Mungai amlipua Lowassa kwa propaganda anazofanya

Mungai amlipua Lowassa kwa propaganda anazofanya

Status
Not open for further replies.
Duh, makubwa. Ipo shida hapa..... Urais mwaka huu ni kazi kweli kweli. Mtu anajilipua hivi hivi?!
Acha wanaomjua vizuri LOWASSA wampasue kisawasawa. Wengine humu tu mashabiki tu hatujui hili wala lile.
 
Hivi Mungai ni Mkikuyu? Siamini hivyo. Mungai ni Mtanzania wa kuzaliwa. Baba yake aliitwa James aliyetokea Kenya ukikuyuni akahamia Mufindi. Wana mashamba pale Nyololo na ndipo yalipo makazi yao ya asili ingawa kwa sasa wapo pale Mafinga. Mama yake Mungai ni Mhehe wa pale Nyololo. Sasa kuanza kuleta ukabila kuwa Mungai ni Mkikuyu ukimananisha kuwa ni Mkenya siyo sahihi. Hapa nadhani ni vema tuchambue hoja yake kama ina mantiki au la na siyo kuleta ukabila hapa. Ila ni kweli mimi binafsi nakubaliana na hoja kuwa Mungai aliua michezo alipokuwa waziri wa elimu. Lakini siamini pia kama hoja hii nayo ina nafasi katika hoja yake kuhusu Mhe. Lowassa.
Mswali yote haya ni kwa sababu amesema ukweli kumhusu LOWASSA?
 
aliharibu lakini kuharibu kwake hakumpunguzii sifa za kukosoa upuuzi unaofanywa na lowasa

Hakika mkuu na tatizo humu watu wanaamini kwamba mtu fulani akikosolewa wanadai katumwa ni mpinzani wake hizi kambi hizi wala hazisaidii ktk kumpata rais bora,zaid ni kwamba hata hao ambao wamrshaanza kujipitisha sioni hata mmoja ambae ni Presidency material.
Mungai hata kama alikosea ana haki ya kumkosoa yeyote kwa sababu yeye ndo alikuwa kwenye serikalk husika pia tena mwenye dhamana.
 
Hakika Mamvi mmempatia, mambo mengi yalianzishwa enzi za Mkapa na Mungai yeye ni kama kaongeza kiduchu leo hii misifa kibao eti kaanzisha yeye, Acheni huchuro,

Ona alivyo njanja kwa kujipendekeza

10403100_242456492591521_1307336686664559055_n.jpg
 
Sijawahi kuona mtu mwenye uroho wa madaraka kama lowasa utafikiri fisi na mfupa.
 
Usitoke nje ya ulingo. Hoja ni shule za kata. Wazo la kujenga shule za kata lilianza awamu ya tatu na sio ya nne kama mnavyojinadi. Kama ni waziri mkuu aliyesimamia basi ni Sumaye na siyo Lowasa kama anavyodanganya watu.
Hoja ya michezo inahusikaje hapo? Tumalize kwanza swala la shule za kata halafu anzisha uzi wa Michezo ya UMISETA.UNANG'ANG'ANIA MICHEZO huku 61% ya wanafunzi kidato cha nne wanafeli. Badala yake mnashusha viwango vya ufaulu. Awamu ya tatu waziri akiwa Mungai alikomesha wizi wa mitihani katika ngazi zote wewe unag'ang'ania michezo tu. Hii ni hulka ya Rais wa awamu nne anapenda sana michezo kukiwa na msiba wa Brigedia na msani ataenda kwenye msiba msanii. Hilo tunajua, lakini mtu makini atachagua mambo muhimu kwa walio wengi. Mtu mmoja hawezi kubadili sera ya elimu bla baraza la mawaziri kukubaliana. Katika baraza la mawaziri Mungai akiwa Waziri wa elimu Kikwete na Lowasa walikuwa mawaziri hivyo walishiriki kufuta michezo shuleni. Msijaribu kuiba sifa kama mnavyoiba kura kwa udanganyifu. Anachosema Mungai ni kweli tupu habari ya kusema ni Mkenya ni kufirsika kimawazo ukenya hapo unaingiaje?
Wazo na msukumo ulitoka kwa nani kama si yeye.Mungai akili yake hakuwa nayo wakati akiwa waziri wa elimu labda kama aliyemuazima kamrudishia.

