Mwananchi aunga mkono kodi ya transactions za mawasiliano (mobile traffics)

Mwananchi aunga mkono kodi ya transactions za mawasiliano (mobile traffics)

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Posts
4,694
Reaction score
793
Mimi kasheshe naunga mkono tena sana kodi kwenye mawasiliano... Kwa nini?
1. Muda si mrefu baada ya interconnections tena mwaka huu Jan/Feb/Mar... sikumbuki exactly kupunguzwa gharama gharama zilipungua sana... Hivyo kodi inaturudisha tupo pale tulipokuwepo.
2. Hakuna adhari yoyote kwa wale ambao hawatumii simu kwa ajili ya ku-replace physical meeting... Meaning kupiga story.
3. Sababu za kodi zinaeleweka wazi... Ni umeme vijijini na elimu... Nadhani this is no brainer understandable.
4. Taratibu zote zimefuatwa... Mwenye la zaidi apeleke mswada Bungeni.
5. Tuache cheap politics we need our country to move forward sio sisi wa kwanza kuweka kodi.
6. Hatuwezi kujitegemea kama hatutaki kutumia uwezo wetu...
7. Baada ya miezi mitatu/sita angalia tovuti ya TCRA kama kutakuwa na any change... kwenye usage trend... kwa sasa tunafikiri kwa mioyo yetu bali sio vichwa /brain in short wanaopinga hawana data zozote... so wait TCRA will have data for you in 3 to 6 months from now, ndio muanze kubwabwanya.
8. Let be realistic;waTanzania wangapi hawewizi kulipa TZS 1000/30 = 33.33 yaani sh. 33 na set 33 kwa siku? Let stop cheap politics... we can't move forward as a countrt if listen to mediocre brain... thinking always sisi wananchi we cant Think.
9. Hamtaki wananchi watozwe kodi.., hii nchi iendeshwe na nani? Tutajitegemea je? Au ndio 2015 tutafute Rais anayeweza kupitisha bakuli kwa wajomba? Lakini mbona wajomba nao wako ovyo kiuchumi pia?
10. Tubadilike kutoka taifa la kulalamika na kuwa taifa lenye kuthubutu kujijenga kwa nguvu za wananchi wake maskini, fukara, vipato vya kati na matajiri... Tukipata maji, umeme na elimu tusherekee wote kama tumechangia wote maskini na matajiri.


Mwisho
Nasubiri matusi kutoka kwa wale demokrasia iliyowapitia mbali na wavunjaji wa katiba kuhusu uhuru wa kutoa maoni....


Let the country move forward, kwa sisi tunaolipa kodi zingine bila kukwepa hii ni cha mtoto and we are proud to pay for the national development...
 
Mkuu unadhani watu tuna tatizo ya hili la kodi la hasha tatizo serikali yako inafumbia macho vyanzo muhimu vya kodi kwa maslai yao binafsi na ufisadi uliyokithiri kwa hiyo serilkali yako! Mkuu wakianza kwenye madini na kufuta misamaha ya kishenzi ya kodi na kodi hiyo kupelekwa kunakohusika wala hii kodi ya simu tusingepinga! Mawazo yangu tu haya!!
 
Nafikiri kuna tofauti kodi unayoiongea na ile inayopigiwa kelele - ya tozo la sim card! Au sijakuelewa? Malalamiko ni kuwa hiyo kodi unayoisema haijakusanywa kikamilifu na matokeo yake wanakwenda kwa mlaji kumtoza tozo lakuwa tu na sim card.
 
ok nakusifu umetoa mtazamo wako kwa poits zinazoeleweka, but acha kuangalia watu walio karibu yako tu angalia wananchi wa kijijini pia wanaoishi chini ya dola moja kwa siku. so vocha ya jelo wiki nzima, kwa hayo unategemea nini?
 
Hata ya tozo ya sim card ni okay. Tufike mahali upunguze kuwa na simu nne mikononi ... mradi hizi hela sio za chai na makongamano... go Tanzania go... faida tutaiona mbele achaneni na watu akili zao ni disposable zinazofikiri within reach of 24 hours max only.
Watu wa Kupinga kodi walikuwa wawe wafanyakazi kwenye PAYE sio hii ...Mh. Kitilya kaza buti nchi ende mbele... maendeleo si rahisi hata cku moja.

Kama huwezi baki na line moja.
 
Hata ya tozo ya sim card ni okay. Tufike mahali upunguze kuwa na simu nne mikononi ... mradi hizi hela sio za chai na makongamano... go Tanzania go... faida tutaiona mbele achaneni na watu akili zao ni disposable zinazofikiri within reach of 24 hours max only.
Watu wa Kupinga kodi walikuwa wawe wafanyakazi kwenye PAYE sio hii ...Mh. Kitilya kaza buti nchi ende mbele... maendeleo si rahisi hata cku moja.

Kama huwezi baki na line moja.
Huyu Kitilya ni mchagga, kumbe huyu kuna mahali anafaa eti kasheshe!
 
Una utindio wa ubongo na serikali yako iliyoshindwa kukusanya kodi kwenye makampuni makubwa kama ya madini nakuendelea kuwaumiza watu wanaoishi kwa siku chini ya dola moja.Kp in touch babako atakuwa diwan wa CCM.
 
Una utindio wa ubongo na serikali yako ya CCM iliyoshindwa kukusanya kodi kwenye makampuni makubwa kama ya madini nakuendelea kuwaumiza watu wanaoishi kwa siku chini ya dola moja.Kp in touch babako atakuwa diwan wa CCM.
 
ok nakusifu umetoa mtazamo wako kwa poits zinazoeleweka, but acha kuangalia watu walio karibu yako tu angalia wananchi wa kijijini pia wanaoishi chini ya dola moja kwa siku. so vocha ya jelo wiki nzima, kwa hayo unategemea nini?

hakuna mtu anaeishi chini ya dola moja per day.hiyo ni theory tu.mi ushauri wangu kwa serikali watu wanaotumia simu kwa kuingiza average ya sh 25000 au 30000 na zaidi ndiyo wahusishwe kwenye kodi.chini ya hapo watozwe 500 au 250 au zero.
 
Mtu mmoja ana line nne za simu za nini zote hizo,kama siyo ulimbukeni! halafu nae analalamika eti kodi iko juu.

like pokea mkuu.mwenye simu nne au laini nne tuashum ana average salary ya kutosha.kuna x trem na vifurush kibao vinapunguza averaget cost
 
Back
Top Bottom