Mtwara: Wanafunzi 743, wanasomea katika vibanda vya nyasi

Mtwara: Wanafunzi 743, wanasomea katika vibanda vya nyasi

Wewe umechangia nini,au unataka tu serikali ndio ifanye kila kitu,je wazazi wa hao wanafunzi 700 wameshindwa kufyatua matofali ya kujenga shule au hata kuweza kukandika udongo hiyo shule,sio kila kitu serikali ifanye hata wananchi pia wanatakiwa wajitoe,hiyo ndio kazi ya diwani na mbunge kuhamasisha wananchi wake na si serikali pekee,wengi wetu ni wepesi kulaumu serikali kwa mabaya tu lakini mazuri hatuoni mkijaza server za JF.Pia wazazi waangalie pia uzazi wa mpango ,huko vijijini watu huzaa kama simbilisi na hawana mipango yoyote juu ya watoto wao,jamani usipojipanga mwenyewe usitegemee serikali itakufanyia kila kitu.Nakumbuka nikikua aliyepata kuwa Waziri Mkuu David Cleopa Msuya alinena kwamba kila mtu atabeba msalaba wake mwenyewe na wale ambao hawakuelewa wakadai oh Mzee Msuya mbinafsi na manenno mengi ya hovyo lakini kwa walio na akili walimuelewa,kabla ya kutaka serikali ibebe majukumu basi hata mwananchi nae abebe majukumu na si kulalamika tu na wengine kutwa tupo mitandaoni kuloloma juu ya serikali oh haijafanyi hiki mara kile,ndugu zanguni fanyeni kazi,panga mipango yako na familia yako ,hakika utaiona Tanzania ni zaidi ya porojo za mitandaoni.
Kwa harakatu nimegundua kweli ya mtu ndani yake.
Hivi kwa akili yako unaona kweli wazazi wa hao watoto hawapendi watoto wao wajekuwa na maisha mazuri?
Umefuatilia ukagundua kama wanakipato kinachoweza kuwafanya wakajenga shule?
Hivi unajua maana ya serikari?
Unajua ni wapi serikali inapata pesa kwaajili ya mshahara wako?
Badilika ndugu sisi pia hatupendi kulaumu but serikari kwa majigambo na kejeri inatuhakikishia hakuna mwenyeshida, kama hakuna hao wanafunzi ni wa nchi za nje au?
SERIKALI NI WATU BWANA
[emoji35] [emoji35] [emoji35]
Wewe umechangia nini,au unataka tu serikali ndio ifanye kila kitu,je wazazi wa hao wanafunzi 700 wameshindwa kufyatua matofali ya kujenga shule au hata kuweza kukandika udongo hiyo shule,sio kila kitu serikali ifanye hata wananchi pia wanatakiwa wajitoe,hiyo ndio kazi ya diwani na mbunge kuhamasisha wananchi wake na si serikali pekee,wengi wetu ni wepesi kulaumu serikali kwa mabaya tu lakini mazuri hatuoni mkijaza server za JF.Pia wazazi waangalie pia uzazi wa mpango ,huko vijijini watu huzaa kama simbilisi na hawana mipango yoyote juu ya watoto wao,jamani usipojipanga mwenyewe usitegemee serikali itakufanyia kila kitu.Nakumbuka nikikua aliyepata kuwa Waziri Mkuu David Cleopa Msuya alinena kwamba kila mtu atabeba msalaba wake mwenyewe na wale ambao hawakuelewa wakadai oh Mzee Msuya mbinafsi na manenno mengi ya hovyo lakini kwa walio na akili walimuelewa,kabla ya kutaka serikali ibebe majukumu basi hata mwananchi nae abebe majukumu na si kulalamika tu na wengine kutwa tupo mitandaoni kuloloma juu ya serikali oh haijafanyi hiki mara kile,ndugu zanguni fanyeni kazi,panga mipango yako na familia yako ,hakika utaiona Tanzania ni zaidi ya porojo za mitandaoni.
 
Hizi habar ndo jamaa hazitak na ndo zinapewa dakika nyingi
 
Mkuu hiyo gesi unadhani ni yako?? Umeshawahi kuona mkataba wa gesi??

Mkuu;
Nakubali hiyo gesi si yangu wala hata kuionja bado ila, walioiiba nadhani wana soni na mioyo inawasuta. Watashiba tu siku si si nyingi watugawie angalao makombo. Usihofu mkuu
 
Wewe umechangia nini,au unataka tu serikali ndio ifanye kila kitu,je wazazi wa hao wanafunzi 700 wameshindwa kufyatua matofali ya kujenga shule au hata kuweza kukandika udongo hiyo shule,sio kila kitu serikali ifanye hata wananchi pia wanatakiwa wajitoe,hiyo ndio kazi ya diwani na mbunge kuhamasisha wananchi wake na si serikali pekee,wengi wetu ni wepesi kulaumu serikali kwa mabaya tu lakini mazuri hatuoni mkijaza server za JF.Pia wazazi waangalie pia uzazi wa mpango ,huko vijijini watu huzaa kama simbilisi na hawana mipango yoyote juu ya watoto wao,jamani usipojipanga mwenyewe usitegemee serikali itakufanyia kila kitu.Nakumbuka nikikua aliyepata kuwa Waziri Mkuu David Cleopa Msuya alinena kwamba kila mtu atabeba msalaba wake mwenyewe na wale ambao hawakuelewa wakadai oh Mzee Msuya mbinafsi na manenno mengi ya hovyo lakini kwa walio na akili walimuelewa,kabla ya kutaka serikali ibebe majukumu basi hata mwananchi nae abebe majukumu na si kulalamika tu na wengine kutwa tupo mitandaoni kuloloma juu ya serikali oh haijafanyi hiki mara kile,ndugu zanguni fanyeni kazi,panga mipango yako na familia yako ,hakika utaiona Tanzania ni zaidi ya porojo za mitandaoni.
Serikali inakusanya kodi kwa ajili ya mambo kama hayo,sio KUKIMBIZA MW3NG3.
Ijenge shule iache ksingizio
 
Mbunge ni muwakilishi wa wananchi wake bungeni kwa kuelezea kero/matitizo ya wananchi wake na kuyapatia suluhisho sasa mbunge wa huko jamani hii hali hakuiona miaka yote hiyo ili apeleke kero bungeni...Inashangaza
 
Wewe umechangia nini,au unataka tu serikali ndio ifanye kila kitu,je wazazi wa hao wanafunzi 700 wameshindwa kufyatua matofali ya kujenga shule au hata kuweza kukandika udongo hiyo shule,sio kila kitu serikali ifanye hata wananchi pia wanatakiwa wajitoe,hiyo ndio kazi ya diwani na mbunge kuhamasisha wananchi wake na si serikali pekee,wengi wetu ni wepesi kulaumu serikali kwa mabaya tu lakini mazuri hatuoni mkijaza server za JF.Pia wazazi waangalie pia uzazi wa mpango ,huko vijijini watu huzaa kama simbilisi na hawana mipango yoyote juu ya watoto wao,jamani usipojipanga mwenyewe usitegemee serikali itakufanyia kila kitu.Nakumbuka nikikua aliyepata kuwa Waziri Mkuu David Cleopa Msuya alinena kwamba kila mtu atabeba msalaba wake mwenyewe na wale ambao hawakuelewa wakadai oh Mzee Msuya mbinafsi na manenno mengi ya hovyo lakini kwa walio na akili walimuelewa,kabla ya kutaka serikali ibebe majukumu basi hata mwananchi nae abebe majukumu na si kulalamika tu na wengine kutwa tupo mitandaoni kuloloma juu ya serikali oh haijafanyi hiki mara kile,ndugu zanguni fanyeni kazi,panga mipango yako na familia yako ,hakika utaiona Tanzania ni zaidi ya porojo za mitandaoni.
Wewe umewahi kufyetua tofali hata moja kujengea shule au hospital huko ulipo, maana umehoroja weee kumbe mashudu tupu!...
Umeandika hovyo kabisa...
 
Yaani hiki chama cha Chadema tangia kianze kuitawala Tanzania mpaka sasa eti bado kuna shule kama hizo? Chadema walijigamba sana kuwa Tanzania ni nchi tajiri kumbe ilikuwa mbwembwe tu!!!
 
Kodi ikusanywe na serikali ya ccm,maendeleo yaletwe na vyama pinzani? Tatueni kero acheni visingizio!
 
Chadema wamechangia nini kuondoa hiyo kero? Kazi ya chama cha siasa ni kutafuta utatuzi wa kero sio tu kupiga picha na kupiga mayowe barabarani kama wehu kuhusu hiyo kero
Kodi zetu mnenepeshe vitambi vyenu, madawati na madarasa wakajenge Chadema. Wapumbavu nyie
 
Mkuu;
Nakubali hiyo gesi si yangu wala hata kuionja bado ila, walioiiba nadhani wana soni na mioyo inawasuta. Watashiba tu siku si si nyingi watugawie angalao makombo. Usihofu mkuu
Baada ya miaka mia kuisha!! Kwa kifupi dhahabu...mafuta...gesi...and the alike ni za mabwana...kamuulize magu na jk mabwana ni akina nani??

We utabaki kuambiwa bomba la gesi liko dsm tu basi!! Ndo maisha mkuu!!
 
5.jpg

​
Picha iliopo katika ukurasa wa mbele wa gazeti la TanzaniaDaima la siku ya leo tarehe 26/04/2017,kwakweli ni ya kusikitisha na kuhuzunisha sana.