Aliondoa elimu ya michezo shuleni akavuruga masomo ya sayansi labda kwa makusudi kwa vile anaaminika ni Mkenya.Ndipo alipokabidhiwa dhamana Mama Sita akasema pale bungeni aliyefuta michezo mashuleni hana akili.Sasa leo anakuja na hekaya za abunuwasi akafie mbali kama Nepi alivyosema..... wanasubiri kufa.
 
Mungai ni yule waziri aliyefanyaga mageuzi Kwenye secta ya elimu kisengele nyuma?
 
Kuhusu udhaifu wake au team yake, mimi sijui... NImeongele strategies

Mtu unaweza kuwa shupavu lakini ukaelekeza nguvu pasipo, au ukaonekana dhaifu lakini kumbe ni strong, personally sioni kama Lowassa ni weaker zaidi ya Pinda, Membe etc kwenye physique... Ni propaganda tu zimetanda, nakumbuka JK alibinuka Jangwani wakati alikua anaonekana very strong

Tutumie hoja kujadili badala ya viroja, vinapotosha understanding na kutufanya tuonekane maamuma


Mkuu Janjaweed haya ndo nimetoka kumueleza mtu kwenye post ya Yeriko Nyerere kuwa badala ya kujadili watu/personality au physique tujadili hoja. Wapambe wengi wa EL ni amateur walokosa startegies!! Wanakimbilia insults na matusi tu, wamekosa hoja, surely suala la afya, makada wengi sana wa juu CCM ni wagonjwa although wanaonekana kuwa fit.

Mfano wa JK kuanguka jangwani ni vivid case...alikuwa yujko fit, lakini alipiga mweleka live...

EL et al; re-think your strategy...
 
Last edited by a moderator:
Ila nakbika nikiwa shule ya msingi kijijini tulibeba mchanga umbali wa 4km kwenda kujengea shule ya kata hapo ilikuwa mwaka 1997-1998 hiv
 
[nQUOTE=GENTAMYCINE;12078778]Mi Simo Na Najipitia Zangu Tu Huyooooooooooo...........!!!!!!![/QUOTE]
ungepita bila kuquote ingekuwa vema
 
Wadau nadhani credit kwa Lowassa apewe kwa kutekeleza, hamuoni upuuzi aliokiri Mungai kuwa walipozi kujenga chuo wakaenda kujenga nyumba ya Mkapa!!ukweli Lowasaa alisimamia ujenzi na sio sound za Mkapa na Mungai wake
 
Lowasa hakutumia hela yake kutoka mfukoni kama wapambe wake wanavyosema kujenga shule za kata? Jibu ni hapana.
Lowasa hana sifa ya kuwa rais wa nchi hii,kwa lipi la maana alilofanya lowasa? Mlitaka afanye nini zaidi kama waziri mkuu? Kusimamia ujenzi wa shule za kata yeye kama msimamizi mkuu wa shughuli za serikali iwe kajenga shule za kata? Huo ni wajibu aliotakiwa kuufanya kama mawaziri wengine waliotanguli.
Sina imani na Lowasa hata kidogo,bora nilipigie kura jiwe kuliko kumkabidhi mwizi nchi.
 
Wana laana wameanza kulipuana sasa.wote ndugu moja
 
Aliyewahi kuwa waziri wa elimu na utamaduni ktk serikali ya Benjamin W. Mkapa ndugu joseph Mungai amesema shule za sekondari za kata hazikujengwa na Lowassa.

Joseph Mungai amesema sijawahi kuona tangu nizaliwe kuona baadhi ya watu wanamawazo ya mgando na akili za kusahau lini Lowassa alijenga shule za kata? Mimi ndiye nilikuwa waziri wa elimu na utamaduni kwa miaka nanne.

Shule za kata zilijengwa na nguvu za wananchi wenyewe serikali ya awamu ya 3 chini ya mkapa ndio ilihamazisha kila kata kuwe na shule ya sekondari ya kata.

Nikiwa waziri wa elimu wakati huo niliteua kikosi kazi kila mkoa wakuu wa mikoa niliwaagiza kuhamazisha wananchi kila kata kujenga shule ya kata ndio maana baadhi ya shule hizo ziliitwa majina ya wakuu wa mikoa.

