Mtaji wa 2.5m/-, Naweza kufanya biashara gani?


mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
788
Likes
504
Points
180
mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
788 504 180
Wakuu msaada, najua kuna vichwa humu, naombeni msaada wa biashara gani nifanye, nina capital ya 2.5m/-.

Asanteni
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Inabidi ueleze unataka kuwekeza ktk mji gani, maana kila sehemu kuna opportunities tofauti.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Taja mambo yafuatayo na utapata msaada wa mawazo:
1) Upo mji gani?
2) Una ujuzi gani lengo ni kujua strengths na weaknesses zako
3) Je umetenga muda gani kui supervise business yako?/ je, hujaajiriwa sehemu full time.
4) Aina gani ya biashara inayokujia kichwani? Na unatamani uifanye?
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Hizi thread za biashara mtaji milioni, laki, elfu kumi sasa zimezidi!
Biashara nyingi zishasemwa humu ni swala la wewe kuangalia kama mwenzio alikuwa na 2m akashauriwa afuge kuku basi na wewe wa 2.5m biashara hiyo itakufaa.
Mwenye 10m anaweza fanya biashara sawa na mwenye 2m ila scale yenu ya b'ness ndio mkatofautiana.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Umesahau kwamba business environment ni dynamic, umesahau pia mawazo ya biashara gani ufanye yanabadilika kila sekunde, kumbuka pia wachangiaji wanaongezeka au kupungua katika jukwaa la biashara na mengineyo kila siku.
Hizi thread za biashara mtaji milioni, laki, elfu kumi sasa zimezidi!
Biashara nyingi zishasemwa humu ni swala la wewe kuangalia kama mwenzio alikuwa na 2m akashauriwa afuge kuku basi na wewe wa 2.5m biashara hiyo itakufaa.
Mwenye 10m anaweza fanya biashara sawa na mwenye 2m ila scale yenu ya b'ness ndio mkatofautiana.
 
mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
788
Likes
504
Points
180
mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
788 504 180
Hizi thread za biashara mtaji milioni, laki, elfu kumi sasa zimezidi!
Biashara nyingi zishasemwa humu ni swala la wewe kuangalia kama mwenzio alikuwa na 2m akashauriwa afuge kuku basi na wewe wa 2.5m biashara hiyo itakufaa.
Mwenye 10m anaweza fanya biashara sawa na mwenye 2m ila scale yenu ya b'ness ndio mkatofautiana.
Taja mambo yafuatayo na utapata msaada wa mawazo:
1) Upo mji gani?
2) Una ujuzi gani lengo ni kujua strengths na weaknesses zako
3) Je umetenga muda gani kui supervise business yako?/ je, hujaajiriwa sehemu full time.
4) Aina gani ya biashara inayokujia kichwani? Na unatamani uifanye?
1) Upo mji gani?

Niko Dar

2) Una ujuzi gani lengo ni kujua strengths na weaknesses zako

Nina elimu ya chuo na masters, na nimefanya kazi toka nikiwa na miaka 18! Nimeanzisha ka bucha, inajiendesha vyema tu, nataka kuanzisha aina nyingine mkuu, sio bucha.

3) Je umetenga muda gani kui supervise business yako?/ je, hujaajiriwa sehemu full time.

Ntaisimamia mwenyewe, kuanzia mwanzo mpaka mwisho

4) Aina gani ya biashara inayokujia kichwani? Na unatamani uifanye?

Kwa sasa sina idea nyingine mkuu, na ndio maana nikaja hapa wazee
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Umesahau kwamba business environment ni dynamic, umesahau pia mawazo ya biashara gani ufanye yanabadilika kila sekunde, kumbuka pia wachangiaji wanaongezeka au kupungua katika jukwaa la biashara na mengineyo kila siku.
sijasahau chochote, ngoja nisome kama kuna mtu atakuja na business idea mpya kabisa ambayo sijawahi kuisoma jf.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,153
Likes
1,816
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,153 1,816 280
Mkuu, anzisha outlet ya nyama choma, mishkaki ya utumbo, kongoro special....something of the kind.
Kwa vile una bucha, utaweza kupata malighafi safi sana.
What you need to do is make something different, chukua jiko kwenye bar ya kawaida tu....utanambia mkuu.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Mkuu unachokisema ni kweli! Kwa kuwa jamaa ana biashara ya bucha tayari...atafute jiko sehemu aanze hiyo biashara na mimi naamini itamtoa.Unaweza kudharau lakini ROI yake ni ya ukweli na inawaweka wengi mjini.

Alternatively, kwa mtaji wako unawez a kufanya biashara ya nafaka. Uza mchele, maharagwe, karanga, kunde, njegere, unga wa kupima, mafuta etc Tembelea maeneo ya Manzese Tiptop, soko la Tandika kufanya survey kwa wauzaji wa jumla. Hiyo kitu ni guarantee watu lazima wale, we ni kucheza na bei tu. Buy low ..sell a little high!
Mkuu, anzisha outlet ya nyama choma, mishkaki ya utumbo, kongoro special....something of the kind.
Kwa vile una bucha, utaqweza kupata malighafi safi sana.
What you need to do is make something different, chukua jiko kwenye bar ya kawaida tu....utanambia mkuu.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Mkuu,unamiliki bucha,unaishi Dar,umesoma mpaka Masters,unasema utasimamia mwenyewe,Duh! sasa ktk SWOT ya fasta fasta tayari umeshashinda,wewe ni kufanya foward intergration tu,au backward int.kutegemea upo confortable na kipi,

nakushauri ununue mashine ndogo ya kutengeneza sosegi, chukua mabaki yako ya buchani tengeneza sosegi kama ulaya,tafuta kijana afanye usambazaji ,au tumia vijana wanaopita mtaani na ktk bar za dar wakiuza sosegi za Farmers Choice, nawe tengeneza brand yako kama hiyo ,tumia rangi za hivyo hivyo,ila jina tu liwe kama hilo tu. eg Farmers choices,Farmers sausege, au Farmers Sosegi,au Farm Choice,au Best Choice,ila kumbuka rangi na nembo yako vifananefanane na farmers choice,
hiyo wanaita brand extension e.g Azam cola ,badala ya Cocacola

this link itakupa all the details about how to start to make your own brand sausages
Sausagemaking.co.uk

b
ei za machine zinaanzia laki3 tu
http://www.designasausage.com/pages/prods.asp?catid= 1&subcatid=32
 
