kama great thinker sio kuwaza kutukana
Basi leo najivua hicho cheo cha ugreti thinker niwe sinker ndio nifanye au nitimize dhamira yangu....hawawezi kuwaumiza ndugu zetu halafu tunafanya mzaha kiasi hiki, tutawaambiaje wanetu na vizazi vya wanetu khusu nchi yao? Tutaulizwa tutajibu nini? Babu zetu walitukomboa toka kwa wakoloni je sis tumefanya nini sisi tutakumbukwa kwa lipi?
Siku ukishushwa kaburini ukapumzike, tukukumbuke/nikumbukwe kwa lipi? Ni kipi ilikua nafasi yangu katika uhai wangu?
Je elimu mbovu na utawala mbovu nitausimuliaje kwa wanangu hapo nguvu zitakaponiishia?
Nitawasimullia nini wana wa wanangu jambo ambalo nililifanya ujanani ningali na nguvu kwa ajili ya maisha yao hawa?
Je nilliba au niliyaaanda mazingira ya kila mmoja wao kusoma na kufurahi?
Je niliishia kuchangia topic kwa mrengo wa chama na kupokea amri za kijinga kwa ajili ya kulinda maslahi ya watawala na kutaka nionekane bora kuliko wale wasio nacho?
Je wanangu leo wanastahili kusubiri sikukuuu ya Idd na Christmas wapewe mbuzi na mchele na mafuta ndicho wanachokiitaji hicho au wanahitaji elimu bora inayoamsha na kuchangamsha ubongo pale walipo?
Kama wanaokota makopo na kulala kwene stendi za mabasi huku wakifanyiana uchafu ulipotiliza kuelezeka na asubuhi wakiwaomba watawala hawa na wezi hawa japo sh.100 iliamfutie kioo cha gari ambalo kimsingi ni pato la dhuluma?
Uishawahi kuwaza kwa kiwango hiki?
Je, hizo billions zingeboresha shule ngapi?
Hospitali na madaraja mangapi?
Tulishawahi kujiuliza haya kabla ya kukurupuka kuchangia na kushabikia kuwa eti anastahili anachokipata? Ni lini basi tutatoka usingizini tuwaonee huruma watoto wale ambao ni tokeo la sera zetu mbovu zilizoambatana na ubinafsi huu?
Mungu tuokoe