Mtoto wa Mengi kubambikiwa Madawa - VIGOGO POLISI KORTINI


JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,683
Likes
2,037
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,683 2,037 280
Kuna habari kwamba baadhi ya vigogo wa Jeshi la Polisi na mfanyabiashara mmoja waliotajwa na Mwenyekiti Mtendaji wa Makampuni ya IPP, Mzee Reginald Abraham Mengi watafikishwa mahakamani kwa madai ya kutaka kumbambikizia mwanae dawa za kulevya.

Habari zilizopatikana kutoka vyanzo vyetu vya habari ndani ya jeshi la polisi vimedai kuwa, vigogo hao watafikishwa mahakamani wakati wowote kuanzia sasa ili haki iweze kupatikana.

Taarifa hizo zimedai kuwa uhamisho wa vituo vya kazi uliofanywa ndani ya jeshi hilo ambapo Mkuu wa Kitengo cha Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya nchini, Godfrey Nzowa na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai, Kanda Maalum, jijini Dar es Salaam, Charles Mkumbo wamehamishiwa makao makuu ya jeshi hilo, ni mpango mahususi wa kutoa fursa kuwafikisha kortini ili tuhuma zao zikaamuliwe na chombo hicho.
“Uhamisho uliofanywa ndani ya jeshi siyo wa kawaida kwani hata maofisa wengine waliohamishwa wamefanyiwa hivyo ili kufunika hili la watuhumiwa wa mzee Mengi.

“Unajua swala hili hata sisi polisi linatuchanganya na sioni sababu ya kutolitolea tamko kwani hata tume iliyoundwa haikusema itachukua muda gani na mpaka sasa wananchi hawajui kinachoendelea, lakini watafikishwa kortini ili ukweli ukajulikane huko,” kilisema chanzo chetu kwa sharti la kutotajwa jina gazetini

Kwa upande mwingine askari mmoja wa ngazi za juu aliliambia gazeti hili kuwa tuhuma zilizotolewa na Mzee Mengi ni nzito na kitendo cha polisi kuwabadilisha kazi watuhumiwa kimeleta tafsiri mbaya kwa wananchi ambao wengi wanadhani kuwa uhamisho huo umekusudia kufunika kombe ili mwanaharamu apite, (yaani kuzima hoja).

Aidha, afisa huyo alisema ingefaa serikali ingetoa kwanza taarifa ya tume iliyoiunda kuhusiana na sakata hilo ndipo wahamishwe kuliko kuwahamisha wakati ukweli haujajulikana.

Aliongeza kwamba, suala la madai ya mzee Mengi lilikuwa rahisi kwa sababu mdai alisharuhusu jambo hilo lifikishwe mahakamani lakini serikali inajikanyaga, kitu ambacho kinaleta minong’ono isiyo na sababu katika jamii na kusababisha kitendawili kisiweze kutenguliwa.

Hata hivyo, afisa huyo alimsifu Mkuu wa Jeshi la Polisi Nchini, IGP Said Mwema kwa kazi nzuri ya kuliletea heshima jeshi hilo hasa kipindi cha uchaguzi ambapo alisema kuwa demokrasia ilitumika kwa kiwango cha hali ya juu na hivyo kwa hali hiyo asikubali kukalia tuhuma ambazo baadaye zinaweza kuja kumchafua.

“IGP Mwema tunajua kwamba kokoro linaweza kubeba kila kitu sasa ni kazi yako kuchambua samaki na kisichokuwa kitoweo,” alisema afisa huyo.

Mwandishi wetu alifanya mahojiano na Msemaji wa Jeshi la Polisi nchini, SSP Advera Senso kuhusiana na suala la maofisa waliotuhumiwa na mzee Mengi kama watafikishwa mahakamani ambapo alisema sakata hilo linashughulikiwa na Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa nchini, (Takukuru).

“Mimi nakushauri uende Takukuru, jeshi la polisi lilikabidhi kesi hiyo huko,” alisema Kamanda Senso.
Afisa Uhusiano Mkuu wa Takukuru, Doreen Kapwani alipoulizwa kuhusiana na sakata hilo alikiri kuwa wanalishughulikia.

“Tunashughulikia malalamiko yale lakini taarifa za kupelekwa mahakamani watuhumiwa bado hazijanifikia,” alisema Kapwani.

