Mtikila: Nitaenda mahakama ya kimataifa kwa ajili ya kufungua kesi kuhusu Rasimu ya Katiba


M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
18
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 18 0
Christopher mtikila amesema kuwa ataenda mahakama ya kimataifa kwa ajili ya kufungua kesi kuhusu rasimu ya katiba kutoitambua tanganyika.....hapa namuunga mkono mia kwa mia. Mtakubaliana nami kuwa siku chache zilizopita tumesikia habari ya kutolewa kwa rasimu ya katiba....rasimu hii si katiba kamili bali ni hatua kuelekea katiba kamili. Rasimu hii inatoa fursa kwa watu mbalimbali kuikosoa au kueleza baadhi ya mambo ya kuongeza au kupunguza.

Kuna mambo machache ambayo tusipokuwa makini na kuendelea kuisifia sifia bila kuichambua kwa umakini tutakuja kushtukia '' majuto ni mjukuu''. Maneno haya hayamaanishi kuwa rasimu ni mbaya! Lahasha! Ina mambo mengi ambayo ni mazuri na yanayokidhi matakwa ya watanzania walio wengi. Kwa upande mwingine ina machache ambayo yasipowekwa sawa yataleta matatizo mbele....mfano...swala la kutoitambua tanganyika!!!!!!

Hatuwezi kuwa na serikali tatu mbili zinatambulika kwa majina sahihi wakati moja imenyimwa jina lake la asili....iweje isemwe kuwa serikali hizo tatu ni tanzania,zanzibar na tanzania bara hakuna nchi inaitwa tanzania bara...lazima katiba mpya itambue tanganyika kama moja wapo za serikali hizo tatu
 
T

trplmike

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
569
Likes
196
Points
60
T

trplmike

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
569 196 60
Kwa kweli mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni. Mtu ambae amekuwa akipigania Tanganyika na Mgombea binafsi kwa muda mrefu sana ni Mchungaji Mtikila.
Nadhani kila mtu atakuwa anafahamu mchango mkubwa aliotoa Mchungaji Mtikila kwenye suala la Tanganyika na Mgombea Binfsi
Aliishinda serikali mara kkadhaa Mahakamani lakini Mahakama kuu nadhani kukiwa na shinikizo kutoka CCM wakatengua hukumu ya Mgombea Binafsi
Nadhani ni wakati muafaka wa majaji ambao waliwanyima waTZ wasio na vyama kushiriki kwenye Uchaguzi uliopitia (kwa kukataza wagombea binafsi bila sababu yeyote) waachie ngazi na kumuomba radhi Mchungaji Mtikila
Wana JF ni muda sijamsikia Mch Mtikila. Mtu yeyote anaweza kumhoji Mch kuhusu hii Rasimu ya katiba mpya na kuyaleta haya mahojiano hapa ingekuwa vizuri zaidi


Hebu tujikumbushe hukumu ya mgombea Binafsi
https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...a-mgombea-binafsi-hii-hapa-ag-vs-mtikila.html
 
T

The Infamous

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2009
Messages
733
Likes
17
Points
35
T

The Infamous

JF-Expert Member
Joined May 11, 2009
733 17 35
Inaleta maana kwakweli
 
GIUSEPPE

GIUSEPPE

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2011
Messages
5,319
Likes
5,712
Points
280
GIUSEPPE

GIUSEPPE

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2011
5,319 5,712 280
mm kweli it make sense.
 
M

mob

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2009
Messages
2,223
Likes
770
Points
280
M

mob

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2009
2,223 770 280
ukisoma rasimu ya katiba ibara ya kwanza na ya tatu inatamka neno tanganyika
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
29,722
Likes
17,352
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
29,722 17,352 280
Atawashinda na huko pia maana jamaa moto wa kuotea mbali
 
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
122
Likes
0
Points
0
Age
65
U

Ukweli na Uwazi

Senior Member
Joined Apr 20, 2013
122 0 0
Siyo mahakama kuu bali ni mahaka ya rufaa ndiyo iombe radhi. Mahakama kuu ilimpa ushindi mtikila lakini mahakama ya rufaa ikatengua.
 
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
2,364
Likes
21
Points
135
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
2,364 21 135
serikali ya ccm imeuaminisha uma kuwa mch,mtikila ni mwehu,tena toka enzi za mwalimu,sumu hii imetembea kwenye mishipa ya kizazi cha mkapa na sasa jk,kwa hyo kila analoongea huonekana halina maana ila ndani ya miaka kadhaa unakuja kugundua what he said was true,na style hiyo hyo nape na mwigulu na kina mtelamko mwampamba na bi juliana nao wapiga kelele zile zile kuwa dr ana matatizo mara kibabu,but ukija kwenye fact sehemu kubwa ya maneno ya dr slaa hayana chembe ya uongo<sema kuna watu hawapendi ukweli ujulikana,uongo kwao ndiyo ukweli> kwa hyo na yeye anapigwa vita ya ajabu,kinachosaidia ni jamii kutambua mchango wake.

Mtikila kama una nia kweli pls go ahead,nenda mzee wangu,najua una mengi sana ila hakuna mahakama hapa nchini itakayo kusikiliza na kukuelewa zaidi ya huko uendako,kikubwa fata taratibu zote kikamilifu,hawakiwii kukuweka ndani tena mpk 2015
 
bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,378
Likes
116
Points
160
bushman

bushman

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,378 116 160
UTANGULIZI
KWA KUWA, Sisi, Wananchi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tumeamua
rasmi na kwa dhati kujenga katika nchi yetu jamii inayoheshimu na kuzingatia misingi ya
utu, uhuru, haki, usawa, udugu, amani, umoja na mshikamano katika nyanja zote za
maisha yetu;
NA KWA KUWA, tunaamini kuwa misingi hiyo inaweza tu kutekelezwa katika
jamii yenye mfumo wa demokrasia na utawala bora ambayo Serikali yake inasimamiwa
na Bunge lenye Wabunge waliochaguliwa na wanaowawakilisha wananchi na Mahakama
huru zinazotekeleza wajibu wa kutoa haki bila woga wala upendeleo wowote, na
kuhakikisha kuwa haki za binadamu zinalindwa na kudumishwa na kwamba wajibu wa
kila mtu unatekelezwa kwa uaminifu;
NA KWA KUWA, umuhimu wa kutunza mali ya Mamlaka za Nchi na ya pamoja,
kupiga vita aina zote za uharibifu, ubadhilifu, na kuhimiza matumizi bora na endelevu ya
rasilimali na maliasili zetu pamoja na kulinda na kuhifadhi mazingira yetu kwa
mustakabali wa maisha ya kizazi cha sasa na vizazi vijavyo;
NA KWA KUWA, umuhimu na faida za kujenga, kukuza na kuendeleza, amani,
umoja, urafiki na ushirikiano miongoni mwa Watanzania, Mataifa mbalimbali ya Afrika
na Dunia kwa ujumla;
KWA KUWA, azma ya kujenga Umoja wa Bara la Afrika katika misingi ya
Umajimui wa Afrika ambao inadhihirishwa na Muungano wa iliyokuwa Jamhuri ya
Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar;
NA KWA KUENDELEZA, dhamira yetu hiyo ni muhimu:
(a) kulinda, kuimarisha na kuudumisha Muungano wa nchi za Jamhuri ya
Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar;
(b) kujenga Taifa huru na linalojitegemea;
(c) kuimarisha na kuendeleza utawala wa sheria;
(d) kukuza na kuendeleza maadili, uwajibikaji na uwazi;
(e) kujenga umoja na mshikamano utakaowezesha kutimiza malengo ya kisiasa,
kiuchumi, kijamii, kimazingira na kulinda urithi kwa ujumla;
(f) kujenga na kuendeleza ukuu wa mamlaka ya watu;
(g) kujenga na kuendeleza utii wa mamlaka ya Katiba; na
(h) kuimarisha na kudumisha uzalendo kwa Taifa miongoni mwa Watanzania;
NA KWA KUZINGATIA, urithi tulioachiwa na Waasisi wa Taifa letu wa kujenga
nchi yenye Umoja wa Watu wake ambao hawabaguani kwa misingi ya ukabila, udini,
rangi, jinsi au ubaguzi wa aina nyingine yoyote;
NA KWA KUZINGATIA, uzoefu wa zaidi ya Miaka Hamsini ya Uhuru na Miaka
Hamsini ya Muungano wa Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar na
umuhimu wa ushiriki mpana na bayana wa wananchi
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,630
Likes
2,271
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,630 2,271 280
ni haki yake kwenda mahakamani... moja ya misingi mizuri iliyowekwa na CCM
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
Kila la heri mchungaji pia atutaki wakuu wa mikoa wa kuteuliwa na rais na pia ukuu wa wilaya ufutwe mara moja na pia tume kuundwa kuchunguza kama una akili timamu nayo uiwasilishe huko.
 
M

Mzee Mukaruka

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2012
Messages
426
Likes
169
Points
60
M

Mzee Mukaruka

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2012
426 169 60
Naamini hata wajumbe wa hii Tume wanajua ukweli kuwa ilikuwapo nchi inaitwa Tanganyika na Zanzibar au ukipenda nchi ya Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya watu wa Zanzibar! Hivyo basi kuwatendea haki watu na wakazi wa nchi hizi, ni vizuri tutumie majina sahihi kwa vitu sahihi kwa ajili ya kumbukumbu za kihistoria! Hivyo basi kwenye Katiba ijayo ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambayo mwanzo wake mzuri umeanza na hii Rasimu, ni muhimu kutumia majina sahihi. Sisi wa nchi liyokuwa ikiitwa TANGANYIKA tuitwe kwa jina hilo, yaani JAMHURI YA TANGANYIKA kwani ndiyo SAHIHI na ndugu/jirani zetu waitwe kwa jina lao sahihi yaani ZANZIBAR au JAMHURI YA WATU WA ZANZIBAR au vyovyote watakavyochagua.
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,425
Likes
7,519
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,425 7,519 280
tanzania / tanganyika itajengwa na wenye moyo.
hivi mtikila una moyo wa kuijenga kweli?
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
mwacheni mtikila aende atarudi atatukuta tunaendelea kujenga tanzania yetu yawezekana yeye siyo mtanzania.
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,278
Likes
177
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,278 177 160
...Naunga mkono hoja, hakuna nchi ndani ya Muungano wetu iliyokuwa inaitwa Tanzania Bara, bali kuna Tanganyika, hivyo katu tusikubali uwepo wa Serikali ya Tanzania Bara bali Serikali ya Tanganyika. Na kwa kuwasaidia Wazanzibar, Zanzibar ni kubwa zaidi ya Mapinduzi ya 1964, sio lazima ukubaliane na Mapinduzi kuwa Mzanzibar, naamini sio sahihi kuiita ni Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar bali jina sahihi lilipaswa liwe Serikali ya Zanzibar..
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,032
Likes
55,324
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,032 55,324 280
Siyo Mtikila peke yake anayepaswa kwenda huko bali watanganyika wote , Warioba kwa kudiriki kuikataa Tanganyika nina Mashaka kwamba hana asili , au labda Asili yake iko nje ya mipaka ya Tanganyika !
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,177
Likes
40,607
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,177 40,607 280
tanzania / tanganyika itajengwa na wenye moyo.
hivi mtikila una moyo wa kuijenga kweli?
Unafuata nini huku Mamndenyi? Kwenye katiba mpya hakuna viti maalumu, husikii???
 
Last edited by a moderator:
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
8
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 8 0
Huyu Comrade namwaminia. Na hivi hajasikika kwenye kesi siku nyingi. Ngoja waone mziki wake.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
428
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 428 180
zile pesa alizopewa na rostam ashazirudishe uyu ni mnafiki,alikuwa anamponda rostam lakin ela zake anapokea,kuweni makin na awa wanasiasa wanafiki wasiwaingize mkenge
 
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
218
Likes
14
Points
35
B

blueprint.

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
218 14 35
Me hapo tu ndyo huwa nachoka
..unajua wanaamini watanganyika hawana kelee
ndyo maana wanawachagulia vitu. hii ndyo inayowafanya
wazanzibar kuamini watanganyika wanautaka muungano
na ndyo walioulazimisha muungano huu kwa mana wakomaa
na jina la tanzania na kusahau la kwao tanganyika me nadhani kuna haja ya
kuitambua tanganyika ya watu 45,000,000 kama inavotambulika zanzibar ya
watu 800,000. NB nasikia eti watani wa watu zanzibar per square meter umezidi
standard za kimataifa. sa inakuwaje hapo na wengine wapo tanganyika.
 

Forum statistics

Threads 1,273,525
Members 490,428
Posts 30,484,172