N

naivasha

Member
Joined
May 13, 2011
Messages
94
Likes
2
Points
15
N

naivasha

Member
Joined May 13, 2011
94 2 15
Ndg yangu Mbogowaukweli, sema tu una Sh. 2,500,000.00 ambazo hujui uzifanyie nini!

Hiyo ni hela ya kula na siyo capital aslan!

Umesema una Masters haya jiandalie mchanganuo wa biashara kama fedha hiyo haiishii kwenye mchakato tu wa biashara na siyo kuanzisha biashara? Hapa ndo maana tunakushauri fedha hiyo we kaifanyie shopping familia yako next time ukipata capital ndo uombe ushauri.

Nakushauri tena mtoe out my wife wako mkatumie hela hiyo ikuzoee ndo utapata maarifa ya kutafuta CAPITAL.
 
mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
788
Likes
504
Points
180
mbongowakweli

mbongowakweli

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
788 504 180
Ndg yangu Mbogowaukweli, sema tu una Sh. 2,500,000.00 ambazo hujui uzifanyie nini!

Hiyo ni hela ya kula na siyo capital aslan!

Umesema una Masters haya jiandalie mchanganuo wa biashara kama fedha hiyo haiishii kwenye mchakato tu wa biashara na siyo kuanzisha biashara? Hapa ndo maana tunakushauri fedha hiyo we kaifanyie shopping familia yako next time ukipata capital ndo uombe ushauri.

Nakushauri tena mtoe out my wife wako mkatumie hela hiyo ikuzoee ndo utapata maarifa ya kutafuta CAPITAL.
Boss wewe una hatari kweli, ungejua tu jinsi nilivoweza kuidunduliza io hela usingesema ivyo!

Anyway ndio maana ya kuomba msaada, itabidi nimeze mate na ushauri wa wazee wanaoona hii hela ndogo!
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Wala usivunjike moyo mkuu, kila mtu ana uhuru wa kutoa maoni yake .....ndogo kwake kubwa kwako!!!!! Watu ambao wamezipitia changamoto za maisha watakupa michango yenye kukupa mwanga ni jinsi gani uta grow kwa kutumia hiyo hiyo capital yako inayoonekana ni ndogo kwa baadhi ya members!
Boss wewe una hatari kweli, ungejua tu jinsi nilivoweza kuidunduliza io hela usingesema ivyo!
Anyway ndio maana ya kuomba msaada, itabidi nimeze mate na ushauri wa wazee wanaoona hii hela ndogo!
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
mkuu anzisha joint ya choma ya game meat (nyama pori)


[FONT=&quot]utauza[/FONT]
 
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
1,372
Likes
96
Points
145
HAZOLE

HAZOLE

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
1,372 96 145
nafuatilia nyendo za ushauri kwa ukaribu...nipo mtwara nalima ufuta, si haba na net out 3 mil after 4 months
 
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2009
Messages
5,104
Likes
101
Points
0
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2009
5,104 101 0
Kaweke heshima bar! On a serious note: biashara nzuri kwako itatokana na hobby yako. Hakuna hobby isiyo gharimiwa (which means kuna kugharamia ili kuipata). Kwa hiyo wageuze wanaopenda hobby yako kuwa wateja wako
 
koboko

koboko

Member
Joined
May 21, 2011
Messages
8
Likes
0
Points
3
koboko

koboko

Member
Joined May 21, 2011
8 0 3
Mtu hujawahi kununua chochote maisha yako yote kwa ajili ya kuuza halafu unakimbilia business forum kutoa ushauri wa kifala ****! Ingia kwenye forum zinazoendana na wewe u-discuss miss tanzania. Hili ni jamvi la wapiganaji wanaotaka kuingia front!!!

Nirudi sasa kwenye mada. Kaka bila kusita tafuta sehemu yenye watu wengi ufungue MPESA na TIGOPESA haraka. Nakwambia ndani ya robo ya mwaka utakua unapata 1m kila mwezi. Baada ya mwaka utakua una mtaji wa kutosha kufanya shughuli zingine. Tena huna haja ya kukodi fremu mwenyewe unaweza ukaongea na mtu mwenye fremu tayari ukachangia kodi ili ufanye kazi kwenye sehemu yake.

Hii ni fursa ya kukusanya mtaji. KIKUBWA punguza sana gharama zako za kuishi kadri iwezekanavyo kipindi chote unachokusanya mtaji halafu jaribu kuongea na watu positive sababu kuna mijitu iko hapa duniani kuvunja wengine moyo tu.....
 
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
3,773
Likes
70
Points
145
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
3,773 70 145
Hiyo ni pesa mbuzi kwa biashara kwa mtu mwenye Masters, itoe tu sadaka kanisani au msikitini, mungu atakuongezea maradufu.
 
D

Domo Zege

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
686
Likes
38
Points
45
D

Domo Zege

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
686 38 45
There are currently 3 users browsing this thread. (2 members and 1 guests)
Bibie upo, I mic u alot
 

Forum statistics

Threads 1,214,043
Members 462,499
Posts 28,499,545