Mwaka mpya ni mwaka wa kidini au wa kiserikali..!?

Mwaka mpya ni mwaka wa kidini au wa kiserikali..!?

ngungwangungwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2013
Posts
651
Reaction score
589
Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.
 
Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.

simple sana. Ingia kwenye Google, andika gregorian calender. Utapata majibu yote.
 
kwa ujumla karendar hii ya sasa ni kwamba wamefupisha ila kwa kirefu ni muda uliopita tangu Yesu azaliwe, kwa hiyo tarehe yoyote ukiitaja na mwaka unamaanisha muda uliopita tangu Masihi azaliwe
 
Wakidini kwan4 mwanzilishi wa masaa 24 na siku kubadika saa 6 usiku, majina ya siku, tarehe za miezi kuwa 30, 31, 29 na 28 ni mwanadamu na alikuwa Papa Geregory wa RC.
 
km majibu yapo hapo,ina maana unakiri kuwa mwaka mpya ni wa kidini siyo!?

Mtu anakuelimisha wewe unaonekana kushadadia udini!! Fanya kwanza researc umeshapewa kianzio, Aliyefanya ukokotozi ni Mkatoliki, ukipenda kuuita mwaka mpya ni wa kidini kwa sababu alikokotoa mkatoliki hakuna mtu anakuzuiya!
 
Catholic kwa dunia hii ni kama maji usipoyaoga utayanywa tu kazi kwenu sasa ambao UDINI umewakolea. Wasomi wa wakikatoliki waliweka mfumo ambao sio rahisi mtu kuukataa sababu kulikua hakuna njia mbadala
 
Mtu anakuelimisha wewe unaonekana kushadadia udini!! Fanya kwanza researc umeshapewa kianzio, Aliyefanya ukokotozi ni Mkatoliki, ukipenda kuuita mwaka mpya ni wa kidini kwa sababu alikokotoa mkatoliki hakuna mtu anakuzuiya!
mkuu nadhani umenitafsiri tofauti,hivi kujua kwamba ni wa kidini au wa kiserikali nao huo ni udini? Nimetoka kusoma sasa hivi huko ktk calendar ya gregorian ambako kuna majibu ya namna alivyokokotoa na kufanikisha huu mpangilio baada ya kuzipiku calendar zilizokuwepo. Hakuna maelezo yanayoonyesha km ni wa kidini ama kiserikali ingawa mwanzilishi alikuwa papa wa kanisa katoliki.
 
ni wa 'KIGALATIA'..as you know dunia inaendeshwa 'KIGALATIA' ndio maana mashuleni hata kama wewe si 'MGALATIA' lakn lazma uandke tarehe kwa 'KIGALATIA'..

Awali ni awali; na historia ni historia tu
 
...tangu alipozaliwa Yesu ndipo kalenda zilianza...
 
Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.

sherehe ya freemason, ukisheherekea tu, inakula kwako.

achana nayo, nenda kazini kesho
 
ni wa 'KIGALATIA'..as you know dunia inaendeshwa 'KIGALATIA' ndio maana mashuleni hata kama wewe si 'MGALATIA' lakn lazma uandke tarehe kwa 'KIGALATIA'..

...Jambo usilolijua ni kama usiku wa giza...
 
Ndugu wanabodi,naomba msaada kwa wanaofahamu juu ya huu mwaka mpya ambao huwa tunausherehekea kila tar.01januari. Pia km kuna anayejua chanzo chake. Km kuna mwenye kujua hasa mpangilio mzima ambao ndo unatumika kila mahali,wa masaa,wiki,miezi na miaka. Ulibuniwa wapi na nani? Nawasilisha.

Ni mwaka wa Kirumi....According to Gregorian Calendar.........Vipi inakupa tabu..
 
so unataka tufuate kalenda ya kiarabu?
Mkuu Ubuheri na hongera za kimaisha.... Waarabu wana takwimu (tarehe) zao; Wa habashi (Ethionians) wana takawmu zao; Irani (perscians) wana takawimu tarehe zao, Chinese wana takawimu tarehe zao, nk.. Je AFRICANS tunazo takwimu/tarehe zetu?!!
 
Catholic kwa dunia hii ni kama maji usipoyaoga utayanywa tu kazi kwenu sasa ambao UDINI umewakolea. Wasomi wa wakikatoliki waliweka mfumo ambao sio rahisi mtu kuukataa sababu kulikua hakuna njia mbadala

Umemalizaa!!!! Hilo ndo linaitwa Kanisa Takatifu moja la Mitune.....

Sasa ni saa 22:49pm.......2013
 
Back
Top Bottom