Ni picha inayoonyesha mojawapo ya madarasa hayo mawili ya shule moja ya msingi ilioko mkoani Mtwara, shule ambayo imejengwa kwa fito na kuuzekwa kwa nyasi tu pasipo hata ukuta wa tope huku watoto wa shule hiyo wakiwa wamekaa chini.

Shule hiyo yenye madarasa mawili ina jumla ya wanafunzi 743 wanaotegemea madarasa hayo kusomea.

Ukiangalia hilo darasa lilivyo na wanafunzi wake wanaoonekana katika picha hiyo,unaweza kujiuliza kama kweli tulipata uhuru zaidi ya miaka 50 iliyopita na kama tulikuwa na sababu za kudai uhuru huo.

Jina la shule na wilya iliyopo shule hiyo havisomeki vizuri unless upate hardcopy.

Chanzo: TanzaniaDaima

Waandishi wa habari badili lini utaratibu wenu wa kufanya kazi kwa kuziweka picha za aina hii katika kurasa za mbele za magazetu yenu badala ya kila siku kuweka picha za wanasiasa waliosahau kuwa hao wananchi wanapaswa kusaidiwa na serikali kwa kupewa kipaumbele.
 
Wewe umechangia nini,au unataka tu serikali ndio ifanye kila kitu,je wazazi wa hao wanafunzi 700 wameshindwa kufyatua matofali ya kujenga shule au hata kuweza kukandika udongo hiyo shule,sio kila kitu serikali ifanye hata wananchi pia wanatakiwa wajitoe,hiyo ndio kazi ya diwani na mbunge kuhamasisha wananchi wake na si serikali pekee,wengi wetu ni wepesi kulaumu serikali kwa mabaya tu lakini mazuri hatuoni mkijaza server za JF.Pia wazazi waangalie pia uzazi wa mpango ,huko vijijini watu huzaa kama simbilisi na hawana mipango yoyote juu ya watoto wao,jamani usipojipanga mwenyewe usitegemee serikali itakufanyia kila kitu.Nakumbuka nikikua aliyepata kuwa Waziri Mkuu David Cleopa Msuya alinena kwamba kila mtu atabeba msalaba wake mwenyewe na wale ambao hawakuelewa wakadai oh Mzee Msuya mbinafsi na manenno mengi ya hovyo lakini kwa walio na akili walimuelewa,kabla ya kutaka serikali ibebe majukumu basi hata mwananchi nae abebe majukumu na si kulalamika tu na wengine kutwa tupo mitandaoni kuloloma juu ya serikali oh haijafanyi hiki mara kile,ndugu zanguni fanyeni kazi,panga mipango yako na familia yako ,hakika utaiona Tanzania ni zaidi ya porojo za mitandaoni.

Ujue tunailipa serikali ili itupe vitu kama shule, hospitali,miundombinu ya barabara lakini kwa kuzingatia vipaumbele
 
Eti tunajivuna tumeweza wakati tuna shule za miti na wanafunzi 743 tujitafakari tunapeleka wapi elimu.

Ni shele ya Msingi Machiga "B" katika kijiji cha Pachani wilaya ya Nanyumbu Mtwara. Shule hiyo imejengwa tangu mwaka 2005 na inamadarsa ya tofali mawili tu kati ya hilo ni ofisi za walimu mvua ikinyesha ndo shule inakuwa imeshia hapo.
Sijui kodi zetu zinafanya nini au ndo tumehamishia kwenye Lugumi
View attachment 501084 View attachment 501083 View attachment 501082
.cc; Salma Kikweti, Nape, JK na wenye mafuta na Gas.
 
Mtajijua wenyewe, coz mimi watoto wangu wanasomea international schools. Mnataka mimi ndo niwajengee shule? Kwani mimi ndo nimewaletea umasikini wenu!? KILA MBUZI ATAKULA KULINGANA NA UREFU WA KAMBA YAKE!!! Nataka niisambaratishe CUF kwanza ili nipate misaada ya kifedha kutoka nchi wahisani. OVER!!!!
Umemtukana mtu kintwarantwara
 
darasa 1 lina wanafunzi 371 haya ni maajabu.

wanafunzi someni kwa bidii, kwa tunajenga viwanda watakaotoboa watajiriwa kwenye vi-wonder..
 
Ukombozi wa maskini na mnyonge ni elimu bora, Ujumbe huu umfikie dereva wa Lory. Anapojitapa yeye ni mtetezi wa wanyonge maskini wa chini afanye kwa vitendo kuhakikisha hawa maskini wanyonge wa chini wanapata elimu bora kuwazidi matajiri anaowachukia. Afanye kwa vutendo na si kwa kuongea jukwaani. Tokea ameingia madarakani sijui amejenga madarasa mangapi mpaka sasa ilihali enrollment ya wanafunzi imeongezeka kwa 50% kadharika walimu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom