Mwaka mpya ni mwaka wa kidini au wa kiserikali..!?

Mwaka mpya ni mwaka wa kidini au wa kiserikali..!?

Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.
niwa dini
 
Mkuu Ubuheri na hongera za kimaisha.... Waarabu wana takwimu (tarehe) zao; Wa habashi (Ethionians) wana takawmu zao; Irani (perscians) wana takawimu tarehe zao, Chinese wana takawimu tarehe zao, nk.. Je AFRICANS tunazo takwimu/tarehe zetu?!!

Hao woote huenda wanatakwimu zao....Lakini ifikapa saa 0:00 am 2014....Huko kote ulikotaja watasherehekea mwaka mpya.....Mwaka wa Kirumi...Upo..
 
Catholic kwa dunia hii ni kama maji usipoyaoga utayanywa tu kazi kwenu sasa ambao UDINI umewakolea. Wasomi wa wakikatoliki waliweka mfumo ambao sio rahisi mtu kuukataa sababu kulikua hakuna njia mbadala

...Kanisa Katoliki lina kalenda ya kwake inayojitegemea kabisa; "kawaidi Mwaka wa KANISA KATOLIKI UNAANZA KIPINDI CHA MAJIRIO' kwa mfano; MWAKA MPYA WA KANISA WA SASA ULIANZA JUMAPILI YA KWANZA YA MAJILIO MOSI DISEMBA 2013... na kwa kanisa mwaka mpya wa kanisa unajulikana kama MWAKA WA FAMILIA...
 
ni wa 'KIGALATIA'..as you know dunia inaendeshwa 'KIGALATIA' ndio maana mashuleni hata kama wewe si 'MGALATIA' lakn lazma uandke tarehe kwa 'KIGALATIA'..

Mungu aliwabariki sana hawa jamaa kuliko wale wengine.
 
Hii thread akiivamia matumbo au kahtaan itachafua hali ya hewa. Namuomba Allah awakwepeshe wasiione hii thread
 
Last edited by a moderator:
Hii thread akiivamia matumbo au kahtaan itachafua hali ya hewa. Namuomba Allah awakwepeshe wasiione hii thread

Na mimi nasema Amen! matumbo kala kiporo cha kitimoto jana!
Anahara ovyo!

WAKRISTO wasijisifu kuwa wana kalenda yao!
Haya majina yoote ya miezi tulionayo kuanzia January mpaka December NI MAJINA YA miungu wa KIPAGANI.
Sasa niulize ushahidi uonekane udhaifu wa elimu yako!

Na mimi naendelea kuomba hio dua.
 
Last edited by a moderator:
Na mimi nasema Amen! matumbo kala kiporo cha kitimoto jana!
Anahara ovyo!

WAKRISTO wasijisifu kuwa wana kalenda yao!
Haya majina yoote ya miezi tulionayo kuanzia January mpaka December NI MAJINA YA miungu wa KIPAGANI.
Sasa niulize ushahidi uonekane udhaifu wa elimu yako!

Na mimi naendelea kuomba hio dua.

CC: Mzito Kabwela
 
Last edited by a moderator:
Catholic kwa dunia hii ni kama maji usipoyaoga utayanywa tu kazi kwenu sasa ambao UDINI umewakolea. Wasomi wa wakikatoliki waliweka mfumo ambao sio rahisi mtu kuukataa sababu kulikua hakuna njia mbadala

Na ni kwamba previously watu wote walikuwa ni Catholics ila kwa bahati mbaya baadae yaliibuka madhehebu na dini nyingine
 
Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.
ni utamaduni tu tumejiwekea binadamu kusherekea mwaka mpya basi.
 
sherehe ya freemason, ukisheherekea tu, inakula kwako.

achana nayo, nenda kazini kesho
Historia ya shule ya msingi nakumbuka kamasijakosea inataja mtume mhamadi alizaliwa mwaka 670 A.D (A.D) ikiwa na maana
ya ano domino yaani baada ya kristo,sasa nikuulize je na mtume SAW naye ni free mason kwa sababu amehusishwa na kuzaliwa kwa Yesu?
 
Ilete hapa..
mkuu tatizo natumia simu ku-post. Simu yenyewe mchina Tecno T605. Ningekuwa na uwezo ningekuwekea link. Lkn unaweza ku-google mwenyewe. Roman calendar. Hata ukisoma Glorian calendar utaona km alifanya marejeo tu ktk kalenda zilizokuwepo kabla na yeye akaongeza ubunifu. Kwa sehemu kubwa alitumia mpangilio wa JULIAN CALENDAR,ROMAN CALENDAR na CHINESE CALENDAR. Kinachonipa shida mimi ni jinsi huu mpangilio wa sasa uliobuniwa na Papa Glorian X111,ulivyokubalika Duniani ukilinganisha na calendar zingine!
 
Back
Top Bottom