Museven kupitisha Bunduki kimagendo Hororo

Museven kupitisha Bunduki kimagendo Hororo

Historia ya Kaguta alikuwa TISS ya Uganda cwakati anaomba kuja kusoma UDSM, na alianza harakati akiwa hapa.
Moja ya sababu za Nyerere kumdharau Amini ilikuwa elimu yake ya darasa la nne, na mapinduzi ya kwanza yalikuwa mwaka 1972

sio kweli mkuu soma kitabu chake cha the mustard seed ndio utaelewa vizuri kaguta alipata scholarship ya jumuia ya afrika mashariki na kuja kusoma udsm ndio akapanda tren kuanzia mwanza mpaka dar, na akatafuta geto mazese midizini nyerere na museven kwa mara ya kwanza walikutana udsm kipindi ambacho akina museven, lowasa na jk wakiwa viongozi wa daruso kipindi hicho mwalimu alienda kuongelea ujamaa na museveni akamuuliza maswali ya kukera saaana, nyerere akamjibu kwa hasira, na alipomaliza chuo akaenda uganda akapata kazi kwa serikali ya obote na matokeo yake baada ya obote kupinduliwa ikabidi museven arudi tanzania na kuomba msaada kwa nyerere baada ya kumwambia kua anataka kumpindua amini ndio mkakati ukaanza wa kumpeleka jeshini yeye na kundi lake, nyerere si tu alimdharau amini kwa elimu yake bali alitaka kumrudisha madarakani rafiki yake obote ambae alipoenda uingereza field marshal amini alimpindua... pia kuna inshu ya ukatoliki na uyahudi navyo vilitumika na pia ukweli utatuweka huru jeshi la tanzania halikua na uwezo wa kumpiga amini tulipata msaada mkubwa kutoka nchi nyingi.
 
sio kweli mkuu soma kitabu chake cha the mustard seed ndio utaelewa vizuri kaguta alipata scholarship ya jumuia ya afrika mashariki na kuja kusoma udsm ndio akapanda tren kuanzia mwanza mpaka dar, na akatafuta geto mazese midizini nyerere na museven kwa mara ya kwanza walikutana udsm kipindi ambacho akina museven, lowasa na jk wakiwa viongozi wa daruso kipindi hicho mwalimu alienda kuongelea ujamaa na museveni akamuuliza maswali ya kukera saaana, nyerere akamjibu kwa hasira, na alipomaliza chuo akaenda uganda akapata kazi kwa serikali ya obote na matokeo yake baada ya obote kupinduliwa ikabidi museven arudi tanzania na kuomba msaada kwa nyerere baada ya kumwambia kua anataka kumpindua amini ndio mkakati ukaanza wa kumpeleka jeshini yeye na kundi lake, nyerere si tu alimdharau amini kwa elimu yake bali alitaka kumrudisha madarakani rafiki yake obote ambae alipoenda uingereza field marshal amini alimpindua... pia kuna inshu ya ukatoliki na uyahudi navyo vilitumika na pia ukweli utatuweka huru jeshi la tanzania halikua na uwezo wa kumpiga amini tulipata msaada mkubwa kutoka nchi nyingi.
Asante mkuu lakini hii issue nzima ya Uganda niliieleza vizuri kwenye jukes la historia chini ya kichwa cha habari Iddi Amin
 
Asante mkwe lakini hii issue nzima ya Uganda niliieleza vizuri kwenye jukes la historia chini ya kichwa cha habari Iddi Amin

sawa mkwe wangu ila tatizo kubwa tulilonalo ni kulishwa matango pori kuhusu ukweli wa vita ya kagera.... it was no war of necessary it wa a war of choice.... amini alichokozwa na kupewa majina mengi ya ajabu ajabu na matokeo yake kila ambae aliwekwa na nyerere hakuna la maana alilolifanya kuanzia bina issa, yusuph lule, obote na mwenyewe na matokeo yake huyu dikteta wa kinyankole ambae mpaka sasa hataki kutoka madarakani.
 
yap ni kweli kabisaa Iddy alichokozwa na hao akina kagame, museven na fred rwegema ni product za nyerere wamepitia monduli na mpaka kupelekwa vietnam kwa kodi za watanzania, museveni kaishi saana katika mapori ya muleba na alikua anapewa silaha na mambo mengine kwenda kumchokonoa iddy pia inasemekana hata mama yake mzazi general Muhozi ni mhaya ingawa historia inatuambia kua nae alipotea kama Ben saanane baada ya NRM kuchukua nchi
Unaamanisha kwamba first lady Janet si mama mzazi wa Gen Muhoozi ?
 
Unaamanisha kwamba first lady Janet si mama mzazi wa Gen Muhoozi ?

pole sana mkuu kama ulikua hujui hilo..... nenda kabhaale huko masaka kaa na wazee watakwambia muhozi mama yake ninani na kwanini alikulia zimbabwe na sio uganda.... kalelewa na familia ya dikteta Mugabe.
 
pole sana mkuu kama ulikua hujui hilo..... nenda kabhaale huko masaka kaa na wazee watakwambia muhozi mama yake ninani na kwanini alikulia zimbabwe na sio uganda.... kalelewa na familia ya dikteta Mugabe.
Ninachokifahamu muhoozi, natasha,patience na diana ni watoto wa janet na yoweri kwa pamoja, lahasha mmoja wao ni mpango wa nje.
 
sawa mkwe wangu ila tatizo kubwa tulilonalo ni kulishwa matango pori kuhusu ukweli wa vita ya kagera.... it was no war of necessary it wa a war of choice.... amini alichokozwa na kupewa majina mengi ya ajabu ajabu na matokeo yake kila ambae aliwekwa na nyerere hakuna la maana alilolifanya kuanzia bina issa, yusuph lule, obote na mwenyewe na matokeo yake huyu dikteta wa kinyankole ambae mpaka sasa hataki kutoka madarakani.
Naona unataka kuleta historia za misikitini
 
Ingependeza sana historia za hawa wazee wote Kwanzaa akina kwame kenyatta nasser mseven nyerere mugabe haile silassie na SIZONJE zifutwe kabisa na watoto wasifundishwe ni wazee wa hovyo waliotuhariboa fyucha sisi vijana. Ni wazee wawili tuu niliowasoma walikuwa na nia nzuri na Africa Mandela na mandela
 
Ulikuwa hujazaliwa hujui mseveni ni kijana wetu mpaka alizaa na dada wa kichagga huko moshi na dogo siku hizi ni mkubwa katika jeshi la Uganda anaitwa MHOOZA kama sijakosea
 
Ninachokifahamu muhoozi, natasha,patience na diana ni watoto wa janet na yoweri kwa pamoja, lahasha mmoja wao ni mpango wa nje.

general muhozi sio mtoto wa Jannet na kama hujui museven aliwahi mpiga risasi ya paja siku ambayo alipouliza mama yake mzazi alikufaje... walikua mezani wanakula chakula cha jioni na alie mpa siri ya jinsi museven alivyomuua mama yake ambae alikua ni mmoja wa ma kanali huko jeshini alikutwa amekufa katika mazingira ya kutatanisha.
 
Wakuu kama umemsikiliza Yoel Kaguta museveni basi utagundua mzee huyu alikuwa anatupa dongo kwa nyombo vyetu vya usalama Juu ya swala la Ulinzi wa mipaka yetu, Museven alipita Horohoro Tanga uku akiwa na hizo Bunduki bila kugundulika mpaka Kampala?


Akitokea wapi maana wengine hatukubahatika kusikia akiyasema hayo
 
Nyerere alikuwa na chuki binafsi na Idd Amin,na sababu kubwa ni urafiki wao na Obote hivyo alitumia kila mbinu kumuangusha Idd Amin.Mseven alikuwa kijana wa Nyerere,hata kusoma alisoma Udsm na akina John Garangi na wengineo.Walikuwa na umoja wao enzi hizo za Dar school,wakienda kupigana Mozambique,Angola na kwingineko dhidi ya ukoloni,ni katika mrengo huo,M7 alipata hifadhi Kagera na hata kuwezabkupitisha siraha atakavyo.Leo kazeeka anajifanya kusahau,ni mpuuzi tuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Nani amekwambia amesahau?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wakuu kama umemsikiliza Yoel Kaguta museveni basi utagundua mzee huyu alikuwa anatupa dongo kwa nyombo vyetu vya usalama Juu ya swala la Ulinzi wa mipaka yetu, Museven alipita Horohoro Tanga uku akiwa na hizo Bunduki bila kugundulika mpaka Kampala?
Mbulura hujui utokako wala uendako historia ndogo kama hiyo hujui?bado mnataka nchi
 
  • Thanks
Reactions: Dow
Back
Top Bottom