Gazeti hili lilimtafuta mmoja wa watuhumiwa, Bw. Nzowa alipohojiwa alisema hana la kusema bali suala hilo amelikabidhi kwa Mungu. Mkumbo hakupatikana.
Wakati huo huo, taarifa sahihi tulizozipata wakati gazeti hili likienda mitamboni zinasema polisi 12 wametiwa mbaroni jana kuhusiana na wizi wa mabomba 160 uliotokea Temeke.

Chanzo chetu cha habari kilisema mabomba hayo yaliibwa Novemba 16, mwaka huu katika ghala la vifaa vya ujenzi la Kampuni ya United Bulders Limited lililopo Barabara ya Nyerere .

“Polisi hao 12 walikamatwa kwa tuhuma za kuwakamata majambazi waliohusika na wizi huo wakiwa na gari lililotumika kubeba mabomba hayo kisha kuwaachia,” alisema mtoa habari wetu.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Temeke, David Misime alipoulizwa kwa njia ya simu juu ya tukio hilo jana Jumatatu alisema ni kweli limetokea na akaongeza kuwa raia saba na askari wanaotuhumiwa watafikishwa mahakamani uchunguzi utakapokamilika.


Source; GP
 
Kunta Kinte

Kunta Kinte

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
3,681
Likes
244
Points
160
Kunta Kinte

Kunta Kinte

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
3,681 244 160
Mwema awe mwangalifu hili jeshi lisirudi enzi zile za kina Zombe kwani kipindi kile ilikuwa ni jehanamu
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,617
Likes
885
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,617 885 280
Mengi ni mfanya biashara msomi na jasiri. Ameweza kupambana na vigogo kadhaa nchini akiwemo Masilingi, Masha na kuibuka kidedea, sidhani kama Manji atasimama mbele ya Reginald. He knows the rules of the game.
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,031
Likes
1,384
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,031 1,384 280
Mengi ni mfanya biashara msomi na jasiri. Ameweza kupambana na vigogo kadhaa nchini akiwemo Masilingi, Masha na kuibuka kidedea, sidhani kama Manji atasimama mbele ya Reginald. He knows the rules of the game.
Mkuu umenena, mzee Mengi ana technique nyingi sana halafu informers ni kibao tena wengine kwa kujitolea kabisa bila kupewa hata chochote kwa kuwa wana imani naye. Deal yoyote chafu kwa mzee utaponzwa nayo tu. Uliza kina Masha na Masilingi kwa ujeuri wao, kwisha kazi!! Masha kule Mwanza nyumba yake inalindwa na polisi maana muda wote itatiwa kiberiti na kule hatakiwi kufika!!! Ha ha ha jamaa kafukuzwa kwao na nguvu ya umma. Mioto mingine inachoma sana tuwe nayo makini. Sasa hao mafisadi wapumue tu hiki kipindi cha mptito halafu 2015 atafute makazi kabisa nje ya nchi maana ni hatari kuishi hapa. We want tu regain our lost wealth to only 1% of the capitalists while 99% are citizens in abject poverty. And the 99% of the 1% are the mafisadi papas!!

 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
Mkuu umenena, mzee Mengi ana technique nyingi sana halafu informers ni kibao tena wengine kwa kujitolea kabisa bila kupewa hata chochote kwa kuwa wana imani naye. Deal yoyote chafu kwa mzee utaponzwa nayo tu. Uliza kina Masha na Masilingi kwa ujeuri wao, kwisha kazi!! Masha kule Mwanza nyumba yake inalindwa na polisi maana muda wote itatiwa kiberiti na kule hatakiwi kufika!!! Ha ha ha jamaa kafukuzwa kwao na nguvu ya umma. Mioto mingine inachoma sana tuwe nayo makini. Sasa hao mafisadi wapumue tu hiki kipindi cha mptito halafu 2015 atafute makazi kabisa nje ya nchi maana ni hatari kuishi hapa. We want tu regain our lost wealth to only 1% of the capitalists while 99% are citizens in abject poverty. And the 99% of the 1% are the mafisadi papas!!

kinachomlinda Mengi ni uzawa alionao kwa nchi yake.
 
