS IT?

asante
well said!![/QUOTE]

If it is for Muslim, why Muslim are demanding it to be discussed in the parliament which contains KAFIR?
 
Hapa nimewasema wanawake nikirelitisha na wanaume,kwa mfano huko saudi arabia wanawake hawaruhusiwi kuolewa hadi kaka yake akubali,au ndugu yake yeyote yule wa kiume,kwenye talaka pia mwanamke anaondoka bila chochote,au labda ningetumia neno haki za wanawake ndo ningeeleweka vizuri,nimesema uhuru nikimaanisha kipengele cha haki sawa kwa wote,unaweza ukawa na uhuru na usiwe na ruhusa ya kufanya mambo flani,hivyo uhuru unakuwa sio 100 perce

Dada hujui chochote kuhusu sheria hizi bora ukae kimya kuliko kuelezea kitu ambacho haukifahamu.
 
Ndugu zangu

Asalaam Aleikum

Bwana Yesu asifiwe

Hili suala la mahakama ya kadhi sii jepesi au mzaha mzaha kama wengi wetu tunavyodhani.

Kuna maswali mengi tuu ya kujiuliza kabla ya kuafiki au kukataa uwepo wake na uendeshaji wake

Kwa mfano:
  • Kwa zile ndoa za dini kuu mbili tofauti yaani mume au mke sii muislam, hapa hii mahakama itaridhiwa ?
    Na endapo maamuzi ya hii mahakama yasiporidhiwa, jee yakienda mahakama za kiserikali uamuzi utatolewa kwa misingi ipi ?
    Na usimamizi wa utekelezaji wa hukumu za mahakama ya kadhi ni jukumu la nani ? kwa gharama za nani ?
    Jee ni haki kwa wasio waislam kugharamia ibada za dini nyingine ?
    Je ni sahihi kwa wabunge wasio waislam kujadili kitu wasichokijua ? kitu ambacho hawana imani nacho ? wataweza kutoa maamuzi sahihi yasiyo na utata ?

    Maswali ni mengi, tujiulize kwa uwazi na uhuru ili tupate kilicho bora

    Respect !!!
 
Huwa nasema kuwa dini ya Kiislam haina maono kwa sababu ilianzishwa na akili binafsi za mwanadamu mwenye akili. Kuna mambo ya kiislam yasiyotekelezeka, mfano

1.Kuunda mahakama ya kadhi katika nchi yenye imani tofauti na Waislam
2. Kuponda wanawake mawe
3. Kuoa watoto wa miaka 14
4.Kuoa mwanamke msomi anaejitambua halafu ukamwambia unataka kuoa wa pili, nk

Wewe mwenyewe umeshajiita kakende sasa unategemea hizo akili utazitoa wapi? Ni bora uendelee tu na ulevi wako hapo ulipo kuliko kuongea vitu usivyovijua
 
Hivi hii ni kwa ajili ya Sunni Islam or Shia Islam?
 
Back
Top Bottom