msaada wadau computer inawaka lakini aionyeshi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

msaada wadau computer inawaka lakini aionyeshi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Money Stunna, Aug 22, 2012.

  1. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,073
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 145
    naombeni msaada computer inawaka lakin aionyeshi kitu kwenye screen sijui tatizo ni nini,msaada kwa anaojua,pia na computer nyingine inawaka na kujizima,msaada plz
     
  2. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    I hope itakuwa desktop na si laptop.Kama ni desktop check cable connections,cable haziko loose.Hakikisha cable(power cable na VGA cable) haziko loose.Hakikisha power iko on,then jaribu kuwasha.Screen ina rangi gani?kama ni laptop let me know.
     
  3. nxon

    nxon JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,128
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    hiyo ambayo hai'display tatizo litakuwa ni RAM
     
  4. Shaffin Simbamwene

    Shaffin Simbamwene Verified User

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 16, 2008
    Messages: 1,055
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Pia huenda ikawa VGa so jamaa anatakiwa afunguke vyema tumpe Shule
     
  5. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,073
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 145
    nimeangalia connection zote ziko vizuri lakin bado aionyeshi kitu,ni desktop si laptop
     
  6. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 9,088
    Likes Received: 5,200
    Trophy Points: 280
    Sasa wewe toa maelezo vizuri.
    Je ni desktop au laptop?
     
  7. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,073
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 145
    mbona nimesema desktop angalia vizuri
     
  8. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 60
    Swali la kizushi, umejuaje imewaka kama hakuna unachoona?

    tuachane na hayo, jaribu ku-observe yafuatayo

    1. Monitor (Screen) inapata umeme na imewashwa? (inawaka taa ya rangi gani)

    2. Inatoa mlio wowote unapowasha kompyuta na taa ya kuonyesha kama imewaka ina rangi gani

    3. Kwasababu connections zote zipo sawa umesema, jaribu kutafuta screen nyingine kama itakubali(kama ipo jirani)
     
  9. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #9
    Aug 24, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,922
    Likes Received: 499
    Trophy Points: 180
    Hata mm namshauri atafute na cable ya VGA nyingine lazima atagundua km sio screen ni hizo wire na ajue ni tundu gani kaingiza
     
  10. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,978
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Je Kama ni laptop tatizo linaweza kuwa ni nini.....!!Kwani niko na HP laptop hapa inawaka lakini screen nyeusi...
     
  11. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Tumia screen nyingine ambayo inadisplay vizuri,ikikubali tatizo ni monitor yako.Kama na hiyo monitor ikigoma replace AVG cable may be iko faulty.
     
  12. Aqua

    Aqua JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Ni nyeusi kiasi kwamba huwezi kuona chochote au unaona ila kwa shida?Kama huoni kitu kabisa totally black, screen itakuwa na matatizo,lakini kama unaweza ona kwa mbali inverter ndiyo itakuwa inasumbua.
    Replace inverter au screen as per above explanation.Ila waweza jaribu kutoa battery kwa muda kama 5mins then rudish uwashe ,then tupe mrejesho nyuma.
     
  13. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2012
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,978
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sante Mkuu.....Ni Nyeusi Haionyeshi kitu kabisa...Ntajaribu kutoa bettery kuona kama itakubali...ila ilikuwa inafanya kazi well jana tu asubuhi kuwasha imegoma..so sijajua source ya tatizo.

    Santee once again.
     
Loading...