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2009
Messages
1,711
Likes
49
Points
145
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2009
1,711 49 145
Mengi ni mfanya biashara msomi na jasiri. Ameweza kupambana na vigogo kadhaa nchini akiwemo Masilingi, Masha na kuibuka kidedea, sidhani kama Manji atasimama mbele ya Reginald. He knows the rules of the game.
ndio maana manji yuko busy na yanga sasa hivi alikuwa anajidai hataki tena, anatafuta public sympathy
 
T

togo

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
40
Likes
1
Points
0
T

togo

Member
Joined Nov 8, 2010
40 1 0
mengi naye anatuzingua nindumila kuwili anasapoti ccm huku anapiga vita ufisadi while ccm=ufisadi
 
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2010
Messages
299
Likes
2
Points
0
jyfranca

jyfranca

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2010
299 2 0
Presumption of innocence. Let's wait and see what kind of evidence they would put forth. "If it doesn't fit, you have to acquit"
 
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
1,693
Likes
174
Points
160
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
1,693 174 160
kinachomlinda Mengi ni uzawa alionao kwa nchi yake.
Kuna mdau alishawahi kusema tungekuwa na Mengi kama kumi kila mkoa nchi ingebadilika, umaskini ungepungua kiasi kikubwa sana.
 
Keynes

Keynes

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
501
Likes
24
Points
35
Keynes

Keynes

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
501 24 35
mengi naye anatuzingua nindumila kuwili anasapoti ccm huku anapiga vita ufisadi while ccm=ufisadi
Dogo huhitaji kuchukia ccm wala chadema wala tlp au CUF ;;;;Chukia wale wanaofisadi mali za nchi hii.
IMANI YA MTU NI TOFAUTI NA DINI YAKE.
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,289
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,289 164 160
ngoja wapambane, polisi wamezidi kubambikia watu wakosa
 
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
am starting to love this dude, i wish kila mtu angekua jasiri kama Mengi. ye angedeal na mifisadi papa (rostam, manji and the like) sie tungehangaika na vidagaa (polisi) lakini sasa ye anahangaika nao wote!
 
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
2,106
Likes
492
Points
180
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
2,106 492 180
Acha Mengi awe CCM. Mbwa hawa huwezi kuwatupia mawe ukiwa unatembea kwa miguu, watakuuma!
 
Xuma

Xuma

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
639
Likes
31
Points
45
Xuma

Xuma

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2010
639 31 45
Kuna mdau alishawahi kusema tungekuwa na Mengi kama kumi kila mkoa nchi ingebadilika, umaskini ungepungua kiasi kikubwa sana.
Kwa nini tusiwe mamengi sisi wenyewe.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,391
Likes
3,144
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,391 3,144 280
Mkuu umenena, mzee Mengi ana technique nyingi sana halafu informers ni kibao tena wengine kwa kujitolea kabisa bila kupewa hata chochote kwa kuwa wana imani naye. Deal yoyote chafu kwa mzee utaponzwa nayo tu. Uliza kina Masha na Masilingi kwa ujeuri wao, kwisha kazi!! Masha kule Mwanza nyumba yake inalindwa na polisi maana muda wote itatiwa kiberiti na kule hatakiwi kufika!!! Ha ha ha jamaa kafukuzwa kwao na nguvu ya umma. Mioto mingine inachoma sana tuwe nayo makini. Sasa hao mafisadi wapumue tu hiki kipindi cha mptito halafu 2015 atafute makazi kabisa nje ya nchi maana ni hatari kuishi hapa. We want tu regain our lost wealth to only 1% of the capitalists while 99% are citizens in abject poverty. And the 99% of the 1% are the mafisadi papas!!


Issue ya Mengi na Masilingi ilikuwa kubwa kuliko uwezo wa Masilingi kuizima, ilibidi wazee wa busara kumtaka Masilingi a-shut up for good. Ilikuwa inahusu rushwa katika uuzaji wa hoteli ya Kilimanjaro pale Sokoine Drive. Masilingi na wenzake walikuwa wanataka 'CHA JUU' katika uuzaji huo, akiwa anashughulika na uuzaji wa mashirika ya umma, enzi za PSRC.
 
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
2,361
Likes
197
Points
160
RealMan

RealMan

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
2,361 197 160
Mzee Mengi hata kama kuna tusiyoyajua nyuma ya pazia naamini yatakuwa ya kawaida sana kama binadamu au mfanya biashara wa kawaida. Ana tofauti kubwa na wafanyabiashara wengi esp wa asili ya asia (manji, somaiya, rostam sijui wa iran???) amabao hata uraia wao ni tata.

Mengi ni jasiri na anajua fitina za nchi hii kama tulivyoona mitanange yake na Malima, Masha, Rostam, Manji, Masilingi, now Polisi etc ambapo yote kaibuka kidedea. Tukumbuke kuwa nguvu yake pia inatokana na support anayowapa wagombea wa urais CCM ndio maana hata Guninita wa CCM-Dar alipozusha kwamba RM sio mwanaCCM makao makuu walimshukia kwa spidi ya mwanga. Big up to your self RM.
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,469
Likes
25
Points
145
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,469 25 145
mengi naye anatuzingua nindumila kuwili anasapoti ccm huku anapiga vita ufisadi while ccm=ufisadi
Siasa si Uadui....SABODO J SABODO... mnazi wa falsafa za Mwalimu Nyerere... ni kada wa CCM na anasaidia upinzani!!
 
MIUNDOMBINU

MIUNDOMBINU

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2010
Messages
452
Likes
25
Points
45
MIUNDOMBINU

MIUNDOMBINU

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2010
452 25 45
mzee mengi ni kielelezo cha watu makini na wapenda maendeleo. Anajari sana utu. Kwa kweli anafaa sana kupongezwa na kuigwa kwa mambo mazuri anayoifanyia jamii yetu.jamani chanda chema huvikwa...... Jamani tusiwe wachoyo wa shukurani wala tusiwe wanafiki huyu mzee anafaa sana kuigwa kwa mema yake. Sawa anaweza kuwa na mapungufu yake km binadamu wote tulivyo lakini mi naona hata km kuna mapungufu basi ni madogo ukilinganisha na mema anayofanya ktk jamii yetu. Big up mzee mengi.mungu azidi kukupa afya njema na amani.
 
D

DoubleOSeven

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2008
Messages
661
Likes
11
Points
0
D

DoubleOSeven

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2008
661 11 0
Kuna habari kwamba baadhi ya vigogo wa Jeshi la Polisi na mfanyabiashara mmoja waliotajwa na Mwenyekiti Mtendaji wa Makampuni ya IPP, Mzee Reginald Abraham Mengi watafikishwa mahakamani kwa madai ya kutaka kumbambikizia mwanae dawa za kulevya.

Habari zilizopatikana kutoka vyanzo vyetu vya habari ndani ya jeshi la polisi vimedai kuwa, vigogo hao watafikishwa mahakamani wakati wowote kuanzia sasa ili haki iweze kupatikana.

Taarifa hizo zimedai kuwa uhamisho wa vituo vya kazi uliofanywa ndani ya jeshi hilo ambapo Mkuu wa Kitengo cha Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya nchini, Godfrey Nzowa na Mkuu wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai, Kanda Maalum, jijini Dar es Salaam, Charles Mkumbo wamehamishiwa makao makuu ya jeshi hilo, ni mpango mahususi wa kutoa fursa kuwafikisha kortini ili tuhuma zao zikaamuliwe na chombo hicho.
“Uhamisho uliofanywa ndani ya jeshi siyo wa kawaida kwani hata maofisa wengine waliohamishwa wamefanyiwa hivyo ili kufunika hili la watuhumiwa wa mzee Mengi.

“Unajua swala hili hata sisi polisi linatuchanganya na sioni sababu ya kutolitolea tamko kwani hata tume iliyoundwa haikusema itachukua muda gani na mpaka sasa wananchi hawajui kinachoendelea, lakini watafikishwa kortini ili ukweli ukajulikane huko,” kilisema chanzo chetu kwa sharti la kutotajwa jina gazetini

Kwa upande mwingine askari mmoja wa ngazi za juu aliliambia gazeti hili kuwa tuhuma zilizotolewa na Mzee Mengi ni nzito na kitendo cha polisi kuwabadilisha kazi watuhumiwa kimeleta tafsiri mbaya kwa wananchi ambao wengi wanadhani kuwa uhamisho huo umekusudia kufunika kombe ili mwanaharamu apite, (yaani kuzima hoja).

Aidha, afisa huyo alisema ingefaa serikali ingetoa kwanza taarifa ya tume iliyoiunda kuhusiana na sakata hilo ndipo wahamishwe kuliko kuwahamisha wakati ukweli haujajulikana.

Aliongeza kwamba, suala la madai ya mzee Mengi lilikuwa rahisi kwa sababu mdai alisharuhusu jambo hilo lifikishwe mahakamani lakini serikali inajikanyaga, kitu ambacho kinaleta minong’ono isiyo na sababu katika jamii na kusababisha kitendawili kisiweze kutenguliwa.

Hata hivyo, afisa huyo alimsifu Mkuu wa Jeshi la Polisi Nchini, IGP Said Mwema kwa kazi nzuri ya kuliletea heshima jeshi hilo hasa kipindi cha uchaguzi ambapo alisema kuwa demokrasia ilitumika kwa kiwango cha hali ya juu na hivyo kwa hali hiyo asikubali kukalia tuhuma ambazo baadaye zinaweza kuja kumchafua.

“IGP Mwema tunajua kwamba kokoro linaweza kubeba kila kitu sasa ni kazi yako kuchambua samaki na kisichokuwa kitoweo,” alisema afisa huyo.

Mwandishi wetu alifanya mahojiano na Msemaji wa Jeshi la Polisi nchini, SSP Advera Senso kuhusiana na suala la maofisa waliotuhumiwa na mzee Mengi kama watafikishwa mahakamani ambapo alisema sakata hilo linashughulikiwa na Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa nchini, (Takukuru).

“Mimi nakushauri uende Takukuru, jeshi la polisi lilikabidhi kesi hiyo huko,” alisema Kamanda Senso.
Afisa Uhusiano Mkuu wa Takukuru, Doreen Kapwani alipoulizwa kuhusiana na sakata hilo alikiri kuwa wanalishughulikia.

“Tunashughulikia malalamiko yale lakini taarifa za kupelekwa mahakamani watuhumiwa bado hazijanifikia,” alisema Kapwani.

Gazeti hili lilimtafuta mmoja wa watuhumiwa, Bw. Nzowa alipohojiwa alisema hana la kusema bali suala hilo amelikabidhi kwa Mungu. Mkumbo hakupatikana.
Wakati huo huo, taarifa sahihi tulizozipata wakati gazeti hili likienda mitamboni zinasema polisi 12 wametiwa mbaroni jana kuhusiana na wizi wa mabomba 160 uliotokea Temeke.

Chanzo chetu cha habari kilisema mabomba hayo yaliibwa Novemba 16, mwaka huu katika ghala la vifaa vya ujenzi la Kampuni ya United Bulders Limited lililopo Barabara ya Nyerere .

“Polisi hao 12 walikamatwa kwa tuhuma za kuwakamata majambazi waliohusika na wizi huo wakiwa na gari lililotumika kubeba mabomba hayo kisha kuwaachia,” alisema mtoa habari wetu.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Temeke, David Misime alipoulizwa kwa njia ya simu juu ya tukio hilo jana Jumatatu alisema ni kweli limetokea na akaongeza kuwa raia saba na askari wanaotuhumiwa watafikishwa mahakamani uchunguzi utakapokamilika.


Source; GP
.... kilichotokea hapo ni kwamba kijana alikuwa abambwe na biashara ambayo huenda amekuwa anafanya. Alichomoa mapema na WAKAWEZA kubadilisha kibao! habari ndo hiyo!!!!

Nzowa was right alipokejeli kwamba dau la USD 40K ni dogo sana ukilinganisha na mengine makubwa aliyokumbana nayo na AKAYAKATAA!!!
There is a lot more to this. Usanii tu!
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Dogo huhitaji kuchukia ccm wala chadema wala tlp au CUF ;;;;Chukia wale wanaofisadi mali za nchi hii.
IMANI YA MTU NI TOFAUTI NA DINI YAKE.
Tatizo ni kwamba mafisadi wanalindwa kwa gharama yoyote na ccm!
 

Forum statistics

Threads 1,238,902
Members 476,226
Posts 29,336,217