Msaada wa haraka wana jf


D

dm2000inter

Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
29
Likes
3
Points
5
D

dm2000inter

Member
Joined Oct 27, 2010
29 3 5
Hello JF,
Najua hapa si mahala pale lakini shida haina aibu. Nimepost JF Doctor lakini bado sijapata msaada wa haraka. Naomba msaada wa tafsiri ya vipimo hivi vya maabara.
Nimefanya Widal test majibu yakasema STO 1:40 na STH 1:160. Naomba kufahamu majibu hayo yanamaanisha nini na kama kuna ushauri wa kitabibu tafadhali nijulisheni wana JF.
Asanteni
 
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2013
Messages
2,542
Likes
546
Points
280
mtwa mkulu

mtwa mkulu

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2013
2,542 546 280
Mungu Wangu Ana Serious Ploblem Msaidieni Mihata Sijui
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
14,883
Likes
5,923
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
14,883 5,923 280
Pole sana ngoja waje wataalam.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,504
Likes
224
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,504 224 160
Mungu Wangu Ana Serious Ploblem Msaidieni Mihata Sijui
Umejuaje kuwa ni serious problem kama hujui. Nawe mjomba mleta mada si ungemuuliza doctor wako alokupima akakueleza.. Utapewa majibu hapa na watu wameshapiga Konyagi zao uzimie bure...
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
Sto serikali tajiri ogopa
sth serkali tajiri hatari
sth sexually transmitted hazards
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,303
Likes
511
Points
280
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,303 511 280
Nadhani zitakuwa namba za magari ya serikali, lakini kwa sasa namba hizi aghalabu sana kuziona huenda utakuwa umekosea vipimo. Namba zinazotumika sasa ni STK na STL ila pole sana mkuu!
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
STK sitaki
STL Siotako
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,642
Likes
3,538
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,642 3,538 280
Hivi kama hufahamu lolote la kumshauri huwezi ku-"mute"
 
M

Mama Joe

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,507
Likes
77
Points
145
M

Mama Joe

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2009
1,507 77 145
Negative, positive if TO is greater than 160. Kwanini hukumuuliza Dr?
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,642
Likes
3,538
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,642 3,538 280
Inawezekana alipitiwa kidogo but humu jf wapo madaktari bingwa,subiri waamke
 
client3

client3

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2007
Messages
741
Likes
67
Points
45
client3

client3

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2007
741 67 45
KWA KUKUSAIDIA TU MADAKTARI WANASEMA HIZI DISPENSARY ZETU HAZINA VIFAA VYA KUPIMA TYPHOID, VINATOA MAJIBU YASIYO SAHIHI NA CHA ZAIDI KABISA WANASEMA TYPHOID HAIPIMWI KWA NUSU SAA KAMA AMBAVYO WAMEKUWA WAKIFANYA SIKU ZOTE.Umepima wapi?? Majibu umepewa kwa muda gani?? makazi yako wapi??
 
D

dm2000inter

Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
29
Likes
3
Points
5
D

dm2000inter

Member
Joined Oct 27, 2010
29 3 5
Asanteni wana JF walioonyesha kuguswa na tatizo hili. Nawashukuru kwa ushauri. Mimi nilipima tu maabara lakini nimeshtuka kupewa vipimo vya typhod ndani ya dakika 25 wakati niliwahi kusoma mahali wamesema ni within 24hrs ndio majibu yanatakiwa yatoke. Asanteni kwa ushauri hasa Doctor wa JF aliyesema ni mild typhod. Naomba kuufunga uzi huu usipokuwa kama kutakuwa na maelezo na ushauri tofauti na huu.
 
kongobelo

kongobelo

Senior Member
Joined
Jul 11, 2012
Messages
199
Likes
10
Points
35
kongobelo

kongobelo

Senior Member
Joined Jul 11, 2012
199 10 35
Umejuaje kuwa ni serious problem kama hujui. Nawe mjomba mleta mada si ungemuuliza doctor wako alokupima akakueleza.. Utapewa majibu hapa na watu wameshapiga Konyagi zao uzimie bure...
Hahahaaaaa
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,237
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,237 87 135
STO = Surgical termination of pregnancy
STH = Somatotropic hormone
 
Adimu

Adimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2013
Messages
500
Likes
34
Points
45
Adimu

Adimu

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2013
500 34 45
Sidhani kama jf ni mahala panapofaa kuomba ushauri kwakua watu wazima wanakua na akili za mtoto wa chekechea, ushauli wangu nenda kwa daktari aliyekupima mkuu
 
dattani

dattani

Member
Joined
Jul 16, 2011
Messages
63
Likes
8
Points
15
dattani

dattani

Member
Joined Jul 16, 2011
63 8 15
Hello JF,
Najua hapa si mahala pale lakini shida haina aibu. Nimepost JF Doctor lakini bado sijapata msaada wa haraka. Naomba msaada wa tafsiri ya vipimo hivi vya maabara.
Nimefanya Widal test majibu yakasema STO 1:40 na STH 1:160. Naomba kufahamu majibu hayo yanamaanisha nini na kama kuna ushauri wa kitabibu tafadhali nijulisheni wana JF.
Asanteni
Sielewi kilichopelekea kufanya kipimo hichi! Zamani kilitumika kupima kama mtu anashukiwa kuwa na Typhoid fever ila baadae kiliondolewa kwa kutokuwa specific. Kwa sasa diagnosis ya Typhoid hufanywa kwa stool culture. Ila kwa majibu haya uliyobandika hapa hauna tatizo
 
