Msaada wa kujifunza kutengeneza cartoon amination

Msaada wa kujifunza kutengeneza cartoon amination

Shimaje

Member
Joined
Apr 12, 2018
Posts
86
Reaction score
47
Habari za leo wana jamvi! Mimi ni kijana niko college shida yangu ni kwa wataalamu kunipa tips flan muhimu katika kujifunza kutengeneza carton animations kama hizi hapo chini. Nimeona ni vema nikiwa na ujuzi mwingine mbali na taaluma yangu nayosomea chuo kwa sasa, kwahyo msaada wenu naomba kunielekeza vifaa ambavo natakiwe niwe navyo na hints zingine muhimu.
Natanguliza shukrani za dhati kwenu wana jamvi
IMG_2064.JPG
IMG_2065.JPG
 
Kutengeneza cartoon Ni Ngumu Sana hasa ikiwa mtu mmoja, hata Kama una ujuzi mkubwa still kutengeneza video ya dakika kadhaa inaweza chukua wiki Hadi mwezi.

Anza kujifunza vitu basic Kama vile pixel, frame, video inavyotengenezwa, etc na namna ya kumanipulate hizo frame/pixel na kutengeneza kitu kinachomove.

Microsoft PowerPoint Ni software nzuri Sana kwa kuanzia na itakupa idea jinsi vitu vinavyofanya kazi, utahitaji 365 version though.
 
Kutengeneza cartoon Ni Ngumu Sana hasa ikiwa mtu mmoja, hata Kama una ujuzi mkubwa still kutengeneza video ya dakika kadhaa inaweza chukua wiki Hadi mwezi.

Anza kujifunza vitu basic Kama vile pixel, frame, video inavyotengenezwa, etc na namna ya kumanipulate hizo frame/pixel na kutengeneza kitu kinachomove.

Microsoft PowerPoint Ni software nzuri Sana kwa kuanzia na itakupa idea jinsi vitu vinavyofanya kazi, utahitaji 365 version though.

Ahsante sana mkuu
 
Kuna software nyingi zinazohusika kutengeneza cartoon animation. Mfano: Maya, Anime, flash, (Hizi zinatumika sana disney) 3dMax, Sinemax, blender nazingine nyingi. Fanya kwanza utafiti ipi itakufaa ndiobuanze kujifunza. Zinafanya kazi tofauti kidogo so jifunze moja tu uikishika kila moja itakuchanganya sana. Blender na flash ina tutorio za kutosha YouTube.

Swali fupi. Una kipaji cha kuchora?
Unajua kutumia vizuri graphics program gani hadi sasa? Unataka kutengeneza za 3d au 2d?

Mimi ni graphic designer na ni mmoja wa watu wanaopenda sana animation. Nimejaribu kidogo lakini nimeshindwa kufanikiwa sababu natakiwa nitengeneze kipato kila siku na nategemewa kwa kiasi kikubwa ambapo ni lazima niamue kufuata karia ya animation au nijenge na kusimamisha maisha kwanza. Mwaka 2010 nilikutana na Nathan Mpangala baada ya kuona katuni iliyofadiliwa na UN. Pamoja na hayo sikupata ushirikiano. Kabla ya hapo ni simu wa na bora kwa mkono na kupiga picha kisha na run frames ila ilikuwa kazi ngumu sana kutengeneza kitu cha sekunde thelathini.

Niliamua kutumia internet kujifunza. Nilianza na flash software. Nilifikia hatua kiasi nikaanimate baadhi ya vitu. Lakini life likabana, Mzee hayupo madogo wanasoma ada zinatakiwa nikashindwa kupiga msuli.

Kama kuna maswali zaidi nitajibu.
 
Kuna software nyingi zinazohusika kutengeneza cartoon animation. Mfano: Maya, Anime, flash, (Hizi zinatumika sana disney) 3dMax, Sinemax, blender nazingine nyingi. Fanya kwanza utafiti ipi itakufaa ndiobuanze kujifunza. Zinafanya kazi tofauti kidogo so jifunze moja tu uikishika kila moja itakuchanganya sana. Blender na flash ina tutorio za kutosha YouTube.

Swali fupi. Una kipaji cha kuchora?
Unajua kutumia vizuri graphics program gani hadi sasa? Unataka kutengeneza za 3d au 2d?

Mimi ni graphic designer na ni mmoja wa watu wanaopenda sana animation. Nimejaribu kidogo lakini nimeshindwa kufanikiwa sababu natakiwa nitengeneze kipato kila siku na nategemewa kwa kiasi kikubwa ambapo ni lazima niamue kufuata karia ya animation au nijenge na kusimamisha maisha kwanza. Mwaka 2010 nilikutana na Nathan Mpangala baada ya kuona katuni iliyofadiliwa na UN. Pamoja na hayo sikupata ushirikiano. Kabla ya hapo ni simu wa na bora kwa mkono na kupiga picha kisha na run frames ila ilikuwa kazi ngumu sana kutengeneza kitu cha sekunde thelathini.

Niliamua kutumia internet kujifunza. Nilianza na flash software. Nilifikia hatua kiasi nikaanimate baadhi ya vitu. Lakini life likabana, Mzee hayupo madogo wanasoma ada zinatakiwa nikashindwa kupiga msuli.

Kama kuna maswali zaidi nitajibu.

Sija master app yeyote hadi sasa but naweza kutumia Adobe photoshop kidogo na kuhusu kuchora sijui lakini kuna rafiki angu ambae anajua saaana kuchora naweza kumtumia huyu jamaa
 
Hivi kutengeneza animations si lazima ujue kuchora au ku sculpture (kuchonga vinyago) au nimekosea.
 
Hivi kutengeneza animations si lazima ujue kuchora au ku sculpture (kuchonga vinyago) au nimekosea.
Inategemea na aina ya animation mkuu, mfano stop motion animation hauhitaji ujuzi wa kuchora just camera na picha za kutosha pamoja na uvumilivu.
 
Ni myhimu kuwa na idea Hata kama sio mchoraji mzuri sana. Kuna kitu kinaitwa paspective. Yaani ukubwa wa kitu kulingana na umbali kilipo. Kikiwa karibu kionekane kikubwa na kikiwa mbali kionekane kidogo ili kuleta relevance.

HATUA MUHIMU ni kuwa na wahusika au karakta utakaowatumia. Lakini njia nzuri ya kutengeneza karakta ni kuwa na hadhithi unayotaka kuanimate.

Ukishamaliza unatengeneza script. Hii script ndio maneno na majibishano ya hao Characters pamoja na muongozo wa sound track unazofikiri zitawasogeza watazamaji karibu na uhalisia.

Story board. Hii ni vibox utakavyochora hasa kwenye karatasi au hata daftari kuonyesha sketch za matukio au action zitakavyokuwa wakati unaanimate.

Kurekodi sauti kulingana na script inavyoonyesha na actions zilizoko kwenye story board yako.

Mwisho unaanimate time line yako kulingana na sauti na story board.

Ukimaliza render iingie kwenye format za kawaida za video tayari kutazamwa popote.

Nakutakia mafanikio mema.
Hivi kutengeneza animations si lazima ujue kuchora au ku sculpture (kuchonga vinyago) au nimekosea.
 
Ni muhimu kuwa na idea Hata kama sio mchoraji mzuri sana. Kuna kitu kinaitwa paspective. Yaani ukubwa wa kitu kulingana na umbali kilipo. Kikiwa karibu kionekane kikubwa na kikiwa mbali kionekane kidogo ili kuleta relevance.

HATUA MUHIMU ni kuwa na wahusika au karakta utakaowatumia. Lakini njia nzuri ya kutengeneza karakta ni kuwa na hadhithi unayotaka kuanimate.

Ukishamaliza unatengeneza script. Hii script ndio maneno na majibishano ya hao Characters pamoja na muongozo wa sound track unazofikiri zitawasogeza watazamaji karibu na uhalisia.

Story board. Hii ni vibox utakavyochora hasa kwenye karatasi au hata daftari kuonyesha sketch za matukio au action zitakavyokuwa wakati unaanimate.

Kurekodi sauti kulingana na script inavyoonyesha na actions zilizoko kwenye story board yako.

Ukishamaliza kutengeneza script na story board sasa inakuwa rahisi kumuuba character kutokana na hadithi yako ilivyo na hatakusumbua sana sababu utakuwa umeelewa tabia zake zote zilizopo kwenye script.

Mwisho unaanimate time line yako kulingana na sauti na story board.

Ukimaliza render iingie kwenye format za kawaida za video tayari kutazamwa popote.

Nakutakia mafanikio mema.
 
Back
Top Bottom