Msaada: Nataka kutengeneza LAN

Msaada: Nataka kutengeneza LAN

Nina switch, router, UTP cable, na vifaa vyote nahitaji computer ziweze kuwasiliana aidha kushare data nk. Nini natakiwa nifanye ili computer zote ziwe katika work group moja?

Ni computer 24.

Sent using Jamii Forums mobile app

Inatakiwa ufanye configuration either kwa kutumia software inaitwa Cisco packet tracer..unainstall kwenye computer moja ambayo ita act as a server..

Unavyosema computer ziweze kuwasiliana una maana ya file sharing au computer ziweze kupata internet ?
 
File sharing
Inatakiwa ufanye configuration either kwa kutumia software inaitwa Cisco packet tracer..unainstall kwenye computer moja ambayo ita act as a server..

Unavyosema computer ziweze kuwasiliana una maana ya file sharing au computer ziweze kupata internet ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
We kijana acha uvivu. IT haihitaji uvivu wa kiwango hiki. Hapa hutoweza kuelewa. Kuna resources nyingi sana mtandaoni tena hadi kwa njia za video. Hebu zama youtube upate majibu ya maswali yako kwa vitendo.
Huyu kapewa home work Sasa anataka tumsaidie vyote [emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787]

kilicho akilini kitumie
 
Kama unatumia windows, turn on network discovery kompyuta zote.

Hapo utaona public folders za kompyuta, kama utahitaji kuona folders inabidi uruhusu acccess ya kushare.

Kushare printer, fungua sehemu ya open network & internet settings.
Kwenye kompyuta iliyounganishwa na printa.

-> change advanced sharing settings.

Kwenye sehemu ya file and printer sharing, chagua hiyo option.

Kisha nenda sehemu ambayo inaonyesha printers and devices kwenye control panel.

Chagua printer unayotaka kushare, righ na ufungue printer property, kisha bonyeza sehemu sharing then utachagua option ya kushare.

Hapo printer itaonekana kwenye kompyuta zote.

Kwenye komputer nyingine right click printer kisha bonyeza connect.

Huwa natumia sana hii nikitaka ku-print document zilizo kwenye simu kwa kutumia wifi.

Asante sana, niko sehemu yenye mtandao wa shida. Leo ndo nimeona hii, kesho nikiingia ofisini ni kitu cha kwanza nafanya


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Mkuu kama vipi patia watu hio kazi bana...Vijana wa IT wanahitaji fursa za kazi...maana hata maswali yako inaonekana hujayaelewa vizuri
 
Back
Top Bottom