Mungu wako wewe ni sawa na Mungu wangu mimi?

Mungu wako wewe ni sawa na Mungu wangu mimi?

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
17,705
Reaction score
17,188
Linaonekana kama swali la kipumbavu kwa wasomaji lakini mimi linanifikirisha sana usiku na mchana na sipati majibu.

Mafanikio ya maisha niliyonayo mimi ni makubwa na hayalingani kabisa na nguvu, muda na mali ninayompatia Mungu wangu mimi. Mimi huwa ninamwamini sana (100%) kuwa anayaweza yote na atanifanyia yote na kumshuru kwa kila jambo linanonikuta basi, sifanyi kitu kingine chochote zaidi ya hapo.

Lakini, Wako watu ambao maisha yao yote, nguvu zao zote, muda wao wote na rasilimali zao nyingi wanazitumia kwa Mungu wao. Wanakesha kwenye nyumba za ibada wakiomba, kusali na kuswali, wanafunga, wanatoa sadaka na zaka, wanaimba, wanahudhuria mahubiri mengi tu, wanaombewa, wanakanyaga mafuta, wanachangia ujenzi wa nyumba za ibada, wanantunza wakuu wa dini, nk; lakini mafanikio yao kwenye maisha ya kawaida hayanizidi, ni kama yangu, ninawazidi kwa mbali au maisha yao ni mabaya zaidi.

Mimi sina ugomvi na majirani zangu, tunasaidiana, silali na njaa, watoto wanakwenda shule na kutibiwa, wazazi wanafurahia uwepo wangu, mke wangu hana tabu na mimi, pakulala tunapo, usafiri upo, nk. namshukuru Mungu wangu kila siku.

Kwani kuna miungu wengi?
Kila mtu ana Mungu wake?
Mungu wako anakutaka umfanyie nini?
Mungu wako ana sifa zipi?
Au kuna vitu zaidi ya MwenyeziMungu kwenye maisha?
 
Linaonekana kama swali la kipumbavu kwa wasomaji lakini mimi linanifikirisha sana usiku na mchana na sipati majibu.

Mafanikio ya maisha niliyonayo mimi ni makubwa na hayalingani kabisa na nguvu, muda na mali ninayompatia Mungu wangu mimi. Mimi huwa ninamwamini sana (100%) kuwa anayaweza yote na atanifanyia yote na kumshuru kwa kila jambo linanonikuta basi, sifanyi kitu kingine chochote zaidi ya hapo.

Lakini, Wako watu ambao maisha yao yote, nguvu zao zote, muda wao wote na rasilimali zao nyingi wanazitumia kwa Mungu wao. Wanakesha kwenye nyumba za ibada wakiomba, kusali na kuswali, wanafunga, wanatoa sadaka na zaka, wanaimba, wanahudhuria mahubiri mengi tu, wanaombewa, wanakanyaga mafuta, wanachangia ujenzi wa nyumba za ibada, wanantunza wakuu wa dini, nk; lakini mafanikio yao kwenye maisha ya kawaida hayanizidi, ni kama yangu, ninawazidi kwa mbali au maisha yao ni mabaya zaidi.

Mimi sina ugomvi na majirani zangu, tunasaidiana, silali na njaa, watoto wanakwenda shule na kutibiwa, wazazi wanafurahia uwepo wangu, mke wangu hana tabu na mimi, pakulala tunapo, usafiri upo, nk. namshukuru Mungu wangu kila siku.

Kwani kuna miungu wengi?
Kila mtu ana Mungu wake?
Mungu wako anakutaka umfanyie nini?
Mungu wako ana sifa zipi?
Au kuna vitu zaidi ya MwenyeziMungu kwenye maisha?
Mungu ana namna yake ya kugawa riziki bila kujali una muabudu au lah

Na hapo ndio ulipo mtego wake siku ya mwisho ili kupima Imani ya kweli na Ile ya uongo

Maana angekuwa anatoa kwa wanao muabudu tu maana yake ni kuwa kila mmoja angemkimbilia hata Kama hawaamini uwepo wake
 
Mungu ni mtunzi wa simulizi zetu, sisi ni wahusika katika kisa chake cha kubuni ambacho kwetu ni uhalisia.
Umuombe usimuombe yeye ndiye amekupa huo uhusika, huwezi badili lolote na hawezi kukusikia kwa sababu wewe ni matokeo ya mawazo yake,
 
Mungu ni mtunzi wa simulizi zetu, sisi ni wahusika katika kisa chake cha kubuni ambacho kwetu ni uhalisia.
Umuombe usimuombe yeye ndiye amekupa huo uhusika, huwezi badili lolote na hawezi kukusikia kwa sababu wewe ni matokeo ya mawazo yake,
Kazi yetu kwake ni kumuamini na kumshukuru tu basi, nothing more nothing less. Mungu hatumii pesa wala hali chakula, wale wanaotoa sada na zaka anampa nani?
 
Kazi yetu kwake ni kumuamini na kumshukuru tu basi, nothing more nothing less. Mungu hatumii pesa wala hali chakula, wale wanaotoa sada na zaka anampa nani?

Kama alikuandikia utatoa utatoa hizo sadaka kama hajaandika basi kinyume chake
 
Kama alikuandikia utatoa utatoa hizo sadaka kama hajaandika basi kinyume chake
Mungu wangu mimi haandikii mtu kitu maana hajui kuandika hajui lugha zetu ila matendo na dhamira zetu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom