Msosi wa rais


mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,934
Likes
724
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,934 724 280
Nimetafakari sana wana JF wenzangu kabla ya kuleta mada hii jamvini.

Sote tunakula chakula cha aina tofauti,kwa wakati tofauti.

Pia nina imani kila mmoja wetu wakati mwingine hata kama sio kila mara,anakula chakula chenye kuendana na utamaduni wake. Mfano mchaga humtengi na ndizi mshale, udaga (unga wa mhogo) kwa mkerewe ndo usiseme nk.Na katika ulaji wetu suala zima la manufaa ya chakula uzingatiwa sana.

Kuna vyakula ambavyo lengo ni kunenepesha,vingine ni kupunguza unene, vyenye kuleta kumbukumbu nzuri,na pia vyenye kuzuia magonjwa ya kila aina.

Swali langu au letu na wengine wasiojua kama mimi, Je, rais anakula msosi wa aina gani?

Je, kuna vyakula vinavyomfanya rais asimame muda mrefu jukwani,aongee na asisikie kizungu zungu,au kuna vile vyenye kumfanya asikie kizunguzungu?

Je kuna vyakula vyenye kumfanya rais aote ubongo wa ziada wa kutosahau kila anachokiongea? Je chakula cha rais kinahamasisha asitamani kutoka Ikulu na atamani kujiongezea madaraka?

Nina imani hapa kuna watu ambao waliwahi kukaribishwa ikulu yoyote ile,na kumuona rais anakula.

Nisaidieni tafadhali nautamani msosi wa rais.
 
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2009
Messages
3,042
Likes
46
Points
135
Pearl

Pearl

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2009
3,042 46 135
my dia vyakula ndo vile vile alwaz uwe marekani,china tz etc ni mchele,maharage mahindi mtama,muhogo nyeger etc,tofauti ni mapishi tu na lugha inayotumika kuita hivyo vyakula mfano makande-tz,kenya gidheri etc so raisi anakula kama watu wengie sema tu mapishi hatulingani hasa ukizingatia yy ana ma specio pple wa kuandaa.pia utamu wa msosi unategemea na ulimi/mdogo wa mtu maana wengine hawajui vitam wala vichungu/kisuri au kibaya
 
M

mnyakyusa

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2010
Messages
248
Likes
6
Points
35
M

mnyakyusa

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2010
248 6 35
Mmmh rais mara nyingi hupikiwa chakula akipendacho yeye...kama ni makande basi atapikiwa ila tu kama kuna wageni na ni dhifa ya kitaifa basi vyakula vya aina mbalimbali vya makabila yetu vitaandaliwa ili kila mgeni aone/ale ladha ya vyakula vyetu
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,913
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,913 280
duh,hii mada imekaa kiuchokozi kweli kweli,so naona unamtafutia Rais tiba!sema tu unatafuta tiba ya Rais,lol
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,934
Likes
724
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,934 724 280
Naamini tiba itapatikana hapa!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
650
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 650 280
Kwenye Mazishi ya Michael Jackson, tulikuja kufahamu kutoka kwa Magic Johnson kuwa:

"King of Pop, Michael Jackson aliagiza MPISHI wake amletee KFC, yes Kentucky Fried Chicken". Magic hakuamini maana yeye alikuwa kaagiza vitu vya hali ya juu. Alipoona hivyo, na yeye akasema hebu ondoa hapa hapa huo upupu na weka hapa KFC. Walikaa chini na kuanza kula. Yes, kwenye Zulia na kuanza kula.

Watu wengi huwa wanaJIPANDISHA chat na kuanza kula na kunywa vyakula vya bei mbaya sana. Ila amini usiamini milango ikifungwa:
1. Mhaya anarudia SENENE wake.
2. Mnyamwezi anarudia Nsansa na nswalu yake.
3. Mhehe anarudia Kijibwa chake ahhh, samahani, pombe ya mianzi.
4. Mkoministi anarudia Vodka yake.
5. Muha anarudia UDAGA/Migebe yake.
6. Rama mla watu, mhhhhh no comment.
7. Masanilo anarudia kula ..........
8. Watusi na Waha wanarudia kwenye maziwa ya mgando kutoka kwenye Kibuyu (kisavo).
9. Wasukuma na viazi vitamu kwa maziwa ya mgando.
10. Kuhusu Kikwete, tafuta vyakula vilivyo maarufu pale Msata, ndiyo chakula chake.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
19,936
Likes
10,928
Points
280
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
19,936 10,928 280
Na huyu raisi wetu yeye huwa anakula kwa mikono kabisa!
simaanishi hivyoooo....
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
7
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 7 135
thez nothing qrong with kula kwa mkono
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,913
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,913 280
Kwenye Mazishi ya Michael Jackson, tulikuja kufahamu kutoka kwa Magic Johnson kuwa:

"King of Pop, Michael Jackson aliagiza MPISHI wake amletee KFC, yes Kentucky Fried Chicken". Magic hakuamini maana yeye alikuwa kaagiza vitu vya hali ya juu. Alipoona hivyo, na yeye akasema hebu ondoa hapa hapa huo upupu na weka hapa KFC. Walikaa chini na kuanza kula. Yes, kwenye Zulia na kuanza kula.

Watu wengi huwa wanaJIPANDISHA chat na kuanza kula na kunywa vyakula vya bei mbaya sana. Ila amini usiamini milango ikifungwa:
1. Mhaya anarudia SENENE wake.
2. Mnyamwezi anarudia Nsansa na nswalu yake.
3. Mhehe anarudia Kijibwa chake ahhh, samahani, pombe ya mianzi.
4. Mkoministi anarudia Vodka yake.
5. Muha anarudia UDAGA/Migebe yake.
6. Rama mla watu, mhhhhh no comment.
7. Masanilo anarudia kula ..........
8. Watusi na Waha wanarudia kwenye maziwa ya mgando kutoka kwenye Kibuyu (kisavo).
9. Wasukuma na viazi vitamu kwa maziwa ya mgando.
10. Kuhusu Kikwete, tafuta vyakula vilivyo maarufu pale Msata, ndiyo chakula chake.
Mkuu Sikonge,

Wakati mwingine ukiandika hivi zingatia mbavu za wengine.nimecheka sana,loh!
 
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2008
Messages
11,550
Likes
650
Points
280
Sikonge

Sikonge

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2008
11,550 650 280
Mkuu Sikonge,

Wakati mwingine ukiandika hivi zingatia mbavu za wengine.nimecheka sana,loh!
Sawa Mkuu, ntapunguza kidogo.......
 
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
1,622
Likes
52
Points
145
Rubi

Rubi

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
1,622 52 145
hiyo yote ni paragraph moja?
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Kwenye Mazishi ya Michael Jackson, tulikuja kufahamu kutoka kwa Magic Johnson kuwa:

"King of Pop, Michael Jackson aliagiza MPISHI wake amletee KFC, yes Kentucky Fried Chicken". Magic hakuamini maana yeye alikuwa kaagiza vitu vya hali ya juu. Alipoona hivyo, na yeye akasema hebu ondoa hapa hapa huo upupu na weka hapa KFC. Walikaa chini na kuanza kula. Yes, kwenye Zulia na kuanza kula.

Watu wengi huwa wanaJIPANDISHA chat na kuanza kula na kunywa vyakula vya bei mbaya sana. Ila amini usiamini milango ikifungwa:
1. Mhaya anarudia SENENE wake.
2. Mnyamwezi anarudia Nsansa na nswalu yake.
3. Mhehe anarudia Kijibwa chake ahhh, samahani, pombe ya mianzi.
4. Mkoministi anarudia Vodka yake.
5. Muha anarudia UDAGA/Migebe yake.
6. Rama mla watu, mhhhhh no comment.
7. Masanilo anarudia kula ..........
8. Watusi na Waha wanarudia kwenye maziwa ya mgando kutoka kwenye Kibuyu (kisavo).
9. Wasukuma na viazi vitamu kwa maziwa ya mgando.
10. Kuhusu Kikwete, tafuta vyakula vilivyo maarufu pale Msata, ndiyo chakula chake.

Nimecheka sana, lakini nilipomaliza nikatafakari kidogo nakuona mkuu SIKONGE ameweka kitu chenye ujumbe mkubwa lakini kwa njia ya kisanii, kumbe wakati mwingine nafasi ulinayo inaweza kukufanya uwe mlafi mwishowe unanenepeana mpaka miguu inashindwa ku-support uzito, kama ilivyokuwa kwa Mh. Rais Benja.
 
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2008
Messages
7,375
Likes
1,634
Points
280
B

Bulesi

JF-Expert Member
Joined May 14, 2008
7,375 1,634 280
Nilikuwa sijacheka tokea Jmosi loooohhh wanakonde na samaki nchanga!
Jamaa mmoja aliwahi kuniambia kuwa niwe muangalifu sana ninapotaka kununua kuku wa kukaanga pale MSATA kwani mara nyingi wale wakwere wanachinja KUNGURU wanawauza kama kuku!
 
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
241
Likes
0
Points
0
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
241 0 0
Mpare na makande kwa maziwa (pure na mavee)
"Mura" na kemoro (nyama ya porini)
Omera (Mjaluo) na nyoyo gi nyuka (makande yasiyokobolewa na uji)
Arawa na mtori
Mnyiramba na nyama ya punda
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,608
Likes
672
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,608 672 280
[QUOTEArawa na mtori
[/QUOTE]

Kibiongo . ARAWA ni nani? Kwetu Arawa ni ndugu / rafiki. Halafu utamkwaji wake sio R . Spelling zake kwa kiswahili utablow .. Mbavu sna kabisaaaaa
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,809
Likes
32,088
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,809 32,088 280
Kwenye Mazishi ya Michael Jackson, tulikuja kufahamu kutoka kwa Magic Johnson kuwa:

"King of Pop, Michael Jackson aliagiza MPISHI wake amletee KFC, yes Kentucky Fried Chicken". Magic hakuamini maana yeye alikuwa kaagiza vitu vya hali ya juu. Alipoona hivyo, na yeye akasema hebu ondoa hapa hapa huo upupu na weka hapa KFC. Walikaa chini na kuanza kula. Yes, kwenye Zulia na kuanza kula.

Watu wengi huwa wanaJIPANDISHA chat na kuanza kula na kunywa vyakula vya bei mbaya sana. Ila amini usiamini milango ikifungwa:
1. Mhaya anarudia SENENE wake.
2. Mnyamwezi anarudia Nsansa na nswalu yake.
3. Mhehe anarudia Kijibwa chake ahhh, samahani, pombe ya mianzi.
4. Mkoministi anarudia Vodka yake.
5. Muha anarudia UDAGA/Migebe yake.
6. Rama mla watu, mhhhhh no comment.
7. Masanilo anarudia kula ..........
8. Watusi na Waha wanarudia kwenye maziwa ya mgando kutoka kwenye Kibuyu (kisavo).
9. Wasukuma na viazi vitamu kwa maziwa ya mgando.
10. Kuhusu Kikwete, tafuta vyakula vilivyo maarufu pale Msata, ndiyo chakula chake.
Sikonge, hiyo namba 3 na 7 ndizo zimeniacha hoi!
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,312
Likes
638
Points
280
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,312 638 280
my dia vyakula ndo vile vile alwaz uwe marekani,china tz etc ni mchele,maharage mahindi mtama,muhogo nyeger etc,tofauti ni mapishi tu na lugha inayotumika kuita hivyo vyakula mfano makande-tz,kenya gidheri etc so raisi anakula kama watu wengie sema tu mapishi hatulingani hasa ukizingatia yy ana ma specio pple wa kuandaa.pia utamu wa msosi unategemea na ulimi/mdogo wa mtu maana wengine hawajui vitam wala vichungu/kisuri au kibaya
Mhhh wee P unaongelea chakula chakula au chakula aina nyingine?
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,312
Likes
638
Points
280
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,312 638 280
my dia vyakula ndo vile vile alwaz uwe marekani,china tz etc ni mchele,maharage mahindi mtama,muhogo nyeger etc,tofauti ni mapishi tu na lugha inayotumika kuita hivyo vyakula mfano makande-tz,kenya gidheri etc so raisi anakula kama watu wengie sema tu mapishi hatulingani hasa ukizingatia yy ana ma specio pple wa kuandaa.pia utamu wa msosi unategemea na ulimi/mdogo wa mtu maana wengine hawajui vitam wala vichungu/kisuri au kibaya
Mhhh wee P unaongelea chakula chakula au chakula aina nyingine?
 

Forum statistics

Threads 1,251,877
Members 481,931
Posts 29,789,033