D

dm2000inter

Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
29
Likes
3
Points
5
D

dm2000inter

Member
Joined Oct 27, 2010
29 3 5
asante sana Dattan kwa ushauri mzuri. Nitazingatia maana nilikwenda kucheck bs kichwa kilikuwa kinauma ndio huyo lab technician akashauri nipime na typhod lakini nikakuta bs ni negative isipokuwa widal test ambayo majibu yake yalitoka kama baadavya dk 25 au 30 hivi jambo ambalo si la kawaida sana
 
B

Baba Wawili 2012

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
414
Likes
71
Points
45
B

Baba Wawili 2012

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
414 71 45
Sielewi kilichopelekea kufanya kipimo hichi! Zamani kilitumika kupima kama mtu anashukiwa kuwa na Typhoid fever ila baadae kiliondolewa kwa kutokuwa specific. Kwa sasa diagnosis ya Typhoid hufanywa kwa stool culture. Ila kwa majibu haya uliyobandika hapa hauna tatizo
Ok,,Dattan amekujibu vizuri lakin nataka nisahihishe kidogo......kwanza KICHWA kuuma sana ni kati ya dalili kuu za typhoid....ndio maana ulishauriwa au kuamua kuchek typhoid........pili kuhusu kipimo hiki kuwa kilitumika zamani ..ukweli bado kinatumika....japo kina accuracy ya 97% ya majibu kuwa sahihi....sidhani kama kinaweza ondelewa ktk vipimo na accuracy hiyo....hichi kipimo ni serology....serology simply means antigen vs Antibody reaction.....ni same system ambayo wanapimia pia HIV.... na magonjwa mengine yote....hata malaria unaweza ditect kwa serology...sasa kuhusu muda wa kipimo hiki cha serology ambayo kwa typhoid inaitwa Widal test...unaweza chukua hata dk 10 tu kupata majibu. au chini... maabara waitaji serum..(ni yale maji yanayotokana na damu kuganda) hii serum ndio kitalaam kuna antibodies....hizi ni new substances ambazo zinakuwa zinazalishwa mwilini specific na ugonjwa fulan uliopata...sasa maabara wanakuwa na antigens mbalimbali zikiwemo za salumonella(bacteria wa typhoid) ambazo ziko katka mfumo wa solution wenyewe wanaita reagent....sasa lazima hiyo soulution ichanganywe na serum ili kuona kama kuna reaction...any reaction ni positive....kuna kitu kinatokea kinaitwa agrutulation....hapo baada ya mchanganyiko gafla itatokea reaction ndan ya dk 1 au sec 60 tu....ndio majibu sahahi...agrutulation inakuwa km maziwa yameganda gafla hivi....na hii inaonyesha kuwa ni typhoid positive. kawaida ni one pippete drop ya antigen vs 1 pippete drop ya serum ktk slide. sasa reaction inatakiwa ndan ya dk 1.......

kuhusu results ya STO 1;40 au STH 1;160

kwanza STO,STH...HIZI ni aina za salmonella...ambazo ziko zaidi ya type 150 dunian....STO ni KIREFU chake ni salmonella type O na STH ni salmonella type H...AMBAZO kwa simply ufafanuzi...ni kuwa STO inawkilishwa na body ya huyu bacteria...yaan mwili wake.......na STH ni flagellas yaan mikia tu.......sasa ukiiona H IKO juu ujue si mazara inaweza kuwa flagellas za bacteria wengine kabisa sio wenye shida....bt IF O iko juu huyu ni full bacteria na ni shida. normal results kwa test hii ni kwa STO...NI MPAKA 1;80 SIO shida but 160 ni typhoid positive...na 1;320 ni serious na utumbo uliiishaanza kutoboka.....na mwenye kipimo hicho hawez kuwa nyumban lazima atakuwa wodini
..
na hizo ratio za 1;40 au 1;80 ...ni size mbali mbali za pippete in laboratory to detect...ziko ktk macrolitre..measures...
i think inatosha kwa now...nilisoma zaman haya mambo japo niliayapenda but nikahama field......pole sana

nilitaka kusahau kitu....kuhusu maelezo ya dattan kuhusu stool culture....ni kweli toka zaman stool culture is best test. for detect salmonella bt sio friendly ktk tym...minimum hours ya kudetect samonella ni 48-72 hrs wala sio 24 hours...kuna process hapa....but ni best. sasa kwa dignosis za haraka hii sio freindly .....lakini kama unakuwa na utaratibu wa kuchek afya ni muhimu hiki kipimo kwa ajili yako na familia..inasaidia kuona wadudu wengne sio normal ktk mwili....chanamoto moja ni kuwa sio kila HOSPITALY INA watalaam wa kusoma culture......hili ni tatizo...kitaaluma ni mtu kuanzia level ya diploma....(Lab technician ) ndio tu kitaaluma anatakiwa kuripoti culture...you can see how sensitive hiki kipimo.....sasas hospitaly zetu za mtaani wanaweza kumwajiri huyu technician? wana mashine kama incubators nk? kuhusu culture nenda hospitaly zinaeleweka kubwa...na pia typhoid inaweza isionekane ktk serology ukaina ktk culture..pia nenda kachek culture...........

cheers
 
D

dm2000inter

Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
29
Likes
3
Points
5
D

dm2000inter

Member
Joined Oct 27, 2010
29 3 5
Asante sana Baba Wawili 2012,
Umenipa somo kubwa sana ambalo kwa nchi za wenzetu nilipaswa kulipia. Nakushukuru sana tena sana.
 

Forum statistics

Threads 1,250,716
Members 481,468
Posts 29,743,024