Msaada wa China: Haya ni baadhi tu ya masharti

Msaada wa China: Haya ni baadhi tu ya masharti

Kizazi kijacho kitatulaumu sana kwa aina ya mikataba tunayoingia.
Mbaya zaidi huwa hatujifunzi kutokana na makosa.


Nadhani maswali muhimu kwa watu walio Objective ni kama yafuatayo;

Mradi mzima unagharimu kiasi gani?
Je,gharama za mradi huo ni sawa kwa "Value for money"?hatujachakachuliwa?
Je,Sisi Watanzania na serikali yetu tunachangia kiasi gani katika huo mradi?
Je,Kama hatuchangii---;
Tutawalipeje hiyo hela?na Kwa miaka mingapi?Guarantee kwamba tutawalipa iko wapi?
Tutawalipa katika mfumo wa Kivipi?Kwamba lazima warudishe kwanza hela yao ama,
Tutawalipa kidocho kidocho kila mwaka kwa miaka mingi sana?
Kama tutachangia,maswali ni hayohayo hapo juu,ila itakuwa kwamba tutagawaneje hilo pato ili wao warudishe hela yao?

Kuhusu kujenga Bagamoyo(Hapa simaanishi nashangalia kujengwa huko----let say kujenga bandari nyingine out of Dar),Hivi sie hatukubaliani kwamba Dar kuna msongamano ambao tokea kipindi tunasikia kuhusu mpango wa kuusambaza mji wa Dar ili service ziwe zapatikana na maeneo mengineyo,kupunguza congestion?Haya malori mengi yanayoziba barabara si yanatoka na kuingia bandarini?
Je,sehemu gani kati ya Bagamoyo na Mtwara ambayo iko karibu na mikoa mingine ya Tanzania ukilinganisha na nyenzake

Target ya mizigo yetu Watanzania ni ya Nchi zipi?(ni zile za Kusini kwetu?---ambako kuna Malawi,Mozambique,Zambia)ama ni (Uganda,Burundi,Rwanda,DRC)...na Je,katika target hizi,ni bora kujenga Bandari Mtwara ama Bagamoyo?

Nadhani Mtu akiweza kutujibu vema haya maswali,then tunaweza kuwa na uwezo wa ku "Objectively" discuss matter hii bila jazba ama khasira.
 
Kwa uzuri gani mlionao mpaka mpewe bure? Mlikua mnalialia kuhusu ajira sasa kazi hizo, labda mtapunguza kukaa vijiweni mnaota jua.hamna heri nyie binadamu.
sio ajabu haya kuyasikia toka kwako. Ningeona ajabu sana km ungeandika vitu vya maana.
 
Sasa naanza kupata picha, kumbe wana-Mtwa wanahoja nzito bana. Gas hiiiiiiiiyo kwa wachina bwagamoyo

Sent from my BlackBerry 9360 using JamiiForums
 
Before you criticise someone, you should walk a mile in their shoes. That way when you criticise them, you are a mile away from them and you have their shoes. (ushauri wa bure)
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa ni lazima tuwe carefull kwenye mikataba na sio tu na wachina bali mikataba yote tunayoingia na nchi yoyote duniani.
Lakini ukumbuke kitu kimoja kuhusu china
Wanatoa misaada isiyo na riba kwa Tanzania kwa masharti tu ya kupewa kazi ya kutengeneza hiyo bandari
Wanatoa misaada kwa Tanzania bila masharti yoyote ya kisiasa
China amekuwa rafiki wa tanzania toka tupate uhuru na katufanyia mengi. Tusiwe wepesi kusahau vitu kama hivi
Mie nakuomba tu utuambie kama hamtaki misaada ya china mnataka nani aje ajenge hiyo bandari? na masharti yake mnadhani yatakuwa nafuu?
Hakuna mtu atakaekupa mkopo bila masharti hata siku moja , hata kama ukija kwangu kukopa shilingi mia lazima nitakuwekea kigingi, kwa sababu huwezi tuu chukua hela yangu bila faida yoyote hata vatican wakikupa msaada lazima uwe na masharti achilia mbali wale watakaokuambia lazima ubadili mlengo wako wa kisiasa (siasa za kutofungamana na upande wowote)
 
Now you are talking
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa ni lazima tuwe carefull kwenye mikataba na sio tu na wachina bali mikataba yote tunayoingia na nchi yoyote duniani.
Lakini ukumbuke kitu kimoja kuhusu china
Wanatoa misaada isiyo na riba kwa Tanzania kwa masharti tu ya kupewa kazi ya kutengeneza hiyo bandari
Wanatoa misaada kwa Tanzania bila masharti yoyote ya kisiasa
China amekuwa rafiki wa tanzania toka tupate uhuru na katufanyia mengi. Tusiwe wepesi kusahau vitu kama hivi
Mie nakuomba tu utuambie kama hamtaki misaada ya china mnataka nani aje ajenge hiyo bandari? na masharti yake mnadhani yatakuwa nafuu?
Hakuna mtu atakaekupa mkopo bila masharti hata siku moja , hata kama ukija kwangu kukopa shilingi mia lazima nitakuwekea kigingi, kwa sababu huwezi tuu chukua hela yangu bila faida yoyote hata vatican wakikupa msaada lazima uwe na masharti achilia mbali wale watakaokuambia lazima ubadili mlengo wako wa kisiasa (siasa za kutofungamana na upande wowote)
 
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa ni lazima tuwe carefull kwenye mikataba na sio tu na wachina bali mikataba yote tunayoingia na nchi yoyote duniani.
Lakini ukumbuke kitu kimoja kuhusu china
Wanatoa misaada isiyo na riba kwa Tanzania kwa masharti tu ya kupewa kazi ya kutengeneza hiyo bandari
Wanatoa misaada kwa Tanzania bila masharti yoyote ya kisiasa
China amekuwa rafiki wa tanzania toka tupate uhuru na katufanyia mengi. Tusiwe wepesi kusahau vitu kama hivi
Mie nakuomba tu utuambie kama hamtaki misaada ya china mnataka nani aje ajenge hiyo bandari? na masharti yake mnadhani yatakuwa nafuu?
Hakuna mtu atakaekupa mkopo bila masharti hata siku moja , hata kama ukija kwangu kukopa shilingi mia lazima nitakuwekea kigingi, kwa sababu huwezi tuu chukua hela yangu bila faida yoyote hata vatican wakikupa msaada lazima uwe na masharti achilia mbali wale watakaokuambia lazima ubadili mlengo wako wa kisiasa (siasa za kutofungamana na upande wowote)

Hata sijakuelewa, nini bora kati ya RIBA na MASHARTI acha kutetea usichokijua!
 
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa ni lazima tuwe carefull kwenye mikataba na sio tu na wachina bali mikataba yote tunayoingia na nchi yoyote duniani.
Lakini ukumbuke kitu kimoja kuhusu china
Wanatoa misaada isiyo na riba kwa Tanzania kwa masharti tu ya kupewa kazi ya kutengeneza hiyo bandari
Wanatoa misaada kwa Tanzania bila masharti yoyote ya kisiasa
China amekuwa rafiki wa tanzania toka tupate uhuru na katufanyia mengi. Tusiwe wepesi kusahau vitu kama hivi
Mie nakuomba tu utuambie kama hamtaki misaada ya china mnataka nani aje ajenge hiyo bandari? na masharti yake mnadhani yatakuwa nafuu?
)

Mkuu hapa naomba nitofautine na wewe kidogo katika nukta zifuatazo:
1) SI dhani kama ni kweli China wametoa interest free loans. Ila nitakubaliana na wewe ukisema ni riba nafuu.

2) Hilo sharti la kusema lazima contracts tuwape wao effectively ni pigo kubwa zaidi ya interest rate. Kwanini?

Kwa sababu hakutokuwa na value for money katika matumizi ya miradi kwa vile sisi tutakuwa price takers kutokana na hiyo clause (kama imo).
In other words, gharama watakazotutajia wao sisi hatuwezi kuzikataa kwa sababu tukizikataa itakuwa tumevunja one of the very basic loan covenants! Huo urafiki uko wapi.

Sina uhakika na hizo items zilizotajwa na mleta mada but this appears to be one of many bad contracts kuwahi kufanywa na Tanzania kama ni kweli.
 
Basi tujengee wewe hiyo bandari bila masharti

Acha ushamba we constable wa policcm. Sisi tunaolipa kodi lazima tuhoji kilichomo ndani ya mikataba kwakuwa tutalipa hayo madeni ya mikopo wakati ninyi mliojilipua hamtoi hata senti moja.
 
Mkuu mikataba ambayo haikupitia bungeni ijadiliwe ionekane kama ina maslahi kwa taifa letu, unategemea nini???? Tumeuzwa mazima mazima tukae tukijua hilo, sijui tutapata faida gani, Bagamoyo kuna reli ya kusafirisha mizigo au ni mtindo wa maroli ya kina Ritz1????


their mistake our future
 
Inakera sana kuona jinsi gani 10% inavyopofusha hadi Ikulu ya Magogoni kudiriki mkataba ndoano kiasi hiki itakayoiangamiza kabisa uchumi wa taifa.

Kama haitoshi, tathmini yangu ni kwamba endapo Tanzania nasi hatutoweka vipengele vya kulinda maslahi yetu humu basi huu MKATABA WA KIKWETE unao hatari kubwa mno kuligeuza Tanzania kuwa Geti kuu la kuingizia Bidhaa lukuki zenye ubora hafifu toka Uchina huku bandari zetu zote zikiangamizwa na mkataba huu kwa faida ya Uchina kwa zaidi ya nusu karne.

Wachumi wetu nchini Tanzania mlikua wapi Rais Kikwete na Kinana wakiingizwa mkenge kiasi hiki kwa hasara ya walipa kodi nchini????????????

Napendekeza mkataba huu binafsi wa Rais Kikwete na Uchina upate kupitishwa kwanza bungeni ili kujadiliwa FAIDA NA HASARA KWA TAIFA letu, kwa vipindi vya leo na kesho.
 
Ivi unayajua mambo ya biashara vizuri? nakushauri usikurupuke kuandika kama hujui unachokijadili watu watakudharau sana!
Mkuu nakubaliana na wewe kuwa ni lazima tuwe carefull kwenye mikataba na sio tu na wachina bali mikataba yote tunayoingia na nchi yoyote duniani.
Lakini ukumbuke kitu kimoja kuhusu china
Wanatoa misaada isiyo na riba kwa Tanzania kwa masharti tu ya kupewa kazi ya kutengeneza hiyo bandari
Wanatoa misaada kwa Tanzania bila masharti yoyote ya kisiasa
China amekuwa rafiki wa tanzania toka tupate uhuru na katufanyia mengi. Tusiwe wepesi kusahau vitu kama hivi
Mie nakuomba tu utuambie kama hamtaki misaada ya china mnataka nani aje ajenge hiyo bandari? na masharti yake mnadhani yatakuwa nafuu?
Hakuna mtu atakaekupa mkopo bila masharti hata siku moja , hata kama ukija kwangu kukopa shilingi mia lazima nitakuwekea kigingi, kwa sababu huwezi tuu chukua hela yangu bila faida yoyote hata vatican wakikupa msaada lazima uwe na masharti achilia mbali wale watakaokuambia lazima ubadili mlengo wako wa kisiasa (siasa za kutofungamana na upande wowote)
 
Watawala wa Tanzania,wajifunze kwa Banda wa Zambia.Banda ameingia mikataba tena mingine na wachina hawahawa,leo ana kesi.Hii pia inaweza tokea hapa Tanzania.
There is no free lunch in town,watu wanashabikia China kama mazuzu,M.k.w.e.r.e anachojali ni kupendelea kwao tu hata kwa gharama ya damu ya wengine.
 
Ee Mola kwanini usiwachukue hawa viongozi wa chama na serikali wanao tumia nyadhifa zao kusaini mikataba itakayo gharimu maisha yetu kwa ajili ya vizazi vyao?
 
Back
Top Bottom