Wakati mkapa hajamaliza muda wake wa uongozi alifungua shule za kata nyingi sana nchi nzima na zingine aliziwekea mawe ya msingi akiwepo waziri mkuu sumaye naye alifungua shule hizo nikiwepo mimi nilifungua sana hizo shule nikiwa waziri mwenye dhamana.

Wakati kikwete anaingia madarakani alizikuta shule za sekondari za kata zikiendelea kujengwa nchi nzima kwa nguvu za wananchi wenyewe kwa kujitolea.

Leo hii Lowasaa anawadanganya wananchi alijenga shule za kata anawatuma vibaraka waseme yeye ndiye aliyejenga shule hizo wakati tulioshiriki ujenzi wa shule tupo tukaye kimya siwezi kukaa kimya.

Watanzania kuweni macho sana na wasaka urais wa maendeleo yote serikali ndio inayafanya kwa kodi za wananchi.

Kuna watu kwenye mitandao ya kijamii wanatumika kumsafisha Lowassa kibaka mchafu mwenye matongo tongo ya kila aina ya uchafu mwl. Nyerere aliwahi kusema kipofu mwenye kichwa kikubwa ndani ya kichwa chake hakuna akili mtu huyo hawezi kuona uchafu na wizi wa Lowassa.

Wapo baadhi ya watu wanasema Lowassa alijenga chuo kikuu cha Dodoma chuo gani Lowassa alijenga?

Wakati wa ujenzi wa chuo kikuu Dodoma mimi na waziri wa elimu ya juu Piyus Ng'wandu tuliitwa na Rais mkapa IKULU tuliambiwa kutafuta eneo la ujenzi wa chuo kikuu Dodoma kesho yake tulienda Dodoma tulikutana wanakijiji wa maeneo hayo kilipo jengwa chuo hicho.

Wananchi walikubali kuyaachia maeneo yao kila mwananchi alilipwa hela na serikali ujenzi wa chuo hicho ulianza kufyeka sehemu za mistu serikali ilisimamisha kwanza ujenzi ili upite uchaguzi mkuu ndio ulimweka kikwete madarakani.

Bajeti iliyokuwa imepangwa kwenye ujenzi wa chuo hicho pesa zilitumika kujenga nyumba ya Rais mkapa muda wake wa uongozi ulikuwa karibu kuisha pia zilitumika kumalizia ujenzi wa ukumbi wa BUNGE Lowassa akiwa waziri wa maji na mifugo.

Ni kweli kwamba harakati za ujenzi wa shule za kata ulianza wakati wa awamu ya tatu na uongozi wa kipindi hicho ulisimamia vyema lakini pia ni ukweli usio pingika kuwa mchakato huo ulichagizwa zaidi na kwa kasi ya kipekee ya Mhe Edward Lowasa, hili haliwezi kufichika ni ukweli ulio wazi kuwa Lowasa alikuwa chachu ktk Ujenzi wa shule za kata. Hongera sana Lowassa pia hongereni sana mlio anzisha mchakato. Sote tulijenga nyumba Moja hapakuwa na sababu ya kugombea fito wala nyasi.
 
Mkuu Janjaweed haya ndo nimetoka kumueleza mtu kwenye post ya Yeriko Nyerere kuwa badala ya kujadili watu/personality au physique tujadili hoja. Wapambe wengi wa EL ni amateur walokosa startegies!! Wanakimbilia insults na matusi tu, wamekosa hoja, surely suala la afya, makada wengi sana wa juu CCM ni wagonjwa although wanaonekana kuwa fit.

Mfano wa JK kuanguka jangwani ni vivid case...alikuwa yujko fit, lakini alipiga mweleka live...

EL et al; re-think your strategy...

SOmetimes huwa nadhani baadhi ya waliomzunguka Lowassa wametumwa na maadui zake ili wammalize muda ukifika... wana mambo ya ajabu-ajabu mno, they on quick fixes wakati watanzania wamechoka na quick fixes
 
Ila nakbika nikiwa shule ya msingi kijijini tulibeba mchanga umbali wa 4km kwenda kujengea shule ya kata hapo ilikuwa mwaka 1997-1998 hiv

huyu mzee lowasa anaweza sema kipindi hicho alikuwa anawalipa kwa kubeba mchanga ingawa bado alikuwa hajapata u PM
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom