Mti mzuri wa kivuli usiochafua na majani

Mti mzuri wa kivuli usiochafua na majani

Mti wenye kivuli na usiodondosha majani au mbegu nyingi ni Mkoramaji, wengine huiita Mdodoma, kisayansi unaitwa Trichilia emetica.
Ndo huo hapo?
Sijawahi kuuona.
Screenshot_20230714-225511.jpg
 
Ni kweli mkoramaji ni mzuri ila sasa mpaka uje utoe kivuli cha kueleweka sio leo. Unaeza subiri 5 years bado kivuli kinasua sua.

Kuna mtu kashauri mstafeli, ila kwa mimi sijawahi kuona mstafeli wenye kivuli. Hua inanyooka tu kwenda juu. Pia mimi mistafeli niliikata baada ya kuniletea ule ugonjwa wa wadudu weupe ambao nahangaika nao hadi leo.

Ushauri wangu tafuta miashoki dume. Hakikisha ni dume maana jike ndio ile hunyooka na kurefuka sana. Miashoki dume inaangusha majani kidogo sana, haina matunda, ina kivuli kizuri, na haichukui muda sana kuota.
Okay.

Ukimuambia muuza miti anipe muashoki dume ataelewa tu mkuu?
 
Ndo huo hapo?
Sijawahi kuuona.View attachment 2688263
Miti tunayoiita Midodoma ni kama hii kwenye picha, bahati mbaya nimepiga usiku sina hakika kama inaonekana vizuri. Lakini kikubwa unachopaswa kuangalia ni hiyo morphology ya canopy cover maana ndicho kivuli chenyewe. Hapo ina kama miaka mitatu!
 

Attachments

  • 20230714_202715.jpg
    20230714_202715.jpg
    949.7 KB · Views: 94
  • 20230714_202539.jpg
    20230714_202539.jpg
    465 KB · Views: 101
PXL_20250703_090156972.jpg

Huu Mti nime aminishwa niwa kivuli kizuri sana, na nimesha upanda hapo, ina semekana majani yake hayachafui mazingira, jina silikumbuki, lkn sio Mtuki wala sio Mbono, maana nime fuatlia majani yake yalivyo ni tofauti kbs lkn ina mfanano, kwa anae ujua utupe ufahamu kdg, maana hii MHARADANI ni mizuri lkn ki mazingira haipo rafiki
 
Unatamani kuwa mwanaume? Kweli ? Una uhakika? Kuna miti ipo sehemu moja hapa Mbezi sijui jina lake ila ni the best kwa kivuli na inapukutisha majani kidogo sana. Ungepata muda ningekuelekeza sehemu moja pia nliambiwa ipo huko Tabata. Ni mizuri sana. Na inakua kwa haraka sana kisha juu inatanuka.
Kuna picha nime ituma hapo juu sio aina hio, hebu toa maelekezo vzr ya hapo Mbezi (ipi)kufika ktk hilo eneo, au ni Tabata sehemu gani
 
Back
Top Bottom