Msaada: Nini tofauti kati ya FAX na SMS?

Msaada: Nini tofauti kati ya FAX na SMS?

Pastory Kimaryo

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Posts
967
Reaction score
672
Habari ndugu wa JF, nataka nijue utofauti kati ya FAX na SMS.

FAX ina nini cha ziada kuliko SMS maana yake naona kwenye address za Kampuni nyingi wanapenda kutumia hiyo

Pia, nahitaji kujua inatumia channels gani kutuma meseji kutoka kwa mtumaji hadi mpokeaji?
 
Habari ndugu wa JF, nataka nijue utofauti kati ya FAX na SMS.

FAX ina nini cha ziada kuliko SMS manake naona kwenye address za Kampuni nyingi wanapenda kutumia hiyo

Pia, nahitaji kujua inatumia channels gani kutuma meseji kutoka kwa mtumaji hadi mpokeaji?

Originally Fax ni kama kuscan na kutuma scanned file, na inapofika kwa mpokeaji inajiprint.

..........

Unachukua Karatasi yenye ujumbe/picha , unaiweka kwenye fax mashine yako inaiscan, na kuituma kwenye anuani ya mpokeaji na inapofika kule inapokelewa na fax machine na kuprint automatically.

Fax inatumia telephone line kama njia ya mawasialiano.
 
Originally Fax ni kama kuscan na kutuma scanned file, na inapofika kwa mpokeaji inajiprint.

..........

Unachukua Karatasi yenye ujumbe/picha , unaiweka kwenye fax mashine yako inaiscan, na kuituma kwenye anuani ya mpokeaji na inapofika kule inapokelewa na fax machine na kuprint automatically.

Fax inatumia telephone line kama njia ya mawasialiano.
Dah hapo umenifumbua kitu braza, ila hii ya kutumia telephone ndo shida kwahiyo kama siku hiz hakuna telephone systems zinazocross regions si ininakuwa shida kufanya faxing mkoa kwa mkoa au imekaaje hapo?
 
Dah hapo umenifumbua kitu braza, ila hii ya kutumia telephone ndo shida kwahiyo kama siku hiz hakuna telephone systems zinazocross regions si ininakuwa shida kufanya faxing mkoa kwa mkoa au imekaaje hapo?
Ofisi nyingi za serikali/taasisi za kifedha na stationeries zinafax machine na zinatumika kwa kutuma documents instead of scanning services.Ila technology hiyo inaelekea kupotea kwa sababu ya scanners.
 
Kukua kwa technologia (internet na scanner) kumeua matumizi ya fax.
Fax kwa sasa imebakia maofisini tu husasani ofisi za umma.
 
Dah hapo umenifumbua kitu braza, ila hii ya kutumia telephone ndo shida kwahiyo kama siku hiz hakuna telephone systems zinazocross regions si ininakuwa shida kufanya faxing mkoa kwa mkoa au imekaaje hapo?
Hii technology haina uhai tena sababu ya email, hivyo inazidi kupotea.
 
Tofauti kubwa ya fax na sms ni:
1. Fax ni sawa scaned document ambayo inafanyiwa print upande wa pili ili kupatikana kwa nakala yake. Kwa wakaida sms haiwezi kufanyiwa print.
Mfano mzuri mimi niko Dar na nakala ya cheti fulani kinatakiwa labda tuseme Arusha, ukituma kwa njia ya Fax ni kuwa huku upande wa mtumaji atakiscan cheti kwenye fax machine ili kutuma na upande wa pili kwa mpokeaji (Arusha) watapokea nakala ya hicho cheti kupitia fax machine iliyopo kule.
 
Tofauti kubwa ya fax na sms ni:
1. Fax ni sawa scaned document ambayo inafanyiwa print upande wa pili ili kupatikana kwa nakala yake. Kwa wakaida sms haiwezi kufanyiwa print.
Mfano mzuri mimi niko Dar na nakala ya cheti fulani kinatakiwa labda tuseme Arusha, ukituma kwa njia ya Fax ni kuwa huku upande wa mtumaji atakiscan cheti kwenye fax machine ili kutuma na upande wa pili kwa mpokeaji (Arusha) watapokea nakala ya hicho cheti kupitia fax machine iliyopo kule.
Hapo nimekusoma braza
 
Back
Top Bottom