Mume anapokutenganisha na ndugu…………………………..


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
Kuna wanaume ambao hawataki kabisa kuona mke akiwa na uhusiano wa karibu na ndugu zake (mwanamke). Hataki kabisa kuona mkewe akionyesha kuwa na mshikamano mkubwa sana na ndugu zake. Inawezekana mara nyingi ni hofu ya mwanaume huyu kwamba mshikamano huo unaweza kumvurugia uhusiano wake na mkewe. Hakuna sababu inayoweza kuelezwa wazi kwamba ndio matokeo ya jambo hili.

Kutokana na hofu hiyo, mume hutunga sheria na kanuni ngumu akijaribu kuvunja uhusiano huo na ndugu zake. Lakini tabia hi huambatana pia na mume kutotaka mkewe kuwa na marafiki wa kike. Kila wakati atakuwa anawakosoa marafiki hao na mwisho atamkataza mkewe kufuatana nao bila kutoa sababu ya maana kuhusu kuwakataza kwake huko.

Kumbuka katika kupinga kwake uhusiano wa karibu kati ya mkewe na ndugu zake na marafiki atakuwa anajaribu kutumia kauli zisizofaa, na hata nguvu. ‘Ndugu zako wenyewe hawaeleweki, wanaonekana watu wa majungu tu,' atasema, au ' siku nikikuona tena na yule rafiki yako, utanitambua .' Na kweli anapomuona naye humtambua. Ni kweli kuna wanaume ambao hujaribu sana kadiri wanavyoweza kuwadhibiti wake zao.

Hufanya hivyo kwa kujigeuza kuwa mabosi badala ya kuwa waume. Unakuta mwanaume ndiye mwenye kauli ya mwisho kwenye kila jambo bila kuomba ushauri wala kuusikiliza, utakuta kazi yake ni kutoa amri bila kujali upande wa pili, yaani kujali kuhusu hisia za mkewe, atakuwa ndiye mwenye kufanya maamuzi yote yanayohusu familia bila kujali au kusikiliza upande wa pili. Mume wa namna hii huwa hayuko tayari kusikiliza maoni ya mwenzake wala ushauri.
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
kuna wanaume na magugumaji,wa aina hii ni magugumaji! hao ndio ndugu zangu mungu alonipa niwakane !!!
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
ukiona hivyo ujue mke ana tatizo
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
485
Likes
2
Points
35
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
485 2 35
Alafu BPM you are a really Great Thinker. Wanaume wengi wanafanya hayo kutokana na mambo mengi, kwanza ikiwa hana imani na mkewe, au mke wake anatabia zisizoridhisha, au mme alishashuhudia tabia chafu kama uongo au umalaya kwa mke, marafiki wa mke au ndugu zake au kama aligundua kuwa kabla hajamuoa huyu mke ndugu zake walikuwa wanamtafutia wanaume.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
ukiona hivyo ujue mke ana tatizo
Kwa kuwa ni vyema tukijifunza wote, ingekuwa ni vyema kama ungeainisha hayo matatizo ili wajirekebishe..............
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
Alafu BPM you are a really Great Thinker. Wanaume wengi wanafanya hayo kutokana na mambo mengi, kwanza ikiwa hana imani na mkewe, au mke wake anatabia zisizoridhisha, au mme alishashuhudia tabia chafu kama uongo au umalaya kwa mke, marafiki wa mke au ndugu zake au kama aligundua kuwa kabla hajamuoa huyu mke ndugu zake walikuwa wanamtafutia wanaume.
Hizi sababu zote ulizozieleza hapa ni za mwanaume ambaye HAJIAMINI kabisaaaa................. yaani huyo ni mgonjwa na anaogopa hata kivuli chake.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,425
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,425 280
kutokujiamini kwa mume. Na mke ukimfuatisha aina ya hili janaume itakula kwako
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,425
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,425 280
Alafu BPM you are a really Great Thinker. Wanaume wengi wanafanya hayo kutokana na mambo mengi, kwanza ikiwa hana imani na mkewe, au mke wake anatabia zisizoridhisha, au mme alishashuhudia tabia chafu kama uongo au umalaya kwa mke, marafiki wa mke au ndugu zake au kama aligundua kuwa kabla hajamuoa huyu mke ndugu zake walikuwa wanamtafutia wanaume.
hapa kaka ukiona mwanaume ana hofu hz. Hajiamini au mzinzi anahofia kushtukiwa
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Mtu aweza kuwa ndugu wa mke wako , lakini ni mshenzi kupindukia!
Kwa kawaida msichana baada ya kuolewaa anakuwa na limits za frequncy za kuonana na nduguze, kama at all itahitajika afanye hivyo.
Ndugu wanini kuonana nao kila siku wakati una mji wako, na mambo ya nyumbani kwako hujayamaliza?...
Kwa msichana aliyeolewa, hana sababu critical ya mawasiliano tight na wanafamilia wake, maana kama kuna issue ya attention ni lazima na mume ahusike!
Kwahiyo hata mimi siwezi kuruhusu UPUMBAVU wa mke wangu kuambatana na nduguze kila uchapo, ni lazima atazalisha ya kuzalisha ndani ya magenge hayo!
Ukiolewa kubali kukaa kwa mumeo, na hata Bible inasema kuwa ...Mke atamwacha Baba na Mama yake, ataambatana na mumewe, nao watakuwa mwili mmoja!
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
totally agree with u. sasa je, na mwanaume nae kuambatana na marafiki zake na nduguze ni busara ama? automatikale kama mume anajishughulisha sana na mkewe, muda mwingi mwanamke atakua yuko occupied na mumewe. lakini tukubali ama tukatae, ni vizuri kuhakikisha kuwa wote mume na mke wana-maintai mahusiano na mawasiliano mazuri na ndugu na marafiki wa pande zote.
Mtu aweza kuwa ndugu wa mke wako , lakini ni mshenzi kupindukia!
Kwa kawaida msichana baada ya kuolewaa anakuwa na limits za frequncy za kuonana na nduguze, kama at all itahitajika afanye hivyo.
Ndugu wanini kuonana nao kila siku wakati una mji wako, na mambo ya nyumbani kwako hujayamaliza?...
Kwa msichana aliyeolewa, hana sababu critical ya mawasiliano tight na wanafamilia wake, maana kama kuna issue ya attention ni lazima na mume ahusike!
Kwahiyo hata mimi siwezi kuruhusu UPUMBAVU wa mke wangu kuambatana na nduguze kila uchapo, ni lazima atazalisha ya kuzalisha ndani ya magenge hayo!
Ukiolewa kubali kukaa kwa mumeo, na hata Bible inasema kuwa ...Mke atamwacha Baba na Mama yake, ataambatana na mumewe, nao watakuwa mwili mmoja!
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
485
Likes
2
Points
35
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
485 2 35
Hizi sababu zote ulizozieleza hapa ni za mwanaume ambaye HAJIAMINI kabisaaaa................. yaani huyo ni mgonjwa na anaogopa hata kivuli chake.
Kua uone mjukuu wangu
 
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
5,229
Likes
16
Points
135
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
5,229 16 135
Huyu mwanaume anakuwa ni mbinafsi na ana roho mbaya, kwan yeye ndugu zake hana ukaribu nao,yeye hana marafiki, na siku mume hayupo na mke amepata tatizo aende wapi wakati hana ukaribu hata na majiran wanaume wa hivi ndio wanafundisha wake zao tabia mbaya, kwan mke nae atatafuta namna ya kuwa na ukaribu na wanawake wenzie na ndugu zake pia, mwisho wa siku anaonekana hana heshima kwa mume,kwann mwanume usijiamini yani mpaka mwanamke anajuta kuolewa nawe, acheni hizo bwana.
 
Shantel

Shantel

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
2,021
Likes
29
Points
0
Shantel

Shantel

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
2,021 29 0
Mtu aweza kuwa ndugu wa mke wako , lakini ni mshenzi kupindukia!
Kwa kawaida msichana baada ya kuolewaa anakuwa na limits za frequncy za kuonana na nduguze, kama at all itahitajika afanye hivyo.
Ndugu wanini kuonana nao kila siku wakati una mji wako, na mambo ya nyumbani kwako hujayamaliza?...
Kwa msichana aliyeolewa, hana sababu critical ya mawasiliano tight na wanafamilia wake, maana kama kuna issue ya attention ni lazima na mume ahusike!
Kwahiyo hata mimi siwezi kuruhusu UPUMBAVU wa mke wangu kuambatana na nduguze kila uchapo, ni lazima atazalisha ya kuzalisha ndani ya magenge hayo!
Ukiolewa kubali kukaa kwa mumeo, na hata Bible inasema kuwa ...Mke atamwacha Baba na Mama yake, ataambatana na mumewe, nao watakuwa mwili mmoja!
Ni mwanaume atawaacha wazazi wake ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja, kwa hiyo mwanaume sanbabu yuko strong anaweza ishi mbali na wazazi wake ila mwanamke anahitaji ndugu zake karibu, mbona nyie mnakuwa mnaishi kabisa nao hao ndugu sie kutembelewa tu imekuwa issue
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
totally agree with u. sasa je, na mwanaume nae kuambatana na marafiki zake na nduguze ni busara ama? automatikale kama mume anajishughulisha sana na mkewe, muda mwingi mwanamke atakua yuko occupied na mumewe. lakini tukubali ama tukatae, ni vizuri kuhakikisha kuwa wote mume na mke wana-maintai mahusiano na mawasiliano mazuri na ndugu na marafiki wa pande zote.
Ahsante kwa kunisaidia kumjibu huyu jamaa................ swala hapa sio mke ana ukaribu gani na nduguze au marafiki zake, nilichosema ni ile tabia ya mume kumdhibiti mkewe afanye kila kitu kwa matakwa yake yeye mume............. hii haiwezekani............. kama kuna marafiki au ndugu wanampotosha, hilo ni swala la kulijadili nyie wanandoa na kukubaliana namna ya kuwa-handle hao ndugu au marafiki na sio kupiga marufuku.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
Kua uone mjukuu wangu
Nina familia na mke wangu amezungukwa na ndugu na marafiki wa kila aina, lakini yeye kama binadamu kamili anavyo vipaumbele vyake, na anafahamu mipaka yake........... kama hajitambui kama yeye ni nani ana wajibu kiasi gani katika familia, basi huyo hafai kuwa mke wangu.
Jambo moja ambalo wengi hatulijui ni kutaka kuwadhibiti watu wengine............. kwa nini? kila jambo katika ndoa ni vyema likajadiliwa, mambo ya kuamrishana kama mtu na bosi wake huo ndio unaitwa mfumo dume.
Mke ni binadamu kamili ambaye ana utashi wake na anajua malengo yenu, kinyume na hivyo, basi huyo hafai kuitwa mke............. kwa nini nitaabike kumlinda mtu mzima na akili zake, kwani yeye ni mtoto mdogo?
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,308
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,308 280
Ni mwanaume atawaacha wazazi wake ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja, kwa hiyo mwanaume sanbabu yuko strong anaweza ishi mbali na wazazi wake ila mwanamke anahitaji ndugu zake karibu, mbona nyie mnakuwa mnaishi kabisa nao hao ndugu sie kutembelewa tu imekuwa issue
Waelezee Bibie.......................
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,867